ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวสัดีครับคุณโมทนา...เมื่อคืนนอนเกือบเที่ยงคืน..ง่วงมากๆ....แต่ก็ต้องตื่นเช้าๆเพื่อรีบของไปสร้างกุศลครับ.. ^__^

2. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับอ.จงอาง........พระองยันต์ยุ่งองค์นี้สวยจังครับ ของสำนักไหนเอ่ย ^^

4. Friend_G สมาชิก

ดีครับพี่ๆทุกคน ไม่ทราบว่าใบบอร์ดนี้
    ใครเป็นเจ้าของกิจการ ร้านเช่าบูชาพระหลวงปู่ทวดหรือพ่อท่านคล้าย
    มั้งครับ เผื่อจะแอบเอามาเป็นความรู้
    ^^

5. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้...เสาร์5 เดือน5 ปี2555 ......สิ่งพิเศษที่ได้ทำอีกสิ่งคือ...
    การได้นำจีวรเนื้อเงินผืนงามมาห่มให้หลวงพ่อทวด M.16 องค์รัก,องค์โปรด,องค์ที่เคยช่วยชีวิตผม,องค์นี้ครับ....
    เลี่ยมแบบกันน้ำไปเลยยย..(^___^)

ปล.สังเกตุจากรูปแล้ว..รู้สึกหลวงพ่อจะยิ้มด้วยความพอใจกับการที่ผมใส่ใจต่อท่านด้วยอ่ะครับ.. ^_^

<<<<<โดยเฉพาะภาพนี้..ที่เห็นจมูกโด่งๆพร้อมรอยยิ้มสวยๆของท่านอ่ะครับ..

6. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่จงอาง และ คุณนอร์ ครับ รวมภาพได้สวยมากครับ:cool:

7. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

สวยทั้งพระทั้งกรอบ :cool::cool::cool:

8. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ทำงานไม่ได้อยู่บ้านนอนที..^^

วันนี้จัดชุดใหญ่เลยนะครับคุณน้อง.สวยทุกองค์:cool::cool::cool:

สององค์นี้สุดสุด :cool::cool::cool:

9. joke7 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามทุกเหรียญเลยครับพี่ชอบๆ :cool:

10. joke7 เป็นที่รู้จักกันดี

งามมากเลยครับผม :cool:

11. phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    พระรุ่นนี้เป็นรุ่นที่ผมถูกโฉลกด้วยมาก ๆ ครับ แขวนแล้วเด่นเมตตามหานิยม กับใจเย็น :cool:

12. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณทุกๆคำชมที่ชื่นชอบ M.16 องค์นี้นะครับบบบบบบ (^_^)
    พอดีใช้กล้องจาก Iphone ถ่ายรูปก็เลยยังไม่ค่อยสวยคมชัดเท่าที่ควรอ่ะครับ...

ผมเองก็เข้าใจไปว่าหลวงพ่อทวดรุ่นนี้จะเน้นหนักทางด้านแคล้วคลาดล้วนๆ...
    ปรากฏว่ามีด้านเมตตามหานิยมเด่นขึ้นมาด้วยเหรอครับพี่phattharaphong.... ดีจังเลยครับ..ผมจะได้แขวนเดี่ยวในบางวันที่ต้องการความคล่องตัวอ่ะครับ.. ^_^

13. phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

พระหลวงพ่อทวด มีพุทธคุณ ครบทุกด้านครับ เมตตามหานิยม แคล้วคลาด โชคลาภ( ทำมาหากินสุจริต ) พระหลวงพ่อทวดเหรียญน้ำทะเลจืด หลวงพ่อทวดนวล หลวงพ่อทวดไกร หลวงพ่อทวดบุญฤทธิ์ ฯ เรียกว่าครอบจักรวาล ใช้ได้ทุกทางจริง ๆ แต่ถ้าใช้พระท่านไปทางไม่ถูกไม่ควร หลวงพ่อทวด จะไม่ช่วยเหลือ แต่จะบันดาลให้เกิดโทษเสียด้วยซ้ำ

14. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับพี่phattharaphong ^__^

แบบนี้สบายใจไปร้อยแปดเลยครับ...
    ว่าแต่พี่แขวนรุ่นไหนองค์ไหนเป็นหลักทุกวันนี้อ่ะครับบบบบบ ^^ ขอชมหน่อยครับ

15. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีช่วงค่ำๆครับอ.จงอาง...... ณ เวลานี้มีเราเพียงสองคนที่เป็นสมาชิกออนไลน์ ฮ่าๆ (^_^)

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 14 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Norragate, จงอาง </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

น้องครับ ๆ 20 กว่า ๆ เอง ฮือ ๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ไม่แขวนพระอะไรเลย ตอนนี้ที่อารธนาบ่อยสุด มีสร้อย 2 เส้น เส้นแรกมี 3 องค์ พระบุเรงออกศึก หลวงพ่ออุตตมะ สมเด็จคะแนน หลวงพ่อสงวน และ ปิดท้ายด้วย พระภควัมเพชรหลีก พ่อท่านกล่อม วัดหุแร่ ในฉายาหลวงพ่อแก้ว เมืองใต้ อีกเส้น มี 3 องค์ สมเด็จอินโดจีน หลวงพ่อสุพจน์ วัดสุทัศน์ พระพิมพ์ตุ๊กตา หลวงปู่แขก วัดบางบำหรุ ( พระอาจารย์หลวงปู่รอด วัดนายโรง) ปิดท้ายด้วย พระเครื่องยุคแรกหลวงตาแดง วัดศรีมหาโพธิ์ ครับ ผมนาน ๆ แขวนพระสักครั้งครับ ไม่ได้แขวนทุกวัน บางครั้ง 4 -5 เดือน ไม่ได้แขวนอะไรเลยครับ

17. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อครับบบบ...ผมเองก็20กว่าๆเช่นกันครับ..ปีนี้29ล่ะ ฮ่าๆ...
    ไม่ชอบแขวนพระเป็นประจำเหรอครับ....ที่บอกมาไม่เห็นมีหลวงปู่ทวดเลยสักองค์...แสดงว่าเป็นคนเน้นปฏิบัติธรรมใช่มะครับ..ถึงนานๆแขวนที.. ^^

18. phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมไปวัดตะเคียน นนทบุรี เลยทราบมาว่า หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านเคยกล่าวว่า อยากได้พุทธคุณแบบไหน ให้กำหนดอารมย์เอา เมตตากำหนดอารมย์ให้เยือกเย็น ตอนอารธนาประมาณนี้ครับ

19. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    พยายามถ่ายรูปใหม่แล้วแต่ไม่ชัด ขอลงรูปเจ้าของเดิมดีกว่า หลวงปู่ทวด ของหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

20. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

เข้มขลังสุดขีดดดดดดดดดดดครับท่านรองฯ ^_^ เนื้อสวยจัง