ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หลงมาทางชัยภูมินำเด้อครับผม:cool:

2. phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    หลวงพ่อสวย วัดไหนครับ

3. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    องค์ที่เจอที่ตลาดนัด ประชานิเวศน์ ๓ เจอเมื่อต้นปี ๒๕๕๕ นี่เอง จำเดือนไม่ได้ สังเกตให้ดีพระจะมีทองคำเปลวหุ้มใต้ฐานปิดหน้าครึ่งหนึ่ง หลังปิดครึ่งหนึ่งเจอที่ไหน ก็สังเกตดูนะครับ

4. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลวงพ่อสวย เจ้าอาวาสวัดโคกแก้ว อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี เบอร์โทร 081-8341338 ไปกราบท่านไม่ยากครับ ถนนสายเอเซียพอถึงสะพานข้ามแม่น้ำลพบุรี เลี้ยวซ้ายไปสิงห์บุรี เลี้ยวขวาไปลพบุรี เลี้ยวขวาห่างจาก ถนนสายเอเซียประมาณ 2 กม.วัดอยู่ขวามือ หาไม่ยากครับ ท่านเป็นพระธุดงค์เก่า แต่ถูกหลวงปู่ทวดสั่งให้ อยู่ที่วัดโคกแก้ว ท่านเป็นพระมีวิชาอาคม เชี่ยวชาญไสยศาสตร์ พอสมควร และล่วงรู้อดีต อนาคต ลองไปสนทนาธรรมกับท่านดูเอาเอง

5. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ได้ครับเผื่อเจอบ้าง อิอิ
    ขอบคุณครับ

6. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสร้างผ้ายันต์แจกเมื่อไรอย่าลืมบอกน้องด้วยนะครับ.. ขอร่วมบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยและต้องรบกวนให้พี่นวลเป็นสะพานบุญให้อีกครั้งนะครับ.....

7. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรื่องเล่าจากป้าเดือนค่ะ

ป้าเดือนมาเยี่ยมญาติที่โรงพยาบาลค่ะ ระหว่างทางได้มีโอกาสสนทธรรมกัน และคุยเรื่องของหลวงพ่อทวด ป้าเล่าให้ฟังค่ะว่า ครั้งหนึ่งป้าขับรถยนต์ไปธุระกำลังจะถอยรถ ป้าต้องตกใจค่ะ ว่า เมื่อได้ยินเสียง ดัง 2 ครั้ง ตึก ตีก เหมือนกับรถโดนชนหรือเปล่า...
    พอลงจากรถ คือ รถกำลังจะตกคูถนน เพราะ คูระบายน้ำไม่มีฝาปิด ป้าไม่รู้ว่ามีคูระบายน้ำ ในรถป้าเดือนมีหลวงพ่อทวดหน้ารถค่ะ ความรู้สึกว่า เหมือนกับรถโดนยก...และเชื่อว่าเป็นเพราะบารมีของหลวงพ่อทวดค่ะ เพราะป้าศรัทธาองค์หลวงพ่อทวดมาก ในรถจะมีพระหลวงพ่อทวดทุกคัน.....
    ป้าพาไปดูรถ แต่รถคันนี้เป็นคันใหม่ คันเก่าที่ขับรถแล้วเจอเหตุการณ์นั้น ตอนนี้ลูกสาวนำรถไปใช้อยู่...

8. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เห็นด้วยอีก ๑ เสียง

9. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ของข้าพเจ้าขอร่วมเป็นเจ้าภาพสติกเกอร์ฺ มีต้นแบบอยู่แล้ว วันนี้ ดาวน์โหลด ให้ดูไม่ได้ วันหลังจะนำมาให้ชม หรือท่านใดมีสติกเกอร์หลวงปู่ทวด แบบขลัง ๆ นำมาให้ชมก็ดี อยากทำแจก แล้วให้พระอาจารย์นวล ช่วยนำไปเข้าพิธีเอาสัก ๒-๓ พิธีก็พอ ท่านพระอาจารย์นวล ช่วยหาร้านทำสติกเกอร์ให้ถ้วย เอาแถวยะลา

10. นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    หลวงพ่อทวด ออกวัดไหนครับ เนื้อว่าน มวลสาร ส่องแล้วชอบจังเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

• photo 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      353.8 KB
      เปิดดู:
      204
    • photo 2.JPG
      ขนาดไฟล์:
      189.7 KB
      เปิดดู:
      212
  11. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อยากได้สติกเกอร์ เอาไว้ป้องกันรถของรัก ของหวง เอาอีกอย่างเนาะ อาจารย์นวล

12. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    น้องนวล พระเครื่องหลวงพ่อทวด และ หน้าผากเสือ ผมได้รับแล้วครับ

ขอบคุณมาก เด๋วว่างๆ จะถ่ายรูปมาลง^^

13. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
  14. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดียามดึก ค่ะอาจารย์พี่ช้างและทุกท่าน
    อนุโมทนาบุญคะ พี่ช้าง ทำสติกเกอร์หลวงพ่อทวดติดรถ แคล้วคลาดปลอดภัยค่ะ...รับนโยบายค่ะ....(ยินดีค่ะพี่ช้าง) ส่งแบบมาได้เลยค่ะ

ครบ 1 ปีแล้ว เมื่อปีที่แล้วไปทำบุญที่วัดเขาอ้อ ขากลับก็ประสบอุบัติเหตุ
    ไปชนรถเขาค่ะ คือช่วงนั้นอยู่ในเคราะห์ ปีชงค่ะ ปีระกา รถจอดติดไฟแดง
    พอไฟเขียว เห็นรถคันหน้าออกตัว ก็ออกตาม ปรากฎชนเต็มที่...

เพื่อนที่นั่งมาในรถ คุยโทรศัพท์ ยังไม่รู้เลยค่ะว่าชนรถคันข้างหน้า เขาได้ยินที่เสียงที่เราบอก "ชนแล้ว" ถึง หันมาถามอะไรนะ เพราะนั่งอยู่ในรถนิ่มมากๆ ไม่รู้สึกอะไรเลย....

*รถคันข้างหน้า บอกว่าไฟเขียวปุ๊บกำลังจะขับรถออกและอยู่ๆ เราก็ไปชนเขาเบรคเสียหัวทิ่ม คนขับรถลงจากรถเดินกะเพกค่ะ

อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดเวลา.....รถคันนั้นเพิ่งกลับจากงานศพ รถเราก็เพิ่งกลับจากงานบุญ....ในรถก็มีพระหลวงพ่อทวดและใส่ติดตัวตลอดค่ะ...

ภาพเมื่อปีที่แล้วค่ะ..

โดนปรับไป 400 บาท.

15. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อันนี้เป็นสติกเกอร์ที่เก็บรักษาเอาไว้ไม่น้อยกว่า 10 ปี ก็เลยคิดว่าจะเอาแบบนี้แหละ มีอยู่อันเดียว เสียด้วย ท่านอาจารย์คิดว่าอย่างไร

16. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ภาพสติกเกอร์เป็นแบบเดียวกันเลยค่ะพี่ช้าง ที่ติดที่รถมอเตอร์ไซด์คันขาวที่บ้านค่ะ

สติกเกอร์รถมอเตอร์ไซด์คันสีม่วง

สติกเกอร์รถมอเตอร์ไซด์คันสีขาว

17. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สำหรับขอบวงกลม ซ้าย และวงกลมขวา อยากให้เพิ่มพระคาถา นะโมโพธิสัตว์โต ทางด้านขวา ทางด้านซ้ายก็เป็น อาัคันติมายะ อิติภะคะวา ท่านพระอาจารย์ นวล เห็นควรเป็นประการใด พวกเรามาเป็นเจ้าภาพร่วมกัน ต้นทุนแผ่นละ เท่าใด ทำแล้วแจกจ่าย ระบุ พ.ศ.2555 เพื่อให้เป็นเอกลักษณ์

18. ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

เสี่ย งามมากครับ แจกหรือครับ

19. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ถ้าอย่างนั้นพวกเราก็ลุยกันเลย ไม่มีคำว่าถอย เอาแถวยะลา นั่นแหละ ค่าใช้จ่ายเดี๋ยว ข้าพเจ้าช่วย เอาไว้ติดรถ

20. ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้อาราธนา หลวงพ่อทวด อธิษฐานจิต โดย หลวงปู่ประ อายุ ร้อยกว่าปี วัดอยู่ใกล้กับวัดพ่อท่านนวลครับ
    เช่า นวะมาองค์ กับ ทองฝาบาตร ที่ร้านแถมเนื้อสำริดให้อีกองค์ครับ
    รูปแบบงามมาก สร้างรวมกัน น่าจะสองพันองค์มั๊งครับ