ให้บูชาพระหางหมากมีพระธาตุเสด็จมาเกาะที่องค์พระ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 31 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. od2499

od2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยครับ

888 บาทครับ

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ผมพอจะทราบแล้วครับว่าใครที่จะได้รับไปบูชาผมรออยู่ในการพิจารณาที่ดีครับก็มีรายชื่อดังนี้ครับ
    1 คุณchantasakuldecha 2 คุณกิตติ จ.อยุธยา อันนี้ผมรอแจ้งบุญอยู่ 3 คูณอมรศิกานต์ 4 ถึง ตำแหน่งที่ 9 ผมรออยู่นะครับ รีบหน่อยก็แล้วกัน ผมมีเวลาไม่มากครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เราเก่งมากนะนี่ดีๆๆๆแล้วนะปฎฺบัติไปแค่ผมส่งจิตไปนิดเดียวก็รับได้ดีแล้วนะเวลาฝึกอย่าพึ่งเร่งเอาหลายอย่างนะให้ตั้งมั่นในกรรมฐานกองเดียวให้มั่นคงมากๆก่อนน้องจะได้ดีอภิญญาเดี๋ยวมันได้เองไม่ต้องไปตามหาหรอกรักษามโนให้ดีไว้ยอ่างนี้ละเยี่ยมแต่มันมีเสื่อมได้นะระวังด้วยของผมยังต้องคอยควบคุมเลยประมาทไม่ได้ผัสสะภายนอกมากระทบกิเลสสังขารมันเริ่มปรุงแต่งไปต่างๆนาๆระวังหน่อยนะดีมากๆขอชม

4. เด็กไร้เดียงสา

ตำแหน่งที่ 4 คุณ suwat su ผมนั่งสมาธิเมื่อคืนนี้ตอนเวลาเกือบตีหนึ่งซึ่งเป็นเวลาที่ผมจะนั่งในช่วงนี้ทุกวันบางวันถึงตีสองตีสามเอาแน่ไม่ได้นั่งอยู่มีความรู้สึกบอกว่ามีหลายท่านที่อยากจะได้รับไปบูชาบางท่านศรัทธาแต่ไม่ค่อยมีกำลังทรัพย์อย่างที่ผมบอกไปว่าเรื่องเงินทองไม่ต้องกล่าวถึงครับเน้นเรื่องจิตศรัทธาเป็นหลักตอนนี้ผมพอจะทราบแล้วนะครับว่าใครน่าจะได้รับแต่ผมรอให้หลายท่านที่สนใจเข้ามาแจ้งบุญให้ทราบครบวันที่กำหนดก่อนเท่านั้นครับถ้าท่านใดมีบูชาอยู่แล้วแต่ยังไม่มีพระธาตุเสด็จมามีวิธีอาราธนาอยู่ครับแต่ผมต้องได้รับอนุญาติก่อนครับถึงจะสามารถนำวิธีดังกล่าวมาแจ้งให้ทราบได้ครับอย่างไรก็ขอเรียนเชิญทุกท่านเข้ามาแจ้งยอดบุญนะครับ

5. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่านอาจารย์
    -สบายดีหรือเปล่าครับ
    -ขอร่วมทำบุญจำนวน 500.-บาท (หลวงปู่สอนไว้ว่า ทำบุญอย่าให้เดือนร้อน มีน้อยทำน้อยตามแต่อัตภาพ)
    -หากมีวาสนา สมเด็จองค์ปฐมฯ หลวงพ่อปาน และหลวงพ่อฤาษี จัดสรร คงจะได้มาบูชา เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตนเอง
    -ผมจะได้พระสมเด็จหางหมากหรือไม่ ไม่เป็นไรครับ ยังไงผมก็จะส่งเงินไปให้อาจารย์เพื่อร่วมทำบุญ เพราะอาจารย์คิดที่จะสร้างบุญทำบุญ ในพระศาสนาหลายวัด รวมทั้งเด็กยากไร้ต่างๆ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

กิตติ

6. wood6208

wood6208 Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมบูชาด้วยครับ 499 บาท

7. เด็กไร้เดียงสา

สบายดีครับทางด้านจิตใจแต่สุขภาพไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่ครับผักผ่อนน้อยครับตอนนี้บางวันผมรับโทรศัพท์ตั้งแต่เช้ายันสามสี่ทุ่มเลยก็มีแถมต้องรับแขกที่มาหาผมอีกทั้งๆที่ผมตอนนี้มีเวลาไม่ค่อยมากบางคนมาแล้วไม่เจอผมก็มีน่าเห็นใจมากบางคนทุกข์มากผมช่วยไม่ไหวก็ได้แต่แนะนำทางออกที่ดีให้หรือแนะนำให้ไปกราบขอความเมตตาจากครูอาจารย์หลวงปู่หลวงพ่อท่านอื่นโลกทุกวันนี้มันเปลี่ยนแปลงไปมากครับจิตใจคนเอาแน่เอานอนไม่ได้ผัสสะภายนอกมันรุมเร้ามากล่อใจให้ไหลไปอยู่ที่แย่ๆกันมากผมจึงเน้นสติมากให้ทุกคนมีสติก่อนที่จะคิดจะพูดจะทำอะไรก็ตามและให้สังเกตุดูจิตของตนเองให้ดี
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วยนะครับที่ร่วมทำบุญใจผมอยากจะไปที่วัดบางเพลิงแถวๆบางปะหันที่รับเลี้ยงเด็กที่ด้อยโอกาสในการศึกษามากในตอนนี้แต่ก็ยังหาเวลาที่เหมาะสมไม่ได้ซักทีนึงเป็นห่วงหลวงพ่อท่านที่เมตตาให้ความช่วยเหลือแต่ตอนนี้เริ่มมีคนเข้าไปให้ความช่วยเหลือกันบ้างแล้วผมดีใจมากและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้เข้าไปช่วยเหลือเด็กๆวัดบางเพลิงด้วยและขอบคุณผู้ที่นำเรื่องราววัดบางเพลิงเข้าไปแจ้งข่าวในอินเตอร์เน็ตด้วยถือว่าช่วยแบ่งเบาภาระของหลวงพ่อท่านได้เป็นอย่างมากผมถือว่าการให้โอกาสการสร้างคนนั้นเป็นบุญที่ดีมากๆอย่างไรผมขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วยนะครับหลวงปู่ท่านเมตตาคุณมากนะขอให้คุณทำในสิ่งที่ดีต่อไปอีกไม่กี่ปีคุณจะดีมากว่านี้อีกเท่าตัวขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

8. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ในการที่จะมีโอกาสและมีวาสนาได้เป็นหนึ่งในหลายๆท่านที่ได้รับสิ่งอันเป็นมงคลแก่ชีวิตที่ท่านเจ้าของกระทู้ประเมินค่ามิได้ จึงไม่สามารถตั้งราคาขึ้นมาได้

ขอตั้งปัจจัยค่ากำนลที่ 555.- บาท

9. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบุญด้วยคนนะครับ ๑๐๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคับสาธุ สาธุ อนุโมทนา ..

10. เด็กไร้เดียงสา

มีหลายท่านครับที่โทรมาถามผมว่าถ้าจะร่วมทำบุญให้เด็กที่ด้อยโอกาสจะสามารถร่วมทำบุญกับผมอย่างไรอันนี้ขอตอบตามตรงเลยนะครับผมไม่มีแม้กระทั่งบัญชีเงินฝากครับในตอนนี้เรื่องทางโลกผมทำอะไรไม่ค่อยได้เลยนะครับปกติใช้ชีวิตก็มีข้อวัตรปฎิบัติอยู่หลายอย่างครับมันเป็นเรื่องที่ไม่สามารถอธิบายได้ต้องมาสัมผัสหรือมารู้จักผมเองถึงจะเข้าใจครับแต่ถ้าท่านใดมีจิตศรัทธาร่วมทำบุญถ้าสะดวกไปที่วัดอาจซื้อข้างของไปถวายหรือจะร่วมทำบุญด้วยเงินก็ได้ครับแต่ถ้าไม่สดวกคิดอยากร่วมทำบุญกับผมก็ให้โอนเงินตามกำลังศรัทธาของท่านไปที่ หมายเลขบัญชี ออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง หมายเลขบัญชี 0651415969 ครับ ชื่อเจ้าของบัญชี นส นุชจิรา
    แล้วโปรดโทรแจ้งจำนวนเงินของท่านชื่อของท่านมาที่ผมด้วยเพื่อจะได้จัดทำบัญชีรายรับรายในการบริจาคและจะจัดส่งวัตถุมงคลไปให้แด่ทุกท่านที่ร่วมบุญครับ
    จึงขอเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
    อ.คนวัด (087-7524995)
    (บุญนี้เหมาะสำหรับผู้ที่เคยทำกรรมเกี่ยวกับเรื่องเด็กๆเอาไว้นะครับกุศลแรงมากครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2008
  11. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมด้วยครับที่ 250 บาท ครับ

12. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

13. happyhub

happyhub เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    เมื่อคืนผมฝันว่า ได้พระธาตุอยู่ในน้ำ พระธาตุเป็นองค์ใหญ่รายล้อมด้วยองค์เล็กๆขาวและไม่ใส คล้ายมุกเต็มไปหมด
    และเมื่อกี๋พึ่งท่องคาถาเงินล้านไป เก้าจบ และคาถาพระมหาจักรพรรดิ์ของหลวงปู่ดู่

ขอร่วมบุญ 2418 บาท เผื่อว่าฝันจะเป็นจริง

โมทนาสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2008
  14. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมบุญด้วยคนครับ

429 บาท ซึ่งเป็นเลขลงท้ายครั้งผมไปร่วมทำบุญกับหลวงปู่หงษ์ สุรินทร์

15. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถ้าผมต้องการทำบุญเกี่ยวกับเด็กด้อยโอกาสและอย่างอื่น ผมสามารถโอนเงินเข้า บ/ช นี้ได้ไหมครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

ได้ครับถ้าไม่สดวกไปทำที่วัดโอนแล้วช่วยโทรมาแจ้งให้ผมทราบด้วยหรือแจ้งรายละเอียดให้ทราบทางพีเอ็มนะครับจะได้ทำบัญชีรายรับและจะได้จัดส่งวัตถุมงคลไปให้เป็นที่ระลึกครับขออนูโมทนาบุญด้วยครับ

17. เด็กไร้เดียงสา

ขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วยนะครับหลวงปู่ท่านเป็นครูบาอาจารย์ของผมอีกท่านนึงที่ได้ให้ความเมตตาผมมาตั้งแต่ผมบวชจนถึงทุกวันนี้แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ไปกราบหลวงปู่มานานแล้วครับตอนที่ท่านป่วยเมื่อเร็วนี้ก็ไม่ไปเป็นห่วงท่านมากครับเห็นท่านไอแล้วผมเป็นห่วงมากท่านไอครั้งนึงท่านเหนื่อยมากครับแล้วตอนนี้เห็นศิษย์ผู้พี่ผมบอกว่าท่านเดินไม่ค่อยไหวผมอยากเห็นหลวงปู่ท่านเดินได้ตามปกติท่านกำลังสร้างปราสาทอยู่อยากเห็นปราสาทที่เสร็จสมบรูณ์มากๆทั้งที่อยู่ในสุสานกับที่อยู่ข้างวัดหลวงปู่คีย์ท่านเมตตาผมมากๆขอกราบบูชาคุณหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้าและขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วยนะครับ

18. บุญรักษา

บุญรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2005
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ..
    http://palungjit.org/showthread.php?t=156734 เชิญร่วมบูรณะพระประธานในโบสถ์..รูปหล่อหลวงปู่ปาน..รูปหล่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ณ วัดเขาวงถ้ำนารายณ์ จ.สระบุรี.. <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

19. เด็กไร้เดียงสา

ขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วยนะครับที่ร่วมส่งเงินมาร่วมทำบุญกับผมเงินที่ได้มาผมจะนำไปร่วมทำบุญตามที่ผมได้แจ้งไว้ครับมีดังนี้
    1กองทุนข้าวก้นบาตรวัดเขาวง
    2กองทุนเพื่อเด็กผู้ไร้โอกาสวัดบางเพลิงอบางปะหัน อยุธยา
    3 ตามวัดต่างๆไม่จำกัดที่ตามที่ผมได้แจ้งไว้ให้ทราบแล้ว
    ขอพรอันประเสริฐจากคุณพระรัตนตรัยทั้งสามประการคุณบิดามารดาครูบาอาจารย์เทวดาเทพพรหมทั้งหมดครูบาอาจารย์ทั้งหมดอันมีหลวงปู่เทพโลกอุดรหลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงพ่อฤาษีวัดท่าซุงหลวงพ่อจรัญวัดอัมพวันหลวงปู่แหวน สุจิณโณหลวงปู้ครูบาศรีวิชัยหลวงปู่เกษมเขมโก ท่านพ่อหลวงปู่มั่นภูริทัตโต หลวงปู่โต พรหมรังษี หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าหลวงปู่สด วัดปากนำภาษีเจริญ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต
    หลวงปู่บุญทัน หลวงปู่เณรคำ และครูบาอาจารย์ทั้งหมดจงส่งผลให้คุณมีความเจริญทั้งทางโลกทางธรรมยิ่งๆขี้นไปด้วยเทอญ
    ขออนุโมทนาบุญ
    อ. คนวัด

20. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้