ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. พรรณภัทร

พรรณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    รอจนอ่อนใจแล้วนะเจ้าค่ะคุณรักไร้พ่ายคุณต้นไม่ติดต่อมาเลยค่ะ
    pannapat_p2@hotmail.com

*******ฝันเป็นจริงแล้วค่ะ**********

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2009
  2. คนดีคนนี้

คนดีคนนี้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ผลบุญที่น้องบอลทำจะกลับมาช่วยน้องคะ

3. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณด้วยน่ะครับ

4. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวผมขอเล่าบ้างครับ หลังจากที่มีโอกาสได้สนทนาครับ ยังเรียบเรียงไม่ถูก

5. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจกับผุ้ที่ได้รับคำตอบ อนุโมทนากับท่านที่ตอบ และต้องทำใจกับผู้ที่ยังไม่ได้ตอบ ถ้ามีบุญสัมพันธ์คงได้เจอ

6. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

มาซักหน่อยครับ จากการสนทนากับพี่ต้น ทำให้ผมได้ข้อคิดหลายๆอย่าง

ผมขอยกมาเป็นข้อๆนะครับ

1.เรื่องการตัดกรรมกับการทำแท้ง สำหรับคนที่รู้บาปบุญคุณโทษ ทำแท้งแล้วเดี๋ยวไปตัดกรรมเอา ทำบุญทำสังฆทานไปให้ ให้หมอดูดูกรรมให้ (ในกรณีคนที่รู้บาปบุญคุณโทษอยู่แล้วนะครับ) คือต้องลองมองกลับกัน ถ้าคุณเป็นเด็กคนนั้น คนที่ถูกทำแท้ง คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ ชีวิตทั้งชีวิต ธาตุขันธ์ที่กำลังจะได้เกิดมาก็ไม่ได้เกิด

2.เรื่องพรหมลิขิตครับ ถ้าพระพรหมลิขิตได้ พรหมวิหารก็หมดกันครับ กรรมลิขิตแต่ก็สู้เอาความดีมาลิขิตไม่ได้ในความดีที่ลิขิตนั้นเรียกว่า พรหมลิขิต ถ้าเราเอาพรหมวิหารมาลิขิต ชีวตเรา ก็จะดีขึ้นๆ เรื่อยๆ นี่เรียก พรหมลิขิต ที่ถูกต้อง หาก เรา มี เมตตา กรุณา มุทิตตา อุเบขา ยกขึ้นในใจแล้ว พร้อมที่จะหยุดกรรมแล้ว นี่ ชีวิตเราก็จะเดินได้ดี ได้สวย คนเราปัจจุบัน ไร้เมตตา ริษยา กัน ขาดซึ่ง พรหมวิหาร เวลาทุกข์ร้อน ก็ไม่ยอมมองความผิดตัวเรา ปรักปรำผู้อื่นให้ผิด แบบนี้ใช้ไม่ได้ครับ

3.เรื่องกรรมวาจา อย่าไปตำหนิกรรมผู้อื่นครับ ขาเม้าทนี่ก็มาเปิดกรรมกันมากเปิดกี่ภพ กี่ชาติ มันก็ไม่หลุดกรรมสวดมนต์ไหว้พระ แผ่เมตตาก็เพียงทำแต่ปากขอไปที ใช้ไม่ได้
    หยุดกรรมที่ปาก ที่วาจา ที่เป็นต้นเหตุ สาเหตุ ก่อน สวดมนต์ แผ่เมตตา รู้จักกันให้อภัย นี่ ต้องดำเนินแบบนี้

ครับ นี่คือข้อคิดเท่าที่ตอนนี้นึกได้ ช่วงนี้เบลอๆจากพี่ต้นที่ให้แง่คิดไว้ครับ หากบทความนี้ผิดพลาดประการใดต้องขออภััยด้วยกาย วาจาใจด้วยครับ เดี๋ยวนึกออกเพิ่มเติมจะมาเพิ่มอีกที

7. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008
    ขอส่งอีเมล์แอดเดรสอันใหม่ คราวนี้จะหัดเอ็มดูนะคะ แต่ต้องเปิดหลังสี่ทุ่ม ไม่ทราบจะสะดวกสำหรับคุณต้นหรือเปล่า jnuntawan@hotmail.com

8. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอส่งอีเมล์แอดเดรสอันใหม่ คราวนี้จะหัดเอ็มดูนะคะ แต่ต้องเปิดหลังสี่ทุ่ม ไม่ทราบจะสะดวกสำหรับคุณต้นหรือเปล่า jnuntawan@hotmail.com

9. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วง 4 ทุ่มขึ้นไปรู้สึกพี่ต้นจะภาวนานะครับ

10. วรรณนันท์

วันธรรมดาจะเปิดเมล์นี้ได้หลังสี่ทุ่ม แต่วันเสาร์-อาทิตย์จะเปิดได้ตั้งแต่เช้าค่ะ

11. วรรณนันท์

ขอบคุณคุณ Ong ค่ะ เอาไว้เสาร์-อาทิตย์ก็แล้วกัน วันธรรมดาทำงานกลับถึงบ้านดึกสักหน่อย

12. fullmoon28

fullmoon28 สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรบกวนขออีเมล์คุณต้นอีกคนนะคะ เผื่อดิฉันได้เคยร่วมทำบุญกับท่านมา คงได้รับคำแนะนำเพื่อการปฏิบัติดี ปฏิบัติตรง และปฏิบัติชอบ ขอบคุณคุณรักไร้พ่ายด้วยนะคะ piak_28@hotmail.com

13. comeonsweet

comeonsweet สมาชิกใหม่

30 พฤษภาคม 2009
    วันนี้ได้คุยกับคุณต้นแล้ว ขอบคุณมากนะคะ หลายๆอย่างใช่เลย อย่างไรก็ตาม สัจจะการร่วมบุญ
    ก็ยังอยู่ในความทรงจำค่ะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

14. พรรณภัทร

พรรณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    ทำไมของเราท่านมองไม่เห็น?

15. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    วันนี้ตกใจมากมาย จู่มีไอคอนยิ้ม แล้วตามมาด้วยคำว่า "ว่ามา" ดูอีเมลล์จึงทราบว่าเป็นคุณต้น ... อยากบอกว่าตกใจ และรู้สึกขนลุกอยู่เหมือนกันค่ะ
    แต่เป็นปัญหาส่วนตัวมีแค่เรื่องงานกะความรัก ซึ่งพอทราบมาก่อนแล้วว่าคุณต้นไม่ค่อยชอบคำถามด้านความรัก จึงได้ถามเฉพาะเรื่องงานไป

แต่ที่อึ้งก็ที่คุณต้นมาทักว่านับถือพระพิฆเนศ อย่าไปน้อยใจท่านนะ ... คือในใจแอบน้อยใจท่านนิดหน่อยเหมือนกัน
    อึ้งที่คุณต้นทักวันที่เกิด และอายุ ... ไม่ได้บอกซะหน่อย

แล้วมาทักว่าหน้ามีโครงคล้ายแขก -*- ง่า ... แต่ไม่ยอมดูต่อ บอกไว้ก่อนตอนนี้ยังไม่ดูให้

สรุป ตกใจ + ขนลุกมากค่ะ และจะพยายามชนะความขี้เกียจสวดมนต์ภาวนา แผ่เมตตาตามคำแนะนำ (deejai)

อดใจรอหน่อยนะคะ เดี๋ยวก็ได้คุยกับคุณต้นค่ะ เพราะแอดไปหาคุณต้นนานอยู่เหมือนกันกว่าจะได้คุย บทจะมาก็มาแบบพายุไม่ทันได้ตั้งตัวเลยค่ะ

16. Phinns

Phinns สมาชิกใหม่

ผมมีเรื่องทุกข์ใจนะครับ จึงอยากขอความช่วยเหลือจากคุณต้นนะครับ ไม่ทราบว่าผมพอจะมีความสัมพันธ์ในอดีตที่จะพอให้คุณต้นช่วยเหลือได้หรือเปล่านะครับ อีเมล์ผมครับ phongsakinn@hotmail.com รบกวนคุณรักไร้พ่าย ช่วยประสานด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

17. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขออนุโมทนากับคุณต้นและคุณรักไร้พ่ายด้วยครับ
    ดีมากๆเลยครับ

18. KT_PK

KT_PK เชิญบูชาพญาแมงภู่คำ เพื่อสร้างโรงเรียนเชื้อชาติ

30 พฤษภาคม 2009
    คุณรักไร้พ่ายครับ

ส่ง mail ไปแล้วนะครับ เพราะติดส่ง PM ไม่ได้
    ช่วยเปิดดูด้วยครับ ขอขอบคุณและขออนุโมทนาในบุญนี้ด้วยครับ

19. ต้อย&ปรีชา

ต้อย&ปรีชา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณรักไร้พ่ายค๊ะ
    ขอเมลและเบอร์โทรติดต่อคุณ พรหมพันกร ด้วยค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณรักไร้พ่ายทุกประการค่ะ
    a_phi_cha@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2009
  20. itdch

itdch Active Member

12 มิถุนายน 2009
    เอาอย่างงี้ว่า ขอให้คนที่มีทุกข์จริงๆ PM มหาผม และหากเป็นไป
    ได้ช่วยบอกเหตุผลคร่าวๆว่า ว่ามีปัญหาอะไร
    เพื่อที่ผมจะได้ส่งเรื่องให้คุณต้นได้........................
    ..................................................
    ครอบครัวเราประสบเคราะห์กรรมมา 1 ปีแล้ว
    อนุเคราะห์ด้วยครับ itdch@yahoo.com
    ขออนุโมทนา