ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

1. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

โดนข้อหาสมรู้ร่วมคิด แต่ตอนสำเร็จ ไม่มีสิทธิ์สมรู้ร่วมทำ 5555

2. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

ไม่ต้องกลัวครับพี่ ผมลูกผู้ชาย(ถึงจะไม่ใช่ชาติทหาร) แต่ก็ขอรับผิดในการกระทำคนเดียวครับ อิอิ

3. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    แขวนไปเถอะ ถ้าพระ ปลุกเสกมาดีน่ะ...

ไม่ต้อง ถือมากก็ได้ ที่พีมี ปกโพธิ์ กับ นาคปรก ก็ เพื่อนมันให้

แล้ว เรามีประสบการณ์ดี เลย คล้อง แค่ นี้แหละ..

4. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องคาถาลองสาวนี่..สำคัญที่จิตนะ

ถ้าเราวางอารมณ์ อยากมากไปก็ ไม่ได้

ต้องวาง อารมณ์ แบบเมตตาทั่วๆไป แบบว่าเราเห็นสัตว์แล้วเมตตา

เพราะ บางครั้ง อารมณ์จิต(อยากมาก) มันจะต้านพลังได้..

เรายิ่งปล่อยจิตสบาย พลังคาถา ย่อม ใช้ คล่องแคล่ว

มีคราวหนึ่ง..ไปเที่ยวพม่า..อยากลองวิชาเสกหมากขว้างสาว

จริงๆวิชานี้ สมัยก่อนหากันมาก ครูที่ขลังๆจะไม่บอก

หวง เพราะ จะอันตราย ถ้าคนได้ไป ไม่มีศีลธรรม

บ้านเราใช้ไม่ได้แล้ว เพราะเคี้ยวหมากฝรั่งไปแล้ว..๕๕๕

พม่ายังมี..เคี้ยวกันทั้งเมือง และมีขายแบบ บุหรี่ บ้านเรา

เราก็ซื้อมา..ก่อนอื่นต้องลง ยันต์ใบพลูก่อน
    แล้วห่อม้วนตัวหมาก เสกแค่ ๙ คาบ

เดินไปเที่ยว ตลาดเช้า..แกล้ง ขว้างหมากทิ้ง..แต่หมายไว้แล้ว

สาวเจ้า สะดุ้งหันมามอง แล้ว หยิบมาคืนให้(ตรงตามตำราถ้าโดนแล้วหยิบคืน แสดงว่า จิตสะดุ้ง โดนอาคม เรา จะมาหาเรา) ก้พูดคุย ขอบคุณครับๆ(เจสุติ่นบ่าแด..ภาษาพม่าเป็นนิดหน่อย)..สาวก็ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่
    ก่อนไป ยังฝากข้าวโพดต้มให้กินอีก(ในมือเขาซื้อข้าวโพดต้มมาด้วย)
    แสดงว่า ว่า วิชา นี่มีจริง..ที่กล้าลอง เพราะ
    ๑.รู้แน่ว่า เขา กะเราไม่รู้เรื่องกันแน่นอน ขว้างไป ก็ไม่โดนด่า (ถ้าไม่ขลัง ๕๕๕)
    ๒.ถึงจะขลัง ก้คงจะไปจีบต่อไม่ได้ เพราะภาษา ไม่รู้เรื่องกันมากนัก..จบได้ดี
    ๓.เขาแค่ ต้องมนต์ ชั่วคราว สามารถ คืนได้..ถ้าไม่เห็นหน้าเราซ้ำ
    เว้นเห้นหน้า เราอีก..มันจะมีอีกบท ที่ ภาวนา เรียกจิต..ก็จบไป

แค่มาเล่าสู่กันฟัง ว่า วิชา พิสดาร ของไทยโบราณ ก็มีหลากหลายนักแล

5. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านใด สอบถามเรื่องว่าน

ว่านนั้น มีดี หลายด้าน จริงครับ

แต่ ต้องมีวิธีปลูก เก็บ(กู้) ใช้ ตามตำรับวิธี

เพราะ ต้องมี วัน ..ห้วงเวลา ค่อนข้าง ยุ่งยากหน่อย

รวมไปถึง เวลา รดน้ำ ว่าน ต้องภาวนาด้วย

ต้องนำไปไว้ ต่างหาก อย่าให้ ไก่ บินข้ามได้.(จะเสืื่อมฤทธิ์)

ถ้าใคร จะริคิดลอง เคี้ยวว่าน คงกระพัน ไม่แนะนำครับ

เพราะจะทำให้ฟันเสีย...แก้ยาก..บางคนฟันผุกร่อน ต้องถอน..

อาจารย์ผมยังห้ามเลยครับ ว่าอย่าไปใช้ ..ฟัน พังก่อนกำหนด

6. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับ ว่านที่ไม่ควรนำมาปลูกในบ้าน

คือ ว่านดอกทอง ครับ อาจารย์ผมเคยให้ดุสมัยก่อน ปลูกไว้ทำยา

หลังบ้านท่าน แต่ ห้ามให้มีดอก เป็นอันขาด..

ถ้ามีดอกแล้ว...ช ญ ในบ้านจะเกิดกำนัด..

ไม่ได้เสียกัน ก็จะไปได้เสียกับคนอื่น

อาจารย์ ท่านเล่าว่า เมื่อก่อนจะแกล้งกัน เขาจะเลี้ยงว่านนี้

ให้ออกดอก เอาคาถาเสกกำกับไว้ ...แล้วแอบยกไปไว้บ้านที่เราจะแกล้ง

ว่าคาถาคลายเสีย..ท่าน ว่า ดอกทอง ยก บ้าน.

.อันนี้ เป็นคำบอกเล่านะครับ ผมเองก็ไม่ได้ สนใจ ทุกวันนี้ ยังจำลักษณะ

ต้นว่าน ดอกทอง ยังไม่ค่อยจะได้..ถ้าเห็น อาจจะจำได้..

ส่วนว่านรางจืด..จริงๆก็สมุนไพร นี่เอง..ใช้บ่อย

กรณี กินผิดสำแดง/แสลง ถ้าคิดว่ามีพิษ เอาใบสด พร้อมเถา

เสกประจุขาดก่อน(พุทธังปัจจะขามิ ธัมมังฯ สังฆัง)
    มาตำให้แหลก คั้นแล้วนำไปผสมน้ำ

เสกด้วย นวคุณ อะสังวิสุโลปุสะภุพะ

หรือ นะโมพุทธายะ ยะทาพุทโมนะ ก็ได้ ดีในทางแก้พิษ

หมาโดนยาเบื่อ..เคยแก้ได้ ตำผสม น้ำซาวข้าว เสกให้กิน

ก็หายได้...

7. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าเรื่องว่าน อดนึกถึง กาฝากต้นโพธิ์ไม่ได้

ท่านบอกว่า กาฝากต้นโพธิ์ ถ้าใครไป พลีมา นำมาต้มให้ชายกิน จะหมดสมรรถนะ นกเขาไม่ขันไปตลอดกาล..อาจารย์ ว่างั้นนะ

ท่านใดสนใจลองเรื่องนี้ก้ไม่ห้าม แต่อย่างไร แต่อย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะ ๕๕๕

8. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กินแล้วมีวิธีแก้มั้ยครับ ให้มังกรผงาดเหมือนเดิม 55555

9. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

มันยุ่งตรง ท่านไม่ได้บอกวิธีแก้นี่สิ สัมมะคัญ ๕๕๕๕ ตัวใคร ตัวเผือก ละกัน..

10. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ....

สมมุติ เราโดนพ่น....

มีวิธีแก้ไหมคะ

สอบถามเผื่อเป็นความรู้ค่ะ:d

11. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

12. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

มีกินแล้วนกเขาไม่ขัน ก็ต้องมีกาฝากต้นอะไรสักอย่างที่กินแล้วขันไม่หยุดสิครับ อิอิ

13. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

15. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับ สิ่งที่ไม่ควรมองข้าม

ฝักส้มป่อย...ใครมีต้นส้มป่อย ถ้ามีฝักแก่จัด เก็บแล้วไปนำตากแดดให้แห้งสนิท

มีพิธีปลุกเสกที่ไหน เอาเข้าพิธี หรือ ให้ อาจารย์ที่แก่กล้าวิชา

ช่วยเสก ให้ ...

เก้บไว้ติดบ้าน ตัวตัว ดีครับ

ทำน้ำมนต์อาบได้เอง กันสเนียดจัญไร แก้ได้สารพัด พกติดตัวไม่มีสิ่งอัปมงคลวิ่งเข้าหา

วิธีทำน้ำมนต์ ก็ยิ่งง่าย...แค่หาน้ำสะอาดมา..ใส่ถัง ใส่ขัน

ใส่ฝักส้มป่อย หรือจะ หั่นผิวมะกรูด ใบเงิน ทอง นาค อย่างละ ๓ ใบ
    ลงไปด้วยก็ยิ่งดี

ตั้งนะโม ๓ จบ สวด อิติปิโสฯ สวาขาโตฯ สุปฏิปันโนฯ

จุดเทียนสีผึ้งแท้ หยดลงไป ว่า อิติปิโส ๓ จบ ก้ เสร็จพิธี

อาบไป เลย...ทำเอง อาบ เอง ไม่ต้องไปเสียตังค์ ค่าครู

ผมก็ทำแบบนี้ แหละ...สำคัญอยู่ที่ วิธี และอุปกรณ์(สิ่งของ)

คนมีของดีๆ แต่ไม่มีวิธีใช้ ก็เหมือน มีเพชร ถือพลอย แต่ไม่ใส่ เก็บไว้ตู้เซฟ เก็บไว้ทำไมครับ..๕๕๕๕

16. tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเจอ ก็มาบอกพี่มั่งเด้อ...ยังอยากขันอยู่..

อย่าบอกว่า ให้ไปกิน หมามุ่ย ตามที่เป็น ข่าว นะ..

อยากลองกิน อยู่ แต่ ไม่แน่ใจ..ใครกินแล้ว ช่วยบอกที ๕๕๕

17. chot013 Active Member

แสดงว่าคุณkang som เกิดวันศุกร์แล้วปีวอกใช่ไหมครับ เลยต้องโฉลกกับพระที่ด้านหลังเป็นนางกวัก เพราะผมก็ปีวอก วันศุกร์เหมือนกัน ลองดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระครับมีเหรียญหลังนางกวัก ผมเคยเห็นครับ........

18. ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับอาจารย์tang_2536 และสมาชิกชมรมไสยศาสตร์ทุกท่าน อาจารย์ครับอยากได้คาถาและการบูชาพระแม่ธรณี อยากฟังประสบการณ์ด้วยครับ

19. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ส้มป่อยทางเหนือหาง่าย ผมเองก็เอาไปให้ครุบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ท่านอธิฐานจิตให้ครับ ตอนแรกจะเอาไว้แช่น้ำ ทำน้ำมนต์อาบตอนปีใหม่ แต่ก้ไม่ได้ทำ ยังเก็บเอาไว้ครับ ของดี ของมงคล

20. ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

ผมก็วันศุกร์เหมือนกันครับ แต่ว่าปีกระต่าย .. ดึ๋ง ๆ ต้องแขวนพระอะไรหนอ ... ^^