หมดแล้ว *** ๔ พ.ค. ๕๖ ถวายหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ ๑๙ นิ้ว หลวงปู่สุภา ***

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 28 มิถุนายน 2012.

1. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ ผมร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

สาธุ

2. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    มีเรื่องแปลกๆ หรือเป็นความบังเอิญในวันนำองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ไปถวายหลวงปู่สุภา ณ วัดคอนสวรรค์ มาเล่าให้ฟังกันครับ (โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ^^)

ผมออกเดินทางจากกรุงเทพฯ โดยรถทัวร์เวลา ๒๐.๓๐ น. ไปถึง จ.สกลนครตอนเช้าเวลาประมาณ ๗.๐๐ น. ตอนที่ไปถึงสกลนครคาดว่าฝนน่าจะตกไปแล้วรอบหนึ่งเพราะเห็นว่าพื้นถนนเปียก

หลังจากที่ไปติดต่อเช่ารถเพื่อจะเดินทางไปยังวัดคอนสวรรค์ ระหว่างทางนั้นเกิดฝนตกตลอดทางและตกค่อนข้างหนัก ซึ่งผมเองก็เป็นกังวลมากเพราะกลัวว่าจะไม่ได้ถวาย
    อยู่ๆ เพื่อนที่เดินทางไปด้วยกันกับผมก็บอกว่า
    "เวลาทำอะไรเกี่ยวกับหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์จะต้องมีฝนตกทุกครั้งเลยไม่ใช่หรอ" ทำให้ผมนึกถึงที่เคยมีคนบอกผมว่าถ้าเวลาทำอะไรเกี่ยวกับพระปางนาคปรกแล้วมีฝนตกถือว่าเป็นเรื่องดี

แต่เนื่องจากว่าฝนตกหนักมาก ผมเองก็นั่งอธิษฐานถึงหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ตลอดทางว่าขอบารมีหลวงพ่อได้โปรดช่วยให้พอเข้าเขตวัดแล้วฝนหยุดตกด้วย เพื่อที่จะได้นำองค์หลวงพ่อไปถวายได้

และก็เป็นสิ่งที่น่าแปลกเพราะพอเข้าเขต อ.วาริชภูมิ ฝนก็หยุดตก จนถวายองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เสร็จแล้วก็ไม่มีทีท่าว่าฝนจะตกอีก แต่ขากลับพอออกจาก อ.วาริชภูมิ เข้าสู่ อ.พังโคนฝนกลับเริ่มตกอีกครั้ง

พอมานั่งนึกทบทวนดูก็พบว่าทุกครั้งที่ทำอะไรเกี่ยวกับหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์จะต้องมีฝนตกอย่างนี้ทุกครั้ง เช่น ในวันหล่อองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้วครั้งแรกก็เกิดฝนตกเช่นเดียวกัน แต่พอถึงตอนทำพิธีบวงสรวงฝนก็หยุด หลังจากเททองหล่อเสร็จฝนจึงได้ตกอีกครั้ง

และในครั้งนี้ก็ทำให้ผมเชื่อมั่นในบารมีแห่งองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์มากยิ่งขึ้น และเป็นเครื่องยืนยันที่หลวงปู่สอเคยกล่าวแก่ลูกศิษย์ว่า

"หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ไม่ว่าองค์ไหนก็มีความศักดิ์สิทธิ์เสมอเหมือนกันทุกประการ"

3. วรุด

วรุด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2011
    เสียดายจองไม่ทัน

4. ญาณาธร

ญาณาธร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2011
    เมื่อวานได้รับพระแล้ว แต่พระมีสภาพหักดังรูป (ส่วนของพญานาคเป็นการหล่อกลวงแล้วอุดด้วยปูน)

ไฟล์ที่แนบมา:

5. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ส่งกลับมาเลยครับ เดี๋ยวผมโอนปัจจัยคืนให้ครับต้องขออภัยในความผิดพลาดด้วยครับ

6. ญาณาธร

ญาณาธร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2011
    ไม่เป็นไรครับเราทำบุญร่วมกัน ผมได้ตั้งใจจะซ่อมแซมแล้วนำไปทาสีทองไว้เพื่อบูชาครับ เพียงแต่แจ้งให้ทราบเพื่อปรับการหีบห่อที่ดีในคราวหน้าครับ..

7. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ผมได้รับพระแล้วครับ......วันที่รับพระคือวันที่ 24 กค.56 วันตกทั้งวัน