๙๙๙ อิทธิมงคล มหาบารมี วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ๙๙๙

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย FALCON1, 9 กุมภาพันธ์ 2011.

1. คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ต้องขออภัยคุณตั้มด้วยนะครับที่ทำให้พลาดโอกาส ในการถ่ายภาพงาม ๆ "สงสัยผมจะเป็น อาบัง จริง ๆ ซะแล้วละครับ" คนทักกันหลายคนแล้ว อิ อิ:VO

2. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

"น้ำทะเลไม่แห้งใครก็ฆ่าศิษย์หลวงปู่ไม่ตาย แผ่นดินพลิกได้ศิษย์หลวงปู่ถึงรู้จักจน"
    คำขอของหลวงปู่ต่อครูบาอาจารย์เสมอ..สาธุ

คุณจินตกาญจน์ โอนปัจจัยค่าบูชา หรียญตะกั่วรองพิมพ์ รุ่น"กองทุนดูแลสุขภาพ" และล็อคเก๊ต รุ่น" ฉลองมงคล๙๓" แล้วครับ 2600 บาท
    อนุโมทนาบุญครับ

ศิษย์มีครู
    นะเมติ นะเมติ นะเมติ
    <!-- google_ad_section_end --> ​

3. mumanu เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    อย่าลืมไปงานไหว้ครู กันนะครับ เหลือเวลาอีกเพียง 9 วัน
    วันศุกร์ ที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2554

เริ่มพิธีตั้งแต่เวลา 12.00 น.เป็นต้นไป

งานไหว้ครูครั้งนี้ทราบข่าวว่า จะมีการกวนสีผึ้ง นับสิบกระทะ โดยจะมีการนิมนต์หลวงปู่ อธิฐานจิตกวนสีผึ้งเป็นครั้งสุดท้ายด้วยครับ ซึ่งต้องการผู้ที่มีจิตศรัทธา มาช่วยกันกวนสีผึ้งเป็นจำนวนมาก ถ้าใครไปได้ก็มาช่วยกันนะครับ สำหรับรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ใม่ถึงสิบกระทะหรอกครับ เพราะว่ากระทะใหญ่มีใม่กี่ไบ และก้ใม่ใช่ครั้งสุดท้ายด้วย แต่อาจจะมีอีก แต่ใม่รู้เมื่อใหร่ ครั้งนี้ สมเด็จพระมารดาปถวีท่านทรงมาบอกให้หลวงปู่จัดพิธีกวนขึ้น ใม่รู้ว่ามีเหตูผลอันใดแต่คงจะสำคัญมากท่านถึงบอกมา

4. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

"น้ำทะเลไม่แห้งใครก็ฆ่าศิษย์หลวงปู่ไม่ตาย แผ่นดินพลิกได้ศิษย์หลวงปู่ถึงรู้จักจน"
    คำขอของหลวงปู่ต่อครูบาอาจารย์เสมอ..สาธุ
    เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2554 ทางคณะศิษย์ ได้ไปรับยาให้หลวงปู่ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ เนื่องจากยาที่หลวงปู่ต้องฉันทุกวันหมดแล้ว รวมค่ายาหลวงปู่ครั้งนี้เป็นเงิน 42,565 บาท
    ซึ่งยอดเงินค่ารักษาพยาบาลครั้งนี้ ทางคณะศิษย์ได้ปรึกษากันแล้ว มีความเห็นว่าจะหาปัจจัยเพื่อรวบรวมเป็นค่ายาในครั้งนี้เพื่อถวายแด่องค์หลวงปู่หงษ์ ครูบาอาจารย์ของพวกเราทุกคน เพื่อแสดงความกตัญญูถวายแด่องค์ครูบาอาจารย์ให้มีธาตุขันธ์ที่แข็งแรง ตราบนานเท่านาน เพื่อเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้เหล่าลูกศิษย์ของหลวงปู่ตลอดไปซึ่งในครั้งนี้ทางคณะศิษย์จึงได้บอกบุญมายังทุกท่านเพื่อจะได้ร่วมทำบุญถวายปัจจัยเพื่อรวบรวมถวายเป็นค่ายาหลวงปู่หงษ์ องค์ครูบาอาจารย์ ของพวกเราครับ
    สำหรับท่านใดที่จะร่วมทำบุญถวายปัจจัยเป็นค่ายากับหลวงปู่ในครั้งนี้ทางคณะศิษย์ได้รับมอบวัตถุมงคลของหลวงปู่มาจำนวนหนึ่งจากผู้มีจิตศรัทธา ไว้เป็นที่ระลึกแด่ผู้ที่ร่วมทำบุญดังนี้
    1.เหรียญเสมาเนื้อเงินลงยาแดง หมายเลข ๕๖ รุ่น "ฉลองมงคล ๙๓" จำนวน 1 เหรียญ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 3,000 บาท ) ( หมดแล้วครับ )
    1.คุณเติ้ล ( จองแล้ว )

2.เหรียญเสมาเนื้อนวโลหะหน้ากากเงิน ลงยาพิเศษ ตอกโค๊ดหมายเลข ๙๙๙ จัดสร้าง 32 เหรียญ รุ่น "ฉลองมงคล ๙๓"แจกเฉพาะกรรมการจัดสร้างและลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่ จำนวน 1 เหรียญ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 2,000 บาท ) ( หมดแล้วครับ )
    1.คุณ sornchaip ( โอนแล้ว,ส่งแล้ว )

3.เหรียญเสมาเนื้อนวโลหะ หมายเลข ๔๒๘ รุ่น "ฉลองมงคล ๙๓" จำนวน 1 เหรียญ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 550 บาท )

4.เหรียญเสมาเนื้ออัลปาก้า หมายเลข ๑๐๐๐ รุ่น "ฉลองมงคล ๙๓" จำนวน 1 เหรียญ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 450 บาท )

5.เหรียญเสมาเนื้อทองแดง หมายเลข ๖๐๖ รุ่น "ฉลองมงคล ๙๓" จำนวน 1 เหรียญ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 300 บาท )

6.ล็อกเก๊ต รุ่น "ฉลองมงคล ๙๓" ข้างหลังอุดมวลสาร จัดสร้าง จำนวน 93 องค์ อยู่ในชุดกรรมการใหญ่ 40 องค์ เหลืออีก40 องค์แยกบูชา จำนวน 3 องค์ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 1,500 บาท )
    1.คุณจินตกาญจน์ จอง 1 เหรียญ ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )

( คงเหลือ 2 เหรียญ )

7.ล็อกเก๊ต ข้างหลังอุดมวลสาร เกษา จีวร จำนวน 1 องค์ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 1,000 บาท ) ( หมดแล้วครับ )
    1.คุณ Teetab ( โอนแล้ว,ส่งแล้ว )

8.เหรียญกองทุนดูแลสุขภาพ เนื้อตะกั่วลองพิมพ์หลังเรียบ เสกวันไหว้ครู อยู่ในถุงย่ามสีขาวในมือหลวงปู่ตลอดพิธี และเกิดพระอาทิตย์ทรงกรดนานเกือบชั่วโมง จำนวน 3 องค์ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 1,000 บาท ) ( หมดแล้วครับ )
    1.คุณ inun จอง 1 เหรียญ ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    2.คุณจินตกาญจน์ จอง 1 เหรียญ ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    3.คุณ Q-ten จอง 1 เหรียญ ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )

9.เหรียญกองทุนดูแลสุขภาพ เนื้อทองแดง เสกวันไหว้ครู และเกิดพระอาทิตย์ทรงกรดนานเกือบชั่วโมง จำนวน 3 องค์ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 300 บาท )
    1.คุณ smilelunar จำนวน 1 เหรียญ ( จองแล้ว,โอนแล้ว )

( คงเหลือ 2 เหรียญ )

10.เนื้อผงชานหมากหลังตะกรุดเงิน จำนวน 3 องค์ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ 400 บาท )

11.เนื้อผงชานหมากหลังตะกรุดทองแดง จำนวน 10 องค์ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ องค์ละ200 บาท )

12.เหรียญบาทมีรอยจารของหลวงปู่ จำนวน 8 เหรียญ ( มอบไว้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ เหรียญละ 200 บาท )
    1.ศรชัย เป็นครบ จำนวน 2 เหรียญ ( โอนแล้ว,ส่งแล้ว )
    2.คุณ ก ฯลฯ ฮ จำนวน 1 เหรียญ( โอนแล้ว,ส่งแล้ว )
    3.คุณ inun จำนวน 2 เหรียญ ( จองแล้ว )

( คงเหลือ 3 เหรียญ )

**********************************************************************************
    สำหรับท่านใดที่จะร่วมทำบุญถวายปัจจัยค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่ในครั้งนี้ สามารถโอนเงินได้ที่
    ( ขอค่าจัดส่งรายการละ 50 บาทครับ สำหรับเงินส่วนที่เหลือจากค่าจัดส่งถวายเป็นค่ายาหลวงปู่ทั้งหมดครับ )

ชื่อบัญชีธนาคาร ว่าที่ ร.ต.วุฒิ ประภัสราภรณ์
    บัญชี ธนาคารกรุงเทพ สาขาเอ็มโพเรี่ยม ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 0960187235
    โทร 087-0267111
    ในเบื้องต้นทางคณะศิษย์ได้บอกบุญไปบ้างแล้ว ซึ่งขณะนี้มีผู้ได้ร่วมทำบุญถวายปัจจัยมาบ้างแล้ว ณ.วันที่ 7 /7/2554
    รวมเป็นเงิน 43,807.08 บาท ซึ่งทางคณะศิษย์จะได้รวบรวมปัจจัยทั้งหมดถวายหลวงปู่ในวันที่ 15 กรกฎาคม 2554 วันไหว้ครูครับ
    อนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ศิษย์มีครู
    นะเมติ นะเมติ นะเมติ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    สำหรับท่านใดที่จะร่วมทำบุญถวายปัจจัยค่ายาของหลวงปู่ในครั้งนี้ ทางคณะศิษย์ขออนุญาติท่านผู้มีจิตศรัทธาที่จะร่วมทำบุญกับหลวงปู่ กรุณาโอนเงินค่าปัจจัย ภายในวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2554 เพื่อทางคณะศิษย์จะได้สรุปรวมยอดปัจจัยที่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญ เพื่อถวายหลวงปู่ต่อไปครับ
    อนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ

5. inun Active Member

โอนแล้วครับ 450 บาท

โอนแล้วครับ 450 บาท

กรุณาส่ง คุณณัฐพงศ์ อ่ำพิมพ์

เลขที่ 888 บริษัท โตโยต้าบัสส์ จำกัด

เสรีไทย คันนายาว กทม. 10230

(deejai)ขอบคุณครับ(deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

6. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์
    ( บูชาดอกละ 300 บาท + ค่าจัดส่ง 50 บาท )
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พระที่12
    สาธุ..ชีวิต...รอดปลอดภัยด้วยตะกรุดดอกละ 300 บาท

หลังจากเกิดเหตุที่อ.มวกเหล็ก ได้ 2 วัน เธอเดินทางมากราบขอให้หลวงปู่เป่าหัว

ด้วยชีวิตที่เหลือนี้เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ เป็นเพราะหลวงปู่หงษ์ผู้เมตตา

</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4793221" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>อริยมุนี</TD><TD class=alt1>เมื่อวันที่18 ใด้มีลุกศิษของหลวงปู่ ผู้หญิงมาหาหลวงปู่ที่วัด และใด้เล่าประสบการณ์ให้ฟังว่า ใด้มีคนไล่ยิงกัน และคนที่โดนยิงใด้วิ่งมาหลบอยู่ข้างหลังเขา ทันใดนั้นคนที่ไล่ยิง ใด้ยกปืนยิงไปที่ตัวเขา และกระหน่ำยิง แต่ปรากฎว่ายิงใม่ออก 3นัด เมื่อเห็นว่าใม่เป็นไร คนร้ายเลยหนีไป ในตัวเขามีตะกรุดพระเจ้า5พระองค์ติดตัวเพียงดอกเดียว เป้นตะกรุดที่ทางสุสานใด้ให้ทำบุญงานกฐินเมื่อปีที่แล้ว300บาท ตอนนี้ทางสุสานยังพอมีเหลือใครที่ยังใม่มีสามารถร่วมทำบุญใด้คับ ตอนนี้มีเหลือใม่มาก สนใจสอบถามใด้คับ 0810751810อริยมุนี </TD></TR></TBODY></TABLE>

ลำดับการจอง ตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์ จำนวน 20 ดอก
    1.คุณวิชิต จำนวน 1 ดอก ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    2.คุณจินตกาญจน์ จำนวน 3 ดอก ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    3.คุณ sornchaip จำนวน 1 ดอก ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    4.คุณสัญญา จำนวน 2 ดอก ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    5.คุณวัชระ จำนวน 3 ดอก

( คงเหลือจองได้ 10 ดอก )
    ............................................................................................................................................
    ตะกรุดกันโรคระบาด 50 ชุด
    ( บูชาชุดละ 222 บาท + ค่าจัดส่ง 50 บาท )

อ้างอิง:

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พระที่12
    มีผู้ถามหลวงปู่หงษ์ว่า "ตะกรุดกันโรคนี้ดีด้านกันโรคภัยใช่หรือไม่
    ?"

หลวงปู่เมตตาตอบว่า "อือ.. รถชน รถเฉี่ยวก็นับเป็นโรค โดนเขาเอามีดแทงก็เป็นโรค ลื่นตกกระไดก็เป็นโรค" เราก็พลอยเข้าใจไปด้วยว่า
    ตะกรุดกันโรคนี้ มีอานุภาพเปรียบดังแม่คุ้มครองลูกที่ยังเล็ก โอบอุ้มปกป้องทุกอย่าง กันภัยอันตราย คุ้มครองลูกไม่ให้คลาดสายตานี้ ดังนี้
    เพราะเกิดขึ้นจากยันต์ของพระแม่ 108 พระองค์มีแม่ธรณีเป็นประทาน

เจริญพร

</B></U>ลำดับการจอง ตะกรุดกันโรคระบาด จำนวน 50 ชุด
    1.คุณอภิวัฒน์ จำนวน 5 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    2.คุณPongpat 86 จำนวน 1 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    3.คุณ ก ฯลฯ ฮ จำนวน 1 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    4.คุณ freedomk จอง 10 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    5.คุณ apiwatsri จอง 10 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    6.คุณ tanach จอง 2 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    7.คุณ อภิมหาเลว จอง 7 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    8.คุณ sornchaip จอง 2 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    9.คุณ mm44 จอง 1 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    10.คุณ smilelunar จอง 1 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    11.คุณ Auan_OK จอง 2 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    12.คุณ pe16009 จอง 1 ชุด ( โอนแล้ว,จัดส่งแล้ว )
    13.คุณวัชระ จำนวน 3 ชุด
    14.คุณ มหาโอ๊ต จอง 1 ชุด
    15.คุณ holy-amulet จอง 1 ชุด

( คงเหลือจองได้ 2 ชุด )
    ............................................................................................................................................
    สำหรับท่านใดสนใจจะเช่าบูชา ผมได้ขอตะกรุดจากหลวงพี่หนึ่ง ที่สุสานทุ่งมน นำมาช่วยบอกบุญ โดยปัจจัยค่าเช่าบูชาตะกรุดถวายคืนให้วัดทั้งหมด โดยผมขอค่าจัดส่ง 50 บาท ( เงินส่วนต่างค่าจัดส่งที่เหลือผมจะถวายเป็นค่ายาหลวงปู่ครับ ) ลงชื่อจองในกระทู้ได้เลยครับ โอนแล้วโพสสลิปการโอนในกระทู้ พร้อมที่อยู่ในการจัดส่ง แล้วทางผมจะดำเนินการจัดส่งให้ครับ
    โอนเงินเข้าบัญชี
    ชื่อบัญชีธนาคาร ว่าที่ ร.ต.วุฒิ ประภัสราภรณ์
    บัญชี ธนาคารกรุงเทพ สาขาเอ็มโพเรี่ยม ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 0960187235
    โทร 087-0267111

สรุปค่าปัจจัยค่าบูชา ตะกรุดพระเจ้าห้าพระองค์-ตะกรุดกันโรคระบาด
    ณ.วันที่ 7/7/2554
    รวมเป็นเงินค่าเช่าบูชา 11,646.00 บาท
    เงินส่วนต่างจากค่าจัดส่งถวายเป็นค่ายาหลวงปู่ 289.99 บาท
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญครับ
    ศิษย์มีครู
    นะเมติ นะเมติ นะเมติ<!-- google_ad_section_end -->
    สำหรับท่านใดที่จะร่วมทำบุญบูชา ตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์-ตะกรุดกันโรคระบาด ในครั้งนี้ ขออนุญาติท่านผู้มีจิตศรัทธาที่จะร่วมทำบุญกับหลวงปู่ กรุณาโอนเงินค่าปัจจัย ภายในวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2554 เพื่อผมจะได้สรุปรวมยอดปัจจัยที่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญ เพื่อถวายหลวงปู่ต่อไปครับ
    อนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ

<!-- google_ad_section_end -->​
    1.ตะกรุดพระเจ้าพระเจ้าห้าพระองค์ คงเหลือจองได้อีก 10 ดอก
    2.ตะกรุดกันโรคระบาด คงเหลือจองได้อีก 2 ชุด

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

7. ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปปู่ฤาษีให้บูชาด้วยหรอครับพี่ๆ?

8. tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2554 ทางคณะศิษย์ ได้ไปรับยาให้หลวงปู่ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ เนื่องจากยาที่หลวงปู่ต้องฉันทุกวันหมดแล้ว รวมค่ายาหลวงปู่ครั้งนี้เป็นเงิน 42,565 บาท

ในเบื้องต้นทางคณะศิษย์ได้บอกบุญไปบ้างแล้ว ซึ่งขณะนี้มีผู้ได้ร่วมทำบุญถวายปัจจัยมาบ้างแล้ว ณ.วันที่ 7 /7/2554
    รวมเป็นเงิน 43,807.08 บาท ซึ่งทางคณะศิษย์จะได้รวบรวมปัจจัยทั้งหมดถวายหลวงปู่ในวันที่ 15 กรกฎาคม 2554 วันไหว้ครูครับ

และวันนี้ก็มาถึง ยอดทะลุเกินเป้าหมาย 43,807.08 บาท รายการวัตถุมงคลอื่นๆ ยังจองได้ตามปกตินะครับ ยังไม่ปิดรับจอง
    กรุณาโอนเงินค่าปัจจัย ภายในวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2554

9. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลอื่นๆ ยังจองได้ตามปกตินะครับ ยังไม่ปิดรับจอง แต่ขอไม่เกิน วันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2554 เพื่อสรุปยอดปัจจัยทำบุญค่ารักษาพยาบาลครั้งนี้ก่อนครับ
    ส่วนวัตถุมงคลรายการอื่นๆที่ยังไม่มีผู้จอง ทางคณะศิษย์จะนำมาให้ผู้มีจิตศรัทธา มาร่วมทำบุญกันภายหลังอีกครั้งครับ

ศิษย์มีครู

10. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ จัดส่งแล้ว EI298543300TH

ศิษย์มีครู

11. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FALCON1

พรุ่งนี้ช่วงเช้า มีงานพุทธาภิเษก อธิฐานจิต วัตถุมงคล โดยหลวงปู่หงษ์ เป็นกุมารทองเพชรพรหมคุณ ขนาดบูชา 5 นิ้ว , พระสิวลีขนาดบูชา 5 นิ้ว และขนาดห้อยคอ ที่จะแจกทำบุญในงานกฐิน 2554 , รูปสมเด็จพระ<WBR>อริยมุนีศรีโสภณบรมครูปู่ฤษี เขากุเลน มหาโพธิสัตว์ ใครไปร่วมงานถ่ายรูปมาให้ชมกันบ้างนะครับ คุณเสกบอกว่าอุดมวลสารใต้ฐานพระสุดๆเลยครับ

1.กุมารทองเพชรพรหมคุณ

2.พระสิวลี

3.รูปสมเด็จพระ<WBR>อริยมุนีศรีโสภณบรมครูปู่ฤษี เขากุเลน มหาโพธิสัตว์

ตอนนี้มีให้บูชาที่สุสานทุ่งมนครับ เป็นภาพโปสเตอร์ขนาด A3 ทำบุญบูชาภาพละ 100 บาท ครับ หลวงปู่พึ่งทำพิธีอธิฐานจิต เมื่อเช้าตอน 05.00 น. นี้เองครับ

ศิษย์มีครู

12. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ จัดส่งแล้ว EI298543327TH

ศิษย์มีครู

13. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:

คฑามหาพรหมปัญโญ

สร้างบูชาพระเดชพระคุณหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 150 ด้ามเท่านั้น
    ด้ามคฑากลึงจากไม้เสาโบสถ์เก่าอายุนับ 100 ปี วัดเพชรบุรี
    หัวคฑาโลหะมหาพรมทรงช้าง ศิลปะขอม
    ผงศักดิ์สิทธิ์จากพระจอมขวัญทั้งหมด บรรจุในคฑามหาพรหมปัญโญเกิน 8000 ชนิด ภายในด้ามไม้ฝังตะกรุดโทน จารยันต์ หลวงปู่อธิฐานจิตให้หลายวาระ
    มีบูชาเฉพาะศิษย์ภายในเท่านั้นเพราะสร้างน้อย

อย่าพลาด....หมดแล้วหมดเลย

กราบนมัสการหลวงพี่หนึ่งครับ มีลูกศิษย์ท่านหนึ่ง โทรมาจากประเทศนอรเวย์ ติดต่อมาทางคุณสุวัฒน์ ขอสั่งจองบูชา คฑามหาพรหมปัญโญ จำนวน 1 ด้ามครับ เป็นหัวคฑาชุบทองคำ ด้ามไม้คฑาสีอ่อนครับ ค่าบูชา 8,500 บาท เดี๋ยวไปรับในวันไหว้ครูครับ
    ศิษย์มีครู
    นะเมติ นะเมติ นะเมติ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    อิอิ จะทำไงได้ครับ ท่าน ก็ปัจจุบันความทันสมัยเข้ามา มีคอมฯเล่น มีเน็ตเล่น
    ไม่ว่าครูบาอาจาย์อยู่ที่ไหน เก่งยังไง ก็รู้ได้ในหน้าจอเล็กครับ

15. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ สมาธิ7689 ไม่ทราบว่าวันไหว้ครูไปหรือเปล่าครับ ว่าแต่ปากกาหลวงปู่มีใครเป็นเจ้าของหรือยังครับ อยากได้แต่ยังขาดปัจจัยครับ (cry)(cry)(cry)

ศิษย์มีครู
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แค่ขาดปัจจัยแต่ผมสิครับแทบไม่มีเลย

17. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังเรียนหนังสืออยู่ พึ่งจะมัธยมปลายเอง ยังมีเวลาอีกเยอะครับ ค่อยๆเก็บไปครับ อย่าใจร้อน ถ้าเราศรัทธาหลวงปู่จริง เดี๋ยวซักวันใดวันหนึ่งเราก็ได้ครอบครองเองครับ ว่างๆโทรไปหาพี่ตั้มซิครับ ยิ่งถ้าน้องไม่ดื่มเหล้าเหล้าด้วยแล้ว เข้าทางพี่ตั้มได้เลยครับขอบอก พี่เค้ามีของดีของหลวงปู่เยอะมาก
    เดี๋ยวพี่ส่ง ปากกากับดินสอ ที่หลวงปู่อธิฐานจิตแล้ว ไปให้นะครับ เอาไว้ใช้ตอนเข้าสอบนะครับ

ศิษย์มีครู
    นะเมติ นะเมติ นะเมติ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่....(ไม่รู้ชื่อครับ) ส่งมาช้าไปนิดเดียวครับพรุ่งนี้สอบกลางภาควันสุดท้ายแล้ว 5555

แล้วพี่พอรู้มั้ยครับว่าพี่ตั้มนี้เขาอยู่แถวไหน

19. FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตั้มพักอยู่ อ.สารภี จ.เชียงใหม่ 081-8848277
    ศิษย์มีครู
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณเดี๋ยวจะลองโทรไปหาครับ