“น้ำใจรัก” โดย klangprai+KeLBeRos

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย SiTa, 4 กรกฎาคม 2018.

1. SiTa

SiTa เป็นที่รู้จักกันดี ทีม ธรรมทาน

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,117
    เพลงนี้รู้จักเพราะพี่บีส่งมาให้ฟัง..
    แต่ในเวอร์ชั่นอ๊อด คีรีบูน ฟังแล้วก็ชอบมากมาย
    พยายามหา KR แต่ก็ไม่มี เจอแต่ของต้อม เรนโบว์ และของชรินทร์
    จากนั้นก็ชวนคุณกอล์ฟ KeLBeRoS เค้ามาร้องคู่
    ฝ่ายชายร้องส่งมานานแล้ว..(น่าจะประมาณ 2 ปีมาแล้ว)
    ฝ่ายหญิง ดองไว้ค่ะ เพราะร้องไม่ได้อ่ะ รู้สึกว่ายากจริงๆ
    ไม่รู้คิดไง ลองจับคู่พี่เอ๋+กอล์ฟ ซักเพลง และนึกได้ เพลงนี้ไงๆ
    พี่เอ๋นี่เจ๋งอยู่แล้วล่ะ เงาเสียงอรวี ยังไงยังงั้น..
    แล้วก็เลยได้ฟัง..เพราะมั๊ยคะ !!?

เนื้อเพลงติดไว้ก่อนนะคะ ยังไม่ได้หาเลยอ่า
    เวอร์ชั่นต้นฉบับของ ชรินทร์+อรวี นะคะ
    เอาเพลงไปฟังกันก่อนแล้วกัน อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ฟังแล้วจับความได้ว่า ฝ่ายชาย หล่อมากกกก เหอๆ แต่เดี๋ยวนะ น้ำเสียงบ่งบอกว่าเจ้าชู้นิดๆ อิอิ ส่วนฝ่ายหญิงนั้น น้ำเสียงน่าหลงไหลเป็นอย่างยิ่ง ทั้งหวาน ทั้งกลมกล่อม สรุป ยอดเยี่ยมไปเลย เอาไปสิบคะแนนเต็ม

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะทั้งคู่เลยจ้า

4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ เพลงนี้ :D:D:D:D:D
    ไม่ได้ยินเสียงน้องกอล์ฟซะนานเลยนะครับ
    เดาว่า น้องกอล์ฟไม่น่าจะเคยได้ฟัง ต้องอย่างรุ่นพี่บีถึงจะคุ้นหู :p
    แต่กลับร้องเพลงนี้ได้ไพเราะมากจริงๆ ทั้งที่เพลงนี้มีโน้ตขึ้นๆลงๆตลอดทั้งเพลง
    สำหรับเสียงพี่เอ๋ ได้ยินอีกครั้งในเพลงนี้ ผมก็ยังคงรู้สึกเหมือนโดนสะกดเช่นเคย
    ด้วยเสียงหวานใสกริ๊ก ไพเราะแบบว่า ฟังเคลิ้ม มีความสุข ไปกับเพลงนี้
    อ้าว จบแล้วเหรอ ฟังซ้ำวนไปอีกสิครับ
    :):):):):)

5. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ปกติเพลงแนว ๆ นี้ ไม่เคยพลาด แต่ทำไมเพลงนี้ไม่เคยฟัง
    เสียชื่อคนยุคเสาโทรเลขหมด เอริ้กกก
    ฟังแล้วละมุนหูดีจุง เสียงกลมกลืนดีมาก น่าจะจัดมาเรื่อย ๆ
    ถ้าจัดซัก 10 เพลง เอาให้ครบ น้องกอล์ฟ ก็คงต้องร้องล่วงหน้ารวม ๆ แล้ว 20 ปี
    กว่าจะให้คุณเอ๋ร้องครบ เพลงละ 2 ปี
    เป็นเมกะโปรเจค นานยิ่งกว่าสร้างรถไฟฟ้าความเร็วสูงปรี๊ดดอีก

จ๊ากกกกกกกกกกกกส

Loading...