♫:❤•“ความในใจ : 2018”•❤:♫ By Sherbet 4 •Vs•SiTa

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 8 มีนาคม 2018.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เบื้องหลังการร้องเพลงนี้มันยาวนัก ออเจ้า
    ถ้าเล่าจะมิได้ฟังเพลงซะที
    ให้เป็น " ความในใจ" อยู่เช่นนั้นก่อน ฮ่าๆ

จากที่ร้องเพลงนี้นะ ก็ได้สมญานามใหม่
    " แม่นักร้องมหาเทพ "

ไม่รู้จะชื่นชมรึละอายแก่ใจดี เอิ๊กกก..กก
    เอาเป็นว่า ขอบคุณ sherbet 4 อีกครั้งนะคะที่ให้โอกาส

เกริ่น.ซะหน่อยนึงว่า เพลงนี้เคยร้องไปแล้ว
    เวอร์ชั่น แผดเสียง ซะสนั่นพื้นปฐพี ยันสวรรค์และบาดาล
    พอเห็น sherbet 4 หายๆไป ก็ย่องเอากระทู้ไปแอบไว้อ่ะ..!
    กลัวคนฟัง ฟังแล้วตกใจ หุหุ (รับสารภาพไปเรียบร้อย)

นั่นแหละค่ะ..กลายเป็น เวอร์ชั่นนี้ ขึ้นมาอีกครั้ง

123 copy-2.png

คลิกขยายเนื้อเพลงได้นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2018
  2. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    เข้ามา เหมือนเข้ามาอยู่ในเทศกาลตรุษจีน สีสัน ตรึงตามาก
    กว่าจะมาเจอเครื่องเล่นเพลง ต้องผ่านด่าน หลายกระบวนยุทธ
    แต่ในที่สุด ก็ฝ่าฟัน หลีกหลบ ใช้ฝ่านิ้วมหากาฬ จิ้มเม้าส์จนผ่านมาถึง
    เครื่องเล่นเพลงได้ กั่ก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

แล้วตกลงอันนี้เป็น เวอร์ชั่นเก่า หรือ ใหม่ หรือมา cover
    หรือ ร้องแก้ใหม่ หรือ ร้องใหม่ หรือ มิกซ์ใหม่

แต่ก็เสนาะโสตอย่างมาก
    ต๊กกะใจ คุณเบ็ต มาแบบ โต เรนบ้อม
    ต้อม เรนโบว์ มาเลย
    แต่สงสัยร้องกะเด็กที่ไหนอ่ะ
    เด็กมาเชียว ฟังแล้ว น่ารักตะมุตะมิ คิกๆๆๆๆๆ
    รอ เพียงเพื่อน ตะมุตะมิ หนักเข้าไปอีก เอริ้กกกกกกก

3. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

โอยโย๊ะ โฮเฮะ!!
    แฮ่..................:p
    (อารัมภบท) จำได้ "ความในใจ" เวอร์ชันแรกของเบ็ด น่าจะเป็นเพลงแรก รึไม่ก็สองนี่แหละของเชอร์เบ็ด4 กำลังวิ่งไล่จับกันอยู่ในบอร์ดพอดี จู่ๆ ใครก็ไม่รู้ โพสมาเพลงนี้ ผ่าง ๆ ๆ !!! พูดน้อยแต่ปล่อยของแรง ตร๊อดดดด ก็เลยจำได้ไง ูู^^ ปัจจุบันเพลงนีกลายเป็นเพลงที่บุตรชายวัยสี่ขวดอันแสนน่ารักของข้าพเจ้าได้ฮัมตามแม่ได้เป็นที่เรียบร้อย วันนี้นู๋ตาสกิดให้มาฟัง อยู่หน้าคอมพ์พอดีเลยวันนี้

เพลงไม่ต้องเม้นท์มาก แค่ได้ฟังเสียงทั้งสองคนก็มีฟามสุข รู้สึกดีๆ กับบรรยากาศแบบเนี้ยแหละ เพลงต่อไปก็ขอรีเควส นกกระปูดตาแดงน้ำแห้งก็ตาย.......เพลงนี้เลย จัดมาเลยยยยยยยยยยยย

:D

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    เดี๋ยวเสร็จสิ้นภารกิจจะแวะมาเม้าส์..
    วันนี้อ่อนแรง + ปวดหลัง
    อดสงสัยไม่ได้ว่า...
    นกกระปูดตาแดงน้ำแห้งก็ตายนี่เพลงเดี่ยวไม่ใช่เหรอคะพี่ปอ
    เพลงเดี่ยวชาย นักร้องชายรับไปแล้วกัน อิชั๊นไม่เกี่ยวนะเจ้าคะออเจ้า
    มีแต่ตาแดงๆของท่าน sherbet4 + พี่โอ๋อ่าา

ตอนนี้นั่งดูบุพเพสันนิวาสไปด้วย

5. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

นักร้องหญิงแต่งกระทู้ได้อลังการมาก
    และวันนี้ก็มีจริง ได้ปิดจ๊อบ
    ความในใจ 2018

เบื้องต้น แค่นี้ก่อนนะครับ
    รอฟัง นักร้องหญิงมาเมาท์ก่อน
    ท่าจะมีเรื่องมาเล่า มิใช่น้อย

6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ก้อยังคงไม่ว่างอีกเช่นเคยค่ากลับถึงบ้านก้อมืดแล้ว^^
    เมื่อบ่ายนู๋ตาเคาะไปชวนมาฟังเพลง
    บอกไปว่ายังอยู่ข้างนอกไม่สะดวกฟังค่า
    กลับมาพอว่างได้พอกดเข้ามาจากมือถือ
    จริงๆไม่สะดวกตอบในมือถือเลย
    แต่รีบเข้ามาก่อนจะเผลอลืมไปอีกค่ะ
    อยากบอกว่าเพลงน่ารักมากมายค่า^____^

7. ษิตา

1,230
    เมื่อคืนฝนตก อุณหภูมิลดฮวบ จากร้อนแทบตับแตกกลายเป็นเย็นจัดมาซะงั้น
    ต้องควานหาผ้าห่มที่เก็บซักและเก็บเข้ากรุแทบไม่ทัน..
    ยังผลให้เช้าวันนี้ ตื่นมาด้วยความรู้สึกที่ไม่ค่อยดีนัก เจ็บคอ อาการเหมือนคนจะเป็นไข้
    ทั้งวันก็ยังไม่มีแดด อ่านข่าว โอ้ พายุหมุนบ้าง พายุฤดูร้อนบ้าง
    ฝนที่ตกทางโน่น หนาวถึงคนทางนี้เจรงๆ ฝนที่ตกทางเน้หนาวถึงคนทางโน่นบางอะเปล่า
    อย่าให้เป็นไข้หวัดตอนนี้เลยนะ สาธุๆๆ

8. ษิตา

1,230
    แหม! เจอค่ายกลน่ารักๆแค่เนี๊ยะ บ่นละอ่ะ เฮียหลง
    แดง+ ทอง เลยละม้ายตรุษจีนแน่ๆเลยอ่ะ เฮงๆค่ะ (หมายถึง SiTa+sherbet4)
    จริงแล้ว ก็ตามเพลงอ่ะ ความในใจ หัวใจเลยกระจายเต็มกระทู้
    แต่มองหน้านักร้องทั้งคู่จิ ฮ่าๆ ก็นะ อีกคน อดทนร้อง อีกคน อดทนรอ (ไฟล์เพลง)
    sherbet4 รับโลห์ไปตามระเบียบ

อันนี้คือ เวอร์ชั่นใหม่ค่ะ ดนตรีก็ไม่ใช่ที่เคยร้อง
    ร้องใหม่ มิกซ์ใหม่ คนร้องทั้ง 2 เท่านั้น ยังเป็นคนเดิมๆ
    เสนาะโสต จริงเหรอ.. (ยังไม่ได้ชมตาเป็นการส่วนตัว อิอิ)
    โต เรนบ้อม ยังอึ้งอ่ะ เจอ sherbet4 ตัวร้ายที่รักเธอ
    ร้องซะ เป๊ะ ตามีหลักฐานนะ เสียงพี่เอ๋ mix ทับเสียงต้อม โอ้โห! กริ๊บ
    นั่น.! เสียงเด็กอีกแล้วอ่ะ ครูเอ๋คะ...ให้หนูทำไงอ่ะ
    ตะมุตะมิ แล้วนึกถึงหน้ากากทุเรียน อยากฟัง มือปีน ขึ้นมาเชียว
    อ่านมาถึง บรรทัดสุดท้าย
    ยังไม่มีข้อความคอมเม้นท์เสียงนักร้องหญิงเป็นพิเศษว่าสูสีๆเจ๊ปุ้ยหรืออื่นๆ
    นอกจากเสียงเด็กเหมือนเดิม อิอิ
    และยังทวงเพลงที่ค้างไว้กลายๆ อ้อมๆ กร๊ากกก..กก นะ
    ท่าทางเนื้อจะยาวกว่า ความในใจ นะคะ เพลง เพียงเพื่อน ฮัมๆดูแล้ว ตะมุตะมิมั๊ยคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ษิตา

1,230
    อ่านคอมเม้นท์แม่หญิงแล้วอิชั๊นมีแอบ งงๆ อ่ะ ฮ่าๆ
    ความในใจ เวอร์ชั่นแรกของเบ็ด นี่คือ ที่เบ็ดนำมาโพสต์วันแรกสู่อ้อมใจใช่มั๊ยคะแม่หญิง
    ไม่ใช่เวอร์ชั่นเพลงคู่นะคะ ที่ว่าปล่อยของแรงนั่นอ่ะ เอิ๊กกก...กก
    ความในใจ นี่เป็นเพลงแรก( เดี่ยว) ของบอร์ดนี้ของ sherbet4
    และหลายปีต่อมา หลงผิดเอาไปทำเวอร์ชั่นคู่ ตะเบ็งสะเทือน 3 ภพ
    พอส่งไฟล์เวอร์ชั่นเก่าให้ sherbet4 ฟัง
    เอ๋า! แม้แต่เชอเบทโฟว์เองยังถามว่าร้องกับใครอ่ะ เชอบอก เชอเองก็จำเสียงตัวเองไม่ได้
    ก็สมควรที่สุด ที่เราจะลองร้องกันอีกซักครั้ง...
    ขอบคุณพี่ปอมากนะคะ ฝากจุ๊บๆ แมชีน มารีนด้วยนะคะ
    นึกว่าจะมีแต่เพลง ใจรักเท่านั้น ยังมีเพลงนี้อีก
    เชื่อค่ะ เคยเห็นมารีนลอยหน้าลอยตาครวญเพลงใจรักมาแล้ว น่ารักที่สุดเลย

10. ษิตา

1,230
    น่าจะเยอะยาวในเบื้องหลังอ่า..
    เบื้องหน้าหมดแรง ฉอด . . .
    ส่งไม้ต่อ sherbet4 นะคะ

11. ษิตา

1,230
    เห็นพี่มี๊ดเคยขอไว้ อยากฟังเพลงเชอเบทโฟร์ร้องกับหนูตาอีก..
    ผลิตมาแล้วค่ะ ตั้งแต่ตอนที่ขอแหละ แต่ยาวนานมาจนกระทั่งตอนนี้
    ตอนที่คนขอไม่ว่างฟัง (รึขี้เกียจจะฟังแล้วหว่าาา เอิ๊กกกก..กก)
    แล้วแวะมาอีกนะคะ..ฝากดูแลพี่ชาย(มี๊ด)ให้ดีๆนะคะ
    หาของอร่อยๆให้รับประทาน จะได้มีแรงเดินทาง ขับรถ นั่งไปเป็นเพื่อนก็ร้องเพลงให้พี่ท่านฟังด้วยนะคะ
    จะได้อารมณ์ดี อิอิอิ เดินทางปลอดภัยในทุกที่ คุณพระคุ้มครองค่ะ

12. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งฟังไป ยิ้มไปเสียงร้องทั้งคู่น่าฟังสุดๆ ฟังเพลินมากๆครับ
    ยินดีที่สุดเลยได้ฟังทั้งสองร้องเพลงด้วยกันอีกครั้ง
    บรรยากาศเก่าๆเมื่อครั้งกระนู้นมันกลับมาเลย มีความสุขจัง
    ขอนั่งแช่ฟัง และฮัมตามไปอีกสัก 20 เที่ยวนะครับ อิอิ

13. ษิตา

1,230
    ขอบคุณที่สุดเลยนะคะพี่มี๊ด..
    รู้มาว่าช่วงนี้พี่มี๊ดยุ่งมากๆๆ ถึงมากที่สุด
    ยังอุตส่าห์เข้ามาให้กำลังใจอ่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ
    ฟังเยอะๆเลยค่ะ เผื่อจะชมว่าตาร้องเพราะขึ้น 5555+
    ไม่งั้น มีคนโดน ตอ สระ เอะ ด้วยอ่ะ เห็นท้าไว้ เอิ๊กกกก..กก

14. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงโปรดอีกเพลงเลยคร้าบบบบบบ..........
    กลายเป็นโอตะ(สาวก)ของวงเรนโบว์ตั้งแต่ได้ฟังเพลงนี้เลยครับ
    ได้มาฟังอีกครั้งเวอร์ชั่น sherbet4+Sita โอ้วววว ฟังเพราะ ฟังเพลิน ฟังวนไป หยุดไม่ได้

เสียงคุณเบ็ท นุ่มละมุน เนื้อเสียงแน่น ร้องคีย์ย่านเสียงต่ำได้มีน้ำหนักเสียงดีมาก ไม่แผ่ว
    เวอร์ชั่นนี้ คีย์จะต่ำกว่าเวอร์ชั่นร้องเดี่ยวของวงเรนโบว์ถึง 3 คีย์ จึงไม่ใช่ง่ายเลยนะครับ
    ที่จะร้องช่วงโน้ตต่ำๆ ในคีย์นี้ ให้ฟังไม่จม อันนี้ต้องขอชื่นชมจากใจจริงๆครับ :):):)

เสียงน้องตา พี่ว่า เพราะมากเลยนะครับ เสียงกระเส่านิดๆ อันเป็นเอกลักษณ์
    ต้องขอชมในเรื่องของ range เสียงของน้องตาในเพลงนี้ กว้างกว่าหลายๆเพลงที่เคยร้องมา
    ด้วยท่อนร้องที่ได้รับให้ร้องนั้น มีตั้งแต่โน้ตต่ำๆ ยันโน้ตสูงๆ ซึ่งน้องตาก็ร้องออกมาได้ดีมาก
    ( แต่กว่าจะได้ออกมาแบบนี้ น่าจะต้องผ่านอะไรมามากมาย ใช่มั้ยครับ อิอิ )

การมิกซ์ ผมชื่นชอบมากเป็นพิเศษ เสียงใส สะอาด ทั้งเสียงดนตรี และเสียงนักร้อง
    โดยเฉพาะ เสียงน้องตา ที่มักจะแผดขึ้นในย่านเสียงสูง (น้องตาบอกไว้ข้างต้นนู้นนน)
    แต่มิกซ์ออกมาแล้ว ฟังกลมขึ้น เข้ากั๊นเข้ากัน กับเสียงละมุนของคุณเบ็ท ชอบมากครับ

อยากจะถามว่า ถ้าจะรอฟังผลงานเพลงต่อไปของคุณเบ็ทกับน้องตา จะต้องรออีกนานมั้ยครับ
    :D:D:D:D:D:D:D

15. ษิตา

1,230
    ตอบพี่บี

เสียงกระเส่า
    ..ฮ่าๆ มีด้วยเหรอคะเสียงนี้ของตา
    ขำพี่บี >>> ที่มักจะ แผด ในย่านสูง เริ่มจะสวมวิญญาณ เพชร +ม้า อรนภา แล้วนะคะเนี๊ยะ
    โอ๊ว..ลืมดูวงเล็บที่ออกตัวไว้ว่าตาพูดเอง (คำว่า แผด) 55555+

เสียงดนตรี ตาก็แอบทึ่งเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้ออกปากทัก
    ส่วนคำถามพี่บี เป็นที่สยองของนักร้องชาย อิอิ
    เพลงเดียวเนี๊ยะ ก็อย่าให้ unseen เลยค่ะ ยาวมากแน่ๆ
    จริงๆเพลงนี้กะได้โพส 14 กุมภา วาเลนไทน์เดย์พร้อมๆกับคนอื่นๆ
    รึไงคะ...sherbet4 อีกซักเพลงมั๊ยคะ..!?

วิเคราะห์ออกมาครบครัน.. sherbet4 รอดล๊าว..วววววคร๊าบบ

16. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:oops: เพราะ ๆ พริ้ว มาก ๆ ค่ะ ร้องได้ประทับใจ ชายหนุ่มเสียงทุ้มกังวาน รับกับเสียงน่ารัก ๆ ของ ออ สาวนู่ตา..ได้อย่างเหมาะเหม๋ง.....เอาอีกเพลงเลยจ้า ๆ ๆ

17. sherbet4

ขอบคุณ คุณแพทครับ ที่เข้ามาฟัง และให้กำลังใจเสมอ
    เพลงนี้ร้องใหม่ ทำใหม่หมดครับ(นักร้องหญิงตอบแล้วนี่นา ไม่เป็นไรตอบอีก)
    เสียงเด็ก แต่ร้องแบบผู้ใหญ่ร้องเพลง..เนาะ พอดีคุณแพท ลืมกล่าวไว้
    แถให้ รอดไปหนึ่ง เอิ้ก

เพลง ความในใจ เป็นเพลงแรก ที่ร้องมาโพสที่นี่
    ตอนนั้นตั้งชื่อกระทู้ซะยาว กลัวเค้าไม่ฟัง ประมาณเรียกร้องความสนใจ เอิ้ก
    ตั้งแต่นั้นมา เพลงนี้จึงเป็นจุดเริ่มต้น ที่ได้รับมิตรภาพจากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆที่นี่
    และได้ความรู้สึกดีๆ ที่ประทับใจมาจนถึงทุกวันนี้

ดีใจที่เพลงนี้..อีกหน่อยจะมีน้องแมชชีนมาสานต่อมิตรภาพของพวกเรา ส่งต่อรุ่นลูกรุ่นหลานของพวกเราต่อไป...
    วันนึงจะมีกระทู้ ความในใจ แมชชีน+(ลูกใครซักคนนึง เนาะ)
    แตงค์น๊า จัสมิน

18. sherbet4

ที่ช้า โน่นนี่ นี่นั่น กว่าจะส่งไฟล์เสียงร้องมาได้
    อ๋อ ออเจ้า ติดบุพเพสันนิวาสนี่เอง

หนูโอ๋ วอร์มๆเสียงไว้เนาะ
    เดี๋ยวมาร้องเพลงร่วมกัน เก็บไว้ฟังเป็นความทรงจำดีๆ

19. sherbet4

ลูกหนูบวม เสียงคนข้างบ้าน แป๊ก ไข้หวัด
    นี่คือ สิ่งที่แวะเวียนเข้ามาในช่วงทำเพลง ความในใจ 2018
    จริงๆแล้วตัวดี คือ ติดละคร ซะมากกว่า เนาะมั้ย ษิตา

จะนำเรื่องนี้ไปปรึกษา ครูอ้วน ให้นะ(แถ ไปอีกเป็นครั้งที่สอง)

20. sherbet4

คิดออกล่ะ คุณปอครับ ให้น้องมารีนกับษิตา ร้องเพลงคู่กันนึงเพลงนะ
    อ่ะ พอได้ฟังกันแล้ว ยังมีคอมเมนท์บอกว่า เสียงษิตาก็ยังเด็กกว่าอีก เอิ้ก

กำลังฉอดอยู่....
    ไหง พอทำเพลงนี้เสร็จแล้ว กลายเป็นคนขี้เกียจพิมพ์ขึ้นมาซะงั้น
    (ตอนระหว่างทำเพลงนี้ พิมพ์แบบลิงอาย)