MV ชีวิตสัมพันธ์ Cover By สมาชิกเว็บพลังจิต...

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 30 กรกฎาคม 2013.

1. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    mv สวยดีครับ ได้เห็นนักร้องด้วย อิอิ

2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะภาพมีแต่สวยๆ ภาพนี้ขอ 6 ตัว ตรงๆจ้า อิอิ

3. ดอกใบบุญ

ภาพนี้ 2 ตัวล่างก็พอ 555555

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    MV ใหญ่จุใจมาก..
    ใครที่ตาโต ก็เลยดูโตเป็น 2 เท่า 3 เท่าเลย 5555+ (แหง่วว)
    อยากโหลดเก็บไว้อ่ะค่ะ..
    เครื่องตามัน save ไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร (กำลังพยายามอยู่)

(((30 กว่าบรรทัดที่ว่าก็ประมาณนี้แหล่ะค่ะ)))

คนหากิน สัตว์ก็หากิน เราไม่เบียดเบียนกันและกัน
    ยังคงประทับใจกับบทเพลงที่ร้องโดยพี่ๆน้องๆรวมทั้ง mv อยู่ค่ะ
    ในส่วนของ mv เปิ้ลมาเอารางวัลไป ๒ จุ๊บ (จุ๊บ..จุ๊บ) ประทับใจจ้า..เจ๋ง!
    เปิ้ลเก่ง..
    (แต่มีแอบสงสัย ภาพจูออน ท่านได้แต่ใดมา 555+)

ในส่วนมิกซ์ ไม่ให้รางวัลอ่ะ
    พี่แมวเก่งอยู่แล้ววค่ะ เชื่อฝีมือกันเสมอมา
    ฝีมือพี่แมวพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ..และ เรื่อยๆ..ๆ
    (พี่ใครว๊า...)^_^

ขอบคุณทุกๆคน ทุกคนดูตั้งใจมาก
    พี่ฉกาจ พี่ deneta คุณเทพ เทวดา เสียงสุดยอดเลยอ่ะ
    พี่พินิจ เพลงนี้ไม่มีเพี๊ยนอ่ะ (เพลงนี้ต้องยึดตำแหน่งหัวหน้าพรรคเพี๊ยนคืน)
    เสียงพี่เนียนมาก (อยากฟังพี่นิจร้องเพื่อชีวิตเยอะๆเลยล่ะตอนนี้)
    อืมม เสียง น้าเล็กก็ไม่เบาค่ะ เนียน ท่อนคอรัสทุกท่อน ชอบมาก (พี่แมวเก่งอ่ะ)
    ดอกใบบุญ คนนี้ ความพยายามเป็นเลิศ ยอมรับเลยค่ะ แล้วก็ออกมาเกินคาดอ่ะ
    เสียงใบบุญร้องคีย์ต่ำเอามาคอรัสแล้วเพราะมาก ฟังแล้ว มันใช่เลย!
    เก่งไม่กลัว กลัวคนขยันเนี๊ยะล่ะ เน๊าะ! ใบบุญขยันซ้อมมากๆ
    ได้ใจตาและทุกคนไปเลยอ่ะ

แต่มีนิดนึง..(นิดนึงจริงๆค่ะ)
    ให้คนได้ผล ปะ โยชน์
    ใบบุญต้องพยายามออกเสียงตัวควบกล้ำให้ชัดเจนขึ้น
    ^_^ ไม่รักไม่กล้าพูด เราบอกกันในแบบ กัลยาณมิตร
    เพราะใบบุญต้องร้องเพลงให้พวกเราฟังอีกนาน
    อยากเห็นฝีมือการร้องเพลงของใบบุญพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ
    ตาเองก็พยายามตรงจุดนี้เหมือนกันค่ะ..^_^
    (รึหูตาจะฟังเพี๊ยนไปเองหว่า)

พี่มี๊ด+ตั้งโอ๋ เสียงใส+หวานมาก (ท่อนคู่)
    เสียดายจังไม่มีท่อนเดี่ยวของทั้งคู่
    เปิ้ลร้องแนวเพื่อชีวิตได้น่าฟังและเพราะอยู่แล้ว จากที่เคยๆฟังมา
    พี่ใจนี่ ตาเห็นจากเพลงกลุ่มหลายๆเพลง
    เสียงดัง ฟังชัด แล้วก็เป๊ะดี (อันนี้เดาจากเคยๆร่วมงานกันมาค่ะ)
    คุณเอ๋ achiko101 เสียงดีมากอ่ะ ออกเสียงชัดเจน คมหวาน..
    มีแอบตกใจตรงห่วงหาอาทร กังวานและทรงพลังมาก ^_^
    โดยเฉพาะตรง ทร ทอดยาวเป็นคลื่นเลยอ่ะ
    พี่สร้อย เอ๊ย!! คุณ noname ก็เสียงหวาน คม
    สมกับช้ำชองเพลง(คู่)เพื่อชีวิตมาเยอะ...
    อันนี้คอมเม๊นท์จากท่อนเดี่ยวๆเป็นส่วนใหญ่นะคะ เพราะชัดเจนในการฟัง
    ส่วนท่อนรวม เก่งทุกคน โดยเฉพาะคนมิกซ์
    คุณแอน สายลมรัก พี่ชมพู่หวาน เสียดายอ่ะ ไม่มีท่อนเดี่ยวๆให้ฟังชัดๆ
    ทั้ง ๒ ท่านนี้ก็ร้องเพลงแบบไม่ธรรมดาอยู่แล้วค่ะ ^_^
    พี่อ๋อง ฮ่าๆ ว่าจะแกล้งลืม ให้พี่อ๋องมานั่งประชดประชันตาเล่นซักหน่อย
    พี่อ๋อง ร้องดีเป็นสไตล์ตัวเองค่ะ ตอนท้ายของท่อนมาซะ ประมาณพระเอกลิเก
    (มีเอื้อนเล็กๆตรงคำว่าเสียง) ทอดหวาน...มาเลยอ่ะ 555+
    เจอเสียงตาซึ่งหาความหวานไม่ค่อยจะเจอ เลยทำให้เสียงตาไม่หวานเลย
    (โทษพี่อ๋องซะงั้น)
    เอ่อ! กอล์ฟ ก็.....นะ ทำได้ดี (แต่ต้องจี้ ต้องทวงทุกที)
    ครั้งนี้ยอมเอาผ้าห่มคลุมตัวร้อง แล้วต้องกดๆบีบๆเสียงไว้ ไม่เต็มที่
    เพราะเกรงใจข้างบ้านอ่ะ..5555 (นึกภาพตามแล้วขำอ่ะ ทุลักทุเลดี)
    ตอนที่พี่แมวบอก ขอ มีสัตว์ป่า ๓ คีย์ อ่ะแหล่ะ

อืมม..! เพลงนี้กอล์ฟเกือบไม่ได้ร้อง
    เพราะไม่ค่อยได้เข้ามาในส่วนของคาราโอเกะของเว็บเท่าไหร่
    พอตาบอก มีเพลงกลุ่ม ตาร้องด้วยล่ะ รับปากไปแล้ว
    กอล์ฟถาม แล้วกอล์ฟล่ะ..!?
    ตาก็ อ้าว! จะรู้ด้วยเหรอ ทำไมไม่ไปลงชื่อเองล่ะ..
    กอล์ฟเงียบ ถามคำตอบคำเสียงสะบัดๆ (สัญญาณอาการ~งอน)
    >>ไม่เป็นไร ไม่ร้องก็ได้
    ตาก็ทำไม่รู้ไม่ชี้ แต่แอบไปถามพี่แมว แบ่งท่อนกันหมดยัง
    มีท่อนไหนที่จะให้กอล์ฟช่วยร้องมั๊ยคะ..พี่แมวก็แบ่งมาทันที
    กอล์ฟก็ร้องทันทีที่สะดวก (ไม่มีอิดออด)

ไปๆมาๆ ได้ร้องซะหลายท่อนเลย อิอิ

คอมเม๊นท์จากใจในส่วนของ หนูตา ค่ะ
    ประทับใจทุกคนมากค่ะ ^_^

5. ดอกใบบุญ

ภาพนี้เสียดายๆ ไม่ได้ใส่แว่นเท่ห์ อิอิ

เท่ห์อยู่คนเดียวอิจฉาจัง อิอิ

ภาพนี้ไม่นัดกันไว้ ว่าต้องใส่แว่น
    แล้วทุกคนต้องยกสองนิ้ว สู้ๆจ้า

ยกคนเดี๋ยวก็แปลว่า สู้ๆ ตายจ้า 55555555

6. ดอกใบบุญ

ได้อ่าน 30 บรรทัดเรียบร้อยแล้ว ลัดบางปะปายจ้า
    เพราะอ่านยาวไม่ค่อยถนัดจ้า...อิอิ

ขอบคุณคุณหนูตาสำหรับคำชม และคำแนะนำจ้า

เรื่อง คำควบกล้ำ พี่แมวเคยทักมาครั้งหนึ่งแล้วจ้า
    พี่แมวบอกว่าให้ดูตัวอย่าง พี่เอ๋ กับ พี่เบิ้มจ้า
    ตัว ร จะชัดเจนมาก แต่บุญก็ยังทำไม่ได้อยู่ดีจ้า อิอิ
    จะพยายามจ้า อิอิ ​

7. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

น้องตาทำแฟชั่นลายสก๊อต มาแล้ว

พี่ทำแฟชั่นแว่นตาบ้าง อิอิ

[​IMG] เข้าใจว่ามีแค่นี้ ขาดตกใครไปช่วยบอกด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230

5555 อ่า อย่างพี่ใจเรียกว่าใส่แว่นได้มั๊ยคะพี่นิจ ^_^
    แล้วก็มี ลุงสืบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2013
  9. ดอกใบบุญ

พี่แมว พี่ใบหนาด
    คุณชมพู่หวาน คุณสายลมรัก
    ภาพนี้เขานัดกันใส่แว่นเท่ห์มาจ้า อิอิ

10. ษิตา

1,230
    เปิดใจนิ๊สสสนึงค่ะ

มาทีหลังแล้วค่ะ..55
    ตอนนั้นตัวเองกำลังตั้งไข่เว็บเดินได้ปร๋อแล้ววว
    เว็บรุ่งเรืองพอสมควรแล้ววอ่ะพี่มี๊ด
    จำได้ว่า..
    แม่กำลังป่วย เซิร์ทหาธรรมะและบทสวดมนต์ให้แม่
    ได้ธรรมะ แล้วยังได้เพลงอีกตรึม..อิอิ
    เมื่อก่อนมีห้องเพลงต้นฉบับแบ่งปันให้ดาวน์โหลดด้วย(ปิดลงแล้วด้วย*ลิขสิทธิ์)
    เข้ามาก็เอ็นจอย กับเพื่อนๆ..(มิตรภาพบังเกิด)
    และพี่แอน (MBNY) ชวนมาช่วยกันที่เว็บ
    ถูกชะตากันมากมายพี่สาวคนนี้ รักพี่แอนมาก ^_^
    ตั้งใจจะอยู่ช่วยพี่แอนพี่เว็บและดูน้องๆ(พร้อมให้กำลังใจ)ที่จะเข้ามาทำหน้าที่ตรงนี้ต่อไป
    (เดี๋ยวนี้มีเด็กรุ่นใหม่ๆไฟแรงเข้ามาช่วยเพิ่มขึ้นเยอะเลยค่ะ)

นั่น! มีชมกันอีก ยิ้มแป้นจนกังวลรอยตีนกาจะขึ้น กร๊ากก..ก
    ปลื้มนะเนี๊ยะ..! 5555+ จำได้ว่า พี่เว็บเคยพูดประมาณเนี๊ยะ
    เล่นเอาตาบ้ายอ เอ๊ย! ตาปลื้มไปซะหลายวันเชียวอ่ะ
    (ปลื้มมาจนบัดนี้)

พี่มี๊ด+ตั้งโอ๋ ก็น่ารักมากค่ะ ดูสดใส
    เห็นรูปแล้วรู้สึกได้ถึง พลังความรัก ของคน ๒ คน (ยิ้มทุกครั้งเลยล่ะ)
    รู้สึกเหมือนมีพี่สาวที่น่ารักเพิ่มขึ้นอีกคนแล้วค่ะ (ตั้งโอ๋)

.
    .
    .
    .

เห็นด้วยค่ะพี่มิ๊ด เว็บมีของดี
    (มีสิ่งดีๆ มีพระธรรม มีเครื่องดับทุกข์ มีพระนิพพาน สุดแต่ใครจะไขว่คว้าสิ่งใด)

.
    .
    .

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.8 KB
      เปิดดู:
      755
  11. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

น้องตาบอกว่า...อยากโหลดเก็บไว้อ่ะค่ะ..
    เครื่องตามัน save ไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร (กำลังพยายามอยู่)
    ผมก็อยากได้เก็บไว้ทั้งในคอม+มือถือ
    เลยไปโหลด YTD Video Downloader 4.4.0.3 มา
    ใช้งานได้กว้างมากครับ ดูที่ ดาวน์โหลด YTD Video Downloader 4.4.0.3

12. ษิตา

1,230
    เพื่อความมั่นใจอ่ะเปิ้ล ตอนนี้มั่นใจแล้วจ๊ะ
    และก็เชื่อเปิ้ลจ้า 555 ไม่ดื้อ ไม่ซน ไม่เอาแต่ใจ นิสัยน่ารัก (กับเปิ้ล)^_^

ตอนนี้ก็เล่นนิดๆหน่อยๆแล้วจ๊ะ farmville 2 อ่ะ ไม่กระหน่ำเล่นเหมือนช่วงแรกๆ เป็นเศรษฐีนี(ในเกมส์)แล้ว 555+ ไม่เชื่อถามพี่ไรสิ นั่นก็เศรษฐีที่ดิน(ในเกมส์)

13. ษิตา

1,230
  14. Pinit

ที่พี่แนะนำ มันแปลงไฟล์ได้ในตัวจ้า ลองอ่านดูก่อน

15. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

การมีส่วนร่วม ในสังคมที่เราเป็นสมาชิกอยู่ มันก็เป็นความสุขอย่างหนึ่ง...ขอบคุณคนคิดโปรเจ็คนี้ขึ้นมา ขอบคุณน้าแมวววววว 0aYyk58R2.gif ขอบคุณน้องเปิ้ล สำหรับ MV สวยงามอลังการจริง สุดท้ายขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคน ขอบคุณค่ะ

16. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    มาเปิดใจมั่ง แต่ไม่ถึง 30 บรรทัดเท่าหนูตา
    เพลงนี้จริงๆแล้ว เคยฟังในทีวี ไม่กี่หน
    ทำนองเลยไม่ติดหู ติดใจ อาจมีเพี๊ยนๆ แปล่งๆบ้าง

MV ขึ้นมาตอนแรก ดนตรีคล้ายๆกับไททานิค
    ทำให้นึกว่า ใครหนอจะมายืนที่หัวเรือ (ขำและอมยิ้ม)

เปิ้ลทำได้ดีมากๆ ขอชมตรงนี้อีกที
    ส่วนเสื้อลายสก๊อต อิๆ สงสัยนัดกันไปตัดอ้อย
    ที่ฟาร์มหนูตา ใครหนอช่างสังเกตุจริง

การที่คนมาร่วมกันทำกิจกรรมที่น่าประทับใจแบบนี้
    มันไม่ง่ายเลย ที่ต้องมาบรรจบกัน

ทำให้ผมระลึกไปถึงอดีตชาติ ถอยหลังไปประมาณ 10 อสงไขย
    พวกเรากลุ่มนี้ เคยร่วมกันขับกล่อม ชาวเมืองนครโกศล
    ในงานเฉลิมฉลอง การขึ้นครองราชย์ ของมหาจักรพรรดิ์องค์หนึ่ง
    ซึ่งเปี่ยมไปด้วยบุญญาธิการ

พวกเราขับกล่อมกัน นานถึง 6 เดือน
    จิตที่รวมกันอยู่ตรงนั้น พาให้เรามาบรรจบกันตรงนี้....

ข้อความตอนสุดท้าย คิดเอง เพื่อความสามัคคีจ้ะ....

17. ษิตา

1,230
    อ่านแล้วนั่งฮาบรรทัดแรกซะไม่มีอ่ะ..
    พี่แมวน๊อ..!

พูดถึงเรื่องให้อาหารนก
    คุณยายจะหุงข้าว วันละ ๒ หม้อ
    สงสัยป่ะ 555 คนในบ้านมี ๓ คน เด็ก สตรี คนชรา
    ทำไมหุงข้าว ๒ หม้อ ทุกวัน กิจวัตรคือ ต้องหุงใส่บาตรตอนเช้าทุกวัน
    ตากับหลานอ่ะ กินข้าววันนึงไม่น่าจะเกินคนละ 3-5 ทัพพีต่อวัน
    ไม่น่าจะถึง 1 ส่วน 5 ของหม้อ 0_0
    คุณยายหุงเผื่อ หมาแมวที่ผ่านมา แมวประมาณ 5-6 ตัว
    ไม่ได้เลี้ยงแต่จะมาเฉพาะเวลาหิว และเผื่อนก
    นกจากวัดฝั่งตรงข้ามกำลังจะอพยพมาอยู่บ้านตาหมดแล้วอ่ะ
    ให้นกกาได้อาศัยชายคาด้วยความร่มเย็น ^_^
    คุณยายหว่านข้าวสุกเต็มหน้าบ้านเลยอ่ะ 555+ (เห็นแล้วก็อึ้ง)
    ตาเห็นว่าคุณยายคงจะเหงาๆ ก็เลยหยวนๆ ไม่ว่าอะไร
    (ก็กวาดกันไปถ้าเหลือ แล้วขาวโพลนบานเต็มเวลาฝนตก)
    นกจะมาเต็ม กินแล้วบินขึ้นมาเกาะระเบียงชั้น ๒ (คุณยายมองด้วยความเพลิดเพลิน)
    แล้วก็ขี้ใส่ระเบียงเลอะเทอะไปหมด (หลานกับเหลนมองแล้วเพลีย)
    วันนี้ฝนตก เลยใช้น้ำฝนจากหลังคานั่นแหล่ะ ล้างและขัดระเบียงกัน ๒ คนกับหลาน (เพิ่งเสร็จเลยเนี๊ยะ)
    ต้องใส่ถุงมือ ใช้ผ้าปิดปาก ด้วยเกรงเชื้อราที่มาจากขี้นก
    ระวังกันด้วยนะคะ โรคไข้สมองอักเสบ << น่ากลัวมากเลยอ่ะ
    ตาเพิ่งอ่านเจอจากนิตยสารเล่มนึง ผู้หญิงคนนึงจบด๊อกเตอร์ตั้งแต่อายุยังน้อย
    แล้วก็ทำงานในตำแหน่งหน้าที่การงานที่ดี โชคร้ายไปสัมผัสกับขี้นก(พิราบ)เข้า..
    ประสาทหูและอื่นๆถูกทำลาย ชีวิตก็เกือบไม่รอด
    กลายเป็นคนความรู้สึกช้าเพราะไม่ค่อยได้ยิน(หูเกือบหนวก)
    (วิ่งไปหาหนังสือเล่มนั้นแป๊บ)

หาไม่เจอ ติดไว้ก่อนแล้วกันค่ะ แห่ะๆ (หายไปไหนแว๊!)

เอากล้วยไม้บนต้นจำปีอีกที มาฝากค่ะ

ดอกโมกหน้าบ้านตอนฝนตกใหม่ๆ

(( แหง่ม!! รู้สึกวันนี้จะขยันพิมพ์ พิมพ์ได้พิมพ์ดี พอละ เขิลล์!!! ))

18. ดอกใบบุญ

แวะมาอ่านจ้า...อิอิ

19. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แว๊บมาฟัง บ่นๆ คุยๆ กันน๊อะ ยิ้มๆๆ
    โดยเฉพาะนู๋ตา คุยแยะเป็นพิเศษนะเรา อิอิอิ
    ดีจ้าอ่านแล้วมีความสุขตามไปด้วย
    เป็นเศรษฐีฟาร์มไปซะแล้วเก่งจัง
    ลูกเปิ้ลก็น่ารัก ส่วนคนอื่นๆได้เห็นหน้ากันแล้ว ก็สรุปได้ว่าน่ารักกันทุกคนเลยค่า
    เอ่อ สรุปว่าคุณ โนเนม คือพี่ดอกสร้อยหรอจ๊ะ สวยๆๆๆๆ นึกว่าจะอายุมากกว่านี้อีกค่า
    สวยหวานฝุดๆค่า
    เนอะพี่ตั้งอ่องเนอะ หมู่เราคงเคยรวมกันทำกิจกรรมดีดีแบบนี้ตั้งแต่นานมาแล้ว
    โอ๋ว่าไม่บังเอิญนะ
    เพราะสรุปยอดรวมศิลปินที่มาร่วมโปรเจคนี้ตอนแรกที่เห็นตัวเลขชัดเจนในยูปทูปว่า
    17 คน อึ้งมาก เพราะเกิดความบังเอิญต้องผูกพันกับเลข 7 17 117 ตลอดค่ะ
    คงใช่แระงานนี้ไม่บังเอิญแน่
    ปลื้มนะคะ
    มีพี่พี่น้องๆ น่ารักๆ นิสัยดีทุกคนเลย โชคดีจัง

:cool::cool::cool:

20. ดอกใบบุญ

ยกจอหนังมาอีกหน้าจ้า...ดูไปยิ้มไปจ้า...

<embed src="//www.youtube.com/v/Wl-OhA7yX7U&autoplay=1"" frameborder="0" width="1000" height="600" allowscriptaccess="always"></embed>