<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

สวยมั๊กๆ คับ สุดยอด:cool::cool::cool:

2. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    ตอนแรก ดูผ่านๆ นึกว่า จะมีคนเลี้ยง มาดูอีกทีไม่ฟรีนี่หว่า 555+555

3. knutch เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ภาพพระขุนแผน ระฆังทอง

ภาพสวยๆ ของพี่วุธครับ

4. knutch เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน รุ่นระฆังทอง ไม่ทาบรอน์ หลังตะกรุดทองแดงครับ

พี่ภู ครับ ช่วยขยายภาพให้นะครับ

5. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    สวยๆๆ ทั้งนั้นเลยครับ ผมรอเงินเดือนออกครับ ไม่รู้จะทันป่าว ที่เก็บตอนนี้ มีสากหัก ตะกรุดทองแดง กับ บรมครูพิมพ์เล็กเนื้อกะยาสาท หลัง ขุนพลจ้อย มีจีวรของหลวงปู่ด้วยครับ ว่างๆ จะเอารูปมาลงมั้ง อิอิ

6. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ลองถอดมาแล้วสองวัน..ปรากฏว่าไม่ปวดหัวเลยสักนิดครับ แม้งานจะเครียดก็ตาม...แต่เด๋วผมจะลองอารธนาแขวนอีกรอบครับ.......สงสัยจะปรับธาตุมั้ง เป็นเหมือนตอนแขวนหลวงปู่หมุนครั้งแรก..แบบว่าตอนนั้นเป็นไข้อ่อนๆเลยครับ....ขนาดเกิดวันเสาร์วันแข็งนะเนี่ย..เกี่ยวกันมั้ยนะ อิอิ.(^_^)

7. app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นไปได้ครับลองจุดถูปบอกกล่าวหลวงปู่ทิมและก็พ่อพรายแล้วลองแขวนให้เกินสักสองวันดูครับน่าจะดีขึ้นเยอะครับ

วันนี้โทรไปหาพี่วุธมาแต่พี่ศิเป็นคนรับบอกว่าพี่วุธไม่อยู่ พี่ศิเล่าประสบการณ์ของหลาย ๆ คนให้ฟังครับ ขอบอกว่าสุดยอดมากขุนแผนรุ่นนี้ แต่หลาย ๆ คนที่มีประสบการณ์ยังไม่นำมาลงให้เพื่อน ๆ อ่านกันครับ อาจจะด้วยหลาย ๆ เหตุผล ยังไงแล้วเพื่อน ๆ คนไหนได้ฟังอะไรมาก็มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

รอฟังอยู่ครับ:cool:

8. daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ขุนแผนรุ่นนี้แรงดีมากเลยนะครับผม ตอนนั้นก็เห็นจองๆ กันไม่ได้เอ๊ะใจอะไร ประสบการณ์หลายๆ ท่านได้ประสบพบเจอมาล้วนแล้วแต่สุดยอดกันทั้งนั้นเลยนะครับ ตอนนี้ผมก็ได้มาเดี๋ยวลองมาอาราธนาขึ้นคอสักหน่อย เดี๋ยวได้มาจะมาร่วมโชว์ด้วยคนนะครับผม แต่ได้แค่แบบไม่มีตะกรุด รุ่นอื่นจองไม่ทันทั้งๆ ที่รู้ข่าวนานแล้ว ^ ^"

9. หะลุย Active Member

26 สิงหาคม 2010
    มาร่วมกระทู้ด้วยคนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่านครับ:cool:

11. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อรุณสวัสดิ์คร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

12. knutch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ห้องนี้ครับ:cool:

13. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ ชมรมคนรักษ์ระฆังทอง ^ ^

14. xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ขุนแผนระฆังทองจากการที่ผมได้บูชาขึ้นคอมา..ผมแขวนแล้วใจร้อนอ่ะครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร

15. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน..(^_^)

16. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อาจจะมีส่วนที่เป็นไปได้จากการปลุกเสกมี 3 พิธีที่อาศัยบารมีพระเจ้าตากและขุนแผนซึ่งท่านเป็นนักรบที่ยิ่งใหญ่ อาจจะทำเราจิตใจหึกเหิมในการต่อสู้ชีวิต ดั่งเช่นพิธี
    1. พิธีที่เมืองกาญจน์ หลวงพ่อพยุงค์ ศิษย์พ่อเฒ่ายิ้ม วัดขุนแผน ซึ่งเกี่ยวพันกับถ้ำที่ขุนแผน ทำกุมารทอง
    2. พิธีบวงสรวงพระอาจารย์คง และขุนแผนแสนสะท้านที่วัดแค ซึ่งเป็นวัดต้นกำเนิดของขุนแผน
    3. พิธีบวงสรวงพระเจ้าตากสินมหาราช ณ.ค่ายตากสิน จ.จันทบุรี
    แต่ก็มีพิธีที่เป็นสายปฎิบัติที่ทำใจเย็น สงบนิ่ง อย่างหลวงพ่อเจริญ
    สรุปแล้วขุนแผนระฆังทองน่าจะดีครอบคลุมทุกทางแล้วครับ

17. Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมเป็นศิษย์สายลป.ชื่น วัดตาอี ได้มาลองบูชาขุนแผนระฆังทองตามคำแนะนำของพี่ท่านนึง ขุนแผนรุ่นนี้สร้างได้เยี่ยมมากๆครับ พลังแรงมากครบทุกด้าน ที่ชอบมากๆเลยคือแต่ละองค์มีกุมารหรือกุมารีประจำอยู่ จิตแยกนะครับเป็นตัวตนอยู่กับเราเลย แต่ละตนไฟแรงอยากสร้างบุญมาก มีความสามารถพิเศษเฉพาะตนต่างกันไป เข้ากันลูกๆสายลป.ชื่นที่ผมเลี้ยงไว้ได้อย่างดี เอาไว้มีประสพการณ์ทางโลกแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังเพิ่มเติมครับ

18. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

ไหนเอามาให้ผมแขวน จิ คับ :cool::p

19. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

ไอดีคุ้นๆ อิอิ สวัสดีครับ ผมยังไม่มีระฆังทองกะเขาเลยอ่ะ แต่มาอยู่กระทู้นี้ ดูไปเรื่อยๆ

20. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

สัมผัสได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ สุดยอดเลย