<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเช้าครับทุกๆท่าน.(^_^)..

วันนี้คุณล่ะม่อมตาโตเชียวครับ อิอิ (^_^)

2. dansa เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่น้องทุกๆท่านขอให้คิดทำสิ่งใดสำเร็จสมดังประสงค์เทอญ:cool:

3. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    สวัสดีคับ ตอนเย็น

ขอให้พวกเราทุกคนมีสุขภาพกายใจที่แข็งแรงห่างหายจากโรคภัย ขอ ให้สมหวังขอให้ร่ำรวยคับ สาธุ

4. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นๆครับคุณล่ะม่อม..หายเงียบบไปทั้งวันเลยนะครับ...(^_^)

5. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

ช่วงนี้มีงานยุ่งๆ อ่ะคับ เลยหายไปคับ จิงๆก็ไม่อยากหายหรอกคับ(k)

เห็นมีรูปแมวน่ารักๆ กวักมือเรียก ไม่รู้ว่าเรียกผมรึป่าวอ่ะ

6. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

เลิกงานกลับบ้านก่อนนะครับคุณล่ะม่อม..พรุ่งนี้เจอกันใหม่ (^_^)

7. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีพี่ๆบ้านระฆังทองยามเย็นที่แสนเหน็บหนาว อิอิ

8. jukgree Active Member

1 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับ ทุกท่าน

พอจะมีท่านไหนใจดี แบ่งให้ผมได้บูชา รุ่นระฆังทองบ้างครับ รุ่นไหนก็ได้ครับ สักองค์อยากได้มาบูชา ติดตัวไว้จริงๆครับ ราคาเท่าตัวก็ยอมครับ ขอแค่องค์เดียวถือว่าเป็นบุญสำหรับผมแล้วครับ

9. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมชมห้องนี้ ครึกครื้น จังเลยนะครับ ^^

10. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาสวัสดียามเย็นเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านค่ะ อากาศเย็นมากเลย วันนี้ได้กลับบ้านเร็วเพราะว่าไม่ไหวปวดหัวทั้งวันกับเสียงก่อสร้างจะเป็นโรคประสาทแล้ว คุณแม่ต้มข้าวต้มร้อนๆไว้รอ อร่อยเชียวค่ะ ทานเรียบร้อยแล้วก็จะเตรียมตัวสวดมนต์แล้วค่ะ ไม่อยากสวดดึกมากจะกลายเป็นขี้เกียจ สวดทีก็ประมาณช่วงโมงนึงเลย ขอให้มีความสุขกันทุกท่านนะค่ะ ร่ำรวยอริยสมบัติค่ะ สมบัติทางโลกไม่ยั่งยืนนะค่ะ เจอภัยพิบัติก็หมดตัวตามๆกัน เรามาสร้างทรัพย์ถาวรกันดีกว่าค่ะ บุญเท่านั้นที่จะช่วยเราในยามวิกฤตค่ะ(k)

11. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบหลวงปู่ทิมที่มูลนิธิมาแล้วครับ อฐิษฐาน ขออนุญาติหลวงปู่สร้างกระดาษยันต์เพื่อแจกแก่ผู้เคารพ ศรัทธาในหลวงปู่ และแถมเป็นที่ระลึกแก่ผู้จองขุนแผนเจดีย์ทอง ส่วนที่เหลือถวายวัดละหารไร่ และพระอาจารย์ที่เมตตาอฐิษฐานจิตให้ เเละแจกพี่ๆทหาร รั้วของชาติ ให้ปลอดภัย กลับบ้านมากินข้าวกับลูกเมียอย่างมีความสุข
    ผมทำบุญ เอาเงินใส่มือรูปหล่อหลวงปู่ขอให้หลวงปู่ทิม ปกปักรักษา พี่น้องในเวปทุกคนครับผม อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

12. PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับคุณรักรังสิต อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

13. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมอนุโมทนาบุญกุศล ด้วยทุกประการเจ้าค่ะ ขอให้หลวงปู่ึคุ้มครองและปกปักรักษาทุกๆท่านด้วยค่ะ

14. PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆบ้านระฆังทอง :cool:

สวัสดีคุณอุ้มด้วยครับ คงต้องอนุโมทนางานบุญวันอาทิตย์นี้ด้วยนะครับติดธุระสำคัญคงไปไม่ได้นะครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

15. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

16. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับพี่ภู,คุณนร,คุณอุ้ม,คุณppond,คุณรักรังสิต,ละม่อมน้อย และทุกๆท่านครับ

17. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ 15ค่ำ คุณppond คุณละม่อม คุณภู แล้วก็ ทุกๆๆคนครับ

18. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณพี และทุกๆท่านด้วยนะค่ะ ไม่เป็นไรค่ะคุณพี อุ้มเองยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้ไปไหม เพราะมีคำสั่งออกมาว่าไม่อยากให้อุ้มหยุดงานตลอดเดือนนี้เพราะว่างานก่อสร้างเร่งมากจะให้เสร็จทันธันวา ถ้าอุ้มหยุดไปกลัวจะไม่มีใครช่วยประสานงาน อุ้มเลยไม่รู้จะได้ไปหรือป่าว แต่อาจจะแว๊บไปช่วงเช้าก่อนมาทำงานเท่านั้นค่ะ อาหารเขาก็คงเลี้ยงช่วงเพลๆบ่ายๆ อุ้มก็คงอดแหละ ขอบคุณสำหรับพรค่ะ เช่นกันขอให้คุณมีสุขภาพแข็งแรงนะค่ะ ระวังสุขภาพด้วยอากาศเปลี่ยน

19. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณเตอร์ ละม่อม คุณรัก คุณภู และทุกๆท่านในเช้าวันศุกร์นี้นะค่ะ พรุ่งนี้ก็หยุดกันแล้ว ใครที่ทำงานวันนี้ก็ทนอีกนิดก็ได้พักแล้วค่ะ

20. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับพี่รักรังสิตด้วยนะครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองพี่และครอบครัวให้มีแต่ความสุขความเจริญครับ

สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ