Woodstock

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย พี่เอง, 22 มิถุนายน 2005.

1. หนูจ๋อย

หนูจ๋อย สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2004
    หนู ไม่ โหด !

พี่ชาย......ขอประจบหน่อย ค่ะ
    เผื่อจะได้ฟังเพลง Hotel California นะคะ หรือไม่ก็ ไกลลล ของ สุรสีห์
    อีกคนที่หนูจ๋อยชอบ ธีร์ ไชยเดช...เสียงเท่มากๆ

พี่จ๋า ช้าก่อน บ่ต้องตกใจ
    Only เห็บ หนึ่งตัว มันคงอยู่อาศัยในสะดือหนูสักพัก จนเจ้าของสะดือปวดท้อง
    แล้วได้เลือดหวาน ๆ ของหนูเค้าไป จนเติบโต เต็มสะดือเส้นผ่าศูนย์กลาง 1 ซม
    ของหนู หนึ่งตัวเท่านั้น ที่หาญกล้านิสัยไม่ดีแบบนั้นค่ะ เพียงหนึ่งตัว

ที่โรงอาหารหนู แห้งแล้งมากๆ เพื่อนสนิท อยู่อักษร แถมลูกชิ้นปิ้ง อร่อยสุดๆ
    หนู ดับเครื่องโดยใช้ ขวดน้ำปลาพริกขี้หนู ที่กลางโต๊ะ ค่ะ พี่ชาย ไม่มีอะไร
    โหดร้ายมากไปกว่านั้น ยังจำเสียงโหย หวนของเพื่อนคนนั้นได้ ชื่อ ตาชานนท์
    อยากมาแกล้ง น้องสาวพี่ให้ ขายหน้าคนทั้งโรงอาหารก่อนทำไม ไม่รู้จักว่าไผ๋ เป็นไผ๋
    ซะแล้ว แหมนั่นมันเรื่องเด็กๆ พี่ชายจ๋า หนูล้างมือสะอาดแล้ว หมดเขี้ยวเล็บ
    ว่านอน สอนง่าย ไม่เชื่อพี่ชายต้องลองดู หนูจ๋องมากๆ เดี๋ยวนี้ ฮึ่มๆ
    (เปล่าๆ ไม่มีอารายยยย แกล้งขู่ไปอย่างนั้น)

รูปนี้น่ารักเนอะ คะ...

วันนี้ หนูเปิดเพลงไป ทำงานไป ทั้งวัน อารมณืดีค่ะ แม้ว่า เสาร์อาทิตย์นี้ ต้องทำงานทั้ง
    สองวัน หนูต้องไป หาลูกค้าดุๆ ดุทั้งตระกูล น่ากลัวที่สุด ไปแค่ 2-3 ชั่วโมง ก็ยังดีนะคะ
    หนูคิดถึงพี่ชายบ่อยไปแล้ว ...ดีไหมนี่:)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      266
  2. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

3. พี่เอง

พี่เอง สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2005
    Miss u on friday afternoon.

น้องสาว ไม่ต้องประจบพี่ชายก็ทำให้อยู่แล้วจ้า จะเอาเพลงอะไรบอกมาเล้ย ถ้าไม่กลัวหูหนวก ฮะฮะ. :)

โอเค เข้าใจล่ะว่าเห็บลามกนั่นมีเพียงตัวเดียว โห มันคงดูดเลือดน้องสาวไปจนหนำใจล่ะสิ สงสัยตัวบวมเป่งล่ะละมั๊ง.

อ๋อ เด็กวิศวคนนั้นเป็นเพื่อนเหรอจ๊ะ นึกว่าเป็นคนไม่รู้จักน่ะ แหมยังนึกเลยว่าน้องเรานี่ช่างหาญกล้าไปทะเลาะกับคนที่ไม่รู้จักได้ด้วย ฮะฮะ.

โอเคพี่เชื่อๆแล้วจ๊ะว่าเดี๋ยวนี้ถอดเขี้ยวเล็บแล้ว แต่ถึงมีเขี้ยวเล็บพี่ก็ไม่กลัว รับได้เสมอ อิอิ อย่างนี้ต้องลองแล้ววว.

ทำงาน ฟังเพลงไป ช่างแสนเพลินเสียนี่ก(ร)ะไร พี่ก็ทำแบบนั้นนะ เปิดเพลงเบาๆหรือหนัก แล้วแต่อารมณ์ บางอารมณ์ก็อยากฟังเพลงหนักๆเร็วๆอย่าง Metallica บางอารมณ์ก็อยากฟังเพลงคลาสสิกอย่าง เบโธเฟน บางอารมณ์ก็อยากฟังเพลงป็อป. :)

เจอคนดุ ต้องอย่าดุตอบครับ ยิ้มหวานเข้าไว้ พี่เชื่อว่าน้องสาวพี่ยิ้มหวานที่สุดแล้ว.

เอ้ พี่ก็คิดถึงน้องสาวบ่อยไป ดีไหมนี่?... แต่พี่ว่าดีแล้วล่ะ คิดถึงกันมากๆเข้าไว้จ๊ะ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2005
  4. หนูจ๋อย

โอ๊ะ มีเพลงประกอบ ขอบคุณค้า

โอ๋ ดีจัง ขอบคุณคนใจดี ที่ มาแปะเพลงประกอบ ด้วยนะคะ
    พี่ชายหนูจะได้ ฮัมตามไปเบาๆ เป็นการซ้อมไว้ก่อน

หนู ปอดนิดๆ เวลาเจอลูกค้าทั้งตระกูล แต่ก็จะเชื่อพี่ชายค่ะ จะยิ้มหวานเข้าไป
    ใครจะมาดุ คนที่ยิ้มให้ได้ลงคอก็ให้รู้ไป เนอะพี่จ๋า
    เราจะให้ ลุกค้ารัก เราทุกคนก็คงเป็นไปไม่ได้ บางครั้งน้องสาวพี่ก็ เอาเรื่องงาน
    มารวมกับอารมณ์ส่วนตัวมากเกินไป หนูก็ฝึกหัดไปทุกวันค่ะ

กำลังนั่งทำงานไป กินน้ำมะนาวปั่น ชื่นใจ ค่ะ

หนู นึกว่าพี่สอนหนังสือ ซะอีก จะถามสักหน่อย ว่า เด็กๆ นิสิต สมัยนี้เป็นอย่างไร
    เห็นใครๆ ก็บ่นกันทั้งโลก โปรเฟสเซอร์คนนึงที่หนูจ๋อยรัก ยังบ่น
    หนู มีโปรเจคในฝัน อยากเป็นครู สอนเด็กๆ ในชนบทค่ะ ทำรถห้องสมุดเคลื่อนที่
    ไปจอดไว้ตามหมู่บ้าน ทำชุมชน คนเตรียมตัวแก่ และตายอย่างมีคุณภาพ
    โปรเจคนี้จะทำตอนอายุ 50-55 ปี แต่เป็นคนแก่แบบ always young at heart`
    ค่ะ คือไม่ยอมแก่เด็ดขาด แบบนั้น พี่จะมาร่วมชุมชนเดียวกับน้องสาวก็ได้นะคะ
    ว่าแต่ ตอนนั้น พี่ก็จา อายุ ....เท่าไหร่น้า แฮ่ะๆ ช่างมัน ค่ะ ช่างมัน มันแค่เวลาที่อยู่บนโลกนี้
    มานานๆ แค่นั้น อึ๊ย หนูจะถูกดุไหมนี่ ชักทะลึ่งกับพี่ชายแล้วไง

ตกลงค่ะ
    คิดถึงกัน เข้าไป เนอะ

5. พี่เอง

อ่ะคิดถึงกันเข้าไป

ตกล้ง ตกลง ตอนนี้ซ้อมฮัมเพลงแล้วจ๊ะ.

พี่เชื่ออย่างนึงครับ ว่าร้อยยิ้มเนี่ยสามารถผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ โดยเฉพาะรอยยิ้มของสาวๆน่ารักๆอย่างน้องสาวพี่ โกรธลงคอ ดุได้ลงคอให้มันรู้ไป ไม่งั้นเขาคงไม่ให้ผู้หญิงมาทำงานด้านบริการเยอะแยะหรอก จริงไหมจ๊ะ ? พยายาม นิ่มๆเข้าไว้ คนอื่นเห็นเนี่ย จะคาดเดาไม่ออกว่าเราคิดอะไรอยู่ ฮะฮะ น่ากลัวดีออก พี่เคยโดนตำรวจเรียกเพราะไปฝ่าไฟเหลือง(มันจะเบรคยังไงทันล่ะ รถเหยียบเส้นมาแล้วนี่ คันหลังได้เสยแน่ๆ) พี่ก็เลยถามว่ามีอะไรครับ ตำรวจก็บอกว่าคุณฝ่าไฟเหลืองนะครับ พี่ขี้เกียจเถียง เลยยื่นใบขับขี่ให้ดู ฮะฮะ รอดครับ.

พี่ชอบน้ำสัปปะรดปั่นจ๊ะ.

ฮะฮะ ถ้าน้องสาวจะทำโปรเจ็คอย่างว่า พี่ก็จะไปร่วมด้วย เฮ้อ เหลือเวลาอีกไม่ถึง 20 ปีแล้วล่ะนั่นน่ะ.

โอ้ว หยอกได้ ทะลึ่งได้จ๊ะ ยอมให้น้องสาวคนเดียวนะเนี่ย พี่ไม่ค่อยเรื่องมากหรอกจ๊ะ.

เมื่อกี้ฝนตกน่ะจ๊ะ อากาศก็เย็นขึ้นมานิดนึง สักพักแดดก็ออกอีกแล้ว.

วันนี้บริษัทเพิ่งมาส่งของ มีงานให้ทำอีกแล้วจ๊ะ โย่ว.

อยากได้ Pocket PC จัง เมื่อก่อนเคยใช้แล้วมันกินแบตมาก น้องโอทูน่ะก็น่าสนใจ แต่แพ้งแพง สงสัยต้องกลับมาใช้ HP อย่างเดิมล่ะ น้องสาวเคยเห็นป่ะ รุ่น 6365 จอใหญ่ๆน่ะ แบตก็อึดดี (แต่คงเทอะทะมากๆ).

คิดถึงกันเข้าไป ฮะฮะ.

6. พี่เอง

อ้อ นิสิตนักศึกษาสมัยนี้"บางส่วน"ขี้เกียจครับ ขอให้จบอย่างเดียว ความรู้ไม่ต้องการ หัวแข็ง ก้าวร้าว เอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง ดูตัวอย่างได้ในรายการถึงลูกถึงคน ที่สรยุทธ์เอา ผู้นำนิสิตมาพูดเรื่องยกเลิกรับน้อง เด็กผู้หญิงอะไร เถียงอาจารย์(ศ.ดร.)ภาวิชฉอดๆ ไม่ฟังความคิดคนอื่น ปรากฏว่าในหนังสือผู้จัดการ มีแต่คนด่าน้องผู้หญิงคนนี้ ที่สำคัญเป็นนิสิตจุฬาคณะนิติ เฮ้อ เสียชื่อมากๆ

7. หนูจ๋อย

หนู จา ไม่เถียงฉอดๆ เด็ดขาด

พี่ชายจ๋า

หนูจะไม่เถียง ฉอดๆ เด็ดขาดค่ะ สัญญานะคะ
    แต่ หนู มี ความดื้อ นิดๆ เป็นนิสัยนี่คะ แล้วก็ไม่ใช่น้องหมา หรือ
    น้องแมวเชื่องๆ
    หนูจะเถียง เบาๆ แล้วกันนะคะ แบบ อุบๆ อิบๆ เถียง แอ่ะๆ อย่างนั้น
    พี่ชายคงไม่ว่า น้อง Hp ก็ น่ารักค่ะ บึกบึน ทนทานมากๆๆ แต่มันดู ผู้ช้าย ผู้ชาย
    นะคะ หนูจ๋อยว่า
    แต่ก่อนหนูจ๋อย แอนตี้เทคโนโลยี่นิดๆ ประมาณว่าชอบจดๆๆๆๆ แบบเด็กๆ
    สมัยเรียนไปๆ มาตอนนี้ จ้อมูลต่างๆ มันมากเสียจนต้องใช้สิ่งเหล่านี้มาช่วย
    รวมไปถึงการส่งภาพไปให้ลูกค้าดู เพื่อ การตัดสินใจฉับพลัน ตรงนี้ มันสุดยอดจริงๆ
    โลกมันเล็กลงทุกวัน

แต่หนูก็ อดน้อยใจ การถือสิทธิ์พิเศษ ของการมีโทรศัพท์มือถือ ไม่ได้
    ที่บางทีลูกค้าโทร ตลอดเวลา คิดดู หนู อยู่ไหน เจ็ดโมงยังโทรมาปลุกแล้ว ทั้งๆ ที่
    หนูอยากทำงานแบบoffice hour มากกว่า หรือบางที โทรมาไม่เจอ ไม่ทันรับสาย
    ก็มาโมโหกันแล้ว

งั้น วันหลังจะทำ น้ำสัปปะรด ปั่น เย็นชื่นใจ ให้หม่ำๆ ค่ะ
    หนูชอบ ทำ อาหารน้า ...แต่ อาจจะสู้พี่ชายไม่ได้ คนอยู่เมืองนอกนานๆ
    คงต้องทำเป็นบ้างหละน่า ใช่ไหมคะ พี่ชายทำอะไรเป็นมั่ง

เธอ...อยู่ที่นี่ ตรงที่เอื้อมถึง...
    ยังไม่อาจที่จะรู้ใจเธอ ยากยิ่งไปกว่าดาวใด
    งดงามยิ่งที่กว่าเดือน ....ใจอยากจะใกล้เธอมากกว่านี้...

ตรง ท่อนแยก นี่ เพราะจริงๆ
    หนูชอบพี่เค้า สุรสีห์ เท่นะคะ เคยเห็นเค้ากอดลูกสาวในคอนเสริ์ต
    อ่อนโยนที่สุด น่ารัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2005
  8. หนูจ๋อย

พี่ชาย............หายไปไหนคะ

9. พี่เอง

คิดถึงครับ

มาแล้วจ้าขอโทษทีครับ พอดีทำงานด่วนน่ะครับเลยไม่ได้มา คิดถึ้ง คิดถึงน้องสาวล่ะ.

อื้ม น้องสาวจะเถียงก็ไม่เป็นไรครับ แต่ขอให้มีเหตุผล ไม่ใช่ว่าเถียงเพราะอยากจะเอาชนะก็เป็นพอครับ พี่ไม่ว่าหรอก พี่รับได้. :)

วันนี้ไปดูน้อง HP มาอีกทีครับ แหม ตัวมันใหญ่จัง ขนาดเล็กกว่า Pocket PC ตัวเก่าของพี่นิ้ดเดียวเอง(จริงๆ) จะซื้อ Asus P505 ก็กลัวจังเลย เพราะเป็นประกันของ i-mobile ที่ขึ้นชื่อเสีย(แต่มันก็เล็กกระทัดรัด แถมยังมีคีย์บอร์ด ทำให้ใช้โทรศัพท์ง่ายกว่าน้อง O2,HP) ก็เลยลังเลใจ อ้อพี่ชายถามอย่างนึง น้อง O2 เนี่ยสามารถเก็บ Messages ลงในเครื่องคอมพิวเตอร์ได้มั๊ยครับ. ?

พี่ไม่ถึงกับแอนตี้เทคโนครับ แต่ว่าจะไม่ค่อยตามแบบกระชั้นกระชิด เพราะของที่ออกมาใหม่ๆจะแพง (โดยเฉพาะสินค้า IT) แถมยังมีจุดบกพร่องเยอะ ดังนั้นพี่มักจะใช้ของที่ออกมาแล้วสักระยะนึง.

เรื่องมือถือ พี่มักจะปิดหลังเที่ยงคืน เปิดเกือบแปดโมงเช้าครับ เวลาที่ปิดคือเวลาส่วนตัว ไม่รับโทรใดๆทั้งสิ้น แต่ถ้าคนที่สนิทจะมีอีกเบอร์นึง ซึ่งเปิด 24 ชม. เหมือนSeven Eleven เลยจ๊ะ.

อุ้ยดีใจจัง น้องสาวจะทำน้ำสัปปะรดปั่นให้กิน ชื่นใจจริง(เตรียมชื่นใจล่วงหน้า ฮะฮะ) พี่ก็ทำอาหารใช้ได้ครับ อยู่เมืองนอกถ้ามีเวลาจะทำแทบทุกวัน อาหารเยอรมันมักจะเค็มจัด พี่กลับมาที่เมืองไทยเนี่ย ทุกคนทักว่ากินเค็มมากๆ คิดดุสิ ขาหมูเยอรมัน ขาใหญ่ เค็มปี๋เลย แต่ก็ชินแล้ว... อ่ะ ว่างๆจะแสดงฝีมือให้ทานครับ พี่ทำเป็นเกือบหมด ถ้าเปิดตำรานะ อืมมม เหมือนกับจะมีพรสวรรค์ เปิดตำราแล้วทำตามก็อร่อยครับ.

=======================================================
    ใจ อยากจะใกล้เธอมากกว่านี้ เพื่อได้เจอ ใจ อาจจะล่องไปสุดไกล ถ้าในใจ ไม่มีเธอ
    แม้ว่าจะไม่อาจจะเข้าใจ ฉันก็อยากจะใกล้ชิดเธอ คนเดียว กว่านี้ ให้มากกว่านี้
    =======================================================

การที่เราได้อยู่ใกล้กับคนที่เรารัก แม้ว่าเราอาจจะไม่เข้าใจ แต่มันก็เป็นความสุขที่เราปรารถนาหามันตลอดเวลา ใช่มั๊ยครับน้องสาว. ?

วันนี้พี่คิดถึงน้องสาวมากจริงๆนะ...

10. หนูจ๋อย

แงงงงงงงงงงงงง แงงงงงงง

ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หงิ๋ง หงิ๋ง

นี่เลยพี่ชายจ๋า อารมณ์ น้องสาววันนี้ มีเรื่องงานวุ่นวายทั้งวัน
    ทำอะไรไม่สำเร็จ ติดขัดไปหมด คอมพัง ข้อมูลเซฟไม่ทัน
    เน็ต เจ๋ง 2 เครื่อง อะไรแบบนี้ค่ะพี่ กลัว พรุ่งนี้ ไม่มีงานไป
    พรีเซนท์ เลยกระหน่ำร้องไห้ไป 5 นาที ...ร้องแป๊บเดียว
    ไปเจอเรื่องตลกๆ เลยเปลี่ยนเป็นหัวเราะดีกว่า

อารมณ์ น้องสาววันนี้ สวิงมากไปหน่อยค่ะ พี่ชาย ไม่ดีเนอะ

สงสัยวันนี้คิดถึง แม่ค่ะ

น่ารักที่สุด เวลาผู้ชายทำครัว เหมือนพ่อหนูจ๋อยเลยแแต่พ่อหนู ทำที
    ครัว แทบจะพัง รกไปทั้งบ้าน แถมหนูจ๋อยต้องทำหน้าตื่นเต้น เวลาพ่อให้
    ชิม บอกพ่อจ๋า อร่อยที่สุดเลย แล้ว ทำหน้าแบบปลื้มมมม พ่อทำให้
    ส่วนหนู ตะก่อน โห ฝึกเป็นแม่บ้านน่าดู หัดทำ ขนมทำโน่นทำนี่สารพัด
    เดี๋ยวนี้ ไม่เอาแล้ว ...แต่หนู หนูชอบไปปิคนิด ขับรถไปนอกเมือง
    หนูถ่ายรูป เตรียมทำอาหารใส่ตะกร้าสวยไปทาน ...นั่งอ่านหนังสือ
    คนพิเศษ ก็ แบบ นอนเล่น ....

เด๊ยวน้องสาว เอาสัญญามาให้เซ็นต์นะคะ จะทำ อาหารให้เค้าหม่ำๆ
    กำลัง ฟังเพลง ธีร์ ไชยเดชค่ะ....พี่ชาย

เธอคงไม่รู้ ทำอย่างไรก้"ม่รู้ ว่ามีฉันนั้นคอยห่วงใย ....
    อืมม...ไม่รู้ว่าใครคิดถึงใครมากว่ากัน เพื่อไม่ให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้ง
    คิดเท่าๆ กันแล้วกันนะคะ

11. พี่เอง

คิดถึงเป็นกิจวัตร

ไอ้ อันหลังเนี่ย พี่ว่ามันคุ้นๆนะจ๊ะ ฮะฮะ หงิ๋งๆ.

อืมม ใช่นะ บางวันเราทำอะไรติดขัดก็ดูเหมือนมันติดไปทั้งวัน หรือพูดได้ว่า ซวยมันทั้งวันนั่นล่ะจ๊ะ พยายามทำใจดีๆเข้าไว้ครับ ซวยได้ก็ซวยไป งานหายก็ทำใหม่ ดูสิมันจะซวยซ้ำซวยซ้อนได้ตลอดให้มันรู้ไป เฮ้อ น้องสาวเรา เสาร์อาทิตย์ ยังมานั่งทำงานงกๆอีกหน้อ (ว่าแต่น้องสาว พี่ชายก็ต้องมานั่งทำงานเหมือนกันล่ะ).

เจอเรื่องตลกอะไรมาล่ะจ๊ะ. ? แหม อารมณ์สวิงไปสวิงมา ก็นานๆเป็นทีก็น่ารักดีจ๊ะ. :)

โอ๊ะโอ๋ คิดถึงแม่ซะแล้ว.

ฮะฮะ สมัยอยู่เยอรมัน คืนวันศุกร์จะเป็นวันที่พี่มีความสุขที่สุด เราจะเวียนไปตามบ้าน นร. ไทยที่นั่น (เจ้าภาพ) แต่ว่าก็ช่วยๆทำกันน่ะล่ะ สนุกดี และเลิกราวๆห้าทุ่ม เที่ยงคืน ก่อนรถจะหมด และรุ่งเช้าก็ไปเที่ยวกันต่อ หรือบางทีก็ไปวันอาทิตย์ บางสัปดาห์ไม่ไป ก็จะออกไปเตะบอลกัน อากาศสัก 20 องศา สบายๆ เอ้อ พี่เนี่ยสิงห์ฟุตซอลเลยนะจะบอกให้ เป็นกองหน้าที่ยิงได้มากสุดแล้ว(ไม่ค่อยจะคุยเล้ย ฮะฮะ) แต่ถ้าวิ่งสนามใหญ่จะไม่ค่อยไหว หนาว โอ้ย ชีวิตช่างมีความสุข(คนแก่บ่น).

มามะ เอาสัญญาให้พี่เซ็นเลย น้องสาวก็ด้วยนะ เซฌนด้วย อิอิ.

สารภาพตรงๆ พี่ชายไม่รู้จัก ธีร์ ไชยเดช ครับ. :)

พี่รู้แล้วว่าน้องสาวนั้นห่วงใย แล้วน้องสาวล่ะรู้หรือเปล่า ?

12. หนูจ๋อย

พี่คนนี้........

ไม่รู้จัก นักร้องไทย คนโปรด ของน้องสาวไม่ได้ค่ะ พี่ชาย
    นี่แน่ะ ช่วยไปรู้จักหน่อย ได้ไหมคะ ...please
    http://www.bakerymusic.com/artists/thee.html

เพลง ที่ หนูจ๋อย ฮัมให้พี่ชายฟังค่ะ
    http://imusic.teenee.com/2/frame/1077.php
    หนู ทำให้เป็นเพลงไม่เป็น

อยาก รู้นิดๆ พี่ชาย จะชอบ นักร้อง คนนี้เหมือนหนูไหม
    เป็นคอนเสริ์ต คนไทย ใม่กี่คนที่ หนูจ๋อยไปดูค่ะ

ไม่รู้ เจ้าของรอยยิ้มฝ่ายเพลงประกอบจะผ่านมาไหม หนูจ๋อย
    จะได้ ขอเพลง ของ ธีร์ ให้ พี่ชายฟัง สักหน่อย

เธอจะคิดถึงหรือเปล่า เธอจะเหงาหรือเปล่า เธอจะคิดแตกต่างจากไหม
    เพราะเรานั้นห่างไกลกันเหลือเกิน....

ขนาดไฟล์:
      20 KB
      เปิดดู:
      88
  13. พี่เอง

เพราะว่าเราห่างไกลกันเหลือเกิน

โห ท่าทางน้องสาวเราจะชอบมากๆแฮะ :) โอเคครับ จะตามไปดู ไปรู้จักหน่อยล่ะ ว่าใครหน้อ มาทำให้น้องสาวเราหลงได้.

อยากฟังน้องสาวฮัมเพลงจัง.

คืนนี้นอนดึกอีกแล้ว เลยแวะเวียนเข้ามา เผื่อน้องสาวจะตอบกลับมาแล้ว และก็ไม่ผิดหวังครับ ... Nite จ๊ะ แล้วพี่จะร้องเพลงกล่อมให้เจ้านอนหลับฝันดีนะครับ.

14. หนูจ๋อย

เดี๋ยวเถอะ ! เค้าไม่ได้หลงงงงงงงงง

หนูจ๋อยไม่ถึงขั้น หลงค่ะพี่ชาย เดี่ยวเถอะ!!!

เกิดมาไม่เคยหลงใครสักที นอกจากหลงทางค่ะ หนูคิดว่า หนูไม่ค่อย
    มี sense of direction เท่าไหร่นัก หลงทางนี่ประจำค่ะ
    หนู นอนดึกไม่เก่ง ชอบตื่นเช้ามากกว่า ค่ะ เป้นแบบ morning person
    สี่ทุ่มตาหรี่ ๆ ง่วงงุน หาวทีน้ำตาไหล แบบนั้นเลย

พิมก็อยากฟังพี่ฮัมเพลงค่ะ

15. หนูจ๋อย

please wish me luck

พี่จ๋า

น้องสาวพี่กำลังไป สู้ศึก ครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก ..
    แง่ะๆ ขออ้อนพี่ชาย ไปปลุกที่เตียงนะคะ
    สงสัยยังนอน เค้งอยู่แหง๋มๆ ....น้องไป ลุยแล้ว
    จะใช้ กลศึก ยิ้มหวาน สยบ ลูกค้าค่ะ คิกๆๆๆๆ

แล้วจะมาเล่าให้ฟัง
    Have a beautiful sunday นะคะ

16. พี่เอง

โอ๋ๆๆๆ ไม่หลงก็ได้จ๊ะ

อ้าว พี่ชายนึกว่าหลงซะอีก โอเคๆ ไม่หลงก็ได้ แต่พี่ชายน่ะหลงนะ ฮะฮะ หลงน้องสาวตัวเองไงล่ะ. :)

จากประสบการณ์ของพี่นะจ๊ะ น้องสาวของพี่ไม่ใช่คนแรกและคนเดียว แต่ดูเหมือนผู้หญิงจะเป็นเกือบทั้งโลกที่หลงเรื่องทิศทาง ฮะฮะ พี่ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่นักหรอกจ๊ะ.

พี่ชายน่ะชอบนอนดึกมานานแล้ว ยิ่งตอนอยู่ญี่ปุ่นเนี่ย ตีสองตีสามประจำ โดยเฉพาะคืนวันศุกร์และเสาร์ เช้าๆก็ไม่ค่อยอยากจะตื่นหรอก อากาศเย็นๆ สบายๆ ฮะฮะ แต่ช่วงนี้นอนไม่ดึกมาก แต่ตื่นเช้า(แก่แล้วก็งี้ล่ะจ๊ะ).

เรามาฮัมเพลงกล่อมกันเองดีกว่า. :)

17. พี่เอง

Bless You.

พี่มาอวยพรช้าไปหรือเปล่าเนี่ย ยังไงก็แล้วแต่พี่เชื่อเสมอว่าน้องสาวของพี่จะต้องทำหน้าที่ของตัวเองได้ดีที่สุด อย่าไปกลัวนะจ๊ะ พี่เป็นกำลังใจให้เสมอ.

น่าสงสารน้องสาวเราจริงๆ เสาร์-อาทิตย์ยังต้องไปทำงานอีก ของพี่ยังดีที่เสาร์-อาทิตย์ มักจะทำงานอยู่กับบ้าน ไม่ต้องออกข้างนอกบ่อยนัก.

พี่รอข่าวดีอยู่นะจ๊ะ.

18. หนูจ๋อย

เย้ๆๆๆๆๆ

พี่ชายจ๋า

หนูจ๋อยกำลังปลื้ม มีความสุข ดีใจ อยากกระโดด อยากร้องเพลง
    อยากนอนกระดิกเท้าไปมา เพราะเมื่อวานเหนื่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คอม พัง งานหาย ทุกอย่างสารพัด รวมกันเกิดขึ้นในวันเดียวค่ะ

ลูกค้าวันนี้ ที่ น้องสาวไปหา เป็น 3 generation ทุกคนเป็น
    ด๊อกเต๋อ 555 คิดดู แล้ว 2 คนไม่พุดกัน มา 20 ปี หนูจ๋อยถึงกลัวมากๆ
    แต่ทุกอย่างออกมาดีมากค่ะ ทุกคนฟังน้องสาวพี่ตาแป๋ว เลย 555
    สงสัย งง น้องสาวพี่ก็บรรยายไป นึกภาพตรงนั้นตรงนี้ เล่าไปเป็นคุ้งเป็นแคว
    ตอน จบ คุณแม่บอก มแอยากพาไปทานข้าว อยากขอบคุณที่หนูจะมาช่วยแม่ทำบ้าน

หนูจ๋อยบอก หนุยินดีค่ะ ที่คุณแม่ไว้ใจ ให้โอกาส

หนู ไป อาบน้ำแป๊บนึง

19. พี่เอง

Morning ja~.

ดีใจด้วยนะครับที่ทำสำเร็จแล้ว ฮะฮะ ความกลัวเป็นสิ่งที่เราสร้างมันขึ้นมาเอง(ล่วงหน้า) แหมพูดแบบโฆษณาเลยเนอะ.

วันนี้น้องสาวคิดถึงพี่แล้วหรือยัง(ไม่ต้องห่วงพี่คิดน้องสาวแล้วล่ะครับ).

H.A.N.D.

20. หนูจ๋อย

what's up คะ

พี่ชายจ๋า

คิดถึงกันแล้วเหรอ ....รู้เปล่า คิดถึงกับนึกถึงไม่เหมือนกันนะคะ
    วันนี้หนูจ๋อย จะเกงานครึ่งวัน ไป ต้ดผม หรือไม่ก็ นอนเกเรอยู่บ้านค่ะ
    ขยันมา มากไปแล้ว เห็นมั้ย จริงๆ น้องสาวพี่เป้นคนขี้เกียจเกินบรรยาย
    คงไม่ขยันเท่าพี่ชายแน่ๆ

ตกลง ค่ะ ความกลัวมาจากใจหนูจ๋อยเองนั่นแหละ ไว้หนูค่อยๆ จัดการกับมัน
    ละกัน สรุปว่า สุดสัปดาห์นี้พี่ชายได้พักผ่อน ใจกายบ้างหรือเปล่าคะ
    หนูจ๋อยกำลังพักผ่อนอยู่นี่เลย

TAKE CARE นะคะ