(((***รักข้ามขอบฟ้า***))) + ตั้งโอ๋

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย mead, 22 ตุลาคม 2013.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง : รักข้ามขอบฟ้า Covered by TangOAH

ขอบฟ้า เหนืออาณาใดกั้น
    ใช่รักจะดั้น ยากกว่านก โบยบิน
    รักข้ามแผ่นน้ำ รักข้าม แผ่นดิน
    เมื่อความรักดิ้น ฟ้ายังสิ้นความกว้างไกล
    ขอบฟ้า ทิ้งโค้งมาคลุมครอบ
    อ้าแขนรายรอบโอบโลกไว้ ภายใน
    เหมือนอ้อมกอดรัก แม้ได้ โอบใคร
    ชาติภาษาไม่ สำคัญเท่าใจตรงกัน

รัก ข้ามขอบฟ้า รักคือ สื่อภาษาสวรรค์
    อาจมีใจคนละดวง ต่างเก็บอยู่คนละทรวง ไม่ห่วงถ้ามีสัมพันธ์
    ขอบฟ้า แม้จะคนละฟาก ห่างไกลกันมาก แต่ก็ฟ้าเดียวกัน
    รักข้ามขอบฟ้า ข้ามมา ผูกพัน ผูกใจรักมั่น สองดวงให้เป็นดวงเดียว

รัก ข้ามขอบฟ้า รักคือสื่อภาษาสวรรค์
    อาจมีใจคนละดวง ต่างเก็บอยู่คนละทรวง ไม่ห่วงถ้ามีสัมพันธ์
    ขอบฟ้า แม้จะคนละฟาก ห่างไกลกันมาก แต่ก็ฟ้าเดียวกัน
    รักข้ามขอบฟ้า ข้ามมา ผูกพัน ผูกใจรักมั่น สองดวงให้เป็นดวงเดียว

รับฟังจาก Youtube ได้ครับ

รักข้ามขอบฟ้า Covered by TangOAH - YouTube

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2925597/[/MUSIC]​

คิดถึงครับ...นานๆจะเข้ามาห้องคาราโอเกะ
    แวะมาทักทายเพื่อนๆด้วยเพลงนี้นะครับ
    เพลงนี้ชอบมานานทั้งเนื้อร้อง-ทำนอง เลยขอให้ตั้งโอ๋ร้องให้ฟัง
    แต่ตั้งโอ๋บอกว่าดนตรีไม่น่าฟังไม่อยากร้อง เลยต้องงัดกลยุทธ์มาใช้สารพัด
    กว่าจะได้เพลงนี้มาเหนื่อยสุดๆ งานก็ล้นแทบไม่มีเวลาเล่น แต่ฟังแล้วก็หายเหนื่อย อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2013
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    หวานซึ้ง ตรึงจิตตรึงใจเสียนี่กระไร!
    ไม่รู้มีดนตรีเพราะๆให้ลองมั๊ย เดี๋ยวจะลองหาให้นะคะ

3. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ไพเราะมากๆ เลยครับ

4. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

คิดถึงเสียงหวาน ๆ นะค๊าบบ

( ไม่คิดถึงพี่ mead 5555 )

ยังมีอีกคนนึงคิดถึงตั้งโอ๋ & พี่ mead เหมือนกันจ้า ^^

อยู่วี่

Hm ตอนจบเพราะดีครับเป๊ะเลยอ่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2013
  5. mead

บายดีนะเรา เห็นไปกดไลค์ที่เฟสแล้ว ทั้งหนูตา หนูแป้ง คุณเบิ้มด้วย
    เอามาแปะที่พลังจิตด้วยเลยเนอะ ไหนๆก็ร้องแล้ว อิอิ
    ดนตรีหายากอยู่นะเพลงนี้ ไปได้เวอร์ชั่นที่น้องปอร้องไว้นานแล้ว
    แต่ออกมาก็ลงตัวกว่าที่คิด คงไม่ต้องไปหาแล้วจ๊ะ ขอบคุณมากๆ
    ตั้งโอ๋ฝากทักทายและส่งความคิดถึงเพื่อนๆมาด้วยนะครับ ^^
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2013
  6. mead

ขอบคุณคร๊าบ น้องแมน เพลงนี้ฟังเพลินๆเหมือนคลื่นเสียงบำบัดเลยน่ะครับ
    ลื่นไหลไปตามธรรมชาติดีเหมือนกัน...ฟังจนเผลอหลับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2013
  7. mead

ชอบเสียงฮัมมมม..ตอนจบเหมือนกันครับคุณเมี๊ยว เป๊ะเกิ๊นเนอะ 0*o
    ใบบุญเป็นไงบ้างเอ่ย เดี๋ยวออกตามหาซะหน่อย อิอิ

ปล.ไม่คิดถึงคุณเมี๊ยวมากเท่าไหร่หรอก...
    แต่พอไม่เห็นหน้าแล้วทานไม่ได้ นอนไม่หลับ อิอิ
    :cool:

8. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    นู๋ตา มาม่า ย่อยสองวันจิงนะ อิอิอิ (เคยดูในยูทูปเค้าถ่ายลำไส้คนทานให้เห็น สองวันแล้วยังเป็นเส้นมาม่า อยู่เบยยยย เชื่อเถอะจ้า
    ขอบคุณจ้าน้องแมน พี่ตั้งโอ๋ไม่ได้เข้ามาทักมาฟังใครเลยจ้า ออกจะเกรงใจฝุดฝุด
    พี่เมี๊ยว ตะแรกก็กะจะให้พี่มี๊ดเค้าแปะให้ที่ข้อความพี่ฟังหล่ะ คิดถึงพี่เหมือนกันจ้า
    ส่วนใบบุญ ตั้งโอ๋ขอโต๊ดดดดด พอดี ที่บ้านวุ่นวายมาหลายเดือนละ แม่เข้าๆออก โรงพยาบาลจ้า รักษาตัวนั่นโน่นนี่
    เลยไม่ค่อยมีมู๊ดในการร้องเพลงเท่าไหร่
    เพลงนี้อ่ะ พี่มี๊ด บังคับจิตจายยยยย หุหุหุ (ขนาดเหวี่ยงวีนใส่ตั้ังโอ๋เลยน๊า ตั้งมี๊ด ช่่างเป็นไปได้ อิอิอิ)
    ขอบคุณค่า ทู๊กกกคน จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

9. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะที่สุดในโลกเลยจ้า...ฟังแล้วหายคิดถึงเลยจ้า

ขอบคุณสำหรับหวานๆเพราะๆซึ้งใจๆ น้ำตาไม่ไหล
    มีแต่รอยยิ้มจ้า เห็นหายไปนานก็คิดถึงทั้งตั้งโอ๋&พี่มี๊ดจ้า
    แต่ถ้ามาช้าอีกนิดลืมไปเลยยยยยยยย อิอิ

ขอให้คุณแม่หายไวๆนะคะ ใบบุญได้อ่านหนังสือเล่มหนึ่งแบบลัดๆ
    ก็ใบบุญเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบอ่านหนังสือจ้า อิอิ เขาบอกว่าเสียงสวดมนต์
    บำบัดอาการป่วย เสียงสวดมนต์สามารถส่งข้ามไปได้ไกล
    ให้คนป่วยสามารถหายได้ จ้า

แต่สำหรับใบบุญว่าสิ่งหนึ่งที่สามารถส่งถึงกันได้ด้วยคลื่นใจจ้า
    เช่นเมื่อคิดถึง ความคิดถึงก็ส่งไปถึงคนที่อยู่แสนไกล บ่อยครั้งที่เรา
    อาจได้รับความสุขใจความทุกข์ใจโดยไม่รู้สาเหตุนั้นขอให้รู้ว่า
    ได้มีคนส่งคลื่นความสุข&ทุกข์มาให้ ก็ขอให้เราส่งกลับด้วยความสุข
    สำหรับคนที่สุขก็ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป สำหรับคนที่ทุกข์ขอคลายทุกข์
    สุขมาแทนจ้า

10. mead

จ้าใบบุญ คลื่นเสียงสวดมนต์รักษาอาการป่วยได้จริงๆครับ
    ร่างกายของเราประกอบด้วยธาตุและพลังงานต่างๆที่ล้วนเชี่อมโยงและเป็นหนึ่งเดียวกันนะครับ
    จิตใจเราก็สำคัญที่สุดเลย...ใบบุญก็น่ารักมากเลยนะรู้มั๊ย
    ได้รับคลื่นใจของใบบุญนั่นแหละถึงวิ่งกลับมาที่นี่ (กลัวใบบุญจะลืม อิอิ)
    ขอบคุณมากๆที่เป็นห่วงเป็นใยคุณแม่ตั้งโอ๋นะครับ
    อาการของคนสูงอายุส่วนใหญ่ก็แบบนี้แหละครับ ดูแลรักษากันให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้
    ตอนนี้ตั้งโอ๋นั่งรีดผ้าอยู่ ให้ตั้งมี๊ดตอบแทนก่อนว่า "คิดตึ๋งใบบุญสุดๆจ้า"^^​

11. ลุงแมว

ส่งกำลังใจให้คุณแม่ตั้งโอ๋ด้วยนะครับ

กำลังใจก็เป็นพลังงานอย่างนึงนะ ( แฮ่ม )

12. mead

"ความรัก คือ กุญแจ "

สิ่งมีชีวิตทั้งหลายล้วนอยู่ในการเดินทางอันไม่มีที่สิ้นสุด
    ผ่านนิรันดร์กาลและช่วงเวลาที่เข้ามาอยู่ในแผนการนี้
    ไม่มีอะไรมากไปกว่าช่วงเวลาหนึ่งๆ

เราเลือกที่จะมาสู้โลกนี้เพื่อการเรียนรู้
    เข้ามาทำงานเพื่อการเจริญเติบโตทางจิตวิญญาณของเรา
    และขยายศักยภาพที่จะ"รัก"

ไม่มีเวลาผิดหรือถูก ที่จะอยู่หรือจะออก
    เราออกจากโลกใบนี้ ก็ต่อเมื่อจบภารกิจของเรา

เรามาพร้อมกับเป้าหมายเพื่อการเปิดหัวใจของเรา
    ในระดับที่ลึกลงไป

ความสามารถที่จะ"รัก"
    เป็นสิ่งเดียวที่เราจะใช้เมื่อเธอปรารถนาจะออกจากที่นี่
    หากเธอปรารถนาจะออกเดินทางในวันนี้
    เธอจะต้องใช้ความรักมากมายเพียงใด?

งานอะไรก็ตามที่เธอกำลังทำอยู่เพื่อความก้าวหน้านั้น ไม่ใช่เป้าหมายเลย
    สิ่งสำคัญก็คือ กระบวนการที่จะใช้กับชีวิตทั้งหมดของเธอต่างหาก

ดังนั้น "ความรัก"อันนับไม่ถ้วน ล้วนมีอยู่ในกระบวนการนี้
    ด้วยความรักมากมายที่มีอยู่เสมอ ในทุกหนทุกแห่ง.....

แปลมาฝากเพื่อนๆจ๊ะ ^^
    กำลังใจ่คุณเมี๊ยว ส่งมาแรงดีมั่กๆ ดังพลั่กเลย อิอิ

13. ลุงแมว

" รั ก "

โดยไม่ขอรักคืนครับ อิอิ

14. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันพฤหัสค่ะ น้องมี๊ด น้องตั้งโอ๋..

หายไปนานเลย ..ดีใจที่ได้ยินเสียงน้องอีกนะคะ..
    เสียงดีขนาดนี้ น้องยังไม่อยากร้อง..
    พี่ใจเสียงแหลมปรี๊ด เหมือนนกหวีด..
    ยังอยากร้องเลย..มาเถอะค่ะ มาร้องกันบ่อย ๆ
    สนุก ๆ ยามว่างจากการทำภาระกิจการงาน..
    ผลัดกันฟัง ผลัดกันชม กันไป..นะคะ..
    เพลงนี้ฟังเพลินทั้งดนตรี และเสียงร้องค่ะ...

ป.ล.รวยแล้ว..อย่าลืมพี่ตั้งใจนะ..
    ยินดีกับน้อง ๆ ที่ขยันขันแข็งทำการงานด้วยค่ะ..

15. mead

ตื่นเช้าจังเลยครับพี่ใจ
    เสียงร้องของทุกๆคนมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวนะครับ
    เราร้องกันสนุกๆ เพื่อผ่อนคลาย ไม่ได้ประกวดประขัน
    แบ่งปันกันฟัง สนุกๆ มีลุ้นกว่าฟังนักร้องอาชีพซะอีกนะครับ อิอิ
    ช่วงนี้ตั้งโอ๋อธืษฐานทุกครั้งที่เห็นรถเลขทะเบียน 333
    ขอเทพผู้ทางและจิเกะช่วยให้สิ่งที่ปรารถนาเป็นจริง
    กับทุกสิ่งที่พูดออกมาจากหัวใจ ซึ่งมันก็ได้ผลซะด้วยสิครับ ...

ตอนนี้ก็เลยสนุกกับสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้น..ทั้งลุ้นทั้งมีความสุขน่ะครับพี่ใจ
    โอกาสของจักรวาลเปิดออกแล้ว ใครปรารถนาอะไร ตั้งใจอธิษฐานกันดูนะครับ
    สิ่งที่เป็นด้านบวกน่ะครับ คุณเมั๊ยวจะขอความรัก ขอโซลเมทสักคนก็ได้นะครับ
    ขอให้สมหวังกันทุกคนครับ อิอิ

16. ดอกใบบุญ

แม้จะแสนไกล แม้นจะไม่เห็นเจอกัน

แต่สิ่งหนึ่งสามารถมอบให้ได้

ไม่เคยหดหาย นั่นคือความรัก

ความคิดถึง แค่ใจคิดถึง ก็ ถึงจ้า

คิดถึงจุงเบยยยย

ดอกรักบานในใจจ้า

17. ดอกใบบุญ

เพราะที่สุดในโลกยกกำลัง2จ้า อิอิ

กดไลค์แทนความคิดถึง...ให้พี่ตั้งโอ๋&พี่มี๊ดจ้า

18. mead

คิดถึงเช่นกันจ๊ะใบบุญ+ใต้เกิ้ง
    ลมอะไรหอบมาึถึงนี่เอ่ย.... กระแสลมรักรึเปล่า อิอิ
    เห็นใบบุญ กะใต้เกิ้ง ทีไรก็จะนึกถึงอารมณ์ดีที่มีอยู่เสมอเลยเนอะ
    น่ารักที่ซู๊ดดดด สองศรีพี่น้องเนี่ย ขอบคุณที่แวะมาให้กำลังใจนะคร๊าบบบ ^^

19. ดอกใบบุญ

อิอิ สองศรีพี่น้องชอบจังเลยจ้าคำนี้ อิอิ

นี่กำลังจะชวนเพื่อนรักมาอีกคน พี่แมวบอกว่าพอแล้ว
    แค่นี้ก็เวียนหัวแย่แล้วจ้า อิอิ

เรื่องของพี่น้องนี่มันก็แปลกนะคะคนที่เป็นพี่น้องกัน
    ยังไม่รักกันเท่ากับคนที่เรารู้จัก พี่น้องบางคู่อิจฉากัน
    บ้างคู่เป็นศัตรูกัน ไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นเช่นนั้น
    คงเป็นบุญกรรมที่เคยทำร่วมกันมา ก็เลยต้องมาชดใช้กัน
    หากคิดได้เช่นนี้ก็สบายใจจ้า อิอิ

20. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

แวะมาฟังน้องโอ๋เสียงหวานๆจร้า
    ฟังแล้วขอบตาร้อนๆ หุหุหุุ