❤* สุดใจ *❤

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 9 ธันวาคม 2011.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

สุดใจ
    ศิลปิน ปู พงษ์สิทธิ์

(◕‿◕)

เพราะอยากมาหา มาเพื่อถามไถ่ ว่าเป็นยังไง
    รู้สึกดีไหมบอกกันบ้างสิเธอ

เพราะว่าคิดถึง มาพบมาคุยมายิ้มให้
    แล้วจะไปเพื่อวันหลังจะมาใหม่

จึงมาตามห้วงอารมณ์
    ผสมกับความคิดถึงกัน อย่ารำคาญกันเลยนะเธอจ๋า

เพราะอยากจะร้องคร่ำครวญให้ปานจะเหมือนว่า
    เจ็บปวดนักหนา รันทดนักหนา
    หัวใจแปดเปื้อนเลื่อนลอย

เพราะเศร้าใจนัก อ้างว้างชีวิตดั่งล่องลอย
    ไม่มีใครคอยไม่ให้ใจหงอย สงสารตัวเองเสมอ

จึงมาตามห้วงอารมณ์ ผสมกับความคิดถึงกัน
    อย่ารำคาญกันเลยนะเธอจ๋า

ใช่รักไหมรัก ใช่หลงไหมหลง
    ซ่อนในอารมณ์ในซอกหลืบ ในจิตในห้วง
    อยากอยู่อย่างนั้นไม่แตะไม่ต้องสัมผัสเธอ
    ขอเพียงเท่านี้ ให้คงอยู่อย่างนี้
    สิ่งดีก็ล้นจนเกินสุข อารมณ์มันลึก
    จะเก็บเธอไว้ ให้ลึก ... สุดใจ

•★ •:*´¨`*:•.☆ •★ •:*´¨`*:•.☆ •★ •:*´¨`*:•.☆

นาน ๆ ได้แวะมาห้องลูกทุ่ง เพื่อชีวิตค่ะ
    ฝากเสียงเพลงและสวัสดีทุกคนค๊า :D

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1798123/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2013
  2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ฟังไม่ได้ครับ เครื่องเสียงไม่ทำงาน สงสัยเครื่องเสียงจะเสียเพราะน้ำท่วม :'(​

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตามมาลงชื่อไว้ก่อนนะคะเปิ้ล เดี๋ยวเล่นเกมส์เสร็จมาฟัง ฮ่าๆ
    ทำเป็นเด็กติดเกมส์ไปได้เน๊าะ ขอผ่อนคลายก่อนนะคะ ฮิ๊ววว..วว

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    อืมม น่ากลัวว่าจะเหมือนที่เคยเป็น(ที่ระบบ)
    เปิ้ลต้องแว่บมาลอง up บ่อยๆแล้วล่ะ
    (เดี๋ยวแจ้งให้จ๊ะ ขอ test ดูก่อนว่า up ผ่านมั๊ยอ่ะ แป๊บๆ)

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

no sound nong green apple
    i key from tab galaxzy kra

6. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เพลงเสียงไม่ออกคร้าบบบบ

7. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อะนะ เพลงไม่ดัง(เสียง) แต่กระทู้ดัง คนเข้ามาตรึมเลย
    ล้วนแล้วแต่ลุ้นอยากฟังเสียงเพลงเพราะๆ
    ภายใต้ green_apple ® Warranty...:cool:

8. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกคนที่แวะมาฟัง และช่วยลุ้นในเสียงเพลงนะค่ะ
    Up ใหม่แล้วจ้า เย้ ๆ เสียงออกแล้ว :D

9. ษิตา

1,230
    หวาน และพยายามเพื่อชีวิตสุดๆ อิอิ
    น่าร๊าก...กกกกกก...อ่ะ

อย่ารำคาญกันเลย ย ย ย นะเธอจ๋า..
    ชอบท่อนนี้ชะมัด ฟังแล้วจั๊กกะจี้ อิอิ
    ก็มีเพี๊ยนมีหลงบ้าง น่าจะเพราะเป็นเพลงที่ร้องยาก
    แต่ น่ารักจังอ่ะ

ต่อด้วย ตลอดเวลา ดิ ดิ นะ นะ..

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/3IjxLeNqkZ4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

10. Pinit

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนูตา [​IMG]
    อย่ารำคาญกันเลย ย ย ย นะเธอจ๋า..
    ชอบท่อนนี้ชะมัด ฟังแล้วจั๊กกะจี้ อิอิ
    ก็มีเพี๊ยนมีหลงบ้าง น่าจะเพราะเป็นเพลงที่ร้องยาก
    แต่ น่ารักจังอ่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ก็เป็นสมาชิกพรรคเพี้ยนก็ต้องมีบ้างนะครับ อิอิ

ฟังเพลินเลยล่ะ

11. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007

ฟังได้แล้ว ตามมาให้กำลังใจครับ
    จำได้ว่าสมัยเรียนก็ไปเชียร์เพื่อนที่ร้องเพลงนี้ประกวด Coke Music Award
    ร้องได้ไพเราะสมกับที่ลุ้นฟังครับ

12. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพราะมากครับ ....
    ชอบตรง จ๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
    จ๋าได้น่าเห็นใจ จ๋าได้ซึ้งงงงงงงงงงงงงงงงงง
    จ๋าแบบนี้ แฟนต้องมอบรักให้หลายกระบุงโกยแน่นอน .......
    :d:d:d

13. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:เพลงเพื่อชีวิตแบบหวาน ๆ เนอะ น้องเปิ้ลเนอะ
    ฟังเพลินได้อารมณ์ร่วมดีจ้า ๆ
    ใช่รัก ไม่รัก ใช่หลง ไม่หลง..ตรงนี้ ชอบจ๊ะ

14. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ตามพี่ใจเข้ามาฟังเพลง เพลงนี้ชอบ " สุดใจ " นะคะ อ้อนใจดีจังเลยคะ ไม่ต้องอะไรมากมาย ออกจากหัวใจ เน้นๆๆ สุดใจ

อย่ารำคาญ กันเลย นะเธอ จ๋า

15. green_apple

555+ ใช่เปิ้ลพยายามเพื่อชีวิตสุด ๆ
    เลยออกมาเพื่อชีวิตแบบยังไม่โชกโชนชีวิตเท่าไหร่ อิอิ
    ชอบเพลงนี้จ้า เลยเอามาลองร้องดู
    หนูตาฟังแล้วจั๊กจี้เหรอ 555 + ^^

เพี้ยนแต่ก็น่ารักนะตะเอง
    อ้าว...ไม่ได้ฟังเปิ้ลเหรอ ฟังเพลินเฉยเลย อิอิ

ขอบคุณนะคะที่ตามมาลุ้นฟังเพลงรอบ 2
    บรรยากาศเวลามีเพื่อนเข้าประกวดนี่ สนุกตอนได้เชียร์
    และได้ลุ้นว่า เพื่อนจะเข้ารอบที่เท่าไหร่เนอะ
    ขอบคุณที่ตามมาฟังและให้กำลังใจกันจ้า

ขอบคุณค๊า ลากเสียงจ๋าาาา เหมือนพี่มากขาาาหรือเปล่า
    แสดงว่า ถ้ามีใครมาอ้อนนี่ คล้อยตามได้ง่ายเลยนะนี่ อิอิ
    เรื่องแฟน ไม่ต้องจ๋า ก็ให้รักเต็มกระบุงแล้ว แหะ ๆ

สวัสดีค่ะ...พี่ใจ
    ไม่คุ้นใช่ป่ะคะ ปกติจะเป็นเพื่อชีวิตแบบแน่นหนัก
    อันนี้มาแบบแนวหวาน 555+ ขอบคุณที่มาให้กำลังใจกันอีกรอบนะคะ

ขอบคุณนะคะ ... ที่ตามพี่ใจเข้ามาฟัง
    ร้องเพลงแนวเพื่อชีวิตยังไม่เพื่อชีวิตเท่าไหร่ค่ะ มือใหม่มาก
    เลยอาศัยลูกอ้อนค่ะ อิอิ
    ใช่แล้ว อะไรก็ตามที่ทำด้วยใจ มันสุด ๆ จริง ๆ ค่ะ ^^

16. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011

วันนี้เข้ามาฟังเอง นะคะ หอบดอกไม้มาให้กำลังใจ ด้วยค่ะ
    " อย่ารำคาญกันเลยนะเธอจ๋า " ชอบที่สุด " สุดใจ "

17. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008

18. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    นอกจากหวานแล้ว.. เป็นเพลงเพื่อชีวิตที่ฟังแล้วน่ารักนะคะ.. แนวใหม่ ดีค่ะ ชอบ :cool:

19. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

ไม่รำคาญจ้ะ ฟังเสียงน้องเปิ้ลแล้ว รู้สึกดีจินๆเลย
    อือ เสียงจ๋าาาาสุดใจจริงๆ(smile)

20. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    เสียงดีนะครับแม้จะมีเสียงลมกระแทกไมค์บ้าง