เสียงธรรม กฎแห่งกรรม ตอน "ผู้ผ่านยมโลก" (สู่เสียงสมจริงที่ระทึก สู่เรื่องจริงในยมโลก)

ในห้อง 'ประวัติและนิทานธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย parsuktham, 3 กุมภาพันธ์ 2012.

1. parsuktham

parsuktham สมาชิกใหม่

กฎแห่งกรรม จากวรรณกรรมอมตะ ท.เลียงพิบูลย์
    ชื่อตอน..."ผู้ผ่านยมโลก" (เรื่องจริงที่คุณ..ต้อง "ขวัญผวา")

....สู่เสียงที่สมจริง ที่จะทำให้ท่านกลัวในบาป กล้าในบุญ จนวันตาย"
    ...................ผลงานอันดับ ๒
    .........................ให้เสียงโดย อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม

ท่านสามารถดูได้ทั้งภาพและเสียง เรื่อง "ผู้ผ่านยมโลก" เพิ่มอรรถรสที่สมจริง ไปที่ลิ้งค์ youtube

http://youtu.be/t3uMZ6oPJeY

นิยายธรรมะ ในอมตะวรรณกรรม เรื่องกฎแห่งกรรม โดย ท.เลียงพิบูลย์ ตอน "ผู้ผ่านยมโลก" ซึ่งเป็นผลงานลำดับที่ ๒ ของ อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม ที่ได้ให้เสียง และเพิ่มเทคโนโลยีที่ทันสมัย อาทิเช่น ดนตรีประกอบ เสียงประกอบต่าง ๆ สู่ความเป็นอมตะวรรณกรรม

และขอบุญกุศลทั้งหลายที่ผมได้ผลิตสื่อธรรมะ นี้จงเป็นปัจจัยให้ท่านได้พบกับความสว่าง รู้จักบาป บุญคุณโทษ ที่มีอยู่จริง ตามที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสสอนในเรื่อง ""ผลแห่งกรรม""

****และขอบุญกุศลทั้งหลายที่ข้าพเจ้า (.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม) ได้ผลิตสื่อสาระธรรม นี้ และผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บริจาคธรรมะเป็นทานนี้จงเป็นปัจจัยให้สุขภาพ แก่พรหมของบุตร
    ""คุณพ่อ หาญณรงค์ ผาสุขธรรม""
    ""
    คุณแม่ ฉัตราภา ผาสุขธรรม""
    ""
    คุณแม่ อนงค์ รักเลิศ""
    ให้มีสุขภาพอนามัย พ้นจากความทุกข์และทุเลาเบาบางจากโรคภัย*****

**ด้วยน้ำเสียง ที่สมจริง ให้เสียงโดย อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม ด้วยเพลงประกอบที่เร้าใจ จะทำให้ท่านทั้งหลายที่ได้ฟังกลัวในบาป กล้าในบุญ จนต้องขวัญผวา**

**ปล..ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ในการแจกเผยแผ่เป็นธรรมะทาน โดยการ Save ไว้ เผื่อแผ่แก่ท่านและผู้อื่น เพื่อได้ประโยชน์แก่สติในการดำเนินชีวิต และได้เกิดมีหิริโอตัปปะแก่ท่านและคนที่รักทั้งหลาย ....

อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม E-mail : chatchai429@gmail.com
    http://www.facebook.com/parsuktham

ติดตามผลงาน อ.ฉัตรชัย ทางช่อง http://www.youtube.com/ayothadia

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  2. chatchaip

chatchaip สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2006
    ผลงานดีเยี่ยมครับ..อาจารย์ฉัตรชัย .......ผมขอใช้ประโยชน์ที่อาจารย์ได้อนุโมทนาในผลิตงานดี มีคุณภาพ ..ไปแจกเป็นธรรมทานต่อไป ..ผมชอบคำว่า กลัวในบาป กล้าในบุญของอาจารย์ครับ ....สุดท้ายนี้ ขออนุโมทนาให้สุขภาพครอบครัวอาจารย์แข็งแรงนะครับ และจะติดตามผลงานอาจารย์ฉัตรชัยต่อไปครับ...

3. parsuktham

เสียงอาจารย์พากย์ทั้งหมดเลยเหรอค่ะ ชอบมากมากค่ะ ที่ได้ยิน ได้ฟัง น่ากลัวมาก อนุโมทนาในการแบ่งปัน ให้เพื่อน ๆ ญาติ ๆ ฟังเตือนใจดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ฉัตรชัย

4. stefann

stefann สมาชิกใหม่

21 ธันวาคม 2011
    อนุโมทนา สาธุ ด้วยนะครับ อาจารย์ ..เรื่องและน้ำเสียงอาจารย์ดีมากครับ

5. parsuktham

ขอบคุณครับ....ขณะนี้ผมกำลังผลิตตอน "อารยะนคร" ซึ่งอยู่ในชุด "กฎแห่งกรรม" ซึ่งเป็นตอนที่ผมน่าประทับใจที่สุด เนื้อเรื่องให้จิตนาการที่สวยสุดล้ำ และเป็นความทรงจำที่งดงามของพสกนิกรชาวไทย ที่ปลาบปลื้ม ในพระมหากรุณาอันใหญ่หลวงต่อแผ่นดินของพระเจ้าหลวง รัชกาลที่ 5 ....ไม่น่าเชื่อว่าเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้น ตามงานเขียนประพันธ์ของ ท.เลียงพิบูลย์ ...โปรดติดตามนะครับ

............................ อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม
    http://www.facebook.com/parsuktham<O[​IMG]</O[​IMG]

6. aplusmds

aplusmds สมาชิกใหม่

อนุโมทนาค่ะ ดีมากค่ะ ที่ได้ฟัง งานดีดี ของอาจารย์ จะติดตามนะค่ะ เสียงอาจารย์คุ้น ๆ เป็นนักพากย์เหรอค่ะ เสียงแมน ไพเราะดี ขอบคุณค่ะ

7. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ
    เชิญแวะอ่านธรรมะของหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง ที่
    เฟสบุ๊ค ศูนย์พุทธศรัทธา
    และร่วมกันแบ่งปันธรรมะของหลวงพ่อฯ ไปยังกระดานของท่านเพื่อเป็นธรรมทาน

เว็บทางนิพพาน เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O[​IMG]
    ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O[​IMG]
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่www.tangnipparn.com<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>
    <O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>
    <!-- google_ad_section_end -->

8. parsuktham

อนุโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ...สำหรับการประชาสัมพันธ์ดีดี ..เพื่อสืบทอดอายุพระพุทธศาสนาให้ดำรงอยู่ สืบต่อไป...ครับ ..

9. ใส่ธรรม

ใส่ธรรม สมาชิก

เสียงอาจารย์ สุดยอดครับ อนุโมทนา สาธุ ขออนุญาตนำไปเผยแผ่งานดีดีของอาจารย์ต่อไปครับ

10. parsuktham

ขออนุโมทนาเช่นเดียวกันครับ ..ผลแห่งการฟัง ธรรมะ ถึงแม้จะเป็น "ปกิณกะธรรม" เมื่อได้ฟัง เกิดแล้ว "มีสติ" ..นี่แหละที่เรียกว่า "ผลอานิสงค์ที่ได้รับ" ..ขอบคุณมาก ท่านสามารถแบ่งปัง เป็น "ธรรมะทาน" หากท่านได้มีสติแล้ว ต้องการเผื่อแผ่ให้ผู้อื่นบ้าง ก็ยินดีนะครับ

............. อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม

http://www.facebook.com/parsuktham<O[​IMG]</O[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2012
  11. parsuktham

อาจารย์ค่ะ ยังพากย์เกี่ยวกับประวัติศาสตร์อีกหรือเปล่าค่ะ หรือคลิปเสียงอื่น ๆ ที่เกี่ยวกับธรรมะนะค่ะ ชอบเสียงอาจารย์มากค่ะ อยากแจกให้คนอื่น ๆ ได้ฟังเยอะ ๆ ขอบคุณค่ะ

12. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขอโมทนาครับอาจารย์ ที่นำสิ่งดี ๆ มีประโยชน์ มาให้อนุชนรุ่นหลัง ๆ ได้ฟังเพื่อประดับความรู้ให้ยิ่ง ๆ ขึ้นไป สาธุ สาธุ สาธุ

13. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

เยียมครับ ขอพระคุณที่นำมาให้ได้ฟัง

14. parsuktham

ขอบพระคุณมากครับ...ขณะนี้ผมกำลังผลิตงานดีดี เพื่อแจกเป็นธรรมะทานแก่ท่านทั้งหลาย ..เผื่อสามารถแจกท่านอื่น ๆ ที่ไม่ได้ฟัง ได้ระลึกทั้งยามหลับและตี่น ถึงธรรมะอันประเสริฐของพระพุทธเจ้า และสุดท้ายที่อยากให้ท่านมีคือ "หิริโอตัปปะ" ..ในตอนนี้ผมได้ผลิตและพากย์งานในชุด กฎแห่งกรรม และ เสียงธรรมอมตะ ของสมเด็จพุฒาจารย์โต ..ซึ่งเร็ว ๆ นี้ คงจะได้ยินได้ฟังนะครับ ผมขอเป็นสื่อกลางให้ท่านเข้าสู่การดำเนินชีวิต ด้วยความรู้ถูกเข้าใจถูกในคำสั่งสอนของพระพุทธองค์... ขอบคุณอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  15. peny_2119

peny_2119 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโทนา สาธุ ค่ะ ฟังแล้วขนลุกมากเลย บรื๊อ

16. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนา สาธุ ค่ะ

17. bambamm

bambamm เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาสาธุครับ ^_________^

18. parsuktham

อนุโมทนาในบุญ..จงมีแก่ทุกท่านนะครับ ...ขอบคุณมากครับ
    ........ อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม

19. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

20. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ