ทำนายคนเก้านิสัยด้วยนพลักษณ์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Hypnotherapist, 27 ตุลาคม 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Hypnotherapist

Hypnotherapist สมาชิก

ศาสตร์นพลักษณ์ หรือภาษาอังกฤษคือ Enneagram นั้น
    แบบศาสตร์โบราณเก่าแก่ที่ถูกพัฒนามาอย่างต่อเนื่องจนถึงปัจจุบัน
    และเป็นศาสตร์ที่เราสามารถเรียนรู้และเข้าใจได้ไม่ยากนัก
    ใช้เพื่อบอกลักษณะนิสัย และบุคลิกของคนเรา
    ซึ่งช่วยให้เราสามารถทายนิสัยของคนที่เรามีปฏิสัมพันธ์ด้วยได้อย่างแม่นยำ
    รวมทั้งเข้าใจตัวเราเองได้อย่างลึกซึ้งมากยิ่งขึ้น
    และคาดเดาแนวโน้มของสิ่งที่ผู้คนจะทำได้แม่นยำมากยิ่งขึ้น

และแน่นอนว่าศาสตร์นพลักษณ์นี้ จะช่วยให้ชีวิตเราง่ายขึ้น
    สามารถคาดเดาทิศทางข้างหน้าได้อย่างแม่นยำ มีหลักเกณฑ์มากยิ่งขึ้น
    ใช่ครับ ยิ่งอ่านยิ่งพบว่ามันน่าสนใจมากๆใช่มั้ยครับ

และมันจะยิ่งน่าสนใจมากขึ้นไปอีกเมื่อเราได้เห็นแผนภาพนี้ครับ

ใช่ครับ นพลักษณ์แบ่งคนออกเป็นเก้าแบบใหญ่ๆ
    และอธิบายลักษณะนิสัยต่างๆเพิ่มเติม รวมทั้งแรงผลักดันลึกๆของคนเหล่านั้นอย่างลึกซึ้ง
    การทำความเข้าใจศาสตร์นพลักษณ์นี้ ก็คือการเรียนรู้ เข้าใจมนุษย์นั่นเองครับ

เป็นอย่างไรกันบ้างครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนใจมากยิ่งขึ้นใช่มั้ยครับ
    ใช่ และมันยังมีเรื่องราวที่น่าสนใจมากมายกว่านี้อีกที่รอให้คุณค้นพบ

ซึ่งผู้อ่านทุกท่านอาจต้องติดตามต่อไปในโพสต์หน้าครับ
    หรือทุกคนสามารถพูดคุยกับผมได้โดยตรง
    ทั้งเรื่องการขอข้อมูลเพิ่มเติม และการทำบำบัดครับ
    แล้วพบกันใหม่ในโพสต์ต่อไปครับ :D

ป.ล.1 โปรโมชั่นพิเศษ ทำ Hypnotherapy กับเราในปีนี้รับส่วนลดพิเศษ
    ในราคา 2000 บาท จากปกติ 2800 บาท และทำทรีตเมนท์ผ่านทางโทรศัพท์เพียง 1200 บาท จากปกติ 2000 บาท
    และสามารถร่วมกิจกรรม Free Hypnosis coaching แบบฟูลคอร์ส
    ที่อาจารย์ของผม ตัวผมเองและพี่ๆ ได้ร่วมกันทำในเดือนธันวาคมที่จะถึงนี้
    เพื่อช่วยเหลือผู้คน และถวายเป็นพระราชกุศล

ป.ล.2 สามารถปรึกษาผมเรื่องการทำทรีตเมนท์ผ่านทางไลน์ หรือโทรศัพท์ได้ครับ

ร่วมค้นพบสิ่งดีๆเรื่องราวดีๆมากมายกว่านี้อีกในบทความต่อไป
    และสร้างการเปลี่ยนแปลงในตัวคุณให้เติบโตอย่างที่คุณต้องการ
    ด้วยศาสตร์การทำจิตใต้สำนึกบำบัด

ด้วยรัก Great Mental Spa

Certified Master Practitioner of Hypnotherapy
    (ABH)
    Certified Hypnosis Coach by Coach Noom

แล้วพบกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2016
  2. Hypnotherapist

Hypnotherapist สมาชิก

สวัสดีครับทุกท่าน ยิ่งอ่านยิ่งอยากรู้เพิ่มเติมใช่มั้ยครับ
    ใช่ครับ คราวนี้ผมจะมาเล่าเรื่องเพิ่มเติมเกี่ยวกับศาสตร์นพลักษณ์

นพลักษณ์ หรือ Enneagram นั้น ว่ากันว่ามีที่มาเริ่มต้น
    จากกลุ่มซูฟี ที่เป็นนิกายหนึ่งของอิสลามครับ
    ในสมัยโบราณนั้นเป็นศาสตร์ที่ใช้เพื่อช่วยเหลือเหล่าบรรดาสาวก
    ให้หายจากความกลัดกลุ้ม ไม่สบายใจ และช่วยให้มีการเติบโตทางด้านจิตวิญญาณด้วยครับ
    ซึ่งแน่นอนว่า ศาสตร์โบราณต่างๆนั้นเดิมก็ถูกสอนโดยใช้วิธีบอกเล่าปากต่อปาก
    จนกระทั่งมีนักจิตวิทยาชื่อ อีวานโนวิช กรุดเจฟ ได้รวบรวมความรู้เกี่ยวกับศาสตร์นพลักษณ์นี้
    และนำมาปรับใช้กับการสอนของตัวเอง จนศาสตร์นี้แพร่หลายออกไปในวงกว้าง

ศาสตร์นพลักษณ์นี้ สามารถนำไปประยุกต์ใช้อย่างแพร่หลายมากๆครับ
    ไม่ว่าจะเป็นการนำไปใช้คาดเดานิสัย พฤติกรรมต่างๆ ช่วยให้เราเข้าใจตัวเอง
    ช่วยพัฒนาความสัมพันธ์ของเพื่อน คนรัก ครอบครัว และในที่ทำงาน
    หรือแม้แต่ช่วยให้เราได้เติบโตทางจิตวิญญาณอย่างลึกซึ้งบนพื้นฐานความเข้าใจตนเองด้วยครับ
    ใช่ มันมีประโยชน์มากมายเลยครับ
    และเมื่อเราได้เรียนรู้ศาสตร์นี้แล้ว ก็เป็นจุดเริ่ต้นที่ดีมากๆในการเรียนรู้และรู้จักตัวเองครับ
    และครั้งต่อไป เราจะมาพูดคุยกันเรื่องคนทั้ง 9 ลักษณ์กันครับ

เป็นอย่างไรกันบ้างครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนใจมากยิ่งขึ้นใช่มั้ยครับ
    ใช่ และมันยังมีเรื่องราวที่น่าสนใจมากมายกว่านี้อีกที่รอให้คุณค้นพบ

ซึ่งผู้อ่านทุกท่านอาจต้องติดตามต่อไปในโพสต์หน้าครับ
    หรือทุกคนสามารถพูดคุยกับผมได้โดยตรง
    ทั้งเรื่องการขอข้อมูลเพิ่มเติม และการทำบำบัดครับ
    แล้วพบกันใหม่ในโพสต์ต่อไปครับ :D

และสามารถติดตามกระทู้อื่นๆของผมได้ด้วยครับที่

http://palungjit.org/threads/จิตวิทยาน่ารู้-อะไรที่เราไม่รู้ว่าเรารู้-;.570921/
    http://palungjit.org/threads/จิตใต้สำนึกบำบัด.570563/
    http://palungjit.org/threads/เคล็ดล...ิตใต้สำนึกที่คุณอาจยังไม่เคยรู้มาก่อน.570930/
    http://palungjit.org/threads/วงล้อชีวิต-อะไรที่เราไม่รู้ว่าเรารู้.571569/

ร่วมค้นพบสิ่งดีๆเรื่องราวดีๆมากมายกว่านี้อีกในบทความต่อไป
    และสร้างการเปลี่ยนแปลงในตัวคุณให้เติบโตอย่างที่คุณต้องการ
    ด้วยศาสตร์การทำจิตใต้สำนึกบำบัด

ด้วยรัก Great Mental Spa

Certified Master Practitioner of Hypnotherapy
    (ABH)
    Certified Hypnosis Coach by Coach Noom

แล้วพบกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2016
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้