เราและนาย - เสก โลโซ - Thep Tavada

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Thep Tavada, 16 เมษายน 2013.

1. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    กระซิบครับ ( ไม่น่ามีใครเห็น เพลงนี้คนฟังเบื่อไปหลายท่านแล้วนะครับ ) เราสองคนอาจตกอยู่ในอันตรายจริงๆ ก็เป็นอันว่าเราห่างกันสักพักนะครับ
    ( แต่เราก็ห่างกันมานานแสนนานนะ ห่างต่อไปอีก อิอิ กำลัง งงตัวเอง )
    ส่วนเรื่องเพลงไม่ต้องเป็นห่วงครับ ไม่น่าจะร้องได้อยู่แล้ว
    หนูไม่ต้องเครียดครับ หนูปิดคอมพิวเตอร์ปุ๊บ เรื่องทุกอย่างก็จบลงปั๊บ
    แค่ปิดคอมพิวเตอร์เทวดาก็หายไปจากโลกนี้แล้วนะครับ

2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับผม
    แต่ผมฟังเสียงท่าน ( มีชื่อสั้นๆไม๊ครับ ) แล้วนะครับ ไพเราะเพราะนุ่มนวลน่าฟังมากผมยังอิจฉาเลยนะครับ อิอิ

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011

เห็นป่ะ เห็นป่ะ ยอมรับมาแระ พี่ตั้งเทพ อิอิอิ
    ว่าเอาใจสาวๆทู๊กคน เป็นกรณีพิเศษ
    สองมาตรฐานแระน๊า เชื่อเค้าเรย
    เป็นคาสโนว่าป่ะเนี่ย
    แต่ว่าไปก็น่ารักน่าชังไปอีกแบบนะมีพี่ชายชอบเว้าวอนสาวๆแบบเนี๊ยะ อิอิอิ

:cool::cool::cool:

4. แม่น้องปุย

แม่น้องปุย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    หนูจะขอให้เทวดาอยู่ด้วยตลอดไป....ตัวเป็นเป็น
    ขอเทวดาเมตตาพูดด้วย.............ไม่เอาไฟกระพริบ
    อย่ากลัวดอกพิกุลจะร่วงจากปาก.........
    เพราะทำยาหอมรักษาโรคหัวใจได้........

5. Thep Tavada

เว้าวอนสาวๆ เป็น แคทตาล๊อค ไม่ใช่ซิ เป็นคาแรคเตอร์ ของเทวดานะครับ
    คำรักที่ผมเขียนออกไป ไม่มีใครเชื่อหรอกครับ อิอิ
    ขอบคุณครับผม ตั้งโอ๋ยังแวะมาทักพี่ชายอีก อิอิ

6. Thep Tavada

พระนิพพาน13 จะให้ เทวดาพูดด้วย แบบตัวเป็นๆ ไม่จากไปไหน
    ผมขอเบอร์มือถือนะครับ จะโทรไปคุยด้วยนะครับ
    ถ้าดอกพิกุลร่วงจะได้เก็บไปทำยาหอมรักษาโรคหัวใจนะครับ 55555

ผมเห็นนิพพาน13ผ่านตา หลายครั้ง วันนี้มีพิกุลออกมาจากมือ อิอิ
    และดอกพิกุลที่ออกมาจากมือ ใช้ทำยารักษาโรคหัวใจได้หรือเปล่านะ อิอิ

ล้อเล่นอย่าโกรธกันนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  7. Thep Tavada

ครับผมเชิญนะครับ ขอบคุณครับ อิอิ

8. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

Oh!..WoW

..เพลงโปรด "เราและนาย" เทวดาร้องเพลงตามคำขอให้ฟังจริงด้วยอ่ะ
    ตามสัญญา..ขอบคุณมั๊กมากกค่ะ ร้องเพราะมากก ยิ้มมมมมมมม ^^
    ว่าไป!!..เทวดาเปลี่ยนแนวร้องจากเพลงอกหักรักตุ๊ด ช่ะอึ๋ยย!!รักคุด
    มาร้องเพลงแนวร็อคก่ะเพราะมากเลยน๊า เพราะจริงน่ะ มากกกด้วย
    ขนาดร้องไม่ค่อยออกนะเนี้ย..เสียงไม่มีหลงเลย มีแต่หลงเสียง เสก..เทวดา 5555+
    เพราะค่ะ..ถูกใจจริง จัดตามคำขอให้ไวมากกกก ขอบคุณนะค่ะที่ใส่ใจกัน ยิ้มมมมมมมม

(แซวนิสนุง) เสียงร้องธรรมชาติจริงด้วย..ธรรมชาติลงโทษเทวดา 55555+
    เพลงนี้น้ำเสียงไม่ใช่ทั้งสายัณห์ ไม่ใช่ทั้งยอดรัก แต่เป็นพรศักดิ์ ส่องแสงต่ะหากล่ะ (ไม่อยากจะคิดสงสาร....) ยิ้มมมมมมมม

เพราะมากกกกค่ะ โดยเฉพาะท่อน "จดจำไว้ตลอดไปไม่ทิ้งงงงง...กัน"
    แร่ะก็ "เพื่อนจะมี จะมีเราและนายเสมอ....." ที่ว่ายาก..เทวดาทำได้ :cool:
    สวดดดยอดอ่ะค่ะ..ในแบบฉบับเทวดา..เสก ยิ้มมมมมมมม

ปล. หากมีเราจะมีนายร่วมทางไม่มีไหวหวั่น ชัวร์....

9. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆๆ...เทวดาเล่นชมกันแบบนี้ ลอยไม่ขึ้นหล๊อก ยังไงก่ะลอยไม่ขึ้น
    สูง170 หนัก 65 ชมแค่ไหนก่ะลอยไม่ขึ้นอ่ะค่ะ 55555+

เทวดา..ตาหลกดีเน๊อะ..มากด้วยยย(เทวดาท่าจะบ๊องส์จริงๆซินะ) ยิ้มมมมมมมม

ปล.เป็นคนอารมณ์ดีมาก ขี้เล่น...เล่น..เล่นคำประจำเลย อิอิ
    อ่านแร่ะก่ะได้ยิ้มจร้า..ยิ้มมมมมมมม

10. Thep Tavada

คำชมทั้งนั้น อิอิ ขอบคุณครับ เป็นคำชมที่ยาวที่สุดในระยะปีกว่า ที่ร้องเพลงที่พลังจิตนะครับ
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับที่ชอบ
    มีเราและมีนายเป็นเพื่อนกันตลอดไปครับผม

11. Thep Tavada

สูงเท่ากันเลย 170 แต่ผมหนักกว่านะ 73 อิอิ ถ้าลอยก็ลอยด้วยกันนะครับ อิอิ

เทวดาท่าจะบ๊องส์ และก็ท่าจะใกล้บ้า อิอิ แต่บ้ารักครับ 555555

12. Followdream

..คือว่า..เป็นคนตร๊งตรงคิดอะไรก็พูดออกมาเรื่อยเปื่อยอ่ะค่ะ..

ปล. แต่จริงใจนะ..ไม่ได้โม้ ^^ ยิ้มมมมมมมม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2013
  13. Followdream

55555..เทวดาถ้าจะบ้าจริงหราา..บ้ารักซะด้วยย.. ^^ ยิ้มมมมมม

ปล. จะมีเราจะมีนาย »เราและนาย« forever
    ..แจ่มจ่ะแดมแจ่มแจ้ม ณ บัดนาว.. ^^ ยิ้มมมมมม

14. Thep Tavada

เป็นคนตร๊งตรง เอะคนตร๊งตรงเป็นแบบไหนนะ หรือทำอะไรตรงตลอดไม่มีคดไม่มีงอ อิอิ
    คุณตามฝันเป็นคนจริงใจดีครับ เพราะว่าผมรักคนจริงใจนะ ไม่ได้โม้ 555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2013
  15. Thep Tavada

..แจ่มจ่ะแดมแจ่มแจ้ม ณ บัดนาว.. หรือว่าคน ตร๊งตรง เป็นแบบนี้ 55555

16. jarean52

jarean52 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากค่ะ ขอให้กำลังใจนะค่ะ เยี่ยม

17. Thep Tavada

รับกำลังใจเข้าหัวใจ ตอนนี้ในใจมีกำลัง มากๆแล้วนะครับ พร้อมที่จะรักได้อีกมากมาย 5555555555555555555

18. Followdream

-Happy Smile_ »» ตร๊งตรง = จริงใจ «« (good)

ปล. โชคดีจริงๆที่มีเพื่อนเป็นเทวดา..นี่ล่ะคนตร๊งตรงบอก ^^ ยิ้มมมมม
    มิตรภาพ+ร้องเพลงเพราะ+จริงใจดี ฯลฯ 5555 ชมไว้ก่อนจร๊า ^^

19. Thep Tavada

โชคเหมือนกันนะครับ ที่มีเพื่อนเป็นคนตามฝัน และตามฝันเรื่องอะไรครับ
    และใกล้ถึงความฝันนั้นหรือยัง
    ขอบคุณนะครับคำชมที่น่ารักที่สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. Followdream

ฝันน่ะหราาา...ที่ตามอยู่แต่ยังไม่เป็นจริง..ใกล้แร๊ะล่ะ ^^ ยิ้มมมมมมม

"อยู่กับธรรมชาติสวยๆ ภูเขาสูงๆ ชีวิตเรียบง่ายอย่างพอเพียง"
    (ฝันแร๊ะ..ฝันแร่ะ) ตื่นๆ
    (แต่ต้องมีเน็ตฯ ออนข่าวสารแร่ะก็ฟังเพลงเทวดาร้องอ่ะค่ะ 55555 เหตุผลใช้ได้ป่ะ
    ..แต่ตอนนี้นะหรา
    "ป่าคอนกรีต ป่าคนเมือง ตึกสูงๆ" แต่ละวันก๊ะเจอแต่แบบนี้
    รอสานฝันอยู่ แพลนไว้แล้วจร๊า..
    ..แต่ตอนนี้หยาดเงื่อแลกตัวแปรที่จะทำให้ถึงฝันก่อนจร๊า สู้สู้

ปล. ฝันนั้นยังไกล..แต่ทำให้ใจมีพลัง.. (คำคุ้นมั๊ย..ป๋าหนุ่ยงัย) .. ^^ ยิ้มมมมมม หวานนนนนน