เสียงธรรม กฎแห่งกรรม ตอน คนช่วยชีวิตปลา ปลาช่วยชีวิตคน (สู่เสียงสมจริง สู่เรื่องจริงของคนบาป)

ในห้อง 'ประวัติและนิทานธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย parsuktham, 31 ธันวาคม 2011.

1. parsuktham

parsuktham สมาชิกใหม่

อ.ฉัตรชัยฯ ได้อ่านกฏแห่งกรรมตอนอื่นเพิ่มอีกหรือเปล่าค่ะ

2. parsuktham

วันนี้เพิ่ง..ผลิตสื่อ ในชุด กฎแห่งกรรม เสร็จแล้วครับ ..ในตอนที่ชื่อว่า ..ผู้ผ่านยมโลก และกำลังผลิตในเรื่องต่อ ๆ ไป ..แล้วข้าพเจ้าจะนำเสนอให้ท่าน ๆ ได้ฟังนะครับ ..ส่วนในเรื่องสื่อ ..ที่ข้าพเจ้าผลิต ..ท่านสามารถใช้ประโยชน์ในการเผยแผ่ได้เลยนะครับ ....หากจะเข้ามาคุย หรือนำเสนอข้อชี้แนะ ยินดีได้นะครับ ที่
    http://www.facebook.com/parsuktham<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2012
  3. parsuktham

ขณะนี้ ..ผมพยายามอัพโหลดไฟล์เรื่องใหม่ ในชุด กฎแห่งกรรม ในชื่อตอน .."ผู้ผ่านยมโลก" ...วรรณกรรม ท.เลียงพิบูลย์ ..ซึ่งผมได้ผลิตเสร็จแล้ว ..แต่ผมไม่สามารถอัพโหลดไฟล์เข้าเวปได้...ลองแล้ว ...พยายามแล้ว ..เพิ่งมารู้ ว่า..เวปกำลังมีปัญหา ..เจ้าหน้าที่กำลังพยายามซ่อมแซมอยู่ ..เป็นกำลังใจครับ ..คาดว่าเสร็จเมื่อไหร่ ผมจะรีบอัพไฟล์ทันทีครับ......
    .................. อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม
    www.facebook.com/parsuktham

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2012
  4. parsuktham

ขอบคุณครับ....ขณะนี้ผมกำลังผลิตตอน "อารยะนคร" ซึ่งอยู่ในชุด "กฎแห่งกรรม" ซึ่งเป็นตอนที่ผมน่าประทับใจที่สุด เนื้อเรื่องให้จิตนาการที่สวยสุดล้ำ และเป็นความทรงจำที่งดงามของพสกนิกรชาวไทย ที่ปลาบปลื้ม ในพระมหากรุณาอันใหญ่หลวงต่อแผ่นดินของพระเจ้าหลวง รัชกาลที่ 5 ....ไม่น่าเชื่อว่าเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้น ตามงานเขียนประพันธ์ของ ท.เลียงพิบูลย์ ...โปรดติดตามนะครับ

............................ อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม
    http://www.facebook.com/parsuktham<O[​IMG]</O[​IMG]

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2012
  5. chatchaip

chatchaip สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2006
    สาธุ สาธุ ขอให้ อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม มีความสุข นี่ก็เป็นอีกเรื่องของอาจารย์ที่ผลิตและให้เสียงที่ยอดเยี่ยมมาก สาธุหลาย ๆ รอบ

6. parsuktham

7. “*อหิงสกะ*”

“*อหิงสกะ*” Active Member

ผมฟังผ่านหูฟังแล้วเปิดเสียงดังฟังดูแล้วดนตรีมันน่ากลัวเกินไปรึป่าวครับหัวใจจะวาย 55555
    ดนตรีอย่างนี้ต้องประกอบเรื่อง การลงโทษในนรก อะไรงี้คับ
    แต่ก็ขอบคุณที่หาให้ฟังคับ

8. parsuktham

ขอขอบคุณ คุณ bigbom การให้เสียงดนตรี เพื่อให้เกิดอารมณ์กลัวในบาป เป็น concept ของ "กฎแห่งกรรม" ที่ให้เกิดความรู้สึก กล้าในบุญกลัวในบาป ...หากใช้ดนตรีที่มีจังหวะที่เย็นสบายคงเหมาะแก่การใช้เพื่อประกอบการนั่งสมาธิเสียมากกว่า แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อวิจารณ์ เพราะต่างจิตต่างความชอบ หรือมุมมองด้านศิลปะอาจแตกต่างกันบ้างครับ
    ........... อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม
    (อาจารย์พิเศษ มหาวิทยาลัย ในแขนงวิชานิเทศศาสตร์)

อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม | Facebook<O[​IMG]</O[​IMG]

9. nunmk

nunmk เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    ขอโมทนาในกุศลที่นำมาแบ่งปัน

10. อินทสาโร

อินทสาโร สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2012
    ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ เจริญๆ ขอให้บุพการีสุขภาพแข็งแรง หายเจ็บ หายป่วย

11. Denver_g4

Denver_g4 Active Member

4 พฤศจิกายน 2007
    ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ คล้ายๆ ฟังละครวิทยุเลยครับ..ชอบมากหวังว่าคงได้ติดตามผลงานต่อไปนะครับ อ.ฉัตรชัย ผาสุขธรรม.

12. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    กับวรรณกรรมของคุณ ท.เลียงพิบูลย์ กฏแห่งกรรม อ่านของท่านตั้งแต่อยู่ในวัยเรียน ม.1 ทานข้าวกลางวันเสร็จก็ไปหมกตัวอยู่ในห้องสมุด อ่าน กฏแห่งกรรม นั่งอยู่คนเดียว
    อ่านหมดทุกเล่มที่ห้องสมุดจะมีให้อ่าน อ่านไปกลัวไป ไม่กล้าทำบาป จนปัจจุบันนี้ แม้ไม่ได้ขวนขวายหาอ่าน แต่เมื่อไหร่ที่เจอ กฏแห่งกรรม จะรีบขว้ามาอ่าน ทันที
    ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ

13. RUKTAM

RUKTAM สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2007
    สาูุูธุ