การไหว้ขอขมา 7 ครั้งก่อนนอนจากหลวงปู่โต

ในห้อง 'สมเด็จโต พรหมรังสี' ตั้งกระทู้โดย paang, 8 มกราคม 2007.

1. paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  2. มโหสถผู้เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    สมเด็จโต สมเป็น พระสุปฏิปันโน แท้ๆ.... กินใจเหลือหลาย

3. แคท เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ขออนุโทนาค่ะ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับ จะเอาไปปฏิบัติดู

5. ต้นครับ Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอน้อมนำไปปฎิบัติครับ

6. vibe เป็นที่รู้จักกันดี

ผมปฎิบัติตามมาตลอดตั้งเเต่ได้ิอ่านเจอ ขอยืนยันว่าเป็นจริงตา่มที่ท่านเมตตาสอน
    100%

7. boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ (ผมนับถือองค์หลวงปุ่โตจริงๆครับ ท่านเป็นพระที่ดีที่สุดจริงๆครับ)

8. เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนา สาธุ

ดิฉันขอเริ่มภาวนาการไหว้ขอขมา7ครั้งก่อนนอนในวันนี้และขอเผยแพร่บทความนี้ให้แก่คนรอบข้างนะคะ(y)

สาธุ..(kiss)

9. seahero เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาครับ ขอเก็บไว้เป็นที่ระลึกไว้เตือนใจนะครับ เท่าที่ผ่านมาผมทำแค่ 4 กราบเท่านั้นครับ มาตอนนี้ ได้รับรู้รับทราบแล้ว ว่าจริงๆ ควรจะมี 7 กราบ ขอเอาไปปฏิบัตินะครับ ขอบคุณมากครับ ที่มาให้ธรรมทาน

10. c486 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาความรู้นี้ค่ะ ขอเล่าเรื่องที่เกี่ยวกับตัวเองกับหลวงพ่อโตนิดนึงค่ะ "ปี2539 เรามมีเรื่องทุกข์ใจอย่างจึงไปไหว้หลวงพ่อโตและบนท่านให้หวังตามที่ตัวเองบนไว้(หลวงพ่อโตวัดเกษไชโยที่มีหลวงพ่อโตองค์ใหญ่)และสวดมนต์ภาวนาทุกวันทั้งคาถาชินบัญชรและพระไตรปิฎกทั้งเช้าเย็นครั้งละหลายจบ ปฏิบัติเช่นนี้ประมาณ 1 เดือน ก็ได้ตามที่ตัวเองบนบานไว้ก็ไปแก้บน( แต่จากนั้นกิเลสมารก็เข้าแทรก)จากที่เคยสวดมนต์ก็เลิกสวดก็เลยฝันว่า"หลวงพ่อโตลอยมาและบอกเราว่าให้สวดมนต์สิสวดมนต์ต่อเถอะ"แต่เราก็ไม่สวดต่อจากนั้นก็นานมากเราก็ฝันอีก"ฝันว่าขอโชคลาภจากพระ แต่พระท่านไม่ให้" เราเข้าใจว่าเป็นเพราะเราไม่สวดมนต์ไหว้พระอย่างที่เคยทำมา ที่เราเล่าให้ฟังอาจดูธรรมดาแต่เราคิดว่าการปฎิบัติสวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำทำให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองเราหากเราไม่ปฎิบัติตัวดีแล้วใครที่ไหนจะช่วยเราได้ดังคำสอนของหลวงพ่อโตที่กล่าวไว้

11. ichi_1 Active Member

24 พฤศจิกายน 2006
    โชคดีได้เข้ามาอ่านปกติกราบ 5 ครั้งอ่ะค่ะ
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

12. เด็กหลังศาล Active Member

อนุโทนนามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ