ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิแจก16ล้านองค์(ปิดรับมวลสารแล้วครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 23 สิงหาคม 2006.

1. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    มวลสารของคุณ นรพัตร สาธุครับ

1.พระพิมพ์สมเด็จ ชำรุด 3 องค์
    2. ธูปบูชาพระ
    3. พวงมาลัยบูชาพระ
    4. กาฝากต้นโมกข์ เคล็ดเเห่งความร่มเย็นเป็นสุข และความหลุดพ้น

2. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ นราเทพย์ สามารถ (แก้วสารพัดนึก) อนุโมทนาครับ

1. พระสมเด็จวัดระฆัง ที่แตกละเอียด
    2. หวายที่ชักลากพระพุทธโสธร เข้ามาที่สนามหลวง (พิธีล่าสุด) พุทธาภิเศก 9 วัน 9 คืน
    3. น้ำพระพุทธมนต์ พระพุทธโสธร พุทธาภิเศก 9 วัน 9 คืน
    4. น้ำพระพุทธมนต์ พระธาตุเขี้ยวแก้ว เมือง แคนดี้ ประเทศศรีลังกา
    5. ของจากงานพิธี สวดภาณยักษ์ ที่ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ. อยุทธยา เป็นประธานในพิธี
    5.1 สายสิญจน์
    5.2 ทรายเสก
    5.3 ข้าวสารเสก
    5.4 ถั่วเขียวเสก

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

1. พระที่สมบูรณ์ หากนำไปบด สุ่มสี่สุ่มห้า อาจมีโทษได้ (ทำลายพระพุทธรูป)

2. พระที่สมบูรณ์ ถ้าจะสร้างพระใหม่ ควรใช้แช่ทำน้ำมนต์ อารธนาบารมีท่าน บอกจุดประสงค์ท่านขอให้ท่านสงเคราะห์ให้ หรืออาราธนาท่านคลุกในผงปูนบริสุทธิ์ (ในกรณีของผม ผมจะใช้คลุกในผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่) ขอบารมีท่านช่วยสงเคราะห์ ให้ผงนั้นมีพุทธานุภาพเฉกเช่น พระเครื่ององค์นั้น ๆ ด้วยอาศัยเจตนาดีเป็นที่ตั้ง...
    ดังนั้นสำหรับท่านที่ส่งพระเครื่องสมบูรณ์มา หากเสร็จโครงการแล้วจะขอรับคืน ผมยินดีส่งคืนให้ครับ หากจะให้ผมเก็บไว้ ในโครงการต่อไปผมก็จะเก็บไว้ให้ โดยผมจะถือว่าของชิ้นนั้นมิใช่ของ ของผมโดยแท้จริง คือ 1. ผมจะไม่ทำการมอบให้ผู้อื่นสืบต่อเว้นแต่ เจ้าของอนุญาต หรือได้มอบของนั้นแก่ผมโดยเจตตนา และ 2. แน่นอนทางผมจะไม่จำหน่ายหรือให้เช่าบูชาโดยเด็ดขาด

3. พระเครื่องที่ชำรุด หากไม่เกินวิสัยที่จะซ่อมได้จะทำการซ่อมและปฏิบัติตามข้อ 2 (ทั้งผู้ให้และผู้ปฏิบัติจะได้อานิสงส์การซ่อมพระ) หากเกินกว่าจะซ่อมได้จะขอขมาแล้วทำการบดเพื่อสร้างใหม่ ตอนแรกก็ยังกลัวอยู่ว่าจะยังเป็นการล่วงเกิน แต่ภายหลังในนิมิตบอกว่าอยู่ที่เจตนา และการปฏิบัติอย่างเคารพ (เนื่องเพราะเคยได้ยินว่า มีพระท่านหนึ่ง นำพระธาตุมาบดตำเป็นผงเพื่อจะสร้างพระเครื่องถวายพระเจ้าอยู่หัว ภายหลังเกิดอาการปวดบวมที่แขนทรมานมาก เหตุเพราะล่วงเกินในพระรัตนตรัย ) ถ้าทำอย่างบริสุทธิ์ใจและถูกต้องแล้ว ยังได้อานิสงส์แห่งการซ่อมแซมพระพุทธรูปด้วย.....

4. ganesha เป็นที่รู้จักกันดี

(b-smile) (b-smile) (b-smile) (b-smile) (b-smile) หาได้แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งให้นะครับ อย่าลืมตรวจสอบพลังก่อนนะครับ วิจารณ์ได้ครับ(เอาแบบเต็มๆเลย) ผมจะได้ทดสอบตัวผมเองด้วยว่าผมอุปทานหรือเปล่า ปล.ครูบาอาจารย์ผมท่านช่วยอนุเคราะห์ให้หลายองค์ครับ รอรับนะครับ
    ขอสิริแห่งจิต จงสถิตอยู่กับท่าน

5. พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    น้องหมวดๆคับ ...ว่านที่น้องให้มา3อย่าง เจริญเติบโตอยู่แค่อันเดียว คือว่านตัวที่ใบใหญ่ๆ ส่วนว่านที่เหมือนหญ่าที่มีกลิ่นหอมๆ อี-บ้าหบี(หมาที่บ้าน) มันเอามากินซะแล้ว ส่วนว่านที่ใบแหลมๆเอาลงเดินมันก็ค่อยๆเหื่ยวตายหมด แต่ว่านที่ใบใหญ่ๆใบใหม่งอกออกมาใหญ่โตมากเข็งแรงมากๆ เสียใจจังอุส่าเอาขึ้นเคื่องมาแท้ๆเชียว ตอนอยู่บนเคื่องถุงก็มาแตกอีก5555555 ...อยู่ที่โรงแรม3-4วันอุส่าสั่งbell-boy ให้ดูแลอย่างดี เค้าเอาไปตากแดดให้ทุกๆวันลดน้ำให้ด้วย....แล้วน้องหมวดได้"ร้านไหม่"รึยังคับ?....โชคดี

6. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นว่านมหาโชคครับ ใช้ทางโชคลาภ

ฮ่า...ไม่เป็นไรครับ หากว่าง ๆ แวะมาอุดรมาขอได้ใหม่ครับ ชื่อว่านเสน่ห์จันทน์หอม ชนิดนี้หายากมาก ต้องเสาะหามาจากฝั่งลาว เศษใบนิดเดียวก็หอมมากเลย ใช้ทางเสน่ห์ครับ (ขนาดหมายังชอบเลย 5555..)

ชื่อว่านสาลิกาลิ้นทอง ใช้ทางเจรจาจับใจครับ เลี้ยงในร่มรำไรจะงอกงามดี ไม่ชอบเเดดจัด

จะเปิดร้านราว ๆ 7 ตค. 49 ครับ ตรงข้ามคลังจังหวัด แถว ๆ รร. ราชินูฯ

ตอนนี้หาว่านมาได้เพิ่ม อีกราว ๆ 100 ชนิด กำลังดูว่า งอกรอดกี่ชนิด จะพยายามหามาให้ได้มากๆ จะได้เก็บเป็นมวลสารทำพระเรื่อย ๆ และกำลังรวบรวมข้อมูลทำหนังสือ สารานุกรมว่านอยู่ เขียนได้ราว ๆ 180 หน้าแล้ว กำหนดเสร็จจะไม่ให้เกินสิ้นปีหน้าครับ

ว่าง ๆมาเที่ยวอุดรก็บอกนะครับพี่โต.....

7. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ กิตติพันธุ์ เครือซ้ง

1.แก่นมะขาม คติแห่งความเป็นที่เกรงขามแก่หมู่ชน ปกติมะขามจะเกิดแก่นได้ยากพราะเป็นไม้เนื้อเหนียว เว้นแต่ต้นนั้นนิ่งเป็นเวลานาน คือไม่มีการโค้งตามแรงลม (บริเวณต้น) จะเกิดการสะสมของสารเรื่อย ๆ พวกผลึกสารต่าง ๆ(จำไม่ได้แล้วว่าเรียกอะไร) ดังนั้นมะขามที่เกิดแก่นขนาดใหญ่ได้ต้องต้นโตและอายุมาก ๆ แต่ก็ไม่เสมอไปทุกต้นครับ
    ยังมีอีกแก่นที่หายากคือ แก่นงิ้ว และแก่นมะกอกครับ (พืชทั้งสองนี้ไม่ลงแก่นครับ)

ขนาดไฟล์:
      763.7 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      791.1 KB
      เปิดดู:
      48
  8. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ ภูธร เรืองแก้ว

1.ผงจักรพรรดิ ของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ผสมผงอังคารธาตุ และเกศาพระสุปฏิปันโน ยอดเยี่ยมเลยครับ ผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ นำไปสร้างพระเป็นที่ประจักษ์กันมาก คือพระที่สร้างด้วยผงนี้จะขึ้นพระธรรมธาตุเกือบทุกองค์ พระเครื่องจะเปี่ยมไปด้วยพลัง ผู้ใช้จะคล่องในทุกเรื่อง แต่ควรใช้กับมนต์จักรพรรดิครับ จะดีมาก
    อังคารธาตุ และเกศาพระสุปฏิปันโน เป็นตัวแทนแห่งสังฆคุณครับ

2. พระผงแตกหัก

ขนาดไฟล์:
      783.5 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      798.4 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      799.3 KB
      เปิดดู:
      52
  9. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ เทพบัญชา ต่อตัน โมทนาครับ

1. ตับเหล็กเมืองลอง หรือคตเหล็กไหล อ่อนมวลสารเหล็ก(แม่เหล็กดูดไม่ค่อยติด) พลังเยี่ยม ใช้ทางกันเขี้ยวงาและภูตผี

2. ขมิ้นหิน หรือคดขมิ้น ว่ากันว่าเกิดแต่ในสมัยพระพุทธเจ้าแห่งภัทรกัปป์นี้ ทรงพระนามว่า กุกกะสันโธพระพุทธเจ้า เมื่อครั้งเสด็จมาทางเหนือของประเทศไทย และได้ใช้ขมิ้นเหล่านี้ประคบบรรเทาอาการเมื่อยล้าด้วย ใช้ทางการแช่น้ำมนต์รักษาโรค และกันคุณไสย

ขนาดไฟล์:
      822.7 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      806.2 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      789.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      794.3 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      793.5 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      49
  10. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ ผดุงศักดิ์ (Kung) โมทนาครับ

1. ชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดสุสานทุ่งหนองมนต์ จ.สุรินทร์ มวลสารเยี่ยมที่คนต้องการกันมาก ท่านเคี้ยวหมากไม่ทันจืดก็มีคนแบมือขอกันแล้ว .....

2. สีผึ้งของหลวงปู่หงษ์ ของดีชิ้นเยี่ยมอีกชิ้น

3. น้ำมันจูงจิต หลวงปู่ปลิว วัดคุ้งเขาเขียว จ.สระบุรี อาถรรพ์แรงมากครับ เสน่ห์ดึงดูดสุดยอด...จะใช้ผสมพระเท่านั้นครับ

4. พระแตกหัก 2 องค์ สร้างโดยนิตยสาร อุณมิลิต ผ่านพิธีมามากมายครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      972 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      791.8 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      787.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      791.4 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      782.9 KB
      เปิดดู:
      45
  11. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

รูปเครื่องอัดพิมพ์ที่ได้ซื้อมาครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      40
  12. BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    โอ้จอร์จ...

13. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ ศิริวรรณ บุญถนอม (obwan) โมทนาครับ

1. ว่านกระชายแดง
    2. ว่านเสน่ห์จันทร์ขาว
    3. ใบโพธิ์ 108 ใบ
    4. กาฝากขนุน
    5. เศษพระสมเด็จ,พระนางพญาแตกหัก
    6. ดอกไม้แห้งบูชาพระ<!-- / message --><!-- sig -->

14. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ จันทร์จิรา หมื่นตุ้ม โมทนาครับ

1. งาช้างกำจัด หรืองาช้างกำจาย (ไม่ทราบแน่ต้องเช็คที่มาครับ) งาช้ากำจัดคืองาช้างที่ช้างตกมันงัดชนต้นไม้แล้วหักคาต้น ใช้ทางอยู่คงใช้ทางสู้ศึก หากเป็นงาช้างกำจาย จะเจอตกอยู่ที่พื้น เกิดจากการต่อสู้กันของช้าง บ้างก็เรียกงากระเด็น จะหายากกว่า ใช้ทางสู้และอยู่คงเช่นเดียวกันครับ สภาพที่ได้มานี้เก่า โดยธรรมชาติมากครับ

15. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ ฉัตรวดี ศาสตรวาหา โมทนาครับ

1. น้ำมนต์จากบ้านสายลม
    2. ใบต้นศรีมหาโพธิ์

16. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ บุญรักษา เมืองน้อย โมทนาครับ

1. ดินจากใจกลางดงพญาเย็น ปากช่อง ขอมาจากพระอาจารย์เล็ก โหรจากในวัง ให้เครื่องบินชี้พิกัดลงมา แล้วให้ทหารลงไปขุดพื้นที่ประมาณ 5 เมตร หน้าดินเหมือนดินทั่วไป แต่พลิกขึ้นแค่ฝ่ามือเดียวเป็นดินผงร่วนเหมือนทรายละเอียด พื้นที่เล็กนิดเดียวขุดแล้วรู้สึกเหมือนไม่ยุบ ทหารที่ขุดมาบอกว่าจะนำไปสร้างพระหลวงปู่ทวด ....ดินจากใจกลางดงพญาเย็น ...สร้างพระมหาเย็น...เหมาะมากเลยครับ..

17. ganesha เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งให้เมื่อวันพุธ อาทิตย์หน้าคงได้รับนะครับอย่าลืมวิจารณ์ด้วยละ จะรออ่านครับ

18. johot เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับผมมีเศษพระจากกรุที่วัดอยุทธยาอะครับเก่ามากๆจะส่งไปให้ยังไงดี แล้วเหล็กไหลอะครับพี่จะส่งมายังไง

19. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขมาท่าน แล้วส่งทางไปรษณีมาที่

ส่งมาตามที่อยู่นี้นะครับ
    ร.ต.ภก. อรรถวัติ สมโภชน์ โรงพยาบาลกองบิน 23 ถ. ทหาร ต. หมากแข้ง อ. เมือง จ. อุดรธานี 41000 โทร. 06-6587513

ส่วนเหล็กไหลผมจะส่งไปให้ทางไปรษณีเช่นกัน โดยจะดูจากที่อยู่ที่ระบุมาในไปรษณีย์ ครับ

20. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารของคุณ อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์ (Specialized)

1.เศษผงแร่เขาพระงาม (เพชรเขาพระงาม หรือเขี้ยวหนุมาน) ใช้ทางข่ามคง
    2.เศษผงขี้เหล็กไหล
    3.ใบโพธิ์จากต้นโพธิ์อธิษฐาน ของหลวงพ่อเงิน วัดวังตะโก จังหวัดพิจิตร
    4.ว่านเฒ่าหนังแห้ง ใช้ทางคงกระพัน
    5.เมล็ดต้นบานเย็น (กินล้วจะข่ามคง)
    7. เศษผ้ามัดเจดีย์โบราณ
    8. หลวงพ่อทวดและพระแตกหัก
    9. จีวรพระเถระโบราณที่ทรงคุณทางวิปัสนา (อาจารย์ข้าพเจ้าคยพกติดตัว โดนืนจ่อหน้าผาก กระสุนด้านทุกนัดครับ)
    10. ผ้ายันต์กระท่อมเศรษฐี และยันต์วันเกิดวันพฤหัสบดี
    11. ชานหมากพระเกจิยุคเก่า
    12. สีผึ้ง (เทียน) โบราณ
    13. มวยผมพระพุทธรูปโบราณ
    14. เศษพระเนื้อ เมฆพัตร
    15. กระดาษยันต์ หลวงพ่อโอภาสี อาศรมบางมด นนทบุรี
    16. พระกรุโบราณที่แตกหัก