" ค น ข้ า ง เ คี ย ง " [jasminine] feat. [mead]

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 19 ตุลาคม 2006.

1. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

รวมดาวพลังจิต ภูมิใจเสนอ บทเพลงคู่ อีกหนึ่งเพลง.....

"คนข้างเขียง" เอ๊ย.. ไม่ช่าย...

"คนข้างเคียง" เชิญรับฟังจ๊ะ

ต้นฉบับเป็นของ "นพเก้า" ขับร้องโดย ชมพู ฟรุ๊ตตี้ & บุ๋ม ไพเราะมากๆ ค่ะ

((((((((( มี 2 เวอร์ชั่นน๊า.. ))))))))))

ไฟล์ที่แนบมา:

• KKK-Chorus.wma
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      1,534
    • KKK..wma
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      274
  2. ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    เย้...........
    มีเพลงใหม่มาให้เล่น..ดีจัง
    ป้ากะลังเหงาปาก
    เพราะจ้า....เพราะ....เพราะเจงเจงเพลงคู่

ฟังแล้วอยากมีคู่...อยากร้องเพลงคู่ม่างอะ
    "หนูมะลิ" กะ "คุณมีด" หาลุงให้ป้าคนจิ

กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

(b-oneeye)(b-oneeye)(b-oneeye)

3. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าง้วนมาคนแรกเลย ดีใจ ๆ ๆ ^^

อ่านเจอของป้าทีไร มะลิใกล้จะ "กร๊าากกกก" เป็นกะเค้ามั่งแล้วค่ะป้า..55

ลุง เหรอ.. ไม่ต้องหาหรอกค่ะป้า เป็นโสดดีจาตาย.. อิอิ

เหงา งั้นก็มาร้องเพลงกันนะคะ กระชากวัย ย้อนไปสักยี่สิบปี (ถึงมั้ย?)
    เรามาสวมวิญญาณ "สาว สาว สาว" กันดีกว่า ดีมั้ยจ๊ะ? ;)

4. sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาผมเคลิ้มเลย
    เพราะๆๆๆๆๆ
    แจ๋วๆๆๆๆๆๆ
    เจ๋งๆๆๆๆๆๆ
    เยี่ยมๆๆๆๆๆๆ
    ฟันธง...:cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

ร้องกันเสียงหวาน

อ่อ Save ก่อน ของดี เอาสองอันเลย

5. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

^
    ^
    (ขอหัวเราะก่อนซักนิด ฮิๆๆ)

ขอบคุณจ้า..คุณเบ็ด sherbet4.. ก็พอได้เท่านั้นค่ะ ..
    (ร้องตั้งหลายรอบค่ะ ร้องยากเหมือนกัน..)

เบื้องหลังไม่ต่างกะคราวที่แล้ว.. อิอิ

6. paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หวานมากเลยค่ะพี่ปอ

....แอบคิดเหมือนป้าง้วนเลยล่ะแป้ง...

7. ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

"หาลุง"..อะหรอจ๊ะหนูแป้ง
    ถ้า "หนูมะลิ" หาได้ ๑ ลุง
    สงสัย "หนูแป้ง" ต้อง (ปีน) ข้ามศพป้าไปก่อน
    (แบบว่าศพใหญ่...ต้องปีน)

กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

(b-oneeye)(b-oneeye)(b-oneeye)

8. paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ป่าวจ้าป่าว
    ลุงยกให้ป้าเลยดีกว่า
    ถ้าต้องปีนแป้งบายเลยล่ะค่ะ
    น้ำหนักเยอะ ปีนไม่ไหวเหมือนกัน

.....แต่ว่า แป้งหาพี่ดีกว่ามั้งงง ลุงฟังดูมีอายุยังไงไม่รู้ค่ะ...
    (แอบเห็นแว๊บๆ ว่าห้ามพูดคำว่า แก่ ดำ อ้วน...)

ปล. ป้านอนดึกจังค่ะ พักผ่อนไม่เพียงพอ สุขภาพจะแย่นะคะ
    หลานๆ เป็นห่วงจ้า

9. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

10. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงเพราะทั้งคู่เลยคะ ชอบๆๆคะ

(verygood) ​

11. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>kob, mead </TD></TR></TBODY></TABLE>

มาฟังอีกรอบคะ เพราะจริงๆ คะ เดี่ยวตอนเย็นจะมาฟังอีกเวอร์ชั่นหนึ่งคะ

เอาอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆคะ

12. mead เป็นที่รู้จักกันดี

ฮิฮิ..อนุรักษ์เพลงเก่าๆกันอีกแล้ว..เพลงคนข้างเขียง.. เอิ๊ย..เคียง
    สมัยนั้นถ้าคุณ Jasninine อยู่ป.5 ผมก็อยู่แถวๆมัธยมอ่ะ..เบื้องหลังก็หลายเทคครับ..ยากเหมือนกันอ่ะเพลงนี้..แต่เพื่อความสุขสบายหูคนฟัง ก็ต้องสู้ครับ..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.107732/[/MUSIC]

13. mead เป็นที่รู้จักกันดี

>คุณแป้ง< แอบคิดอาไรอยู่อ่ะเนี่ย...? :cool:

14. pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยอดเยี่ยมมากครับ

เสียงดีทั้งคู่เลย เพราะดีครับ
    (verygood) (verygood)

15. na_boon_2 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    เพราะจังครับ เพลงคนข้างเขียง เอ้ยคนข้างเคียง .......เมื่อไหร่น้าจะมีคนข้งเคียงกะเขามั่งเนี่ยะ

16. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าง้วนจ๋า...

เพลงนี้บอกว่าให้ มอง "คน-ข้าง-เคียง" นะคะ
    ฉนั้น "ลุง" แถวๆ นี้ล่ะจ๊ะ .. ไม่ไกล.. เรียกให้มาร้องคู่เร็วๆ อิอิ

ส่วน "คู่ใจ" นี่ ต้องรอ พ ร ม ลิขิต จ๊ะ 55
    (ไม่ใช่ "พรหม" นะ.. อิอิ.. ยืมมุขน้องปุยหน่อย..)

.

ล้อเล่นๆ .. พรหมลิขิต นั่นล่ะจ๊ะ...
    แถวๆ นี้ก็รอกันหลายคนนี่คะ ป้ามีเพื่อนรอแล้วล่ะ ..อิอิ..

17. mead เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังอีกที...งงตัวเอง...ร้องไปได้ไงไมรู้เนี่ย..(หวานซะมดขึ้นเลย อิอิ)

ตอนนี้ชักอยากฟังคุณปอ คุณง้วน กันใครอีกสักคน มาร้อง สาวสาวสาว แล้วสิครับ ..

18. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>jasminine, mead </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฮั่นแน่.. มาฟังเพลงของตัวเองอีกครั้งพร้อมกัน โดยมิได้นัดหมาย
    ต่างคนต่างเกิดความไม่เชื่อมั่นในหูของตัวเอง 55

พี่ mead ทำได้ดีแล้วค่ะ ต้องร้องให้อ่อนหวานแบบนี้ล่ะ..
    มะลิสิ...ไปๆ มาๆ แล้ว ร้องยากค่ะเพลงนี้ จริงๆ นา.. ร้องใหม่ ๆ ๆ อิอิ..

19. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

สาว สาว สาว น่าสนใจมั้ยจ๊ะป้าง้วนฯ
    "รักมิใช่ดวงดาว เมื่อพราวแสง..."
    หรือจะเป็น "ก๊อก ๆ ๆ เปิดประตู..." ดี ?

น่าสนุก.. มาเถอะ ๆ มาร้องกันค่ะ ^^

20. ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่เป็นห่วงจ้า
    กลางคืนป้าไม่ชอบนอนอะจะ
    ทำงานไป เล่นไป
    แล้วแอบตื่นไปทำงานตอนสาย ๆ เที่ยง ๆ เอา
    ไม่ต้องห่วงจ้า...นอนเต็มอิ่ม...
    ขอบคุณ "หนูแป้ง" กะหลาน ๆ ทุกคนอีกทีจ้า