ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

1. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    1.ก็พอเป็นไปได้ครับ ต้องมีอุปสรรคกันหน่อยถ้าไม่ท้อก็โอนะเนี่ย
    2.เป็นได้แน่ และจะไปต่างประเทศด้วย แต่สำคัญคือเสียเงินเก่ง มีเหตุให้เสียเงิน เก็บเงินไม่อยู่ แต่ก็อดทนดี อีกหน่อยเป้นเจ้าของกิจการ ระวังเพื่อน ญาติพี่น้อง อาจเป็นเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดได้ คู่ครองดีและเป้นผู้มีอำนาจวาสนาคนนึงครับ

2. ka_jiap Active Member

15 กันยายน 2005
    เค้าไม่ติดต่อมาแล้วค่ะ สรุปว่าเค้าจะเลิกกับแล้วใช่ไม๊คะ
    ตอนนี้เครียดมากๆค่ะ คุณกันนะช่วยหน่อยนะคะ
    เราไม่ใช่เนื้อคู่กันแล้วใช่ไม๊คะ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ka_jiap
    ขอบคุณคุณกันนะมากค่ะ

ตอนนี้เรื่องงานก็ดูๆอยู่ค่ะ แต่เพราะเรื่องความรัก ก็มีผลในการตัดสินใจเรื่องงานอยู่เหมือนกัน
    เลยอยากทราบว่า กับคนนี้ สุดท้ายแล้วจะได้อยู่ด้วยกันหรือเปล่าคะ
    หรือว่า สุดท้ายแล้วก็ต้องเลิกรากันไปอยู่ดี บางที การตัดใจตั้งแต่ตอนนี้
    จะดีกว่ายืดยื้อเวลาต่อไปหรือเปล่าคะ

อ้างอิง
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ka_jiap
    สวัสดีค่ะ
    มีเรื่องรบกวนให้ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ตั้งปีใหม่มานี่มีแต่เรื่องค่ะ
    เราเกิด พฤหัสฯ ที่ 27 มกราคม 2520 ปีมะเส็ง เวลา 07.30น.
    แฟนที่คบกันปัจจุบันเป็นยังไงบ้างคะ ตอนนี้รักกันแต่มีเรื่องที่ต้องพลัดพรากค่ะ
    แฟนเกิดอังคารที่ 10 ส.ค. 2514 ปีกุน เวลา 22.00 น.

ตอนนี้เราอยากเปลี่ยนงานค่ะ มีโอกาศได้เปลี่ยนในหน้าที่ ตำแหน่ง และรายได้ที่ดีขึ้นภายในปีนี้หรือป่าวคะ

ตอนนี้เครียดมากๆค่ะ ช่วยหาทางออกให้เราด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ปีนี้จะเครียดแน่เพราะดาวกาลีกระทบหลายจุดมากนะ นับแต่การงานต้องเปลี่ยนแปลงโยกกย้ายแน่นอน ให้ติดต่อผู้ใหญ่ชาย แต่ดูเหมือนว่า อาจต้องย้ายที่อยู่ด้วย หรือย้ายไปต่างจังหวัด กาลีกระทบไปถึงเรื่องความรัก
    พื้นเดิมความรักก็ไม่ค่อยดีนักต้องจากกันหรือไปๆมาๆ แต่ยังไม่เลิกกันนะ
    ให้ระวังต้องเสียเงินบางส่วน หรือการเงินไม่ค่อยดีนัก แต่มีลาภผลดีอยู่ เปลี่ยนงานได้ ตำแหน่งใหม่ดีงานใหม่ดีรายได้ดี อาจเกี่ยวข้องกับอสังหาริมทรัพย์ ถ้าเดือดร้อนเรื่องเงินก็มีคนช่วยไม่ต้องห่วง บางทีเกี่ยวข้องกับต่างชาติ แถบเอเซีย จีนญี่ปุ่นเกาหลี
    <!-- / message --><!-- sig -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>ถ้ายังไม่จริงจังนัก อยากเลิกก็ไม่มีปัญหา คิดว่าคงไม่เลิก แต่ปีหน้าความรักจะสดใสกว่านี้ครับ เรื่องคู่ของคุณจะเป้นความรักที่ไม่สมบูรณ์แบบ อาจเป้นพวกที่ต้องบินไปบินมา หรือเดินทางไปกับเรือ ไปๆมาๆ หรือ ไม่จดทะเบียน
    <!-- / message -->

3. curador Active Member

เกิดวันเสาร์ ที่ 28 ตุลาคม 2521 ครับ เกิดกลางวันครับ ประมาณ 11 โมงกว่าๆ ครับ เกิดที่ จ.ตรัง ครับ

1.อยากจะทราบเกี่ยวกับสุขภาพ ปัจจุบันเป็นโรคปวดหัวเข่า เป็นมา หลายปีแล้วครับ เคยเป็นแล้วหายไปซักระยะ หนึ่ง แล้วตอนนี้กลับมาเป็นไหม ไม่ทราบว่า จะมีโอกาสหายไหมครับ เมื่อไหรครับ
    2.เรื่องความรัก เป็นยังไงบ้างครับ กับผมจะอยู่ด้วยกันดีไหมครับ(ผมเกิด จันทร์ 30 พ.ค. 2520 เวลา 23.05 น.ที่ตรัง) และจะมีเกณฑ์แต่งงานเมื่อไหรครับ

4. mayz18 สมาชิกใหม่

18/10/2528 เวลาบ่าย13.49 น. จ.หนองคาย
    อยากทราบเกี่ยวกับ
    1.เรื่องงานค่ะเมื่อไหร่จะได้งานและจะประสบความสำเร็จจากหน้าที่การงานดานไหน
    2.เรื่องความรักค่ะ

5. ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูให้หน่อยเรื่องของรัก
    ว่าเขาจะกลับมาหาผมหรือไหม
    ผม ชาย 23พฤษภาคม 2532 ตี4.45 สระบุรี นักศึกษา
    วันเกิด ของรัก 17 เมษายน 2532 เวลาไม่ทราบ สงขลา
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะว่าไปแล้วลัคนาเขากับคุณมันก็ไม่ค่อยดีนักเพราะจะกลายเป้นอยู่ห่างกันหรือไปๆมาๆ ถ้าคุณตัดใจได้ก็ดี สถานการณ์ความรักของคุณไม่ดีเลยเพราะดาวเสาร์เป็นกาลีแล้วยังจรอยู่เรือนปัตนิ แถมพื้นดวงเดิมเสาร์ยังอยู่เรือนอริอีก ผมไม่มั่นใจว่าคุณอดทนได้ แต่ถ้าคุณลดความรักที่มีต่อเขาได้จะดีกว่าคือ มาก็ได้ไม่มาก็ดีก็จะไม่ทุกข์ใจ อย่างที่บอกถ้าเป็นรักแรกๆของคุณโอกาสเลิกมีสูง แต่ถ้าแต่งงานกันแล้วผมว่าไม่เลิก ตอนนี้ธรรมะที่เคยอ่านเคยปฎิบัติมาต้องเอามาใช้ตอนนี้แล้วครับ สรรพสิ่งทั้งหลายยอ่มเป็นทุกข์ ไม่อาจคงอยู่ได้ และสลายตัวไปในที่สุดแม้กระทั่งความทุกข์ในใจของเรานี่เอง ต่อไปมันก็จะไม่ทุกข์ และไปทุกข์อย่างอื่นแทนนะ เหมือนลูกคลื่นในทะเลที่ก่อตัวขึ้นและกระทบฝั่งหายไปลูกแล้วลูกเล่า

7. book_pam สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2007
    14 กันยายน 2526
    ไม่รู้เวลา
    ถามเรื่อง ความรัก กับ งาน

8. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.คงจะเป็นๆหายๆอยู่อย่างนี้แหละครับ ผมเองก็เป็นเหมือนกัน แต่ที่หัวไหล่ ต้องสังเกตุเอาเองว่าทำผิดท่าไหนแล้วจึงเป็น แล้วระวังตรงนั้นครับ เป้นโรคประจำตัวหรือโรคกรรม
    2.ผมงงครับ ตกลงคุณเกิด 28 ตุลา บรรทัดบน แต่ข้อ 2 คุณบอกว่าเกิด 30 พ.ค.2520 คุณเกิดอันไหนยังไง ขอเคลียร์ตรงนี้ก่อนครับ งง

9. curador Active Member

ขอโทษด้วยนะครับ ที่ตั้งคำถามไม่เคลัยร์

ดวงแฟนผมเกิด 28 ต.ค.2521 เวลา 11โมงกว่า
    ส่วนดวงผม 30 พค. 2520 เลวา 23.05 ดวงอยู่ด้วยกันดีไหมครับ ถูกโฉลกกันไหม แล้วจะมีเกณฑ์แต่งเมื่อไหรครับ

ขอบคุณมากนะครับ

10. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.งานเกี่ยวกับการซื้อขาย หรืองานเกี่ยวข้องกับอสังหาฯพวกซื้อขายบ้านที่ดิน หรือทำงานกับหมู่บ้านจัดสรร หรืองานเกี่ยวกับช่าง วิศวเกี่วกับโลหะต่างๆจะดีมากครับ หลังวันเกิดนี้จะดีมีโอกาส โดยเฉพาะ ธ.ค.51สิ้นเดือนมีโอกาสสูงมากครับ
    2.คู่ครองมีผู้ใหญ่จัดให้ คู่เป้นคนดีมีการศึกษาสุง มีเงิน แต่อาจต้องเดินทางบ่อยๆหรือบางทีเข้ากันไม่ค่อยได้

11. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.โอกาสกลับมามีสุง
    แต่ถ้าไม่กลับมา คุณจะมีความรักใหม่สดใส

12. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ได้ครับแต่มีทะเลาะกันบ้างเลยมีห่างๆกันบ้างครับ เกณฑ์แต่งงานดูตามความเหมาะสมครับ ไม่สามารถระบุให้ได้ ถ้ากำหนดแล้วมาถามว่าดีไหม จึงจะตอบได้ครับ

13. teewat สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2007
    tee

ผมเกิดวัน อาทิตย์ ที่ 14 กรกฏาคม 2517 เวลาประมาณ 9.30.ปีขาล ที่ อ.เมือง .ลำปาง การงานที่ทำอยู่กดดันจะมีโอกาศได้งานใหม่ไหมครับ และช่วงนี้ผมพอจะมีโชคลาภบ้างหรือเปล่าครับเพราะมีหนี้เยอะมากขอบคุณครับ

14. พลอยสุข สมาชิก

เกิด 15 สิงหาคม 2525 เวลา 11.48 น.
    1.อยากรบกวนถามเกี่ยวกับงานค่ะ ตอนนี้ทำอาชีพเซลส์ค่ะ งานนี้เหมาะกับดิฉันมั้ยคะ หรือควรทำงานอะไรดี
    2.การเงินเป็นอย่างไรบ้างคะ

15. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องงานมีกดดันเจ้านายกดไว้ไม่ให้เจริญก้าวหน้า เรื่องหนี้สินยังไม่มีปัญหา โชคลาภพอเล่นได้บ้างแต่น้อย มักได้ลาภผลไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย แต่หนี้ยังไม่หมดง่าย พื้นดวงคุณเสียเรื่องนี้ ยังไงเครดิตคุณดีไม่น่าห่วง มีปัญหาก็สามารถเจรจาได้ เขาจะเชื่อคุณ โอกาสได้งานใหม่ลองติดต่อ หรือขอโยกย้ายดูก่อน ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ คือมีโอกาสได้ตำแหน่งหรือมีความก้าวหน้าแน่นอน ประมาณเดือนธันวาที่ผ่านมาหรือไม่ก็เดือนเกิดก่อนวันเกิดปีนี้ อาจเป็นงานใหม่ก็ได้

16. ปิยนาถ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันจันทร์ที่ 18 สิงหาคม 2523
    1.ทำงานด้านไหนถึงจะรุ่งจ๊ะ
    2.ชีวิตคู่เป็นอย่างไรบ้าง
    ขอความกรุณาดูดวงให้ด้วยนะจ๊ะ ขอบคุณค่ะ

17. teewat สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2007
    tee

ขอบคุณครับ

18. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.เซลล์ก็พอไปได้ แต่ปีนี้หนักใจผู้ใหญ่ผู้หญิง เรื่องการเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งไม่ได้ในช่วงนี้จนกว่าจะถึงวันเกิดปีนี้ เมษานี้อาจรถเสียต้องซ่อมหรือมีโยกย้ายที่อยู่หรืออาจเกิดขึ้นแล้วเมื่อประมาณ พ.ย.ปีที่แล้ว ถ้าให้ดีงานเกี่ยวกับเหล็ก โลหะจะดี ถ้าขายก็ขายรถจะดี
    2.พื้นดวงการเงินดีเพราะจะมีเงินไม่ขาดมือเลย ปีนี้ลาภผลพอไปได้ ปีนี้ถ้ามีดรคภัยไข้เจ็บจะหาย สุขภาพดี การงานสังคมนอกบ้านดี ปีนี้น่าจะได้เงินหรือเงินก้อน

19. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.ทำงานด้านการอสังหาฯ หรือเกี่ยวข้องกับอสังหาฯ ที่ดิน ต้นไม้ จัดสวน ผู้รับเหมา นายหน้าขายบ้านที่ดิน ฯลฯ ควรบอกมาว่าคิดจะทำอะไรไว้บ้าง หรือจบอะไรมาครับ จะได้แนะนำได้ถูก
    2.ชีวิตคู่ไม่ดีครับ คู่เป็นคนอารมณ์ร้อนมักจะทะเลาะกัน หรืออยู่ได้ไม่ทนก็เลิกกัน การมีคู่จะทำให้เสียหายทั้งการเงินและความเจริญก้าวหน้าพอสมควร ทุกข์มากกว่าสุขครับ

20. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.อาจมีการเปลี่ยนแปลงโยกย้ายเกิดขึ้นหรือต้องเดินทาง
    2.งานมีปัญหาอันเนื่องมาจากความไม่รอบคอบ ความใจร้อนไม่ยั้งคิดผู้ใหญ่ผู้หญิงทำให้เสียให้ทุกข์แบบน่าเบื่อหน่ายซ้ำซาก ระว้งจะเจ็บป่วย อาจมีการโยกย้ายไปเริ่มต้นใหม่หรือริเริ่มหาที่อยู่ใหม่งานใหม่เป้นงานขายหรือซื้อมาขายไป
    หรือมีการซื้อรถผ่อนรถใหม่
    กลางปีจะพบรักหรือมีโอกาสแต่งงานถ้ามีคู่แล้ว ตั้งใจจะไปต่างประเทศและอาจได้ไปช่วงกลางปีนี้