เสียงธรรม ตายแล้ว...ไปไหน? พ.อ. เสนาะ จินตรัตน์ ประสบการณ์จริงตายแล้วฟื้น ไปเที่ยวสวรรค์นรก

ในห้อง 'วัฏสงสารและกฎแห่งกรรม' ตั้งกระทู้โดย {ผู้ชนะสิบๆทิศ}, 8 กันยายน 2007.

1. {ผู้ชนะสิบๆทิศ}

{ผู้ชนะสิบๆทิศ} เป็นที่รู้จักกันดี

ตายแล้ว...ไปไหน? (ชุดClassic)
    ประสบการณ์จริงตายแล้วฟื้น ไปเที่ยวสวรรค์นรก​
    [​IMG][​IMG]

ตายแล้ว...ไปไหน? บรรยายโดย พ.อ.(พิเศษ) เสนาะ จินตรัตน์ ซึ่งชุดนี้ท่านได้บรรยายเพื่อการเผยแพร่โดยเฉพาะและเป็นฉบับดั้งเดิมที่หลายๆคนเคยฟังกันครับ
    <O:p
    <O:p
    ขออนุโมทนากับทุกท่านๆที่ได้รับฟัง และได้เผยแพร่กันต่อๆไปครับ

ขอให้ทุกๆท่านได้เจริญใน ทาน ศีล ภาวนา ยิ่งๆไปขึ้นไปด้วยครับ ขออนุโมทนา สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 1A after_dead.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      19,895
    • 1B after_dead.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      13,974
    • 2A after_dead.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      12,911
    • 2B after_dead.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      11,705
    • 3A after_dead.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      11,088
    • 3B after_dead.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      10,541
      ขนาดไฟล์:
      5.1 KB
      เปิดดู:
      12,493
      ขนาดไฟล์:
      9.1 KB
      เปิดดู:
      12,979
      ขนาดไฟล์:
      24.9 KB
      เปิดดู:
      709
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2007
  2. Tagachiz

Tagachiz Active Member

ขอบพระคุณครับ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เป็นประโยชน์อย่างมากมายครับ คิดถึงพันเอกเสนาะจริง ๆ ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2015
  4. เทอดธรรม

เทอดธรรม สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนา สาธุ ครับ

5. l_nuni_l

l_nuni_l เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ... สาธุค่ะ

6. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

เคยฟังเทปตอนเป็นเด็กคับ..ทำให้กลัวนรกมากเลย

7. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51
    ผมมีเทปสามม้วนครับ ได้มาเจอในนี้เป็นคลิปเสียง ยิ่งดีไปกันใหญ่เลยครับ ฮิ ๆ จะได้ไม่ต้องเปิดเทป อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2015
  8. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ผมเคยได้ยินตอนเด็กๆ ตอนนี้มาฟังใหม่

9. pat_ann17

pat_ann17 Active Member

13 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

10. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    ขอเชิญบริจาค โครงการสร้างทรัพยากรมนุษย์ผู้ด้อยโอกาส กับ หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=151788
    ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=140433
    ร่วมสร้าง พระธาตุอินทร์แขวนจำลอง พระธาตุประจำปีจอ ตามคติทางล้านนา
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=160823
    ขอความเมตตา สร้างชีวิตใหม่ ช่วยน้องผ่าตัดใบหน้า ให้สดใสเหมือนเดิม
    --> http://palungjit.org/showthread.php?p=1440317
    มาลองทำสังฆทานอย่างง่ายๆ ด้วยตนเองกันครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=144881

11. ยามา

ยามา เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2005
    โหยังมีเทปอยู่เหรอนี่ยเมื่อตอนนั้นฟังแค่ 8 ขวบเองมั้ง ยายแถวบ้านเค้ามาให้ฟัง กลัวมากเลย

12. วิญญาณนิพพาน

51
    ครับพี่ยามา ทุกวันนี้เทปยังอยู่กับผมเลยครับ มี 3 ม้วน สภาพยังดี ๆ เนียน ๆ อยู่เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2015
  13. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สุดยอด ! เทปที่ผมหามานาน ผมอ่านแต่ในหนังสือ ไม่เชื่อว่าจะมีไพล์อยู่พ่อบอกว่าฟังมานานมแล้ว โหยังมีอยู่เหรอเนี่ย พ.อ. เสนาะ จินตรัตน์ เป็นคนแรกๆๆเลยที่พุดถึงเรื่องนึ้ ปรมาจารย์จริง คนนึ้ๆๆ สาธุ

14. สุดชล

สุดชล Active Member

ผมเคยฟังเมื่อนานมาแล้ว เป็นบุญเหลือเกินที่ได้ฟังอีก ฟังแล้วรู้เลยว่าเราเกิดมาเพื่ออะไร ฟังแล้วไม่กลัวความตาย

15. deawmilan

deawmilan เป็นที่รู้จักกันดี

อานุโมทนา สาธุ

16. Faithfully

Faithfully เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญให้กับท่านพ.อ.เสนาะฯ ด้วยนะคะ เมื่อใจถึงพุทธภูมิด้วยบุญกุศลแล้ว นิพพานก็ไม่ไกลอีกต่อไป ขอบคุณค่ะ

17. โอซารัน

โอซารัน Active Member

ขอบคุณครับ

กำลังศึกษาเลย

ชอบ มีเสียงด้วย

18. pkpnk

pkpnk เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2008

19. วิญญาณนิพพาน

51
    ไหนๆก็เข้ามากันเเล้ว ใครอยากรู้จริงว่า เรามาจากไหน ต้องไปไหนต่อ ก็อ่านที่นี่ได้เลยจ้า อนุโมทนาครับทุกท่าน

http://www.buddhism-online.org/Section06A_01.htm

<table border="0" cellpadding="2" cellspacing="2" width="98%"> <tbody> <tr align="middle"> <td colspan="2">[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]หัวข้อที่จะต้องศึกษาทำความเข้าใจกันในชุดที่ ๖ นี้ คือ [/FONT]</td></tr> <tr> <td align="right" width="41%">[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]- [/FONT]</td> <td width="59%">[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]ชีวิตคืออะไร ?[/FONT]</td></tr> <tr> <td align="right">[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]- [/FONT]</td> <td>[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]ชีวิตมาจากไหน ? [/FONT]</td></tr> <tr> <td align="right">[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]- [/FONT]</td> <td>[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]ชีวิตจะไปไหน ? [/FONT]</td></tr> <tr> <td align="right">[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]- [/FONT]</td> <td>[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]ชีวิตอยู่เพื่ออะไร ?[/FONT]</td></tr> <tr> <td colspan="2">[FONT=BrowalliaUPC, CordiaUPC, AngsanaUPC]ตลอดจนเรื่องของภพภูมิต่าง ๆ ซึ่งเป็นที่โคจรไปของชีวิตภายหลังการตาย[/FONT]</td></tr></tbody></table>
    ปล ใช้ internet explorer เปิดเข้าไปนะครับ ถ้าใช้ firefox หรืออย่างอื่นอาจเปิดไม่ได้

20. datchanee

datchanee เป็นที่รู้จักกันดี

anumotana ka