ประวัติ......แซม เดอะซิกส์เซนส์ (หมอดู..ตาทิพย์)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย พธบ, 30 เมษายน 2010.

1. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

Sam The sixth-sense แซม เดอะซิกส์ เซนส์ นักพยากรณ์ทางกระแสจิต (ฉายา หมอดูมือกรรไกร)

แซม เดอะซิกส์เซนส์ เริ่มต้นจากการเป็นนักออกแบบทรงผมที่ ร้าน cut & curl สาขาเซ็นทรัล

ลาดพร้าว ต่อมาได้เกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในชีวิต เพราะ การได้มาของพลังจิต ทำให้ต้องออกมา

เปิดร้านเองที่ ร้านอังเคิ้ลแซม อาคาร 1 คอนโดถนอมมิตร ซอย วัชรพล รามอินทรา บางเขน

ซึ่งเป็นร้านทำผมและดูหมอไปในตัว

หลังจากเปิดร้านได้ไม่นานนัก ทาง น.ส.พ.เดลินิวส์ ได้มาติดต่อขอเอาไปลงใน คอรัม วิถีชีวิต

ฉบับวันที่ 2 มีนาคม 2551 ต่อมาอีกเพียงไม่กี่วัน รายการ จมูกมด ก็ได้มาพูดคุยและถ่ายทำถึงที่....

ร้านอังเคิ้ลแซม ทำให้วิถีทางของการเป็น นักพยากรณ์ทางกระแสจิต ของ แซม เดอะซิกส์เซนส์ เริ่ม

ชัดเจนขึ้น

ผลงานที่ผ่านมา

ด้านวิทยากร

วิทยากร ทำสีผมตามราศีเกิด บริษัท ยูนิลิเวอร์ ( อาวียอง )

ด้านงานเขียน

เจ้าของผลงาน หนังสือ กระแสจิตพารวย เล่ม 1 – 2 – 3
    ดวง น.ส.พ. คนรักดี
    ดวง นิตยาสาร ยูแมกกาซีน

ด้านสื่อโทรทัศน์

พิธีกรดำเนินรายการ ผ่านเลนส์สู่จอ ช่อง 9 อ.ส.ม.ท. ทุกวันพฤหัส เวลา 01.00 น.
    พิธีกรดำเนินรายการ เซียนทีวี ทางสถานีโทรทัศน์เคเบิ้ลทีวี ช่อง CH8 ทุกวันพฤหัส เวลา 17.00 น.

ผลงานปัจจุบัน

ด้านงานเขียน

ดวง น.ส.พ. สยามธุรกิจ
    ดวง หนังสือเซียน
    ดวง นิตยาสาร ผู้ส่งออก

งานด้านพิธีกร

พิธีกรดำเนินรายการ เกย์โซไซท์ตี้ ช่วง คนตาทิพย์ ทุกวันเสาร์ เวลา 23.30 น.

พิธีกรดำเนินรายการ ซิกส์เซนแมกกาซีน ช่องนีโอไลท์ ทุกวันอาทิตย์ เวลา 20.00 น.

พิธีกรดำเนินรายการ แซมโชว์ ช่องนีโอไลท์ ทุกวันอาทิตย์ เวลา 20.00 น.

พิธีกรดำเนินรายการ เมจิกเมานส์ ทางเคเบิ้ลทีวี สถานีโอ้โห้แชลแนล ทุกวัน อังคาร-ศุกร์ เวลา 12.00-12.30 น.

งานที่ได้รับเชิญ

- แขกรับเชิญ รายการ จมูดมด
    - แขกรับเชิญ รายการ คลับ 7
    - แขกรับเชิญ รายการ G อาฮ่า
    - แขกรับเชิญ รายการ กระชากหน้ากากบันเทิง และอื่นๆอีกมากมาย
    - แขกรับเชิญ รายการ สี่แยกแปลกดี ( 18 ม.ค. 2553)
    - แขกรับเชิญ รายการ เกมวัดดวง ( 16 มี.ค. 2553 )

ท่านสามารถติดตามผลงานได้จาก
    SAM THE SIXTH-SENSE และรับชมได้ทาง YouTube - Broadcast Yourself. โดยพิมพ์คำว่า sam the sixth-sense

หากท่านต้องการรับการพยากรณ์ สามารถติดต่อได้ที่ โทร. 081-357-9102 ( ดูทางโทรศัพท์ )

หรือหากท่านต้องการ รับการพยากรณ์ ด้วยตนเองกับหมอแซม ได้ที่..........

ร้านอังเคิ้ลแซม อาคาร 1 คอนโดถนอมมิตร ซอย วัชรพล บางเขน กรุงเทพ

บริการออกแบบทรงผม – ผม ตามราศีเกิด ให้เข้ากับดวง
    บริการ พยากรณ์ทางกระแสจิต โดยไม่ต้องใช้ วัน – เดือน – ปี
    บริการ ดูและแก้ไข ฮวงจุ้ย ที่บ้านและที่ทำงาน
    บริการ เสื้อเสริมดวง ที่เป็นดวงของท่านเอง เพื่อความเป็นสิริมงคล
    และแก้ไขปัญหา-อุปสรรค์ ต่างๆให้กลายเป็นเรื่องง่าย

[BIGVDO]<object height="385" width="480">

<embed src="http://www.youtube.com/v/TQPjuNMZGOc&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>[/BIGVDO]

www.noungtong.com
    โทร. 081-357-9102

อยากดูดวงกับหมอดูที่แม่นๆจริงๆ อย่างไรถึงว่าแม่นล่ะ

ไม่รู้สินะ แต่..........สำหรับผม ไม่ต้องใช้ข้อมูล วัน-เดือน-ปี ก้อพยากรณ์ได้

เพราะเราไม่ใช่ หมอดู แต่เราเป็นนักพยากรณ์ โดยการใช้ กระแสจิตสื่อ จาก จิตอีกทีหนึ่ง

ถามได้หมด การงาน การเงิน ความรัก อุปสรรค

ผลงานก็มีมากนะครับ ทั้งงานเขียนและทางทีวี งานเขียน เช่น นิตยาสารผู้ส่งออก,นสพ.สยามธุรกิจ,หนังสือเซียน เป็นต้น

รายการที่ได้รับเชิญไป เช่น รายการ คลับ 7 ( ไตรภพ ), เกมวัดดวง,สี่แยกแปลกดี ซึ่งรายการพวกนี้ ถ้าไม่แน่จริงคงไม่ได้ออกนะครับ

ลองเข้าไปดูใน youtube ได้ครับและที่ YouTube - samthesixthsense's Channel
    และที่ http://www.noungtong.com

ส่วนค่าดูก็ 1,500 บาทครับ ซึ่งมี 2 ช่องทางคือ

1. ไปดูที่ร้าน อังเคิลแซม ถ.วัชรพล รามอินทรา บางเขน กทม.

2. ดูทางโทรศัพท์ ซึ่งเราสามารถพยากรณ์ได้ เพราะ เราใช้ กระแสจิต

โดยการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคาร ก่อนดูครับ ( ตอนนี้จัดรายการ เมจิกส์เมาส ทางโอ้โห้แชลแนล ร่วมกับ โก้ ธีรศักดิ์ หรือที่รู้จักกันในนาม โก้ หน้าเด้ง ครับทุกวันอังคารถึงอาทิตย์ เวลา 12.00-12.30 น. เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะโกงครับ สื่อมวลชนรู้จักดีครับ)

**และหากท่านได้ขึ้น รถประจำทางปรัับอากาศ ในหลายๆสาย เช่น สาย 8 ท่านจะได้รับชม รายการ เมจิกเมานส์ กันทุกวันและทั้งวันเลยครับ

*ต้องโทรบอกก่อนครับที่เบอร์ 081-357-9102

* เนื่องจากมีหลายท่าน โทรมาขอให้ลงเลขที่บัญชีไว้เลย ได้ครับ *

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ลาดพร้าว 101 ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 233-2-03513-9
    ชื่อบัญชี นายพิศิษฐ์ ไทยสมาน

* แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น เราก็บอกวิธีแก้ไขปัญหา ให้เหมือนกันครับ การแก้ดวงของเราก็ไม่ได้เสียเงินทองอะไร

[BIGVDO]<object height="385" width="480">

<embed src="http://www.youtube.com/v/U8lMngG-HB4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>[/BIGVDO]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    หนูเข้าไปในเวปแล้ว แต่ทำไมมันคลิกอะไรดูไม่ได้เลยอ่ะคะ
    เกิดจากอะไรเอ่ย ช่วยแจ้งนิดนึงได้มั้ยคะ ขอบคุณคะ

3. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

ในเว๊บไหนครับ

ในเว๊บ www.samsixthsense.com หรือเปล่าครับ ดูได้นะครับ

คงต้องรบกวนคุณ ดูที่ โปรแกรม ที่คุณใช้ดู อินเตอร์เน็ต อ่ะน่ะครับ เพราะ บางที มันอาจจะตั้งไว้ เช่น ระดับความปลอดภัย หรืออะไร ประมาณนั้น แต่ ไม่เคยเห็น มีบอกว่า ดูไม่ได้นะครับ

หรือไม่ก้อเวลา ดูที่หน้าเว๊บนะครับ ถ้าไม่ใช่ เมนูใหญ่ ด้านบน แต่เป็น เมนูย่อย ด้านล่าง ลองเลื่อนเมานส์ไปเรื่อยๆ มันจะมีที่ให้คลิกครับ

บางที่ ก้อที่รูปภาพ บางทีก้อที่ ข้อความครับ และหาก โปรแกรมดูเน็ตคุณ มีวิสโดร์มีเดีย มันจะมีเสียงเพลงด้วยครับ

ลองดูนะครับ ถ้าคนอื่นดูได้ แต่คุณดู ไม่ได้ คงต้องเป็นที่ คอมพิวเตอร์ คุณแล้วครับ

ในนี้ก้อได้ครับ
    SAM THE SIXTH-SENSE - Windows Live

4. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งผลการรับชม

จากการที่หลายท่าน แจ้งมาว่า ไม่สามารถรับชม vdo ได้นั้น สาเหตุน่าจะมาจากการเปิดอินเตอร์เน็ต โดยใช้ปรแกรมที่ไม่มี พลั๊กอิน ในการแสดงผลหรือมีแต่ไม่ได้อัพเกรด

แนะนำครับว่า ให้หาโหลด โปรแกรม Google Chrome ของ google มาใช้ เพราะ มันจะรวดเร็วและทันสมัย ซึ่งจะไม่ทำให้ท่านมีอุปสรรค์ ในการรับชมครับ

อัพเกรด โปรแกรมสักนิด เพื่อความสะดวกในการใช้อินเตอร์เน็ต ในวันข้างหน้าครับ

หรือไม่ก้อ อัพเกรด Internet Explorer จาก 6 หรือ 7 เป็น 8 ครับ ทันจะได้ทันสมัยนิดนึงครับ

หรือหากท่านรับชมไม่ได้ ก็รบกวนเข้าทางช่องทางที่ได้บอกไปแล้วนั่นแหละครับ

ขอบคุณครับ

5. ทันจิต Active Member

ดีครับ.............

ดีครับ....ที่พี่เอาใจใส่ และติดตามผลงาน พอมีคนบอกว่า ดูไม่ได้หรือมีปัญหาอะไร พี่ก็เข้ามาตอบ เข้ามาแก้ไข อย่างนี้สิครับ ถึงพอจะเชื่อได้ว่า....

จะติดตามผลการพยากรณ์ ไม่ให้เสียงชื่อเสียง ล้อเล่นครับ แต่ชื่นชมครับ ตั้งแต่ที่หมอแซม ออกรายการทีวีแล้วครับ ชอบมาก

6. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ และไปทำตามที่แนะนำไปหรือยังครับ

7. lissent เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โทรหาหมอแซมแล้วค่ะ ไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ และเป็นกันเองมากๆสบายๆๆ ยังสงสัยนิดหนึ่งค่ะว่าการเพ้นเสื้อใส่เสริมดวงนั้นต้องมีการกราบไหว้บูชาเสื้อหรือต้องระมัดระวังอะไรด้วยหรือเปล่าค่ะ หรือว่าเราทำเหมื่อนเสื้อผ้าทั่วๆๆไปค่ะ

8. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

คือ งี้ครับ

การบูชาและการสวมใส่นั้น หมอแซม จะแนะนำให้เองครับ โดยทั่วไปไม่ยุ่งยากอะไร เพราะ เจตนาเราตั้องการให้ง่ายที่สุด สำหรับผู้ที่จ้องการนำไปใช้ครับ

* สุดท้าย แจ้งข่่าว ให้ทราบครับว่า เสื้อเสริมดวง ที่เรามีอยู่เดิม ใกล้หมดแล้วครับ หากหมดชุดนี้ คงต้องปรับราคาครับ

ส่วนจะเป็นเท่าไหร่นั้น ต้องคำนวนจาก ต้นทุนก่อน ครับ

แต่จะประกาศให้ทราบทีหลังครับ

9. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

หมอแซมกับรายการคลับ 7 ตัวเต็ม

[BIGVDO]<object width="445" height="364"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/Y1o3G1f_i6Q&hl=en_US&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/Y1o3G1f_i6Q&hl=en_US&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="445" height="364"></embed></object>[/BIGVDO]

หมอแซม กับ รายการ คลับ 7 ตัวเต็ม ครับ

10. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าว.....ดีๆครับ ตอนนี้ ทางเว๊บไซต์ ของเรา จะมีการเพิ่มเติมและเปลี่ยนแปลง อะไรต่อมิอะไรมากมาย เพื่อให้บริการ แก่ทุกท่าน

เช่น บริการ แชท แบบอักษรและเสียง มีภาพด้วย จะได้เอาไว้คุยและทักทายกันได้สะดวกครับ

อีกหน่อยใครจะดูดวงกับหมอแซฒ ไม่ต้องโทร ไม่ต้องมาแล้ว คุยทางนั้นได้เลย ดีไหมครับ

11. lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ดีมากเลยจ้ะ จะได้สะดวกสำหรับคนที่ต้องการปรึกษาหมอแซมไม่ต้องยุ่งยากการเดินทาง อนุโมทนาด้วยจ้ะ

12. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

จ้า.......

ที่นี้......เวลาจะคุยกับ หมอแซม เพื่อนๆก็....จะได้....เห็นหน้า เห็นตา กันเสียทีครับ คุยแต่ทางโทรศัพท์ กับในเว๊บ อรรถรส มันไม่ค่อยเกิดครับ

** ขอเวลา ทดสอบระบบสักนิดครับ

13. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

หมอแซมกับรายการ Gaha

รายการ GaHa

[BIGVDO]<object width="445" height="364"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/cqGp2YXutHE&hl=en_US&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/cqGp2YXutHE&hl=en_US&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="445" height="364"></embed></object>[/BIGVDO]

14. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

กระแสจิต พาราย ตอนแนะนำเสื้อเสริมดวง ครับ

กระแสจิต พาราย ตอนแนะนำเสื้อเสริมดวง ครับ

[BIGVDO]<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/gV1to9mHpas&hl=en_US&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/gV1to9mHpas&hl=en_US&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>[/BIGVDO]

15. lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพไม่ออกมาสักทีอันที่สองค่ะ รอตั้งนานก็ไม่มีภาพค่ะ

16. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดจาก.......

ไม่เห็นเป็นอะไรนะครับ น่าจะเกิดจาก สาเหตุที่ว่า โปรแกรมเครื่องของคุณ ที่ใช้ดูมันเป็นโปรแกรมเก่าครับ อีกสาเหตุหนึ่ง มาจากเครื่องของคุณ ช้าจึงไม่สามารถดูได้ครับ

**ถ้าตอนแรกที่เห็น มันปรากฎขึ้นมาเป็น จอสีดำ ไม่มีภาพอยู่อะไรเลย แสดงว่า โปรแกรมดูอินเตอร์เน็ต ของคุณ ไม่มี พล๊ักอิน ที่ใช่ดูตัวนี้ครับ

17. lissent เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ชมแล้วค่ะ น่าสนใจจังเลยค่ะ ช่วยได้จริงๆๆหรือค่ะ อยากได้จัง ความสนำเร็จ การงาน การเงิน ความรัก อิอิิอิอิอิอิ สาธุจ้า

18. ซน Active Member

ดูใน เว๊บ SAM THE SIXTH-SENSE ก็ได้เป็นบางโปรแกรมครับ

19. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปเพิ่มเติมครับ

ขนาดไฟล์:
      630.9 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      628.2 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      604.5 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      466.2 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      545.5 KB
      เปิดดู:
      111
  20. พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

วิดิโอ.......จากหมอแซมครับ

วิดิโอ.......จากหมอแซมครับ หากท่านไม่สามารถรับชมได้ให้คลิก.....[ame="http://www.youtube.com/watch?v=R1vdinxZtRM"]ที่นี่[/ame]