พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวสัดีตอนเช้าครับพี่ตากลมและทุกท่าน... เช้านี้อากาศดีจริงๆครับ..(^_^)
    สวสัดีคุณนวล...อนุโมทนาด้วยครับบบบ (^__^)

2. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดียามเช้าครับ...ทุกท่าน
    คุณนวล คุณลิน พี่เสือ น้าหมู น้องหนุ่ย น้องโอ๊ค น้องเบียร์ น้องจันท์ น้องภณนาวิน น้องญาณพล คุณหมอ คุณนอ คุณมังกรน้อย คุณnitisvst คุณ ละม่อมและทุกๆท่าน นะจ๊ะ

วันนี้ชะอำ ..แดดแรง จังจ้า
    คิดถึงทุกๆคนจ้า

คุณ นวล ขอบคุณ ที่กรุณา พาพวกเราเที่ยวนะจ้า เหนื่อยใหมจ๊ะ คนดี และอนุโมทนาบุญด้วยจ้า

คุณ นอ ร้องเพลง สาว บางโพ ให้ฟังหน่อยซิจ๊ะ 55

น้าหมู งานยุ่ง มากเลยหรือ จ๊ะ อิอิ

พี่เสือ งานยังยุ่งเปล่า นะ จ้า แต่ ก็ เงินทั้งนั้น ดีใจด้วยจ้า

คุณ หนุ่ย งานเสร็จยัง เอาใจช่วยนะจ๊ะ

น้อง จัน งานยุ่งใหม คิดถึง

คุณ นอ อยู่ กระทู้ใหนจ้า เวลานี้น่ะ อย่าลืมแวะมาเน้อ

น้องเบียร ยัง เจอน้ำ ท่วม อาละวาด อยู่อีกเปล่า จ้า ทำงานอย่าประมาทนะ

น้อง โอ๊ค บ้านเช่า เต็ม ยัง จ๊ะ

คุณ ลิน ฝน หยุดตกยัง จ๊ะ เป็น ห่วงจ้า อย่าลืมเอาเสื้อกันฝน หรือร่มแอบใส่ กระเป๋า ของลูกชายนะจ๊ะ เดี๋ยวเป็น หวัดจ้า

คุณ นวล อย่าเที่ยวมาก พักผ่อน บ้างนะจ้า

คุณ ญาณผล พระ สมเด็จ น่ะ ปริศนา การใช้ ต้องบอกต้องขอ องค์ในกายทิพย์ท่าน ที่ระบุอยู่ หลังองค์ พระนะจ๊ะ ที่อยู่ ข้างหลัง

คุณ หนู พักผ่อนเยอะๆ เดี๋ยวเป็น หวัด 2020 อิอิ

น้อง ภณ พี่ว่า อีกสักพัก ว่า จะไปทำธุระ ที่ กทม จ้า แล้วเจอกัน อิอิ

คุณ nitis ได้อะไรมาอีกใหมจ๊ะ เอาองค์ที่ส่องจนคอเอียงน่ะมาโชว์ หน่อยดิ้55

คุณ มังกรน้อย ขอให้มีเงินมีทองใช้ มากกว่าแต่ก่อนนะและ อย่าขี้น้อยใจบ่อยนะจ๊ะ

คุณ ละม่อม เป็นคนใจดี อารมณ์ดีจัง ชอบจ้า

และขอให้รวยนะจ๊ะ ทุกๆคน

คิดถึงทุกๆคนเลยจ้า 555

3. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    อุ้ย..ชื่อติดโผอีกแระ ได้อยู่คนสุดท้าย หรือว่า...จะเรียงลำดับตามอายุคับ(k)

น้านวล น้านอ ได้อยู่อันดับต้นๆ เลย อิอิ

4. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีคร้าบบบบพี่รุ่ง.....ท่าทางวันนี้อารมย์ดีเป็นพิเศษนะครับเนี๊ย...อิอิ ...(^___^)
    ขอเปลี่ยนเป็นร้องเพลงสาวขอนแก่น...ได้มะครับบ555
    เห็นอากาศใน กทม.แบบนี้แล้วอยากจะไปเที่ยวทะเลชะอำมากๆเลยครับพี่รุ่ง..(^_^)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      146.3 KB
      เปิดดู:
      205
  5. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

พระของผมเริ่มหมดล่ะ....5555

ไม่แน่ใจว่าลงไปยัง...สำหรับพระยาพิชัยดาบหักองค์นี้..(^___^).

ขนาดไฟล์:
      189.9 KB
      เปิดดู:
      206
      ขนาดไฟล์:
      239.2 KB
      เปิดดู:
      210
  6. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ลงไปแล้วจ้า...แต่ไม่เป้นไรยิ่งดู ก็ยิ่งสวย ออกวัดไหนครับพี่นอร์

7. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พี่rungaran ตอบมาเป็นชุดเลยครับ ขอบคุณมากครับ

8. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดียามเที่ยงค่ะคุณรุ่ง...(และทุกคน)
    ไม่เหนื่อยค่ะคุณรุ่ง.......แต่ดูแล้วคุณรุ่งน่าจะเหนื่อยกว่านะคะ...คริคริ...

9. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

555 อ๋อ...ผมคุ้นๆล่ะแค่นึกไม่ออกว่าลงไว้กระทู้ไหนอ่ะ ...คุณ kang_som จำแม่นจัง.. ^^

คุณนวลแอบแว๊ปเข้ามาช่วงกลางวันได้ไงเอ่ย อิอิ (^_^)

10. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    วันนี้นำภาพวาด สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช อีกรูปแบบหนึ่งที่ไม่ค่อยมีใครเห็น มาให้ผู้นับถือพระองค์ท่านได้เซฟเก็บไว้ครับ

11. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

สวย สุดๆ เลย ล่ะ น้อง ภณ ชอบมากจ้า(k):cool:

12. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ภณ...... ผมชอบมากครับรูปนี้...เคยไปกราบบูชาพระเจ้าตากสินที่วัดอินทราราม ฝั่งธน...มาครั้งหนึ่ง.....(^__^)
    หากไม่มีพระเจ้าตากสิน...ไม่รู้ป่านนี้ประเทศเราจะเป็นยังไง.....ท่านเป็นที่สุดในใจผมเลยยย... ^^

13. BabooZaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->rungaran<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5027034", true); </SCRIPT> พี่รุ่งอยู่ชะอำเหรอครับ ผมเป็นเพื่อนกับลูกของเจ้าของร้านพ่อเข่ง ผมไปชะอำบ่อยมาก หากมีโอกาสอาจจะขอไปแวะไปคารวะนะครับ อิอิ

14. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    จ้าพี่ มาเมื่อไหร่ บอกล่วงหน้าด้วยครับ จะได้เตรียมตัวให้พร้อม อิอิ

15. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

หากมีโอกาส ก็ แวะ ทักทายกันจ้า เราเกิดมาชาติ นี้ ใครมาหาหรือผมไปหาใครก็แสดงว่าเคยเจอกันมาก่อนโน้นแล้วจ้า แล้วก็มาเจอกันอีกจ้า
    ผมประเภท จิวเป๊าะทง จ้า เฒ่าทารกจ้าอิอิ ถ้าเจอแล้วก็ทำใจหน่อยก็แล้วกันจ้า
    ห้ามแอบหนีนะจ๊ะ กลัวพอเจอแล้วไม่เอาดีก่า ถอยดีก่า 555

16. tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ทุกคนสดใสร่าเริงกันดีทุกคนเลย โดยเฉพาะคุณรุ่งอรัญ อันนี้แฮปปี้น่าดู แถมจะเข้ามาเที่ยวที่ กทม.อีก แสดงความดีใจไว้ล่วงหน้าเลยน่ะนี่ ({)

17. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้าๆ ทุกๆท่าน พี่รุ่ง ค่ะวันนี้ อุบลร้อนมากๆเลยค่ะ แต่ข่าวบอกว่า อีก 2-3 วันจะมีฝนอีกค่ะ ห่างหายไปสองวันไปตรวจสุขภาพมาค่ะ คุณหมอบอกเป็นเลือดจางมาก ให้ยามาทานสามเดือน แล้วกลับไปตรวจใหม่ พอถึงเวลาชำระเงินโรคเก่ากำเริบเลยค่ะ โรคทรัพย์จาง ทำเอาจ๋อยเลยค่ะ
    คิดถึงทุกๆท่านเลยนะคะ วันนี้เลยนำภาพโต๊ะหมู่บูชาที่จัดใหม่มาให้ชมกันค่ะ ติชมได้นะคะ จัดตามหลักยุค 8 ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      145.7 KB
      เปิดดู:
      33
  18. KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    งามสง่า..น่าเกรงขาม ครับ
    ขอบใจมาก น้องภณนาวิน

19. KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ....ถ้าเรามาปะกัน หรือมาเจอ ..ก็แสดงว่า โลกนี้กลม ครับ ....555
    แต่ถ้า คนที่มาเจอกัน แล้วเดินชน..ก็แสดง มองไม่เห็นกัน คนหนึ่งอาจจะตาบอดหรืออาจะตาบอดทั้ง 2 คน ..น่าจะเจ็บน่าดูเลยนะครับ
    แต่ถ้าเวลาชนกันแล้ว ปรากฎว่า ..คนหนึ่งเจ็บบริเวณหน้า และอีกคนเจ็บบริเวณหลังมือ....แสดงว่า คนที่เจ็บบริเวณหน้า..ถูกต่อยครับ ...คริคริ
    ขำขำ........เครียดมาทั้งวัน ..ไร้สาระบ้าง ชั่วขณะ...คริคริ

20. KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามครับ...ขอกราบสักการะด้วยคนนะครับ
    สวัสดีครับ คุณลิน
    ก็พักผ่อนมากๆ ..ทานยาตามหมอสั่ง ..ทานอาหารให้เหมาะสม บางอย่างทานไม่ได้อย่าไปฝืนทานนะครับ

ส่วนโรคชนิดหลัง...ระบาดรุ่นแรงกว่าเชื้อไวรัสอีกครับ ..ระบาดไปทุกย่อมหญ้าครับ..เหนือจรดใต้ ยันไปตะวันออก ตะวันตก เลยครับ
    ...วิธีแก้ไข ..ไม่ซื้อ ไม่ขวัก ไม่จ่าย..ครับ
    ..แต่ถ้าซื้อแล้ว ไม่จ่าย อาจจะถูกจับนะครับ 555