พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอลง 1 องค์ก่อนไปสวดมนต์ค่ะ (kiss)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.1 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      89.3 KB
      เปิดดู:
      23
  2. คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

สายใน ติดชายเล

3. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ น้องลิน น้องโอม
    ขอแสดงความเสียใจกับน้องอารท์ด้วยนะคะ
    น้องลินขอบคุณค่ะ ของามหนึ่งวัน พรุ่งนี้งอมเหมือนเดิมค่ะ....

*น้องโอม วันนี้มีวัตถุมงคลอะไรมาให้ชมบ้าง

4. ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

ฮืม..... ใกล้ ๆ สถานที่ตรงไหนครับ

5. Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คาถาไรอ่ะพี่นวล จะไปลองเป่าดู อิอิ:cool:

6. Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เดี๋ยวถ่ายรูปแล้วจะลงให้ชมนะครับ ช่วงนี้นั่งเฝ้าช่างปู กระเบื้องใหม่อยู่ครับ แหะๆ:cool:

7. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เลยหอพระพุทธสิหิงค์ไปนิดหน่อย ก่อนถึงหน้าเก๋งครับ

8. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ต่อค่ะ

ทิดผ่องคนชอบเที่ยวเตร่ระหกระเห็จไปจนถึงเมืองเพชรบุรี โดยมีผ้ายันต์พระเนียงแตกผืนนี้พกติดตัวไปด้วย ซี่งที่นี่เรื่องนักเลงไม่แพ้ไปกว่าลพบุรีมีมือปืนจากเมืองเพชรหนีไปกบดานที่ลพบุรีเหมือนกัน หรือไม่มือปืนเมืองไปกบดานซ่อนตัวอยู่ที่เมืองเพชรเช่นกัน ต่างถ้อยทีถ้อยอาศัยซึ่งกันและกันลำพังมือปืนทั้งสองจังหวัดไม่รู้จักกันมาก่อน บางครั้งเดินหัวไหล่ชนกันยังไม่รู้ว่าเป็นมือปืน ดูกันไม่ออกจริงๆ ว่าใครเป็นมือปืนใครเป็นคนร้าย ผู้ใดเป็นคนดี

ไปพักอาศัยอยู่ที่เมืองเพชรกับเพื่อน เกิดไปมีเรื่องกับนักเลงเจ้าถิ่น ไม่มีเรื่องอะไรหรอกนอกจากเรื่องแย่งผู้หญิงคนเดียวกัน ทิดผ่องไปกับเพื่อนสองคนเท่านั้น ส่วนอีกฝ่ายยกกันไปเป็นโขยง เพราะเป็นเจ้าถิ่นเจ้าของพื้นที่ย่อมใหญ่ได้ แกกับเพื่อนไปนั่งสั่งเหล้าและกับแกล้มมาดื่มในร้าน ช่วงนั้นแดดร่มลมตกเย็นสบายดี และที่ร้านอาหารแห่งนี้เมื่อไม่กี่วันเพิ่งจะมียิงกันตายห่าตายโหงมาแล้ว 2 ศพ ตำรวจสืบได้ความว่า ผู้ตายทั้งสองแอบเป็นชู้กัน จึงถูกอีกฝ่ายส่งมือปืนหน้าเข้มมาบุกสังหารถึงในร้านตอนหัวค่ำ ตายสยองบนเก้าอี้ในร้าน ก่อนที่มือปืนจะนั่งรถปิกอัพพากันหลบหนี

ทิดผ่องเห็นลูกสาวเจ้าของร้านสวยหน้าตาดูดี ผมยาวประไหล่ จมูกคมผิวคล้ำตามแบบฉบับคนเมืองเพชร ในฐานะเป็นเจ้าของร้านต้องเอาใจลูกค้าเป็นเรื่องธรรมดาของคนค้าขาย จึงบริการให้ลูกค้าทุกโต๊ะทุกคนเสมอหน้ากัน แต่บังเอิญที่โต๊ะใกล้กันมีคนอีกกลุ่มหลายคนนั่งดื่มเหล้ากันอยู่ก่อนหน้าที่ทิดผ่องกับเพื่อนจะมานั่ง

ในร้านมีลูกค้ามากินอาหารหลายโต๊ะ เพราะที่ร้านนี้อาหารรสชาติอร่อยและสาวเสริฟ์ก็สวยเอาใจเก่ง อีกทั้งลูกสาวเจ้าของร้านก็น่ารักน่าเอ็นดู มีข้าราชการต่ำแหน่งดีๆ มาจีบประจำ รวมทั้งพ่อค้าวาณิชก็มาจีบมาอุดหนุนร้านเธอ ทำให้ร้านของเธอจึงมีลูกค้ามาอุดหนุนกันทุกวันมิเคยขาด เพราะมีแม่เหล็กดึงดูดลูกค้าเป็นหญิงสวยหน้าตาแฉล้ม

9. ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

10. tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
  11. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ทำให้โต๊ะเจ้าถิ่นที่นั่งอยู่ไม่พอใจ ที่มีคนอื่นมาจีบเฝ้าแทะโลมหญิงที่หมายตาไว้ จึงอาละวาดฟาดหางหาเรื่องมายังโต๊ะทิดผ่อง เมื่อนักเลงต่อนักเลงมาเจอกัน มันเหมือนน้ำมันกับไฟเจอกันก็ลุกพรึบ หาเรื่องกันมันง่ายเพียงแค่มองหน้าก็ได้เรื่องกันแล้ว เกิดการตะลุมบอนกันท่ามกลางความตกใจจากเจ้าของร้านและเด็กเสิร์ฟ ตลอดจนลูกค้าที่มานั่งกินอาหารต่างพากันวิ่งหนีออกจากร้านพัลวัน เพราะไม่อยากจะเจอลูกหลง

แต่พวกฝ่ายตรงข้ามนักเลงเจ้าถิ่นงัดเอาเครื่องทุ่นแรงมาได้ เจ้าคนที่เป็นลูกพี่สวมเสื้อลายชักปืนพกน่าจะเป็น 9 มม. หรือ 11 มม. ดูไม่ชัดที่มันเหน็บอยู่ที่เอวออกมา สุ่มยิงเปรี้ยงใส่ทิดผ่องกับเพื่อน ปรากฎว่าลูกกระสุนปืนกระบอกนั้นพุ่งใส่ทิดผ่องเข้าที่บริเวณหน้าท้อง อีกนัดเจาะเข้าที่หัวไหล่ซ้ายทิดผ่องโดนแรงปะทะของลูกกระสุนปืนถึงกับทรุดฮวบลง แต่มีสติอยู่พอรู้ว่าโดนยิงสองนัดซ้อน แต่หูแว่วได้ยินเสียงปืนหลายนัด ไม่รู้โดนใครบ้างช่วงนั้นมันชุลมุนกันอยู่ ก่อนจะได้ยินเสียงจากคนยิงร้อนตะโกนดังลั่น
    "ถิ่นข้าใครมาใหญ่ไม่ได้ เฮ้ย! กลับเว้ยพวกเรา"

ทิดผ่องเห็นพวกมันขับรถกระบะแล่นออกจากร้านอาหารหายไปต่อหน้าต่อตา หากหนนั้นเขามีปืนในมือมีหวังตายหลายศพแน่ เขารู้สึกจุกเสียดและเจ็บที่หน้าท้องกับหัวไหล่ซ้าย เอามือกดตรงที่โดนยิงไว้นึกว่ามีแผลเลือดไหลโชกแน่ ไม่นึกว่าตัวเองจะหนังเหนียวปืนยิงไม่เข้านั่นเอง เพราะที่ผ่านมาเคยโดยยิงได้รับบาดเจ็บรอดตายมาแล้ว 2 ครั้ง นึกว่าไม่รอดแต่ดวงดีผีคุ้ม ทิดผ่องรอดตายมาได้สองครั้ง ไปนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลในจังหวัดทั้งสองครั้ง แพทย์เอาหัวลูกกระสุนปืนออกจากแผลได้

12. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    กราบหลวงพ่อทวดค่ะ งดงามมากค่ะ...

13. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    น้องหนู๋ หาดใหญ่ค่ะ....:d

ขอบคุณนะคะ คุณโต้ง คุณchanakrap
    โชว์รูปใหญ่เลยนะคะ...

14. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่สาวสุดสวยของลิน งามในผ่องนอกอยู่แล้วค่ะ (good)(good)(good)(kiss)(f)

15. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    แต่หนนี้นึกว่าคงจะรอดยากเพราะโดนเข้าไปสองลูกสองดอกเต็มๆ พอชักมือกลับมองไปที่ตรงถูกยิงไม่มีเลือด แต่เสื้อขาดเป็นรูโหว่ เขายังไม่แน่ใจนึกว่าตัวเองตาฝาด มองดูให้แน่ใจหลายครั้ง มันไม่ใช่ภาพหลอนแต่เป็นของจริง ไม่มีเลือดไหลออกที่ตรงโดนยิง จึงเอามือลูบคลำอีกหลายครั้งเพื่อจะได้ชัวร์แน่ชัดว่า ลูกกระสุนปืนของคนร้ายไม่ระคายผิวแน่ จึงค่อยโล่งใจหายใจคล่องเป่าปาก พยุงตัวลุกขึ้นไปดูเพื่อนที่นอนได้รับบาดเจ็บที่ถูกรุมกระทืบหลายตีนหลายสิบหมัดและลูกแตะของเจ้าถิ่น เห็นเพื่อนเลือดกลบปากและเลือดกำเดาไหลจากจมูก คงจะบอบช้ำภายในอาการหนักกว่าเขาเสียอีก ยังดีที่เจ้าของร้านใจดีพาขึ้นรถกระบะไปโรงพยาบาล และขอร้องมิให้เขากับเพื่อนแจ้งความตำรวจว่าเกิดเรื่องที่ร้าน เกรงว่าร้านจะถูกปิดเพราะมีเรื่องประจำและบ่อย เมื่อไม่กี่วันก็ยิงกันตายที่ร้าน เขากับเพื่อนรับปากจะไม่แจ้งความตามที่เจ้าของร้านขอร้อง คนเราเมื่อเขามีน้ำใจเราก็ต้องมีน้ำใจกลับคืนให้เหมือนกันจะเสียหายตรงไหน แค่เจ็บนิดหน่อยมันอยู่ไกลหัวใจ ไม่ตายเป็นผีเฝ้าร้านอาหารแห่งนี้ก็นับว่าบุญแล้ว เพื่อนทำแผลที่โดนรุมสกรัมหมอให้กลับบ้าน และให้ยาแก้ปวดแก้อักเสบไปกินด้วย คืนนี้จะระบมเจ็บปวดทั้งคืน

เมื่อกลับมาถึงบ้าน เพื่อนมีสีหน้างวยงงคงเห็นทิดผ่องโดนนักเลงเจ้าถิ่นยิงด้วยปืนพกสั้นเข้าเต็ม 4-5 นัด แต่ทิดผ่องกลับไม่เป็นไร มีเพียงรอยฟกช้ำตรงที่โดนยิงบริเวณหน้าท้องและหัวไหล่ซ้าย ยังหัวเราะเมื่อเห็นเสื้อตัวที่ทิดผ่องใส่ขาดเป็นรูพรุน เพราะคมกระสุนปืน

"นายพกของดีอะไรวะถึงยิงไม่เข้า"
    ทิดผ่องพูดสัพยอกเพื่อนคนเมืองเพชรว่า
    "มีสิ ไม่งั้นกลายเป็นผีไปแล้วนะเพื่อน"
    เพื่อนขอดูของดีที่ทิดผ่องบอก พร้อมกับยื่นมือมาหาทิดผ่อง
    "ไหนข้าขอดูของดีหน่อย หน้าตาเป็นยังไง"

ทิดผ่องควักผ้ายันต์ที่พกอยู่ในกระเป๋าเสื้อด้านซ้ายออกมา แล้วยื่นให้เพื่อนคนเมืองเพชรเอาไปดู จะได้หายข้อข้องใจเสียที เพื่อนรับผ้ายันต์จากทิดผ่องไปคลี่ดูด้วยความฉงน ปากก็บ่นพึมพำพอได้ยิน

"ไม่น่าเชื่อว่าจะขลัง นายรอดตายเพราะผ้ายันต์นี่หรือ ข้าไม่เชื่อ"
    ทิดผ่องมองหน้าเพื่อน ก่อนจะพูดด้วยความหมั่นไส้
    "นายเห็นข้าเป็นคนพูดโกหก ไม่เชื่อก็ตามใจ"

เมื่อทิดผ่องยืนยันกระต่ายขาเดียว เพื่อนคนเมืองเพชรไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ได้แต่พยักหน้าก่อนจะยื่นผ้ายันต์ผืนนั้นให้เจ้าของคืน

นั้นเป็นอีกประสบการณ์ของทิดผ่องคนลพบุรี ที่บังเอิญโชคชะตาพลิกผันให้ไปเจอเรื่องเลวร้ายขึ้นที่เมืองเพชร แต่เขาก็รอดตายจากคมกระสุนของนักเลงเจ้าถิ่มมาได้ เป็นเรื่องเหลือเชื่อเหนือปาฏิหาริย์ เพราะผ้ายันต์พะเนียงแตกผืนนี้แท้ๆ นะจะบอกให้...

อ้างอิง
    จากหนังสือ
    ยันต์ ศาสตร์จริงกับความเชื่อ
    แปลก พรานนก

16. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สุดยอดครับพี่อ้วน.....(^___^)....โชคดีที่เข้ามาได้เห็นก่อนนอน..เป็นบุญตาผมแท้ๆเลยครับบบบ...ว่าแต่เยอะขนาดนี้พี่แขวนหมดเหรอครับ อิอิ(^___^)

17. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณลิน...นอนดึกจังครับ ^^

18. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

คืนนี้คุณนวลจัดหนักเอาใจคนนอนดึกเลยนะครับเนี่ย....(^___^)

19. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญกับพี่รุ่งด้วยนะคะ หากน้องเคยล่วงเกินพี่รุ่งไม่ว่าจะด้วย วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดี
    ทั้งต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี ทั้งตั้งใจก็ดีและมิได้ตั้งใจก็ดี ขอให้พี่รุ่งอโหสิกรรมให้น้องด้วยค่ะ

20. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคนนอนดึกค่ะ นกตื่นสายมากๆ ช่วงวันหยุด ผู้เฒ่าเค้าบอกนอนกินบ้าน กินเมือง
    ขอบคุณพี่นวลที่นำบทความดีๆ มาฝากนะคะ
    คิดถึงเสมอจ้า