พระเครื่องในคอผู้เฒ่าประจำบ้าน.. น.๔๘๙ สุดยอดแห่งแดนใต้..

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 9 สิงหาคม 2010.

1. akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาด้วยครับพี่..สาธุ

2. akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับท่านทิพย์มงคล มีความรู้มากมายครับ ที่เราไม่เคยรู้ก็ได้รู้ ที่ไม่เคยเห็นก็ได้เห็นครับ ผมเองต้องยอมรับว่ายังเข้าไปศึกษาไม่หมดทุกห้อง ส่วนมากจะวนเวียนอยู่ในห้องหลวงพ่อทบ(พระใกล้บ้าน) และเริ่มอ่านประวัติแบบจริงจังหลวงพ่อสังวาลย์
    ......................................
    แต่อย่าลืมที่นี่นะครับท่านทิพย์มงคล...

3. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับพี่โจ๊ะครับ พรุ่งนี้เจอกันที่วัดสง่างามครับพี่(ถ้าพี่ว่าง)

แล้วได้อะไรจากหลวงปู่แผ้วบ้างครับ อิอิอิ เผื่อมีฝากถึงน้องครับ

4. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    บวชวัดไหนนะน้องนัน หลวงปู่แผ้ว อยู่วัดรางหมันครับ ไม่ได้อยู่หนองพงนก

5. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อดุลย์ครับ รบกวนส่งคาถาตุ๊กแกให้ศิษย์น้องนันด้วยครับ

พี่ตี๋จัดให้ผมช่วงสิ้นเดือนนี้นะครับ ตะกรุด เพราะตอนนี้ทำบุญจะหมดเงินเดือนแล้วครับ น้องที่สนิทบวช พี่ในเวปก็บวช ซื้อเทียนพรรษามาสองคู่ เหลือแค่เงินกินครับ เงินฟุ่มเฟือยไม่เหลือครับ

6. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีทำตามคำแนะนำครับศิษย์ผู้พี่อดุลย์

7. สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

วัดสง่างาม ครับพี่โจ๊ะ

จะนั่งรถไฟไปครับ คงไม่แว้นซ์ไปครับ ร่างกายยังไม่ไหว

8. armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    แล้วจะพาไปทำบุญที่วัดสาริการามครับผม เผื่อชาติหน้าจะได้เจอกันอีกครับผม

9. armchi เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครเรียบร้อยแล้วครับผม ใช้ชื่อเดิมครับผม(ถูกใจห้องสัตว์โลกผู้น่ารักแล้วครับผม)

10. armchi เป็นที่รู้จักกันดี

เก่าจริงๆครับผม..........

11. ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาบุญใหญ่ ที่คุณนันกำลังจะทำด้วยครับ

ผมขออนุโมทนาบุญใหญ่ ที่คุณนันกำลังจะทำด้วยครับ บวชทดแทนคุณบิดา-มารดา บุญนี้ขอให้ส่งผลให้คุณนัน สุขภาพแข็งแรง ครับ อนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

12. ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอนำพระกริ่งจีน มีชื่อว่า พระกริ่งตีอ๋อง มาฝากกันครับ สร้างตามคติลัทธิมหายาน มีชื่อเรียกอีกชื่อว่าเทาะทะลีทีอ๋องหรือกริ่งทีอ๋อง พุทธคุณนั้นครอบจักรวาลทั้งด้านเมตตามหานิยม คุ้มครองป้องกันภัย สมบูรณ์พูนสุข เสริมบารมี ขับไล่เสนียดจัญไร ทำน้ำมนต์รักษาโรคภัยไข้เจ็บ.ฯลฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      258.4 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      274.1 KB
      เปิดดู:
      54
  13. armchi เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับพี่สวนพลูด้วยครับผม และขอให้หายไวไวสุขภาพแข็งแรงครับผม

14. อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    คาถาตุ๊กแกของหลวงพ่อหล่ำน่าจะเป็นคาถาเดียวกับหลวงพ่อครื้น วัดสังโฆครับน้องนันเพราะเป็นอาจารย์กับศิษย์

คาถาหัวใจ "ตุ๊กแก" ของ หลวงปู่ครื้น วัดสังโฆ ครับ

<!--sizeo:6--><!--/sizeo--><!--coloro:#FF0000--><!--/coloro-->เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว

และขออนุโมทนาในการบวชด้วยนะครับ ลูกผู้ชายบวชทั้งทีต้องหมั่นระลึกถึงคุณบิดามารดาให้มากๆ และที่สำคัญต้องนั่งสมาธิศึกษาพระธรรมวินัยให้ดี จึงจะเป็นมงคลติดตัวไปตลอดชีวิตครับ ดีใจจริงมีน้องได้บวช<!--colorc--><!--/colorc--><!--sizec--><!--/sizec-->

15. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ...พี่ๆน้องๆทุกคน....
    ตามโพสไม่ทันอีกแล้วอ่ะครับ...ต้องกราบขออภัยด้วยครับ....

เมื่อวันศุกร์...ออกจากบ้าน 8.30 ถึงสนาม เดอะ รอยัลฯ ลาดกระบัง 11.00 ...กลับถึงบ้านอีกที 22.00 น...โดนแดดเผามาซะเกรียมเลย...
    สกอร์...105 ฝีมือยังห่วยเช่นเดิมครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ผมเข้าไปเป็นสมาชิกเวบศิษย์หลวงพ่อสังวาลย์เรียบร้อยแล้วเช่นกันครับพี่หน่อง...
    ในนาม...สิงโตเฒ่าครับ...หุหุหุ...

16. pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนด้วยครับ หลวงพ่อทวด ไม่รู้ว่าจะแท้สากล รึว่า แท้ของตรู อิอิ
    แนะนำกันหน่อยครับ :VO

17. Kawinpun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่านพี่ สำหรับคำแนะนำทั้งเรื่องเหรียญและ พระปิดตา

เรียนพี่บุพฯ
    เรื่องพระปิดตา .... ผมปัดฝุ่นเรียบร้อยละ ส่งเข้าประกวดใหม่ ให้เด็กนนท์ พิจารณาพอมีลุ้นกับเขามั๊ยครับ (พระแท้ของตรู) ที่มาก็ค่อนข้างดีเยี่ยม สงสัย .... อาจต้องทดสอบพุทธคุณด้วยตัวเอง อิอิอิ

ภาพเล็กๆ โหลดไม่หนัก ไม่ต้องชัดมาก (อายเขา)

18. akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงจะเฒ่าก็ยังเป็นสิงโต(ซ่อนเล็บ)555

19. akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยขาดหาย หามาให้น้องๆชมและอิจฉาได้ตลอด กราบหลวงพ่อมุ่ยครับ
    เมื่อวานได้มาเหรียญหนึ่งครับ หลวงพ่อทบ รุ่นเทพประทาน วัดเทพสโมสร(แจกผ้าป่า) น่าจะดีครับ เสียดายตอนนี้กล้องลืมไว้ที่พิโลก...

20. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    โห....ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่งดีแท้ครับท่านกวินฯ....

พิจารณารูปทรงองค์เอว...รักดำสนิทแบบนี้...ถ้าตีเป็น ปิดตาหลวงพ่อทองสุขล่ะ ผมชอบครับ....

สีเหลืองๆบริเวณหน้าขาตรงกลาง...เป็นแผ่นทองคำเปลวใช่หรือไม่ครับท่านกวินฯ...หรือเป็นรอยกระเทาะของรักดำครับ....

องค์นี้ชอบครับ...แท้ของตรูครับ...
    เพราะถ้าแท้นิยม ราคาเป็นล้านอ่ะครับ...ฮ่าๆๆๆ