พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. harathaiki เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปบ้างจังเลยครับ ยังไม่มีโอกาศเลยครับ

2. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร บารมีหลวงปู่ช่วยให้ลูกทำงานผ่านลุล่วงได้ดีทั้ง 2 วันโดยเฉพาะเรื่องการขอให้ฝนยังไม่ตกระหว่างงาน สุดยอดจริงๆครับหลวงปู่เรา กราบขอบพระคุณหลวงปู่กวยครับ :cool::cool::cool:

3. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดี กับคุณณานกร ด้วย
    หลวงพ่อกวย ท่านช่วยศิษย์ ทุกคน อยู่แล้ว ครับ

โดยเฉพาะ ศิษย์ ที่ ทำการงาน สุจริต
    ยิ่ง เป็น พ่อค้า แม่ค้า เถ้าแก่เล็ก เถ้าแก่ใหญ่

ยิ่งดี

ยังจำได้ว่า คุณเฒ่า สุพรรณ เคย เขียนเรื่องทำนองนี้ ไว้ใน หนังสือ นะโม สมัยก่อน ด้วย นะ

................

ผม เอง ก็ พึ่งบารบารมี หลวงพ่อกวย เหมือนกัน
    สัปดาห์ ที่แล้ว เก็บงานเก่า ทำจนเสร็จหมด
    เริ่มจะว่าง
    คิดในใจ อธิฐาน ขอท่าน
    ลูกค้า โทรตาม ให้งานมาทำ อีก งานหนึ่ง หลายล้านบาท

กราบขอบพระคุณ หลวงพ่อกวย ครับ

4. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเมตตากับหลวงพ่ออยู่เรื่องนึง เรื่องงานเรื่องการ ได้ผลยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังครับพี่น้อง

5. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

อนุโมทนาด้วยครับ....ชอบรูปนี้มาก....กราบหลวงพ่อกวย...

6. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ดาว แบบว่าบารมีหลวงปู่ช่วยลูกหลานมากเลย อยากเล่าให้อ่านนิดหนึ่งครับ คืองานเป็นงานปิดตัวโครงการฯ หน่วยงานผมทำร่วมกับโตโยต้า งานจัดที่ลานพาร์คพารากอน เสาร์ - อาทิตย์ที่ผ่านครับ งานอยู่นอกอาคารของห้างพารากอน (ตรงลานน้ำพุ) โอกาสที่จะโดนฝนมาสูงมากเพราะเช็คพยากรณ์อากาศบอกกรุงเทพจะมีฝนในช่วงนี้
    - วันศุกร์เป็นวันเซตอัพวันนี้ยังไม่ได้ขออะไรกับหลวงปู่ครับ ปรากฏว่าวันศุกร์โดนไปเต็มๆ เปียกแชะทั้งงาน เริ่มเครียดกันแล้วว่าถ้าวันงานจริงถ้าฝนตกแย่เลย ได้แต่คิดในใจว่าเย็นนี้จะกลับไปสวดมนต์ไหว้พระขอพรหลวงปู่ให้ช่วย
    - วันเสาร์วันงานวันแรก ฟ้าโปร่งมีเมฆเล็กน้อยอากาศค่อนข้างร้อนอบอ้าวมาก คุยกับทีมงานว่าอากาศแบบนี้บ่ายๆเย็นๆ น่าจะไม่รอด แต่ว่าตอนเช้าได้สวดมนต์ขอพรกับหลวงปู่เรียบร้อยแล้วว่าวันนี้ยังไงก็ขออย่าให้ตกระหว่างงาน ในช่วง 10.00 - 18.30 น. ช่วงบ่าย 3 เมฆเริ่มเยอะลมแรงมาก ใจไม่ค่อยดีเท่าเหมือนกำลังจะตกแล้ว อธิษฐานในใจอีกรอบขอให้หลวงปู่บอกเทพเทวดาให้ช่วยพัดเมฆก่อนนี้ไปก่อน ปรากฎว่าลอยผ่านไปจริงๆ เหมือนปาฏิหาริย์ ช่วง 17.00 - 18.00 เมฆเริ่มก่อตัวมากกว่าเดิมคิดว่าคงไม่รอด นึกในใจอีกว่าหลวงปู่ขอให้งานจบวันนี้ก่อนค่อยลงนะครับ พิธิกรบนเวทีประกาศนัดหมายงานวันพรุ่งนี้ (วันอาทิตย์) เสร็จพิธีกรลงจากเวทีได้ประมาณ 10 นาที ฝนถล่มลงมาเลยครับ น้ำไหลเข้ามาในงานลมพัดเอาบอร์ดลมไปหลายบอร์ด พื้นที่จัดบูธเปียกหมด คิดในใจยกมือไหว้ท่วมหัวขอบคุณหลวงปู่ที่ไม่ให้ฝนตกในช่วงที่งานยังเปิดอยู่ครับ แก้ปัญหาช่วยกันที่เกิดขึ้นตอนนั้นก่อน เริ่มเครียดมากๆ ว่าพรุ่งนี้ฝนจะตกแบบนี้ในช่วงงานของเราอีกหรือป่าว คุยกับพี่ๆ หัวหน้าว่าถ้าตกอย่างนี้งานเราจบแนน เพราะวันอาทิตย์เป็นวันมอบรางวัลให้โรงเรียนและชุมชน ที่ทำโครงการด้วย ถ้วยพระราชทานของในหลวงด้วย องคมนตรีเป็นผู้แทนพระองค์มามอบด้วย งานใหญ่เราจะเป็นไงเนี้ย แต่นึกในใจอีกว่าหลวงปู่คงไม่ทิ้งศิษย์แน่นอน แอบบอกกับน้องทีมงานว่า "คอยดูนะพรุ่งนี้พี่จะขอกับหลวงปู่ครูบาอาจารย์พี่ฝนไม่ตกแน่นอนเชื่อป่าว" นอกมันมองหน้าผมแบบงงว่าจริงหรอว่ะ (คิดว่ามันคงคิดแบบนี้)
    - วันอาทิตย์ตื่นเช้าอาบน้ำแต่งตัวอย่างหล่อ 555 แบบว่างานพิธีการต้องแต่งตัวดีนิดหนึ่ง ปกติผมจะแบบว่ากางเกงยีนต์รองเท้าผ้าใบครับ นอกเรื่องแล้ว แต่งตัวเสร็จมองดูท้องฟ้าดูมีเมฆนิดหน่อยแดดแรงมาก คิดในใจว่าแดดแบบนี้วันนี้ฝนตกแน่เลยว่ะ เดินไปโต๊ะบูชาพระหยิบสร้อยรูปถ่ายปี 21 หลวงปู่กวยของเรามา สวดมนต์อารธนาถึงหลวงปู่และอธิษฐานขอว่าวันนี้ยังก็ขออย่าให้ฝนตกเลยจนกว่างานจะจบนะครับหลวงปู่ช่วยลูกหลานด้วยครับ มาถึงที่งานก็สบายใจจัดงานไปเรื่อยจนถึงช่วงพิธีการ 15.30 - 16.30 ช่วงนี้พณฯท่านองคมนตรีมาถึงงานลมแรงเมฆดำมาเลยตอนนี้ เพลงสรรเสริญพระบารมีขึ้นลมแรงกว่าเดิมมากฝนทำถ้าจะมาแล้ว ช่วงนี้อธิษฐานในใจขอบารมี หลวงปู่กวย,หลวงปู่ทิม,หลวงปู่หมุน บารมีสมเด็จพระนเรศวร,พระเจ้าตากสิน,ในหลวง ร.5,และในหลวง ร.9 ขอเราบอกให้งานผ่านไปด้วยดีไม่มีอะไรต้องติดคัดเลยครับ ลมแรงขึ้นแต่ว่าพัดเอาเมฆก่อนใหญ่ลอยไปหมดเลยครับฟ้าเปิดงานเสร็จลุล่วงด้วยดี ยกมือท่วมหัวระลึกถึงบุญคุณหลวงปู่ครูบาอาจารย์เรียบร้อยครับ จนถึง 20.00 น. ปิดงานนั่งรถแท็คซี่กลับบ้านฝนตกซะงั้น แอบยิ้มในใจแล้วถามน้องทีมงานผมว่า เป็นไงล่ะอาจารย์พี่ศักดิ์สิทธิ์ป่าว 55555 เล่าสู่ฟังครับ เยอะหน่อยแต่มาจากประสบการณ์ตรงเมื่อ 2 วันที่ผ่านมานี้เลยครับ :cool::cool::cool:

7. harathaiki เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตย่อรูปลงนะครับ ผมก็ชอบครับ ขอกราบหลวงพ่อด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      175 KB
      เปิดดู:
      79
  8. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    บารมีหลวงพ่อกวยช่วยเหลือลูกศิษย์เสมอครับพี่

สุดยอดจริงๆ กราบๆๆ หลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุน หลวงปู่ทิมครับ

9. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมเลยครับ คุณโต้ง :cool:

10. daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ขอพรหลวงพ่อท่านแล้ว สวดมนต์ไหว้พระเพื่อเสริมพลังบารมีด้วยครับ
    ขอให้โชคดีครับ

เมื่อครั้งไปวัดธรรมิการาม(วัดคังคาว) ได้บูชาผ้ายันต์สีแดงพร้อมคาถาบูชาหลวงปู่เฒ่ามา คาถามีดังนี้ครับ

(ตั้งนะโม ๓ จบ)

อะปะจะคะ นะโมพุทธายะ
    นะมะพะธะ มะอะอุ
    นะชาลีติ ชะยะมังคะลานิ

11. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เรารัก หลวงพ่อ หลวงพ่อท่าน คงทราบ
    ลูกหลาน เดือนร้อน มีความจำเป็น
    ขอให้ ท่านช่วย
    จึง สำเหร็จ สมประสงค์ เช่นนี้ แหละครับ

........

เวลา ผม ไปทำบุญ ใส่บาตร ฯ
    หรือทำบุญ อะไร ก็ ตาม
    ก็ มัก อธิษฐาน ขอให้บุญ นี้ ค้ำจุนอุดหนุนให้ ข้าพเจ้า....
    อธิษฐาน ..... ฯ

และบุญนี้ ขอจงมี ถึง
    คุณพระศรีรัตน์ไตร คุณพระพุทธเจ้า คุณพระธรรมเจ้า คุณพระสงฆ์ เจ้า
    ตลอดทั้งทวยเทพยดา ทั้งหลาย
    ทั้งคุณบิดา คุณมารดา คุณครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณแก่ข้าพเจ้า ทุกๆท่าน ทุกๆพระองค์
    ตลอดจนถึง หลวงพ่อกวย ชุนตินฺธโร แห่งวัดโฆสิตาราม เทอญ

......

12. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

[ ​

หาข้อมูล เรื่องพระปรกโพธิ์ พระพุทธเจ้าในวิหาร
    ได้ จากหนังสือ ของคุณคเชนทร์

ตามที่คุณธวัชชัย เคย บอกมา ว่าเคยเห็นในหนังสือ นี้

ทำให้ พอประมาณ ได้ว่า
    พระสมเด็จปรกโพธิ์ ของผม (องค์ใหญ่) ที่ได้จากลูกบุญธรรม หลวงพ่อ
    กับ อีกองค์ ที่เพิ่งได้มาไม่นาน เป็นเนื้อผงน้ำมัน

ทั้งสององค์ นี้ น่าจะเป็นพระที่ หลวงพ่อกวย ท่าน ถอดพิมพ์มา สร้างไว้
    อย่างแน่นอน

เมื่อดู เที่ยบกับ ภาพในหนังสือ ยิ่งชัดเจน

สังเกต มูมบน ด้านขวามือ ขององค์พระ
    ทั้งสามองค์
    จะมี รอย ขีด 3 ขีด เฉียงๆ เหมือนกัน ครับ

13. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พี่เดชา :cool:

14. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพ

15. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกี้ เข้าไปดู ในเวปยู
    เจอ พระสมเด็จ พระเจ้าในวิหาร หลายองค์

....55 ...... ยังดี ที่ ไม่ใช่ พิมพ์ แบบของผม นี้

มิฉะนั้น คง ต้อง ชั่งใจ ตัวเองใหม่

ว่า จะ เหมา ให้หมด หรือว่า

มีใคร ทำออกมา ขาย กัน ดาดดื่น...55

16. namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ขอให้สมดังหวังไว้นะครับพี่ชาย:cool::cool::cool:

17. เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอลาภจากพระหลวงพ่อกวยสิวลี สมเด็จซุ้มระฆัง หลวงปู่หมุนและคุณแม่บุญเรือน อีกทั้งจุดธูปบอกกล่าวพระบูชาปี53ว่าลูกเช่าเหรียญเดิมบางมาขอบารมีหลวงพ่อช่วยให้ได้เงินกลับคืนมาเล็กน้อยแล้วแต่โชค แล้วจะแบ่งไปทำบุญส่วนหนึ่ง ซื้อมาเพียง1ใบตรงๆ3ตัวครับ

18. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ยินดีด้วยครับ:cool::cool:

19. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ :cool::cool:

20. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับ งวดนี้ไม่ได้เสี่ยงดวงกับเค้าเลยไม่ถูก..555 ไม่ถูกกินนะครับ