มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

1. jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    - -" กระทู้ตกครับ

ปล.เสียดายด้วยจริงๆๆครับ ตัดสินจะบูชา ช้าไปทุกที อิอิ

2. พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    อ๋อ...เป็นแบบนี้นี่เอง เข้าใจแล้วครับ

3. my child เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Pattana
    ขอบคุณมากครับสำหรับของรางวัลที่ให้สำหรับทุกคน

อนุโมทนาด้วยครับ

4. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(16/5/2550)ผมได้รับพระที่ส่งมาจากคุณพัฒนาแล้วครับ จะทะยอยส่งให้ผู้ที่โอนเงินร่วมบุญและจองพระไว้บูชา พร้อมทั้งผู้ที่ทายถูกรางวัลด้วยครับ

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

5. Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    วันนี้ผมออกทำงานต่างอำเภอ ไปหลายอำเภอกลับมาถึงบ้านมืดเลย แต่พี่วิเชียรเด็ดกว่าอีกครับ เล่นไปซะหลายจังหวัดเลย น่าจะได้ของดีติดมือกลับมาบ้างนะครับ

6. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ความจริงที่ได้ยินมากับหูนั้นเขาให้บูชาคู่ละหมื่นกว่าบาทครับ ฟังแล้วแทบช็อคตกใต้ถุนไปเลย ดีที่ว่าที่บ้านไม่มีใต้ถุนให้ตกก็เลยไม่เป็นไร แต่ถือว่าคุณkussalajitto โชคดีและมีวาสนาอย่างยิ่ง..ยิ่งกว่าถูกหวยซะอีกเพราะได้จองและโอนเงินก่อนที่ผมจะขอยกเลิกรายการดังกล่าว

เพราะฉะนั้นยังมีรายการอื่นที่อาจไม่คุ้นนักแต่ขอบอกว่าเป็นของดีของแท้ๆอยากให้มีเก็บไว้บูชาครับ เพราะที่วัดและที่บ้านซอยสายลมก็ไม่มีให้บูชาด้วยครับ

7. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ..ออกจากที่ทำงานเพื่อไปทำธุระที่จ.อุทัยธานี แวะวัดบางนมโค,วัดหน้าต่างนอกและหลังทำธุระที่หน่วยงานราชการที่จ.อุทัยธานีแล้วก็แวะวัดท่าซุง ทำบุญบูชาพระมาหลายรายการกระเป๋าเบาโหวงเลยครับ แต่รถต้องบรรทุกหนักขึ้นอีกหลายสิบกิโล....ไม่ใช่หนักพระนะครับแต่หนักไปด้วยหนังสือครับแหะ..แหะ..

8. theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    พี่วิเชียรครับ พระหางหมากที่ผมจองไว้และได้โอนเงินแล้วนั้น

รบกวนพี่ช่วยส่งไปตามที่อยู่ที่ จ.ภูเก็ตเลยนะครับ

ปล.ขอขอบพระคุณพี่พัฒนาที่มอบรางวัลให้ผมด้วยครับ

9. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ โมทนาบุญด้วยครับ

10. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลอันเนื่องด้วยสมบัติพ่อให้

เหรียญมหาลาภ วัดโพธิ์สุทธาวาส
    ปลุกเสกโดยหลวงพ่อฤาษีฯ เหรียญเดิมเป็นทองแดงแต่ได้นำมาชุบทองเพื่อความสวยงาม
    มีประสบการณ์ครับ มียามคนหนึ่ง ถูกยิงและถูกแทงแต่ไม่เข้า หลังจากนั้นจึงมีผู้มาบูชาไปจากวัดจนหมด
    จัดเป็นชุด ชุดละ 3 เหรียญ
    เหรียญแรกเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า
    เหรียญที่สองเป็นหลวงพ่อปาน
    เหรียญที่สามเป็นหลวงพ่อฤาษีฯ
    ทั้งสามเหรียญด้านหลังจะเหมือนกัน
    เห็นมีคนบอกว่าเช่าหากันอยู่ที่เหรียญละ 800-1,000 บาท(ยังไม่ได้ชุบทอง)

แต่ผมให้ร่วมบุญบูชาเหรียญละ 700 บาท

11. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

สมบัติพ่อให้(นอกวัด)

พระรัศมี วัดสุขุมาราม 2510(ไม่มีกล่อง)
    พระรัศมี วัดสุขุมาราม 2510 นี้ จัดว่าเป็นเหรียญรุ่นแรกที่หลวงพ่อฯสร้างก็ว่าได้ ท่านฯไปพุทธาภิเษกให้หลวงพ่อสุรินทร์ที่วัดสุขุมาราม จ.พิจิตร เหมาะแก่การเก็บสะสมไว้บูชาสำหรับลูกศิษย์รุ่นเก่าและรุ่นใหม่เป็นอย่างยิ่ง เพราะเหรียญนี้มีอายุถึง 40 ปีทีเดียว ถือเป็นสมบัติพ่อให้นอกวัดชิ้นหนึ่ง มีผู้ได้นำเหรียญนี้มาชุบทองใหม่เพื่อความสวยงามโดยรายละเอียดยังครบถ้วน ทราบมาว่าที่อื่นไม่ชุบทองให้บูชาองค์ละ 1,500-1,600 บาท

12. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณอนันต์

ผมได้รับFax.ของคุณแล้วครับ รายการที่คุณแจ้งมานั้นของเดิมหมดไปแล้วครับ ส่วนของใหม่ทั้ง2แบบ(หลังร่องและเรียบ) ผมกำลังจะลงชุดใหม่แต่มีจำนวนน้อยมาก ต้องคอยติดตามครับ และให้ดีสมัครเป็นสมาชิกก่อนนะครับ เพราะผมให้จองร่วมบุญบูชาพระในเวปจะสะดวกกว่าครับ

อยากให้ดูชุดที่ 11 ซึ่งเป็นรุ่นเดียวกันแต่เป็นแบบบางหลังเรียบ มีพุทธคุณเหมือนกันทุกอย่าง ผมคัดมาพิเศษเฉพาะมี 4 แบบครับ เหลือน้อยแล้วเช่นกันครับ

13. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

พระ"สมบัติพ่อให้"

สมเด็จองค์ปฐม/หลวงพ่อ(ที่ระลึกครบรอบ100วันหลวงพ่อฯมรณะภาพ)เหลื่อ 2องค์(ปิดทอง)
    รุ่นนี้ถ้าดูจากหนังสือสมบัติพ่อให้ ทำให้ทราบว่าสร้างจากผงดินสอพองที่หลวงพ่อฯได้ปลุกเสกไว้ตั้งแต่ปี 2518 มีผู้เคยได้บอกกับผมไว้ว่า ต่อไปรุ่นนี้จะดังครับ และราคาไม่สูง จึงเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บเอาไว้ให้ลูกหลานครับ

14. yuilam เป็นที่รู้จักกันดี

พระ"สมบัติพ่อให้"
    ขออนุโมทนา 1 องค์ครับ จองหน้าหลวงพ่อฯ นะครับ

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

15. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจว่าเป็นองนี้หรือเปล่าครับ หากใช่...ตามที่คุณขอจององค์ที่มีหน้าหลวงพ่อฯคุณก็จะได้รูปสมเด็จองค์ปฐมเป็นของแถมอีกหนึ่งหน้าครับ เพราะอยู่คนละหน้าขององค์พระครับ

16. kussalajitto เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 17 พ.ค. 2550
    เรียนคุณวิเชียร
    ................................................................................................
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kussalajitto

กระผมขอร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง (เพิ่ม) ครับ
    1 ขอร่วมบุญ 200 บ.ครับ
    ขอรับพระที่ระลึก...เหรียญพระชัยหลังช้าง(สก.) มอบให้ 1 เหรียญเมื่อร่วมบุญ 200 บาท
    ....................................................................................................

2. ขอร่วมทำบุญ (เพิ่ม) 200 บ.
    ขอรับพระระลึก สมเด็จองค์ปฐม/หลวงพ่อ(ที่ระลึกครบรอบ100วันหลวงพ่อฯมรณะภาพ)
    มอบให้ 1 องค์เมื่อร่วมบุญ 200 บาทครับ

( จะโอนปัจจัยให้วันนี้ครับ 17 พ.ค. 2550 )
    ....................................................................................................
    ขอโมทนาในบุญกุศลของทุกท่านครับ
    สาธุ นิพพานัง สุขขัง
    ........................................................................................................

17. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบที่จะร่วมบุญและจองพระไว้บูชาอีกครับ

18. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

7.วันนี้(17/5/2550)ผมได้จัดส่งพระตามที่ท่านผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมบุญและจองพระไว้บูชาดังนี้<O:p</O:p
    <O:p</O:p

1.คุณ my child <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0670 2741 6 TH<O:p</O:p
    2.คุณ kussalajitto <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0670 2747 8 TH<O:p</O:p
    3.คุณ t_prayoon <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0670 2748 1TH<O:p</O:p
    4.คุณ Ooy <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0670 2742 0 TH<O:p</O:p
    5.คุณ theexcaribur <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 0670 2737 6 TH<O:p</O:p

โมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้วครับ

19. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อไปนี้จะนำพระอื่นๆมาให้ท่านผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมบุญบูชา ซึ่งพระเหล่านี้ได้มาจากการทำบุญวัดต่างๆและจากคุณพัฒนา ล้วนเป็นของดีที่ได้รับการคัดสรรค์แล้วว่ามีพุทธคุณยอดเยี่ยมทั้งนั้นครับ

เหรียญครบรอบ๑๐๐ปีหลวงพ่อปาน

วัดบางนมโค อยุธยา ๒๔๑๘-๒๕๑๘
    เป็นเหรียญที่สร้างตั้งแต่ปี 2518 ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร ถือว่าเป็นเหรียญเก่าและดีเหรียญหนึ่งน่าเก็บไว้บูชาครับ
    มอบให้ 1 เหรียญเมื่อร่วมบุญ 300 บาท มี 3 เหรียญเท่านั้นครับ

โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    นายวิเชียร นัตถิปัญญา
    ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาย่อยฟอร์จูนทาวน์
    บัญชีเลขที่ 047-0-14395-9
    (บวกค่าส่ง50บาทต่อครั้ง)
    และเมื่อโอนแล้วช่วยแจ้งหลักฐานการโอนด้วยครับ

20. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดพระสร้างย้อนยุค รุ่นสร้างมณฑป ปี2545
    วัดบางนมโค อยุธยา

พระรุ่นนี้บรรจุผงเก่าแก่ที่หลวงปู่ปานสร้างไว้ จึงเป็นพระชุดที่น่าเก็บไว้บูชาอย่างยิ่ง ผมได้มาจากการทำบุญที่วัดเมื่อวานนี้(16/5/2550) มี 2 ชุดให้ร่วมบุญบูชาชุดละ 500 บาท คิดแล้วเท่ากับว่าองค์ละไม่ถึง 100 บาทครับ

โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    นายวิเชียร นัตถิปัญญา
    ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาย่อยฟอร์จูนทาวน์
    บัญชีเลขที่ 047-0-14395-9
    (บวกค่าส่ง50บาทต่อครั้ง)
    และเมื่อโอนแล้วช่วยแจ้งหลักฐานการโอนด้วยครับ