รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

1. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    งานที่ทำ ในตอนนี้ นั้น ก็ถือว่าดีนะคะ แต่ มันทำให้คุณกดดัน ลำบากใจ จนไม่อยากจะอดทนแล้ว แต่หากคิดจะหางานใหม่ ที่ดีๆ ในเวลานี้ นั้ น ก็จะยังทำให้คุณต้องเหนื่อยใจ กับการหางานอีกเหมือนกันนั้นแหหละค่ะ และงานที่ได้ อาจจะไม่ดีกว่าเก่าด้วยนะคะ และช่วงนี้ คุณยังไม่มีโอกาสได้เปลี่ยนงานใหม่นะคะ

2. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้คุณปรับจิตใจ เอาชนะอารมณ์โกรธให้ได้จะดีที่สุดนะคะ และยิ่งคุณรู้ว่าสิ่งที่คุณทำนั้นเป็นผลกรรมร้ายแรง แล้ว แรงกรรมที่คุณได้รับนั้น จะยิ่งมีความแรงทวีคูณนะคะ ถึงมันจะยากหนักหนา เราก็ต้องเอาชนะมันให้ได้นะคะ และยิ่งเราตั้งใจว่าจะทำมันให้ได้ แรงปรารถนาตรงนี้ ก็จะนำพาเราไปอยู่ในสถานการณ์ที่โหดร้ายยิ่งกว่าเก่า เพื่อทดสอบความตั้งใจเอาชนะบาปกรรมของเรานะคะ เข้าใจค่ะว่า บุคคลเป็นพ่อแม่ ถึงลูกจะเป็นคนนิสัยอย่างไรก้ตาม ก็ไม่ควรสาปแช่งเพราะถือ พ่อแม่ เป็นผู้ให้กำเนิดเรามา ย่อมมีความศักดิ์สิทธิ์ และย่อมเป็นไปตามปากที่ท่านเปล่งวาจาออกมา และบุคคลเป็นลูก แม้ เถียงพ่อแม่ เพียงนิดเดียว ชีวิตก็ไม่เจริญแล้วนะคะ คุณค่ะ บาปกรรมที่หนักที่สุดของมนุษย์ คือ นอกจากการทำแท้งแล้ว ก็เป็น บาปกรรมที่ทำกับพ่อแม่ ไม่ว่าจะเป็นทางกาย วาจา ใจ นะคะ

อยากให้คุณนั้น เอาชนะ มารที่อยู่ในตัว เองให้ไดนะคะ ก่อนอื่น คุณต้องมีความเกรงกลัวต่อบาป ให้ได้อย่างจริงจังที่สุดนะคะ และเอาดอกไม้ (พวงมาลัย) ธูปเทียนแพ เอาน้ำไป กราบขอขมา และล้างเท้า ให้กับพ่อแม่ ขอโทษ ที่คุณทำผิดต่อท่าน ทั้งทางกาย วาจา ใจ ให้ท่านอโหสิกรรมให้กับคุณ ให้ท่านอวยพรให้คุณมีความเจริญ และเอาน้ำล้างเท้านั้น ไปอาบที่กลางแจ้งนะคะ หากอยากสอบถามอะไรอีก ขอให้ pm มานะคะ ขอให้คุณข้ามผ่านพ้นสิ่งไม่ดีทั้งหลายทั้งปวงนะคะ ขออนุโมทนาค่ะ

3. oranathbee สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2015
    เรื่องงานค่ะตอนนี้ตกงานอยู่ค่ะ
    เรื่องความรักคนที่อายุมากกว่าเรารักเค้าเหมือนเค้าเราไม่รู้เค้าคิดอะไร
    อนาคตจะมีครอบครัวใหม่ที่ดีไหมค่ะ
    ตอนนี้ทุกข์ใจมากค่ะงานไม่มีเงินก็ไม่มี
    ช่วยแนะนำการแก้ปัญหาใหาด้วยนะคะขอขอบคุณม่กค่ะ

4. wanneemoo สมาชิกใหม่

14 กรกฎาคม 2008
    สามีไปมีและไปอยู่กับผู้หญิงใหม่แต่ไม่บอกเลิกกับดิฉัน อยากทราบว่าเค้าจะกลับมาใช้ชีวิตคู่กับดิฉันเหมือนเดิมหรือเปล่าค่ะ หากสามีเป็นคู่กับดิฉันเป็นคู่แบบไหนค่ะ
    ขอรบกวนด้วยนะค่ะ อาจจะไม่ใช่เรื่องที่ทุกข์ที่สุดในชีวิตแต่ก็มีความสำคัญในการเลือกดำเนินชีวิตต่อไป กราบขอบพระคุณในเมตตาจิตไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

5. rose15 สมาชิก

21 มิถุนายน 2015
    กำลังคบหา ผู้ชายคนนี้เขายุ่งเรื่องงานจริงๆ หรือมีคนอื่นอยู่แล้วคะ ดิฉันถามแล้วเขาบอกว่าโสดค่ะ เคยคุยกันประจำจากนั้นก็คุยน้อยลง เขาทำงานเดือนเว้นเดือน คบกันลำบากมากค่ะ หรือเขาเบื่อเราไปเองคะ ไม่อยากมองโลกในแง่ดีมากไปค่ะ เลยรบกวนถามคุณที่นี่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

6. ่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

งานที่ทำอยู่ไม่ค่อยชอบ อยากเปลี่ยนตำแหน่ง ปลายปีหรือต้นปีหน้าจะได้ย้ายไปอยู่ในตำแหน่งงานที่ดีขึ้นรึป่าวครับ

7. พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามอีกซักนิดนะคุณน้อง พี่อยากมีรายได้เพี่มอีกซักหน่อย จะไปทำงานนอกบ้านก็กลัวจะไม่ใหวเพราะพี่ปวดหลังช่วงเอวมาก คิดว่าพื่ควรจะทำอะไรดี พื่ต้องส่งหลานเรืยนตั้ง2คน ขอบคุณนะคะ

8. Nunclub เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    จะมีญาณแบบอาจารย์ต้องฝึกอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

9. shanan Active Member

ขอบคุณมากค่ะ
    ต้นปีวางแผนเรื่องแต่งงานไว้ด้วยค่ะ คงใช้เงินเยอะเหมือนกันคะ
    แล้วพอจะมีโชคลาภกับเค้าบ้างหรือเปล่าคะ(ชอบเสี่ยงดวงแต่ได้แค่เฉียดไปเฉียดมาค่ะ
    จะอดซื้อเลยก็คาใจจังค่ะ 555)

10. atomee สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2015
    ถามเรื่องครอบครัวค่ะ

11. ComeFromSaturn เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    1. มีเกณฑ์จะได้เปลี่ยนงานในปี 2 ปีนี้มั้ยคะ งานแบบไหนถึงจะเหมาะ

2. กรรมฐานกองไหนถึงจะไปได้เร็ว และเรียกของเก่าได้

3. เรามีเนื้อคู่มั้ยคะ มีเกณฑ์เจอเมื่อไหร่ มีจุดสังเกตุยังไง

ขอบคุณค่ะ

12. วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนสักหน่อยครับอยากทราบว่า ธุระกิจค้าขายที่ทำอยู่ขณะนี้จะสามารถไปได้ไกลไหมครับ และต้องเสริมบารมี สิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรบ้างครับ

13. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าคุณจะเรื่องการงานกับการเรียนด้านไหนค่ะ จะตอบเป็นภาพรวมให้นะคะ

การงาน ช่วงนี้ นิ่งๆ ค่ะ ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ไม่มีอะไรใหม่ ให้ต้องทดสอบความสามารถ นะคะ
    สว่นการเรียน เหมือนจะมีเรื่องให้ต้องตัดสินใจ หรือมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นนะคะ ขอให้เลือกในสิ่งที่ถนัด และไม่เกินควมาสามารถของเรานะคะ

14. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

1 ในช่วงปีนี้ ขอให้คุณมีความมุ่งมั่น และอดทนนะคะ อาจมีปัญหาติดขัดบ้าง จนอาจทำให้คุณเหนื่อยท้อใจ แต่ทุกสิ่งที่ทำ ย่อมมีปัญหาอุปสรรคมาทดสอบใจเราเสมอนะคะ แต่จะดีขึ้นนะคะ
    2 เรื่องเงินทอง นั้น ไม่ขัดสน มีให้ใช้สอยเสมอ หากมีปัญหา ก้สามารถประคับประคองไปได้นะคะ แต่ไม่ถึงกับแย่ นะคะ พอมีพอกิน เหลือเก็บบ้างนะคะ
    3 เรื่องความรัก นัน้ หากคุณเป็นคนช่างเลือก และกลัวเสียใจกับเรื่องคนรัก นั้น โอกาสที่จะมีใครเข้ามานั้น ยากเหมือนกันค่ะ ถึงจะเป็นคนช่างเลือก แต่ก็ใช่ว่าจะใครเข้ามาให้เลือกมากมายอะไรนะคะ โอกาสแต่งงานช้า หรือ ไม่แต่งงานเลยนั้นมีคะ ขึ้นอยู่กับตัวขึ้นเองค่ะ ยิ่งช่วงนี้ยังไม่มีนะคะ นิ่งอยู่ค่ะ

15. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

1 เหมือนจะบีบคุณขึ้นเรื่อยๆนะคะ เดือนหน้าอาจมีเรื่องเงินทองให้ต้องกลุ้มใจมากกว่านี้อีกนะคะ ถ้าจะโล่งโปร่ง ขึ้นจริง น่าจะเป็นเดือน ตุลานะคะ ขอให้คุณอดทน และประคับประคองไปให้ไได้นะคะ ปีนี้เรื่องการเงินไม่ค่อยจะดีนะคะ มีเรื่องให้ต้องเสียเงินตลอด แต่จะผ่านไปได้นะคะ
    2 โอกาสที่จะได้ผ่าน ไปนำเสนอที่ต่างประเทศนั้น เหมือนจะได้ไปนะคะ แต่มีอีกกลุ่มนึง หรืออีกคนนึงมาตัดหน้าคุณไปนะคะ

16. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้าน ก็ดุอบอุ่นดีนะคะ ในวันพระคุณสวดมนต์ด้วยมั้ยค่ะ ที่บ้านมีบูชาเจ้าแม่กวนอิมด้วยมั้ยค่ะ โต๊ะหมู่ หรือหิ้งพระ หากถวายดอกบัวสีขาว ทุกวันพระ จะดีนะคะ

17. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องงาน อยากให้สำรวจที่บ้านนะคะ ที่บ้านมีข้าวของ โดยเฉพาะกลางบ้านนะคะ วางกองอยู่รกรุงรังมั้ย มีหยากไย่ขึ้นเต็มบ้านมั้ย หากมี ให้ทำความสะอาดบ้าน และกวาดหยากไย่ ให้หมดนะคะ จากนั้นให้ทำบุญด้วยน้ำ หรือ นำ้มันนะคะ เช่น ซื้อน้ำ ถวายพระ หรือเติมน้ำมันตะเกียงตามวัดนะคะ หากคุณทำในวันเริ่มต้นหรือสิ้นสุดของเดือน จะดีมากนะคะ จะช่วยให้คุณได้งานเร็วขั้นค่ะ เพราะดุเหมือนจะว่างงานยาวนะคะ

เค้ายังไม่ชัดเจนกับคุณนะคะ ยังสับสนลังเล ไม่มีความแน่นอนอยู่นะคะ แต่ตัวคุณดันไปเครียดและยึดติดกับเขามาก ทำให้เป็นทุกข์ ลองปรับเปลี่ยนมุมมองใหม่นะคะ ไม่อยากให้คิดมากไปนะคะ เดียวจะเสียสุขภาพได้นะคะ เพราะปัญหาอื่นที่คุณต้องแก้ไขนัน้มีอีกเยอะนะคะ อย่าทุกข์ใจไปเลยนะคะ

หากจะมีครอบครัวใหม่นั้น น่าจะไม่ใช่คนที่คุณรักนะคะ เพราะคนที่คุณชอบที่ถามไว้ข้างบนนั้น ปัญหาอุปสรรคเยอะนะคะ เหมือนเค้าก็มีเรื่องให้ต้องคิด ต้องเครียดอยู่เหมือนกันนะคะ และเป็นเรื่องส่วนตัวของเขา ที่ไม่เกี่ยวข้องกับคุณเลยด้วยนะคะ ฉะนัน้ หากจะมีครอบครัวใหม่ยังไม่ใช่ตอนนี้แน่นอนคะ และก็ต้องขึ้นอยูกับตัวคุณด้วยคะ ว่าจะเปลี่ยนใจเมื่อไร กับคนที่คุณชอบ เพราะดูเหมือนเขาน่าจะมีฐานะค่อนข้างดีด้วยนะคะ หลายๆ อย่างเขาอาจจะดี แต่ก็มีเรื่องที่คุณยังไม่รู้เกีี่ยวกับตัวเขา อยู่นะคะ

เข้าใจนะคะ ว่าคุณกำลังทุกข์ใจมาก และคิดมากกับทุกเรื่อง แต่ทุกปัยหาต้องอาสัยจิตใจที่สงบ และนิ่งพอ ในการแก้ไขปัญหานะคะ เพราะเราไม่สามารถแก้ไขปัญหาด้วยอารมณ์ แบบเดียวกันที่พาเราไปเจอ ปัญหานะคะ

18. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ในใจของสามีคุณนัน้ ก็คิดจะกลับมานะคะ หากเขาหมดหนทางไป หรือหาที่ไปที่อื่นไม่ได้แล้วจริงๆ และนี่เป็นเหตุผล ที่ว่าเข้าไม่ยอมหย่ากับคุณนะคะ เพื่อให้คุณคิดว่าเขายังใยดีคุณอยู่ และเผื่อไปไหนไม่รอดแล้ว ก็ยังมีคุณเป็นที่พึ่งสุดท้าย เพราะตัวเขารู้ดีว่า คุณต้องให้อภัย และให้ดอกาสเขาอยู่แล้วนะคะ จึงตอบได้ว่า เขาอาจจะกลับมา หรือไม่กลับมาก้ได้นะคะ ขึ้นอยู่กับว่า เขายังมีที่ไปหรือไม่นะคะ ที่จริงคุณเหมือนจะไม่ใช่คู่กันตั้งแต่แรกแล้วละคะ หากชาตินี้คุณไม่ได้ไปแย่งใครมา ก็เป็นผลกรรมของคุณในอดีตชาตินะคะ ใจเขามไ่ม่ได้ทุกข็ร้องเจ็บปวดกับสิ่งใดเลย มีแต่ตัวคุณคนเดียวที่เจ็บ ร้องไห้เป็นเตาเผาแล้ว ฉะนั้น ทุกอย่างขึ้นอยู่กับตัวคุณนะคะ จะตัดสินใจอย่างไร แต่ตอนนี้คุณต้องพยามปล่อยวาง และต้องเข้มแข็งนะคะ เพื่อต้องคุณเองนะคะ รักตัวเองให้มากก่อน ดูแลตัวเอง ทำให้ตัวเองมีคุณค่า และ ชีวิตชีวานะคะ แล้วสิ่งดีจะเกิดขึ้นกับชีวิต คุณ นะคะ

19. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนจะคุณอยู่กับคนอื่น ที่มีความเกี่ยวข้องกับการทำงานของเขาด้วยนะคะ ทำให้คุยกัน หรือคบหากันสะดวกกว่าคุณนะคะ แต่เพิ่งคุยกันนะคะ ของเขาจะเป็นแบบ ไม่ชัดเจนหรือแน่นอนกับใครนะคะ ผู้หญิงที่เขามาจะเป็นแบบเรื่อยๆนะคะ ไม่จริงจังกับใครมากนัก อยากให้เก็บไว้เป็นข้อมูล เพื่อพิจารณาตัดสินใจนะคะ เพราะหากคุณไปถามเขาตรงๆ เขาก็ไม่บอกหรอกค่ะ และจะพาลหาเรื่องคุณ และหายหน้าไปนะคะ และเดียวจะให้ตัวคุณคิดมาก และเกิดความรุ็สึกผิดได้ ที่ถามจุกจิก กับเขา และทำให้เขา หายไปนะคะ

20. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

งานตำแหน่งที่ทำอยู่นั้น คุณก้เพิ่งจะทำนะคะ ปลายปีนี้ อาจจะยังไม่ได้เปลี่ยนนะคะ ส่วนต้นปีหน้านั้น อาจจะมีหนทางบ้าง แต่ยังไม่ได้ย้ายทันทีนะคะ ตัวคุณนั้น อยากเปลี่ยนทันทีทันใด เดี๋ยวนี้เลย แต่เหมือน หัวหน้า หรือคนที่สูงกว่าคุณ เขาไม่เห็นด้วย หรือยินยอม ที่จะให้คุณเปลี่ยนนะคะ ทำให้โอกาสนั้น ยากอยู่พอสมควรนะคะ
    คุณต้องพยามหน่อยนะคะ โอกาสได้ย้ายจริงน่าจะเป็น กุมภา มีนา ไปแล้วนะคะ

ลองไปทำบุญ ขอพร สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ดูบ้างนะคะ เผื่อจะได้มีโอกาสได้ย้ายเร็วขึ้นนะคะ