รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

1. kyu21 สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2015
    ผมกำลังหางานอยู่หน่ะครับ ผมจะได้งานที่ผมอยากทำไหมครับ แล้วจะได้เริ่มงานประมาณเดือนไหนครับ

2. ComeFromSaturn เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    อ่าาา ดูเหมือนปัญญาเราอาจจะน้อยเกินไป เราอ่านแล้วยังไม่เข้าใจ สรุปคือ
    2. กองไหนก็ได้ แล้วแต่เรา
    " ทุกสิ่งในชีวิตล้วนแล้วแต่มีผู้นำมาให้มันเกิดทั้งสิ้นค่ะ การปฎิบัติ ภายนอก อาจลึกซึ้งนะคะ แต่ใจหรือภายในนั้น คุณยังไม่ใช่เลยนะคะ อยากให้คุณลองศึกษาสภาวะจิตดูนะคะ" ตรงนี้เราไม่เข้าใจเลยค่ะ

3. ไม่มี

ตามนี้ใช่มั้ยคะ

"อันที่จริง ทุกอย่างที่ทำแล้วไม่บังเกิดผล อันเนื่องมาจาก จิตใจที่ยังเป็นกังวล ไม่ปล่อยวางนะคะ ใจคุณไมไ่เคยเปิดรับ แล้วมันจะเจอได้อย่างไรค่ะ"
    ตรงนี้หมายถึง ข้อ 2 หรือ 3 คะ หรือทั้ง 2 ข้อ และในเมื่อเราเป็นคนไร้เนื้อคู่ มันจะเกี่ยวอะไรกับเปิดรับหรือไม่อ่ะคะ?

3. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    เหมือนจะมีอุปสรรค ปัญหา หรือ มีคนห้ามไม่ให้เขากลับมาหานะคะ เหมือนมีบางอย่าง รั้งใจเขาไว้ไม่ให้กลับมาหาคุณ ทั้งๆที่ เขาอยากจะกลับมาหานะคะ

4. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ปฎิบัติกรรมฐานอยู่แล้วมั้ยค่ะ หรือว่ายัง ไม่ได้ปฎิบัติ หรือว่า คิดอยู่ว่าอยากจะปฎิบัติกรรมฐาน แต่ว่าไม่รู้ว่าจะเริ่มกองไหนดีค่ะ

ส่นเรื่องเนื้อคู่นั้น บอกก่อนนะคะ คนเราไม่จำเป็นต้องแต่งงาน หรือ ใช้ชีวิตอยู่กับคนที่เนื้อคู่เสมอไปหรอกนะคะ และเนื้อคู่ในที่นี้ ไม่ได้มีเฉพาะเนื้อคู่ ที่เป็นคู่แบบ มีความสุขเท่านั้นนะคะ แต่รวมไปถึงคู่เวรคู่กรรม คู่ล้างคู่ผลาญด้วยนะคะ ทั้งนี้ ทั้งนั้น ขึ้นกรรม ทั้งในอดีต และปัจจุบัน ว่ามาบรรจบกันณวลานี้หหรือไม่ หากปัจจุบัน เรากำลังเสวยกรรมใดอยู่ (กรรมดี กรรมชั่ว ) ก้อาจนำพาหรือ นำเอา คนหรือสิ่งไม่ดีมาสู่เราได้ จึงได้มีคำสอนว่า ทำบุญ หนีกรรมชั่ว ไงค่ะ และที่คุณถามว่า หากมีมีจุดสังเกตได้อย่างไร จึงได้ตอบข้อความข้างบนไป บางครั้ง เราต้องเผชิญกับกรรมไม่ดีบางอย่าง กว่าจะได้คนที่มาอยู่ร่วมกัน บางคนก็เสียใจ ทุกข์ใจ ไม่สมหวัง มาก่อนทั้งสิ้น จึงไม่อยากให้คิดมาก บางครั้งเราไม่มีคู่มาในแต่อดีต แต่ก็ใช่ว่าในชาตินี้จะไม่มีนะคะ จึงไม่อยากให้คุณปักใจคิดแต่ว่า เป็นคนไร้คู่ แล้วจะไม่มีคู่ มันต้องขึ้นอยู่กับการกระทำในเวลาปัจจุบันด้วยค่ะ

5. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนร่วมงานของคุณก้คับข้องใจเรื่องนี้อยู่ันั้นแหละนะคะ มีความสงสัยว่าคุณเป็นอะไร มีปัญหาอะไรอยู่หรือเปล่า ถึงได้ทำงานผิดพลาด เขาอาจจะไม่ถึงกับโกรธร้ายแรงอะไรหรอกนะคะ แค่รู้สึกไม่พอใจ หงุดหงิดคุณนะคะ
    ควรพูดบางนะคะ แต่ควรดูจังหวะด้วยนะคะ พูดให้เขาเข้าใจ เดี๋ยวเขาจะคิดว่าคุณไม่แคร์ ไม่สนใจอะไรเลยนะคะ และเหมือนหัวหน้างานจะจับผิดคุรด้วยนะคะ
    และควรระมัดระวังการทำงานให้ดี ควรมีสติด้วยนะคะ ช่วงนี้การงานผิดพลาดบ่อยค่ะ ใจคุณคิดโน้นคิดนี้ เหม่อลอย นะคะ

6. shanan Active Member

"เจ้านายจับผิด"
    ตรงนี้ก็เป็นส่วนนึงที่ตัวเองคิดมาตลอด คิดว่าผจก.เอาเรามาแทนคนเก่า
    ที่เจ้านายเค้าพอใจ ส่วนนึงเค้าคงอยากได้คนเก่ามากกว่า
    ใช่ไหมค่ะ มันทำให้ตัวเองคิดมาก แล้วก็เกิดอคติค่ะ
    จนนึกถอดใจค่ะ อยากออกจากตรงนี้ แต่ก็ยังไม่มีทางไปค่ะ
    แล้วมันจะเป็นแบบนี้อีกนานมั้ยคะ หรือตัวเองจะหาทางออก
    กับเรื่อะนี้ยังงัยดีคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

7. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้แล้วนะคะ

8. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้แล้วนะคะ

9. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

1 หากคุณมีความถนัด ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ และพวกสายวิทย์ พวก วิศวกรรม ก็ไดนะคะ สายบัญชี นั้น ในระยะยาวนั้น มันเป็นแบบกลาง ๆ นะคะ แต่หากเป็นพวกสายวิทย์ มันมีโอกาสสดใสมากกว่านะคะ
    2 ยังคลุมเครือนะคะ ไม่ชัดเจน เห็เป็นรูปเป็นร่างเลยนะคะ และค่อนข้างเหนื่อยด้วยค่ะ หากช่ววงปลายๆปีหน้านั้น น่าจะสดใสกว่านะคะ

10. kawii_ging Active Member

ขอโทษนะคะ แล้วพอมีวิธีไหมคะ

11. Banana Boat สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    อยากทราบว่าดวงครึ่งปีหลังนี้จะมีเรื่องดี เข้ามาบ้างม้้ย และเรื่ืองที่ต้องระวังค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

12. ขง เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2012
    ถามครับ ::::

......มีคนมาบอกผมว่า ครูบาอาจารย์สั่งผม ให้ไปวัดท่าซุง งานฉลองพระเจ้าพรหมมหารา ผมต้องไปจริงเหรอครับ ถ้าไม่ไปจะเป็นอะไรไหม

/ 2. ถ้าต้องไปจริงๆควรทำอย่างไร เพราะตอนนี้ ภาระ รัดกุม ทั้งดูแลผู้ใหญ่ และ ทำงาน

13. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ คล้ายเวทมนต์พวกวูดู พวกร่ายคาถา เวทมนต์นะคะ ศาสตร์แขนงจำพวกนั้นนะคะ เป็นการร่ายคาถาที่มีพลังจิตสูงมากนะคะ จะไกลแค่ไหนก็ถึงค่ะ หากเป็นจิตจริงๆ ของแฟนคุณ นั้น จะแค่รู้สึกชอบ และประทับใจ เท่านั้นเองนะคะ แต่จะรักตัวคุณมากกว่าค่ะ จิตใจคุณนั้น มีความปรารถนาดีค่ะ

14. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงี้ หากจะทำงานที่ดีๆ นั้น ค่อนข้างยากนะคะ หากจะได้ทำ น่าจะเป็นงานที่เหนื่อยหน่ออยนะคะ ยิ่งเดือนหน้ายิ่งเหนื่อยค่ะ เหมือนจะไม่พลังต่อสู้นะคะ จะดีก็เดือนสิงหา เดือนกันยา จะดีมากนะคะ

อยากให้ทำบุญเสริม ด้วย น้ำ น้ำมัน นะคะ

15. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมีครูบาที่เคารพนับถือ คือ ทำพิธีถวายตัวเป็นศิษย์แล้วใช่มั้ยค่ะ แล้วคนที่บอกนั้น เป็นลูกศิษย์ของเขาด้วยมั้ยค่ะ แล้วเขาต้องไปกลับคุณด้วยมั้ยค่ะ คุณเคยสวดมนต์ระลึกถึงครูบาที่ันับถือบางมั้ยค่ะ

16. ขง เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2012
    ใช่ครับ ถวายตัวเป็นศิษย์แล้ว

คนที่มาบอกมีครุบาอาจารย์ คนเดียวกันกับผม /// แต่ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ เพราะพึ่งเจอกัน เขาบอกว่า เขาก็ต้องไปด้วย

ผม สวดมนต์ และก็ อ้างบารมีท่านประจำครับ

แต่รถ อะไรยังไม่มีไป เรื่องงานไม่รู้จะ ได้รับอนุญาต ไหม

17. hopeful Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ช่วยแนะนำวิธีแก้ให้ได้ไหมคะ จะต้องทำยังไงถึงจะถอนของเทแคนนั้นได้คะ หรือนี่เป็นกรรมที่ต้องรับคะ

18. ผู้ธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งคำถามไปยัง pm แล้วนะครับคุณพี่
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

19. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ เหมือนเขารู้สึกไม่พอใจคุณ ไม่ชอบใจคุณ เพราะคุณเป็นเหตุกับเรื่องอะไรสักอย่าง นั้นแหละค่ะ คุณทำอะไรก็จะไม่ชอบใจเขา ไม่ยินดี สนับสนุน นะคะ มันเป็นแรง ผลัก ที่ค่อนข้างแรงนะคะ หากคุณทำอะไรผิดพลาด จะต้องโดนเขาเล่นงานแน่ค่ะ

อยากให้คุณลองไปไหว้ศาลเจ้าพ่อพระเพลิง ที่ใต้สะพานพระรามสามดูนะคะ เด่นเรื่องเจ้านายมากนะคะ ไปจุดธูป บอกชื่อคุณ และเจ้านายของคุณ อยากให้เจ้านายรัก และเอ็นดูเรื่องอะไร ก็ขอเลยนะคะ หากจะให้รวดเร็ว ทันใจ ต้องไปไหว้ในพฤหัสนะคะ

20. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ ท่านไปบอกลูกศิษย์คนนั้นจริงค่ะ แต่ข้อความอาจบิดเบือนบ้างนะคะ ท่านบอกแค่ว่า ให้คุณสวดมนต์ ระลึกถึงท่านบ้าง อย่าเพียงแค่ขอ ต้องส่งบุญให้ท่านด้วย การส่งบุญนั้น เพื่อตัวของคุณเองนะคะ ท่านท้านมหาพรหมทราบดีค่ะ ว่ายังไม่สะดวกเดินทางไป เพราะด้วยต้องดูแล ผู้ใหญ่ ที่ป่วยไข้ และทำงาน แต่ท่านบอกว่า ที่เขาบอกคุณแบบนั้น เพราะเขาอยากจะไป จึงมาบอกคุณแบบนั้นนะคะ แต่หากปีไหน หรือเมื่อไร สะดวกหากเดินทางไปได้ ก็อยากจะให้ไปนะคะ ท่านไม่ทำร้าย หรือให้โทษ ศิษย์หรอกนะคะ