รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

1. RKG สมาชิก

18 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณครับthaxx

2. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    มีโอกาสได้รับการคิดเลือก พิจารณานะคะ แต่ขั้นตอนการดำเนินการของทางบริษัทค่อนข้างช้านะคะ เหมือนเขาไม่เร่งรีบในการพิจารณาคัดเลือกนะคะ

3. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ใช่นั้น เป็นคนที่ใจเย็น สุขุมลุ่มลึก ไม่อยากแก่งแย่งชิงดีกับใคร เขาจะพิสูจน์ ว่าเขาชอบคุณด้วยความจริงใจ อยากจะคบกับคุณจริงๆ ไม่ใช่แค่เล่นๆ แต่อีกคนนึงนั้น เขาอยากจะเอาชนะคุณมากกว่านะคะ อยากจะจีบคุณให้ติด เพราะเห็นว่าคุณชอบเล่นตัว นะคะ คนเราไม่จำเป็นต้องอยู่กับคูแท้หรอกนะคะ เพราะหากเป็นคู่แท้ ที่ไม่ดี ย่อม ต้องอยากอยู่กับคู่เทียม ที่รักกันจริง เข้าใจกันดี ไม่ดีกว่าหรือค่ะ

4. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

หากคุณมีใจที่สำนึกผิด และอยากกระทำตัวให้ดีขึ้น อย่างแท้จริงแล้ว ก็ยอ่มเป็นสัญญาณที่ดีแล้วนะค่ะ

5. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

เขามีคนใหม่ตั้งงแต่ กำลังจะเลิกกับคุณใหม่แล้วละคะ แตต่ตอนนี้ก็คิดถึงคุณอยู่นะคะ และก็อยากจะกลับมา แต่ก็กลัวว่าคุณจะไม่คืนดีด้วยนะคะ เพราะกลัวความผิดที่ทำไว้นะคะ และหากเขาจะกลับมาจริงๆ ก้ไม่ใช่ตอนนี้นะคะ

6. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

มีโอกาสได้ลืมตาอ้าปากแน่นอนนะคะ แต่ตอนนี้ต้องอดทน สู้กันต่อไปก่อนนะคะ แม้จะดูเหมือนจะไม่ไหวแล้ว เหนื่อยมาก อ่อนล้า หมดแรง แต่ทุกอยา่งจะจะดีขึ้นะคะ ปีนี้อาจลำบาก และเหนื่อยหน่อยนะคะ แะอาจจะมีเรื่องการเงิน ที่ต้องใช้จ่ายเพิ่มเติม ในช่วงปลายเป็นพิเศษอีกด้วยนะคะ ขอให้ระมัดระวัง การเงิน ควรมีความรอบคอบ นะคะ ส่วนเรื่องทุกข์ใจ ที่กำลังเจออยู่ อาจจะมีสัญญาณที่ดี ในอีกไม่ช้านะคะ ขอให้มีกำลังใจเดินหน้าต่อไป ด้วยความหวังนะคะ

7. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ยังไม่มีความรัก เข้ามาทำให้หัวใจสดชื่นนะคะ ยังเปล่าเปลี่ยวหัวใจอยู่ค่ะ หากคิดจะจีบใคร ชอบใคร ก็ยังไม่สมหวังนะคะ

8. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

คุณต้องถามตัวเองก่อนว่า หากเจอเรื่องลำบากใจนี้ แล้วคุณไม่อยากรับมัน และถ้าหากว่า คุณลาออก แล้วชีวิตต้องไปเจอปัญหาอีกแบบนึง คุณจะโอเคแบบนั้น ทุกอย่างอยู่ที่ตัวคุณนะคะ คุณเป็นคนตัดสินใจเองค่ะ คุณต้องอย่าลืมนะคะว่า คนเรา ไม่ว่าจะอยูแห่งหนใด ก็ย่อมต้องเจอปัญหา อุปสรรคขวาหนามด้วยกันเสมอนะคะ ไม่มีใครสุข หรือทุกข์ได้ตลอดไปหรอกนะคะ หากคุณหมั่นปล่อยวาง ไม่แบกความทุกข์นั้นเอาไว้ คุณก็จะไม่หนัก ไม่เหนื่อย และไม่กดดันนะคะ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดนะคะ หลีกหนีไม่พ้นหรอกนะคะ หมั่นทำบุญนะคะ แผ่เมตตาบ่อย แล้วทุกอย่างจะดีเอง โดยเพาะใจคุณนะคะ คุณอาจจะคิดว่า พูดนะมันง่าย แต่ทำนะมันยาก ทุกคนไม่มีใครไม่เคย เจอกับปัญหา

บางครั้ง เรามักจะนั่งถาม ตัวเองว่า ทำไมต้องเกิดเรื่องแบบนี้กับตัวเองด้วย ทำไมไม่ไปเกิดกับคนอื่นบ้าง แล้วคุณรู้ไดอย่างไรค่ะ ว่าคนอื่นๆ ที่ว่า เขาไม่นั่ง ตั้งคำถามนี้กับตัวเองอยู่ แม้แต่ตัวนำ้ตาลเอง ก็เถิดนะคะ

9. เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามอีกนะครับ อยากทราบว่าอนาคตจะมีงานอื่นให้ทำมั้ยครับ หรือต้องอยู่ที่เก่าต่อไป ตอนนี้รู้สึกกดดันจากหัวหน้างาน งานก็ไม่ถนัดด้วย ผมว่าถ้าอดทนต่อไปต้องเป็นประสาทแน่ๆ เหนื่อยใจ ไม่มีความสุขเลย แต่ก็ไม่รู้จะไปทำอะไรดีที่มันจะพอกินพอใช้ ขอบคุณครับ

10. sheep555 สมาชิก

25 กุมภาพันธ์ 2012
    PM ไปแล้วนะครับ

11. ฮาวาซาโต้ สมาชิกใหม่

30 มิถุนายน 2015
    รบกวนอีกนิดน่ะค่
    บอกเลยว่าตอนนี้แยกไม่ออกเลยว่าคนไหนคือคนที่ใส่หน้ากากแค่อยากเอาชนะเรา ในเมื่อทั่งคู่ก็ดูจริงใจกับเรามาก

12. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

มีโอกาสค่ะ เพราะคิดว่าก็ต้องเป็นฝ่ายคุณเองนะคะ ที่จะต้องลาออกไปหางานใหม่ทำ เพราะดูตัวคุณค่อนข้างมีความกดดันจริงๆ หากเป็นไปได้ก็ฝึกปล่อยว่างบ้าง นะคะ หากทำงานที่ไม่ถนัดแล้วอึดอัด กดดัน ก้ควรไปหางานที่ถนัดๆทำนะคะ เพราะไม่อย่างนั้น คุณไปทำงานที่อื่นก็ต้องลาออกอีกนะคะ บริษัทที่ทำ ทำเกี่ยวกับอะไรค่ะ

13. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

คุณค่ะ ไม่มีใครเลือกให้คุณได้หรอกนะคะ เพราะ มันอยู่ที่ตัวคุณนะคะ คุณต้องถามใจตัวองก่อน ว่ารู้สึกดีกับใคร ยามที่เจอปัญหา ใครคอยให้คำแนะนำ ให้คำปรึกษากับคุณดีกว่ากัน ใครที่คอยทำให้คุณรู้สึกดีได้จริงๆ ใครที่คุณอยากอยู่ด้วย ตามดวงหากมอง ตอนนี้ อยู่ในช่วงที่คุณต้องเลือก คุนอยู่กับใครแล้ว ไม่ต้องแส้แสร้ง ไม่ต้องฝืน เวาที่คุณทำตัวแย่ เขาก็รับคุณได้นะคะ มีใครขาว ตี๋ ยิ้มเก่งบ้างค่ะ

14. Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้แล้วนะคะ

15. ฮาวาซาโต้ สมาชิกใหม่

30 มิถุนายน 2015
    มีค่ะ แต่ผิวคล้ำ ตี๋ ใส่แว่น ยิ้มเก่ง

16. sukaew สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2015
    ขอบคุณมากๆค่ะ รบกวนขอถามอีกนิดนะคะ กับคนใหม่เค้าไปไม่รอดหรอคะ ถึงได้อยากกลับมา สงสัยว่าคนใหม่ที่ว่านี้เป็นเพื่อนผู้หญิงที่เค้าสนิทด้วยใช่ไหมคะ

17. shanan Active Member

จริงของคุณน้ำตาลค่ะ ยุ่งยากกับใจตัวเองนี่แหละค่ะ
    เหมือนใจติ๊กเองจะดึงดูดแต่เรื่องไม่ดีเลยช่วงนี้
    แต่ก็อย่างว่าจะให้ออกไปเกาะแฟนกินก็ใช่ที่ค่ะ
    ทำงานก็ยังได้เงินบ้าง อืม พฤหัสหน้าา คงต้องลาพักร้อน
    ไปพึ่งเจ้าพ่อพระเพลิงแล้วล่ะค่ะ
    เพราะงอแง จน ผจก.เหนื่อยใจ ไม่คุยด้วยแล้วค่ะ
    เฮ่อ...อันนี้แคร์กว่าเจ้านายอีกค่ะ รู้สึกผิดตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วค่ะ
    คงได้แต่หวังพึ่งพ่อพระเพลิงแล้วล่ะค่ะ
    ขอบคุณ คุณน้ำตาลมากๆนะคะที่ให้สติ
    สับสนจนคนที่รักก็เกลียดซแล้ว ดราม่าตรงนี้แหละค่ะค่ะ
    ถ้าอยากดูงกับคุณน้ำตาลติดต่อทางไหนได้บ้างคะ

18. เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ อบต.ครับ ผมทำงานด้านสาธารณสุข เรียนจบด้านนี้ งานดูแลสุขภาพ ทำโครงการ ตามคน ตามงาน มันไม่เข้ากับผมเลย ผมไม่ชอบพูด ไม่ชอบยุ่งกับคนเยอะๆ ไม่ใช่เด็กกิจกรรม นี่ผมต้องอดทนไปอีกเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ขัดพ่อแม่ก็ไม่ได้อีก อยากจะบ้า อยากจะตายให้มันจบๆไป

19. rose15 สมาชิก

21 มิถุนายน 2015
    จะนัดสัมภาษณ์งานเร็วๆนี้จะได้งานไหมคะ ขอบคุณค่ะ

20. nann2399 สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2014
    สวัสดีค่ะ เกิดอังคาร23 พย36 แฟนอาทิต 15 มค32
    1.ตัวหนุตอนนี้ไม่ได้ทำงาน ปกติทำงานกับพ่อ บ้านที่อยุ่ด็บ้านพ่อ ทำงานกับเขาเขาให้อยุ่บ้านออกค่าน้ำไฟให้ แล้วทีนี้มีปัญหากันหนุไม่ได้ไปทำงานเปนอาทิต อยากจะออกจากงานแต่ไม่มีที่อยุ่ คราวนร้จะกลับไปทำงานไม่รุ้เขาจะให้ทำหรือป่าวค่ะ คืออยากออกจากงานมากอึดอัดใจแต่ก้อไม่มีที่อยุ่ ควรทำยังไงดีค่ะ ฝืนทำต่อเขาจะให้ทำไหมค่ะ

2.แฟนที่คบอยุ่เขาคบได้ไหมค่ะ คือจับว่ามีคนอื่นได้2 รอบแล้ว แล้วคนที่2 เขาบอกว่าบอกเลิกไม่ได้เขาสงสาร หนุก็ปล่อยเขาไม่ว่าอะไร แต่เขาเปนคนอารมร้อนฉุนง่าย หนุคบเขาต้องยอมตลอดเลย เวลาไม่เจอกันเขาก็ไม่คาอยติดต่อมาชอบหายหน้าไปทำให้เราวิตกกังวน แต่เวลาอยุ่ด้วยกันก้อดีนะค่ะ คืออยากรุ้ว่าจะคบได้นานไหม มีใครหรืออะไรปิดบังอีกหรือป่าว มีวิธีแก้ให้เขาสนใจเรามากกว่าเดิมไหม

ขอบคุณค่ะ