หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีอะไรครับ เผื่อๆทางนี้บ้างนะอิอิ

2. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ ผ้ายันต์ธงชัยชนะมารอ่ะครับพี่ไพรัฐ สัญญาว่าจะให้น้าเริญ ส่งไปให้แล้วเช็คอยู่ว่าของถึงรึยัง

3. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าแจกพระครับ ธง ที่บ้านมีแล้ว อายุร่วม100ปี หลวงปู่เฒ่ายิ้ม วัดหนองบัว เขียนมือ ผ้าห่อศพ ใส่กรอบกระจกบานใหญ่ไส่ครับ เซียนพระเมืองกาญเห็นตาลุกเลย อิอิ

4. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่ของดีๆ เน้นๆ ทั้งนั้นเลยพี่ไพรัฐ พอจะมีอะไรเจียดมาให้น้องได้ น้องไม่ขัดเลยนะครับ อิอิอิ

5. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

แอบโชว์เล็กๆ
    พระปิดตาพิมพ์ชลูดนิยม เนื้อว่านชุบรัก หลวงปู่ยิ้ม วัดหนองบัว

พระปิดตาพิมพ์แข้งหมอน หลวงปู่ ยิ้ม วัดหนองบัว หายาก

ไฟล์ที่แนบมา:

6. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ ใช่มั้ยครับ อิอิอิ

7. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ชุดเล็กแล้วขอโชว์ชุดใหญ่ๆ พระปิดตาชลูดใหญ่สอดตะกรุดหัวใจโลกธาตุ หลวงปู่เฒ่ายิ้ม และตะกรุดชุด1เส้น16ดอก หายดอกทองคำ1ดอกเหลือ15ดอก ตะกรุดเนื้อตะกั่วเป็นพระท่ากระดานทุบ และตะกรุดเงินทุบ ตะกรุดทองแดงทุบ

8. kangfoo สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2011
    เอาใจช่วยพี่ๆทุกท่านที่น้ำท่วมนะคับ สู้ สู้ ครับ

9. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันทำงานสัปดาห์สุดท้ายของเดือนครับผม ปลอดภัยจากน้ำท่วมกันนะครับผม

10. ญานทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ทองดำ
    ขอบารมีหลวงปู่ จงคุ้มครองลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่าน และผู้มีศีลธรรมทุกๆคน ให้รอดพ้นจากภัยพิบัติ ที่เกิดขึ้นแล้ว และ ที่กำลังจะเกิดขึ้นด้วยเถิด ....สาธุ

11. ญานทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ทองดำ
    ขอบารมีหลวงปู่ จงคุ้มครองลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่าน และผู้มีศีลธรรมทุกๆคน ให้รอดพ้นจากภัยพิบัติ ที่เกิดขึ้นแล้ว และ ที่กำลังจะเกิดขึ้นด้วยเถิด ....สาธุ

12. anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

สวัสดีครับคุณkang_som และทุกๆ ท่าน

คุณkang_som อยู่แถวเมืองทองเหรอเนี้ย ดีเลยอาจจะได้เจอกัน ซักช่วงวันหยุด 10 ธ.ค. (ถ้าคุณkang_som ไม่ไปไหน)

ผมว่าจะไปอยู่กับเพื่อนในเมืองทองซัก 2 วัน จะได้เอาของติดไม้ติดมือไปด้วย ^_^

ส่วนเรื่องน้ำท่วมถ้าใครมีปัจจัยมากพอ และไม่ห่วงของก็มาเที่ยวต่างจังหวัดซะเลย ขึ้นทางเหนือเช่น เพชรบูรณ์ หรือทางใต้ แต่ไม่แน่ใจจะเจอฝนหรือเปล่า

อย่างไงก็เป็นกำลังใจ และกำลังทรัพย์น้อยๆ กับท่านที่เจอน้ำท่วมนะครับ ^_^

กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติจังหวัดเพชรบูรณ์
    กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติจังหวัดเพชรบูรณ์มาทำงานกัน

13. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ได้รับแล้วครับผม ขอบคุณน้ำใจไมตรีที่มีให้กันครับ

หายากจริงด้วยครับท่าน ของผมมีแต่อย่างนี้ ได้จากลุงบ้านอยู่ข้างวัดหนองบัวเมื่อปี 2522 แท้แต่ไม่ทัน.......

14. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ชั่วโมงนี้ต้องบอกว่าเห็นใจคนโดนน้ำท่วมมากๆ

รักหวงห่วงคนดีเท่าชีวิต..........

15. บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    หยุดสามวันนี้เหนื่อย ขนของเก็บของ หนังสือเยอะมากทั้งหนังสือเรียนลูก หนังสือพระ หนังสือบ้าน เป็นสิบๆลัง ขนขึ้นชั้นบนจนไม่มีที่จะนอนแล้ว ประตูบ้านมีสี่บาน สามบานผมปิดตายด้วยการตัแผ่นอลูมิเนียมปิด แล้วยิงซิลิโคน เหลือไว้บานหนึ่งไว้เดินเข้าออก ถ้าน้ำท่วมกันไม่ทันก็คงเข้าบานนี้แหละ...ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว
    (น้องแกงส้มนอกจากหลวงปู่ทองดำแล้วศรัทธาองค์ใหนอีกครับไม่ว่าพระเก่าพระใหม่ ลองบอกหน่อย...)

16. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่ทองดำ... ครับ
    สวัสดีเพื่อนๆ สมาชิกทุกๆท่าน ...ช่วงนี้เพื่อนๆหลายท่านรวมทั้งผมก็ยังต้องคอยติดตามสถานการณ์น้ำอยู่ตลอด ว่าจะมีความเปลี่ยนแปลงไปทางใดบ้าง.... ?

17. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

แหมท่านฮารุยากิ ตอนนี้ผมเตรียมน้ำมันไว้นิดหน่อยเอง ถ้าแห 5 ศอกผมคงทอดไม่ไหว เก็บไว้ทอดอย่างอื่น.... น่าจะดีกว่านะครับ.... อิ อิ ( อ่ะล้อเล่ง )เครียดมากจะไปแย่เอา คลายเครียดบ้างดีกว่า... อย่างเช่นการรับฟังข่าวสารทั้งวันทำให้จิตใจว้าวุ่น วิตกกังวล ส่งผลเสียต่อร่างกายได้ เพราะฉะนั้นหาอะไรที่ทำแล้วสบายใจ สบายหู สบายตา ก็จะเป็นการผ่อนคลายได้ดีนะครับ....

18. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านฮารุยากิเล่นสะสมสายกาญจนบุรี โชว์ชุดหนักสำนักหลวงปู่ยิ้ม ถือว่าเป็นบุญตายิ่งนัก แบบเนี่ยพระท่ากระดานคงมีไม่น้อยแน่ๆ

19. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีปิดน้ำแบบง่ายๆ ก็แผ่นฟิวเจอร์บอดร์ แล้วก็ยิงซิลิโคนปิด แล้วก็เอาเทปกาวติดทับอีกที อาจจะประทังน้ำได้ในกรณีที่น้ำค่อยๆ เอ่อขึ้นมา แต่ถ้าแบบน้ำทะลักแล้วอาจจะได้ไม่นานครับ ที่ทำงานผมก็ใช้วิธีนี้ในบางจุดเหมือนกัน

ครูบาอาจารย์ที่นับถือจริงๆ ก็เยอะครับ แหะๆๆๆ แต่ที่สวดมนต์และระลึกถึงทุกวันก่อนนอน ก่อนออกไปทำงานก็มี หลวงปู่ทวด ,หลวงปู่ทองดำ ,หลวงปู่ดู่ ,หลวงปู่หมุน หลวงปู่ญาท่านสวน ,หลวงพ่อพิเชษฐ์ ,หลวงพ่อชำนาญ ครับ

20. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันน้ำท่วมกรุงเทพมหานคร อมรรัตนโกสินทร์ฯฯ ครับพี่น้อง บอกแล้วอย่าประมาทขนของล่วงหน้าโลด มันบ่ท่วมกะถือว่าซ้อมเล็กเล็ก ปลอดภัยกันนะครับพี่น้อง ขอบารมีปู่ทองดำคุ้มครองครับ