หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. pichedv เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    โอนแล้วนะครับ วันนี้ 26/1/54 ตอน 10.40 น.
    รบกวนเช็คด้วย ถ้าไม่ได้รับยังไงผมจะได้แสกนสลิปส่งให้
    ที่อยู่ผมส่งให้ทาง PM นะครับ ^^

2. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม....ขอบคุณครับ

3. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สอบถาม 083-6139417
    <!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->อีกกระทู้ของผมครับตามลิ้งค์ด้านล่างครับ

พระกรุ พระเก่า เหรียญคณาจารย์ยุคเก่า

เดี๋ยววันนี้มีเหรียญหลวงปู่ทิม วัดละหาร ห่วงเชื่อม มาลงครับ

.............ลิ้งครับ

http://palungjit.org/threads/หลวงพ่...ัดช่องแค-หลวงปู่โต๊ะ-ท่านพ่อลี.147031/page-36

...........

4. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสมเด็จวัดชัยมงคล

เนื้อผงขาวล้วนๆ หนา สวยครับ เนื้อจัดออกก้านมะลิ

อำเภอเมือง อ่างทอง

สมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่สมวัด โพธิ์ทอง

องนี้เนื้อยังกับหลวงปู่นาควัดระฆังเลยครับ

พระสมเด็จวัดชัยมงคลเท่าที่พบเห็นมีสองเนื้อครับ เนื้อผงล้วนๆออกขาวมีความเก่าในตัวเนื้อจัดมากเวลาโดนเหงื่อ และอีกเนื้อหนึ่งเป็นเนื้อแก่ผงน้ำมันครับ ณ ตอนนี้เนื้อไหนก้หายากทั้งนั้นครับ คนเริ่มเก็บกันมาจนรู้กันมากแล้ว สวยๆหนาๆ ยิ่งหายาก ราคาหลุดยากครับ

เป็นพระเครื่องยุคแรกๆของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ที่ท่านทำเอง ก่อนที่ท่านจะมาจำพรรษาที่วัดโพธิ์ทอง เนื่องจากเป็นพระเครื่องยุคแรกๆ และผงพุทธคุณเพียบ คนทราบก็ตามเก็บกันมากครับเพราะราคายังไม่แรงมากนัก แถมป็นรุ่นเก่า

ผงขาวแพงกว่าผงน้ำมันครับ แถมหนาด้วย ราคา 2,550 บาท พร้อมส่ง ความหนา 6 มิลลิเมตร

หนาๆหายาก เนื้อจัดแห้งสนิท เก็บตอนนี้นะครับ ไม่นานนี้ราคาขยับอีกครับ ลืมบอกไปนะครับรุ่นนี้เล่นกันมานานแล้วมีบรรจุในงานประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทองครับ

........หลวงพ่อรับนิมนต์แล้วครับ.......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      54.4 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      44.4 KB
      เปิดดู:
      68
  5. peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จวัดชัยมงคลองค์นี้ สวยจังเลยครับ ทำเอาสายไม่ว่างไปชั่วขณะ ยินดีกับผู้ที่ได้ไปด้วยครับ

6. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยองค์นี้จะเป็นยุคแรกๆ เนอะ องค์หนาเชียว อิอิ

7. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หนาๆหายากครับ....ตอนนี้หมดก๊อกครับ แฮ่ๆ

8. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ไวจริง ๆ ครับ พอเข้ามาก็ปิดไปซะแล้ว

9. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยงานนี้ศิษย์หลวงพ่อสมเสียดายกันยกใหญ่ ไม่เป็นไรผมมี 7 ชั้นแล้ว อิอิ

10. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ที่วาสนาครับ แต่ก็ไม่เป็นไรเหมือนกัน ที่มีอยู่ก็ 6 มิลเหมือนกัุน อิ อิ

11. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    คราวหลังมาอีก PM มาเลยนะครับเสี่ยเบ็น

ไม่ต้องลงหน้ากะทู้ อิอิ

12. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

แหมองค์นั้นก็สวยแชมป์แล้วพี่ชัย จะเอาอะไรเพิ่มอีก อิอิ

13. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ก้ององค์นี้น้องขอนะ เดี๋ยวพี่ก้องก็ได้ใหม่ อิอิ

14. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ก้องเลือกแขวนพระไม่ถูกเลย พระดี ๆ แรง ๆ เยอะจริง ๆ

15. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหม...แซวกันสนุกเลย 5555 ตอนนี้ของหมดครับ .....เห็นว่าสมเด็จของเก่ารุ่นนี้มีทีเด็ดแต่ไม่ยอมบอกผม ราคาแบบนี้พี่ท่านนี้มีเท่าไรจะเอาหมด แหม...น่ากลัว ....กลัวหาของให้ไม่ได้ แฮ่ๆ

16. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    น้า COFFEEMAX ขอดูองค์สวยเป็นบุญตาได้ไหมครับ
    อยากมีเยอะจนเลือกไม่ถูกบ้างครับ อิจฉาคนมีพระเยอะ อิอิ

17. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โจอย่าไปเชื่อป๊อปมากครับ พระรุ่นนี้ของหลวงปู่ผมก็มีอยู่แค่ 2 องค์นี้แหละครับ
    ช่วงนี้ผมก็อิจฉาก้องเหมือนกัน แหมพระแต่ละองค์ที่เก็บเข้านี่ แรง ๆ ทั้งน้าน อิ อิ

18. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผ้ายันต์รุ่นแรกรุ่นเดียว

(รูปหลวงพ่อเล็กและรูปหลวงพ่อวัดคู มีการสร้างสองแบบครับ)

หลวงพ่อเล็ก วัดมะนาวหวาน

ประสบการณ์โชกโชนด้านคุ้มครองป้องกันสารพัดภัยครับ ท่านเป็นพระเก่งเงียบแบบไม่ชอบยุ่งกับใครเมื่อตอนท่านมรณะภาพขนาดผ้าขี้ริ้วเช้ดเท้าท่าน ผ้าสบง ท่านไม่มีเหลือติดวัดครับ คนพื้นที่ทราบกันดีมากครับ ว่าท่านเป็นเพชรแห่งบ้านมะนาวหวาน ท่านสืบสายวิชาในสายหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ ด้วยตามคำบอกเล่าโดยการกราบเรียนสอบถามหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน (ลูกศิษย์สืบสายวิชาเพียงองค์เดียวของหลวงพ่อเล็กครับ) หลวงพ่อเล้กท่านมีเวทวิทยาคม มากมาย ทั้งแสดงฤทธิ์ทางกสิน ได้อย่างแจ่มแจ้ง ในการลองวิชาหลายๆครั้งของท่าน ครับ ประวัติท่านคร่าวๆอ่านจากบทความของพี่โน้ตที่ได้เคยเรียบเรียงไว้ครับ พี่โน๊ตก็ลูกวิเศษชัยชาญและเคารพสายวิชาของครูบาอาจารย์สายวิเศษฯแบบเดียวกับผมครับแต่พี่โน้ตในเครือญาติของพี่เขาไกล้ชิดกับหลวงพ่อเล็กมากครับ

หาชมยากมากครับผ้ายัน หายากกว่าพระผงเสียอีก บางท่านยังไม่เคยเห็นผืนจริงเลยครับ

ในกรุผมก็มีสองผืนนี้หละครับ เมื่อก่อนเขาลองกันจนหลวงพ่อท่านดุเลยแฮ่ๆ ไม่ออก

ผืนละ 1,550 ครับ

<!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>

19. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

แหมมมมมม ถล่มตัวจริงๆ พี่ผม ที่มีอะลงหนังสือเลยนิ อิอิ แล้วก็อย่าไปอิจฉาพี่ก้องเขาละ ช่วงนี้พี่เขาขายไอติมได้เยอะเลยมีตังค์มาเช่าพระ ดีๆ อิอิ

20. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

..........

สนใจรายการไหน สอบถามได้ครับ

สอบถาม 083-6139417

............<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->