อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. รวยสุข สมาชิกใหม่

10 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนดูอนาคตให้หน่อยนะคะ

ชื่อ วรรณา ปรากฎรัตน์ เกิด 29 มิถุนายน 2530 ปีเถาะ มีแนบรูปลายมือให้เผื่อต้องใช้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. MMinimint สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2013
    สวัสดีคะอาจารย์ คือหนูอยากสอบถามอ่ะคะว่าหนูจะมีสิทธิ์สอบติดทุนเรียนดีวิทยาศาสตร์หรือเปล่าที่จะประกาศผลในวันที่27ธันวาคม2556นี้อ่ะคะ ที่สอบไปเมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายน พ.ศ.2556 ที่ผ่านมาอ่ะคะ แล้วถ้าหนูไม่ติดที่นี่หนูจะมีสิทธิ์ได้เรียนคณะอะไรหรอคะ (ขออนุญาติควบคำถามนะคะอาจารย์)
    หนูชื่อนางสาวระพีพัฒน์ แก้วดวงเทียน เกิดวันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2538 คะ
    ขอบคุณสำหรับตอบของอาจารย์ล่วงหน้านะคะ

3. wachirayaoil สมาชิกใหม่

อาจารย์คะ หนูอยากจะถามเรื่องการเรียนค่ะ คือหนูไดัสมัครของ มหาลัยเกษตรศาสตร์ คณะบริหารธุรกิจธรรมศาสตร์ คณะรัฐศาสตร์ ศิลปากร คณะการจัดการทั่วไป ลาดกระบัง คณะสถาปัตย์ จะมีที่ไหนไหมคะ ที่หนูมีสิทธิ์จะติดบ้าง ขอบคุณค่ะ

4. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ทุนมหิดลไม่ติดนะคะ
    หนูต้องถามตรีมาค่ะ เลือกสถานที่จะสอบแล้วถามนะคะ

5. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

หนูจะสอบติดทางภาคเหนือของประเทศนะคะ
    และหนูจะได้เป็นหมอนะคะ

6. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยชี้เฉพาะสถานที่เรียนหน่อยนะคะ
    ส่วนทุนมหิดลสอบไม่ติดนะคะ

7. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนชี้เฉพาะเรื่องที่จะถามด้วยนะคะ
    และที่สำคัญตรีไม่ได้ดูลายมือค่ะ

8. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบไม่ติดนะคะ
    สามารถย้ายสาขาได้ตอนปีสองนะคะ
    แต่รอบนี้สมัครโควต้าไปก็สอบไม่ติดจ้ะ

9. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ติดนะคะ
    รบกวนชี้เฉพาะในคำถามด้วยจ้ะ
    มันกว้างไปตรีตอบไม่แน่ชัด

10. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    กับศิลปากรนะคะ

11. ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

การแก้ไขกรรมที่ดีที่สุดนั้น
    ไม่มีใครแก้แทนเราได้นะคะ
    ทางที่ดีเราต้องแก้ไขด้วยตัวเราเอง
    อนาคตเปลี่ยนได้เสมอ ถ้าเราพร้อมที่จะเปลี่ยนปัจจุบัน
    และการแก้กรรมที่ดีที่สุด คือ
    การสร้างกรรมใหม่ซึ่งเป็นกรรมดีขึ้นมา
    สร้างไปเรื่อย ๆ นะคะ ไม่ต้องมากมาย
    แต่จงสร้างบนความสม่ำเสมอ
    แล้วคุณจะได้เห็นปาฏิหาริย์แห่งศรัทธานะ
    ความทุกข์ไม่สามารถอยู่กับเราไปตลอดหรอกค่ะ
    ทุกอย่างเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไปเสมอ
    ไม่มีใครต้องจมกับความทุกข์ตลอด
    เฉกเช่นเดียวกับความสุข สู้ ๆ นะคะ

12. gappayamin สมาชิก

12 ธันวาคม 2013
    รบกวนด้วยนะคะ
    ชื่อ นครินทร์
    เกิดวันอังคาร 27 สิงหาคม 2534 เวลา เกิด 03.30
    การงานโอเคไมค่ะ?? พึ่งสมัครงานแล้วเค้าให้ทดลองงาน 3 เดือน ที่นี้จะโอเคสำหรับหนูไม??
    และก็เรื่องการเงิน และ เรื่องครอบครัว

ขอบคุณมากๆนะคะ

13. minimookuk สมาชิกใหม่

สวัสดีคะอาจารย์ คือหนูจะมีสิทธิ์ติด แพทย์พระมงกุฎมั้ยคะ หรือเภสัชเชียงใหม่ หรือเภสัชสารคาม หรือเทคนิคการแพทย์ธรรมศาสตร์ หรือสาธารณสุขมหิดล จะพอมีโอกาสที่ไหนมั้ยคะ

14. MildAnanya สมาชิกใหม่

อยากรู้ว่าสอบติดมหาลัยไหนค่ะ

สวัสดีค่ะอาจารย์ หนูอยากจะถามว่าหนูจะติดมหาลัยไหนบ้างไหมค่ะเพราะสอบมาหลายมหาลัยแล้วไม่ติดสักที่เลยค่ะ ตอนนี้สมัคร มหิดล เกษตรศาสตร์ ธรรมศาสตร์ หอการค้า หัวเฉียว ไว้ค่ะ
    หนูชื่อนางสาวอนัญญา เจริญลักษณ์ เกิดวันอังคารที่ 14พฤศจิกายน พ.ศ. 2538ค่ะ

15. kerokc เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับปีหน้าดวงการเงินผมจะเป็นไงบ้างครับ
    จะมีโชคบ้างไหมครับ

16. MildAnanya สมาชิกใหม่

อยากรู้ว่าสอบติดมหาลัยไหนค่ะ

สวัสดีค่ะอาจารย์ หนูอยากจะถามว่าหนูจะติดมหาลัยไหนบ้างไหมค่ะเพราะสอบมาหลายมหาลัยแล้วไม่ติดสักที่เลยค่ะ ตอนนี้สมัคร มหิดล เกษตรศาสตร์ ธรรมศาสตร์ หอการค้า หัวเฉียว ไว้ค่ะ
    หนูชื่อนางสาวอนัญญา เจริญลักษณ์ เกิดวันอังคารที่ 14พฤศจิกายน พ.ศ. 2538ค่ะ

17. gappayamin สมาชิก

รบกวนด้วยนะคะ
    ชื่อ นครินทร์
    เกิดวันอังคาร 27 สิงหาคม 2534 เวลา เกิด 03.30
    การงานโอเคไมค่ะ?? พึ่งสมัครงานแล้วเค้าให้ทดลองงาน 3 เดือน ที่นี้จะโอเคสำหรับหนูไม??
    และก็เรื่องการเงิน และ เรื่องครอบครัว

ขอบคุณมากๆนะคะ

18. Bunggue สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ หนูชื่อ นางสาววรวลัญช์ มาชู เกิดวันจันทร์ที่ 25 ธันวาคม 2538 ค่ะ
    หนูไปสอบสัมภาษณ์ สาขาเทคโนโลยีสิ่งแวดล้อมและการจัดการทรัพยากร ที่มหาวิทยาลัยศรีนครินทร์วิโรฒ แล้วเค้าจะประกาศผลวันที่ 20 นี่ค่ะ หนูอากรู้ว่าหนูจะติดที่นี่มั้ยค้ะ
    แล้วหนูได้สมัครสอบไว้ คณะวิทยาศาสตร์ ที่มหิดล คณะวิทย์คณิตที่ธรรมศาสตร์ และที่เกษตร หนูพอจะมีหวังติดที่ไหนบ้างค้ะ ขอบคุณค่ะ

19. NudEE& สมาชิกใหม่

*-*

คือหนูอยากทราบว่าหนูจะติดมหาลัยอะไรค่ะ ที่อยากเข้ามี ศิลปากร เกษตรศาสตร์ บูรพา แม่ฟ้าหลวง นเรศวร ธรรมศาสตร์ มหาลัยมหิดล หนูจะติดแน่ๆ!!ที่ไหนค่ะ
    หนูชื่อ น.ส ทิพย์วดี ธรรมเจริญ เกิด18/08/2538 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

20. wachirayaoil สมาชิกใหม่

ขอบคุณนะคะอาจารย์ เหมือนมีหวังขึ้นมาทันที
    ขอรบกวนอีกครั้งนะคะ คือหนูเป็นห่วงพ่อกับแม่มาก คือพวกเขาจะมีโรคภัยไข้เจ็บหรือเปล่าคะ การเงินจะเป็นอย่างไร มีโอกาศไหมคะที่เค้าทั้งสองจะกลับมาอยู่ด้วยกัน
    ขอโทษนะคะที่ถามหลายครั้ง หนูกังวลเรื่องพ่อกับแม่มาก