เธอคือดวงใจ ของพี่ก๊อต เพลงลูกทุ่งเพลงแรกของผม

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย MelodyViolin, 14 พฤศจิกายน 2009.

1. MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ลองเปลี่ยนแนวมาลูกทุ่งดูบ้างครับ

อยากบอกว่าเพลงนี้มันตรงกับชีวิตผมเลย เศร้ามาก

จักรพรรณ์
    (Ost.เธอคือดวงใจ)

โลกมีความหมาย
    จากวันที่ใจเราใกล้ชิดกัน
    เธอคนสำคัญ
    ที่ความฝันส่งการ์ดเชิญ
    ให้มาร่วมหวัง
    และเป็นทิศทางก้าวเดิน
    ขอบคุณนะความบังเอิญ
    ที่แนะนำเธอสู่ใจ
    มั่นคงเสมอ
    ใจขานชื่อเธอตลอดเวลา
    ถึงแม้รู้ว่า
    เส้นทางข้างหน้ายังไกล
    ไม่เคยเลิกฝัน
    ถึงแม้มีแรงต้านใจ
    คำคนทัดทานเพียงใด
    แต่ใจก็ยังยืนยัน
    ช่วยคอยคุ้มกัน
    ความฝันรอฉันได้ไหม
    อย่าด่วนเลือกเส้นทางใหม่
    ระหว่างที่ใจไต่ฝัน
    บอกใจดวงนี้
    ว่ามีเธออยู่ตรงนั้น
    จะทำเพื่อเธอทุกวัน
    จนกว่าคู่ควรได้มา
    ..ผิดมากแค่ไหน
    หากวันนี้ใจ
    ขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม
    โปรดให้เกียรติฟังซักครา
    สิ่งที่สะสม
    จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า
    เธอคือ...ดวงใจ
    ดนตรี
    ..ผิดมากแค่ไหน
    หากวันนี้ใจ
    ขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม
    โปรดให้เกียรติฟังซักครา
    สิ่งที่สะสม
    จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า
    เธอคือ...ดวงใจ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.759960/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นแน่ะและแล้วก็มาโผล่ที่บอร์ดนี้
    มาตัดริบบิ้นให้ครับ
    ตัดละนะ ...ชุ๊บ..ชุ๊บ...ชุ๊บ...
    เอ...สงสัยริบบิ้นเพลงลูกทุ่งเพลงแรกจะหนาไปหน่อยแฮะ

งั้นขอมอบช่อดอกไม้ช่อนี้ให้นะครับ พี่คิดว่ามันสวยมากเลย ^_^

ลง SMA ประเภทลูกทุ่งไปเลยไอ้น้อง
    พี่จะบอกให้นะถ้าน้องร้องเพลงประมาณนี้
    ถ้าผ่านเข้ารอบชิงแล้วร้องตอนรอบชิงและมีหางเครื่องด้วยนะ สุดยอดเลย
    การันตรีเลยว่า น้องต้องได้รางวัลมาสักรางวัลล่ะครับ
    พอดีพี่ไปดูปีก่อนๆมา เท่าที่สังเกตที่ได้รางวัลจะมีหางเครื่องง่ะครับ เลยพอจะเดาได้อ่ะนะ ^_^
    เอ...ถ้าไม่มีหางเครื่องเดวพี่ไปเป็นหางเครื่องให้ก็ได้นะ 55555

3. sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเสียงก็ไม่เลวนะครับ ลูกคอใช้ได้เลย เกือบได้ลูกทุ่งและ ฝึกอีกหน่อยเท่านั้นเอง
    เป็นกำลังใจให้ครับ

4. skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เสียงเพราะ เสียงน่าฟัง ลูกคอก็ได้เเระ เเต่ถ้าใส่ความเป็นลูกทุ่งลงไปอีก ไห้จ๋าอีกหน่อย เออเเร้วเค้าใส่ยังไงหว่าไอ้ลูกทุ่งจ๋าเนี๊ยะ 555555 อธิบายมะได้ เเต่ฟังเเร้วจะบอกได้ เอ่างงๆๆๆ

เเต่สำหรับลูกทุ่งเพลงเเรก 10 คะเเนน ผมไห้8.5

เยีย่มไปเรย ยได้เพื่อนคอลูกทุ่งเพิ่มเเว้วววววววว

5. kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ได้นักร้องลูกทุ่งเสียงดีประจำวง เอ๊ยประจำบอร์ดคนแล้ว เยี่ยมมากครับ เสียงดีแบบนี้รับรองแม่ยกติดตรึม ฮา.....

6. sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เสียงดีครับลูกทุ่งก็ไพเราะ

7. MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ san ผมก็กำลังพยายามฝึกอยู่ครับ

8. MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆเลยสำหรับคำแนะนำครับ ผมร้องแต่ลูกกรุงมาตลอดครับ
    ก็เลยยังไม่ได้บรรยากาศลูกทุ่งแต่ก็เดี่ยวจะพยายามฝึกต่อไปครับ

9. MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะครับ พี่ kolopsky ครับ แหม พี่เองอะก็ร้องเพราะเวอร์มากเลยนะ ผมฟังถึงกับเคลิ้มเลยอะครับ

10. MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว..พี่แซม มาเมนท์ใหด้วย ขอบคุณครับ

11. MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เบ็นนะ ถ้าผมลงแล้วไม่มาเป็นหางเครื่องนะ

ผมจะไปตามตัวถึงคณะวิศวะเลยอะ

12. ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

งานเข้าซะแล้วเรา
    พี่เต้นไม่เป็นง่ะ
    เดี๋ยวส่งน้องคิมเพื่อนพี่ไปแทน ^_^

13. เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เสียงอย่างนี้ละลายใจสาวๆ มากี่คนแล้วจ๊ะ...พี่เกตุว่าเสียงดีมากเลยอ่ะ เอ..แล้วจะเรียกน้องอะไรดีก๊ะ เรียกไม่ถูกหรือเรียกน้องซ่าดี (Za)

(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)

14. Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    กระแตหย่าาาาาาาาาาาายและน้องเรา และไหนล่ะเพลงถึงชั่วก็รักพี่รอฟังอยู่ร้องแนว สันติ ดวงสว่าง ไม่ได้ก็ร้องแนว รังษี เสรัชัยก็ได้อ่ะ แต่น้องเขาร้องเพราะจริงไนะอาจจะเพราะกว่า.................อ๊ะล้อเล่นจ้าาาาาาาาาาาา

15. Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

ซ่าเหมือนสาวเกต
    ซ่าเหมือนสาวเก ตุ น่ะหรือ ฮา ฮา ฮา าาาาาาาาาาาาาาาา

16. เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ..คุณรัตน์ก้อ..รู้รู้อยู่ซ่าได้แค่ในเว็บ ข้างหลังภาพก็จ๋อยเป็นหนูหน้าซีดกลัวแมวตะปบเอา

17. MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เกตุบอกตรงๆว่าร้องเพลงนี้ให้สาวๆนี้ผมดับเลย พอดีคนที่ผมชอบเขาชอบเกาหลีอะนะ พอดีไม่ใช่แนวเลยครับผมเคยร้องเพลง จอมนางบนกลางใจ ที่งาน รร. มาอุตส่าห์ขึ้นเวทีไปร้องแต่สาวเจ้าหันหลังไม่สนเลย แงงง อกหักตลอดปีน่าเศร้าใจ

โม้ซะเยอะ พอขอระบายหน่อยนะครับ... เหอๆ

ชื่อจริงๆผมชื่อ โฮมครับ แต่ชื่อในเว็ปนี้ ผมใช้ชื่อ เฟอร์ริด มันเป็นเพลงบรรเลงเปียโนเพลงแรกที่ผมบรรเลงจบครับ เหอๆ

18. Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อหรอ อิ อิ อิ ยิ้มแล้วใช่ม๊าาาาาาาาาาาาาาา รารู้กาสอคงน้อ ฮิ ฮิ เล่นกัมภูชาซะแล้ราาาาาาาาาาาาาาาา

19. Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

โอ่แต่ช้าแต่ใ:':)':)'(ครหักอกน้องชายพี่รัตน์บอกมาเดี๋ยวพี่รัตน์จะไปจัดการให้ ฮิ ฮิ ฮิ

20. เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๋ โอ๋ น้องโฮมอย่าคิดมากเลยนะจ๊ะ อายุยังน้อยๆ อยู่ เรื่องรักเขาข้างเดียวเหมือนข้าวเหนียวนึ่งเนี่ยนะ มันมีมาทุกยุคทุกสมัยน่านแหล่ะจ้า สมัยพี่เกตุยังวัยรุ่นก้อหยั่งงี้แหล่ะ เขาชอบเรา เราไปชอบคนนั้น คนนั้นก็ไปชอบคนโน้น คนโน้นก้อไปชอบคนนู้น มันไม่เคยจะสมหวังเล้ย แต่ดีแล้วหล่ะวัยนี้เจอแต่ของของเทียมยังไม่ถึงเวลาจะเจอของจริงจ้ะ ตั้งใจเรียนให้จบก่อนดีกว่านะจ๊ะเด็กดีของคุณพ่อคุณแม่