เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขุนแผนชาววังหลวงพ่อโตก็สุดยอดนะครับน้า(k)(k)(k)
    แซวพี่ may หน่อยครับ อิ อิ:cool:

2. รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเรามองความดีของคนอื่น เราจะมีเพื่อนเพิ่มขึ้น
    ถ้าเรามองความชั่วของคนอื่น เราจะมีเพื่อนน้อยลง​
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง กราบสวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย เซมเบ้ พี่ส่างปา พี่ก้องครับ สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ
    ปล. ผม PM ที่อยู่ให้แล้วนะครับพี่ส่างปา
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขทุกๆวันครับ

3. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    แหะๆๆๆ

:cool::cool::cool::cool::cool:

4. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***555ช่วงหลังๆนี้ ขอเป็น ผู้แอบอ่านดีกว่าครับ
    คอยติดตามข่าวสารจากน้องๆรุ่นใหม่ๆ+รุ่นเก่าๆ อ่านแล้วเพลินดีครับ
    แต่พี่ยังยืนยันคำเดิมครับ พระเครื่อง+เครื่องรางของหลวงปู่
    เป็นของดีจริงๆครับ พี่ ลองมาแล้ว จนมั่นใจ100%
    ชีวิตพี่และครอบครัวและธุระกิจดีวันดีคืน ไปใหนมีแต่คนเมตตา
    และแคล้วคลาดปลอดภัยเสมอมา ลาภมีมาไม่ขาดสาย
    อะไรที่ไม่เกินกรรม อธิษฐานขอได้ครับ ...... ฟันธง***

5. q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมขอตอบว่ามีพระธาตุเม็ดเล็กๆอยู่ตรงขอบเลยยังไม่เลี่ยมใช่ไหมครับ:cool:

6. may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สงสัยคุณก้องต้องใช้ยางกวักหลวงปู่ทิม ไปขอสาวแล้วแหละครับ น้าต๋อยยังยืนยันว่าสวดยวดเลย. ผมว่าได้แน่. ขอยืมน้าต๋อยไปใช้ก่อน. 555

7. ppick เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสนุกด้วยครับน้าต๋อย เซมเบ้

ผมว่าที่สะกิดใจน้าต่อยก็คงเป็น เนื้อหาขององค์พระทีมีครบทุกอย่างที่ไม่มีในองค์อื่นๆ ดังนี้เลยครับ
    1.พระองค์นี้ถูกกดพิมพ์มาแบบสมบูรณ์ที่สุด ทำให้ผิวเรียบตึง มีแตกลานน้อยมาก
    2.มีสีผึ้งและเส้นเกศาของหลวงปู่ทิม เรียกได้ว่ามีของดีครบเลยองค์นี้
    :cool::cool::cool:

8. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญชมก่อนนอนครับ ขอให้มีศรัทธาก่อน สิ่งดีๆๆจะตามมาเองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

อัยย่ะ !!!!!!

กรุรังสิตแตกแล้ว !!!!!!!!

อิอิ

10. ปีติ เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ผมขอแจ้ง เปลี่ยนชื่อใหม่ครับ

เรียนญาติธรรมทุกๆท่านครับ

เนื่องจากชื่อไอดีเก่า มีตัวเลข 7 และ 3 ซึ่งเป็นเลขที่ความหมายไม่ดี
    ดังนั้นผมจึงเปลี่ยน ไอดีใหม่เป็นชื่อแบบไทยครับ

ชื่อเดิมของผมคือ PITINATTH73 ครับ

ผมขอแจ้งเปลี่ยนชื่อใหม่คือ ปีติ ครับ

ปล.ผมได้สมัครไอดีใหม่ไว้นานแล้ว แต่จะนำมาใช้เป็นทางการตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

11. korachaa เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    [/COLOR]
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย สวัสดี อ.แก้สว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่ทหารเก่า พี่แจ๊ค พี่ป๊อก พี่ก้องครับ ...พี่ทุกท่าน..
    ขอตอบว่า ลายนิ้วมือใช่ไหมครับ...เป็นของหลวงปู่ หรือคุณตาสายหรือเปล่า
    ผมเดาครับ ถ้าถูกขอ...องค์ไหนก็ได้ ครับน้าต๋อย...ลูกอมที่น้าต๋อยให้เมตตาสัมผัสได้ครับ

12. Majirojung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย ครับ

พี่รักครับ สุดยอดครับ

13. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รักครับ ห้าเหลี่ยมหลังตะกรุดผมขออนุญาตจองนะครับ
    จะหาองค์ใหม่ไปเปลี่ยนให้แทน....อิอิ ห้าม !! ให้ใครเด็ดขาด

อ้าว....องค์ซ้ายเนื้อเบา นึกว่าองค์ขวาก็เนื่อเบาด้วย พลาดๆๆ

14. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    กรุหลวงปู่ทิมอยู่นี่เอง :cool:

15. ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบว่าสะกิดใจตรงสีผึ้งที่ติดอยู่ด้านหลังนั้นเหมือนตัวอักขรบาลีเลยครับ...หลวงปู่มาจารให้มังครับ สาธุ:cool:

16. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเศียรโต องค์ช้อกโกแลตของพี่รักจัง

^^

17. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ หลวงปู่ทิม
    กราบคุณตาสาย
    สวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง พี่ๆ กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิมทุกคนครับ
    เข้ามาศึกษาพระเนื้อขาวด้วยคนครับ จำได้ว่าเคยเข้ามาครั้งที่เริ่มมีการแจกลูกอมครั้งแรกและก็พลาดไม่ได้ลูกอมมา ทำบุญคราใดก็อุทิศถวายหลวงปู่กราด หลวงปู่ทิมทุกครั้ง หวังว่าสักวันอาจได้ครอบครองวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่าน และก็ดีใจครับผมมีโอกาสได้ร่วมบุญ...และคราวนี้ได้มาร่วมประมูลเหรียญหลวงปู่กราดและเห็นว่ามีพระครูมานิตย์ท่านเมตตาจารหลังให้ก็ตั้งใจว่าหากไม่เกินกำลังก็จะขอบูชาเหรียญนี้แล้วกัน แล้วน้าต๋อยก็บอกว่าผู้ประมูลได้จะได้รับพระปิดตาหลวงปู่ทิม และโชคก็เข้าข้างหลวงปู่เมตตาให้ผมประมูลได้ครับ

18. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีคนมาบุกไป 2 องค์แล้วครับ ผมจะนำเงินที่ได้ส่วนนี้ไปสร้างพระประธาน
    ขอผมคิดก่อนว่าจะทำยังไงดี เพื่อสร้างพระประธานถวายหลวงปู่ทิม
    อุทิศให้ลุงสายและเทวดาที่รักษาพระ กำลังรวบรวมประธานและรองประธาน
    ติดตามนะครับ ขอเชิญร่วมสร้างพระประธานถวายวัดคลองบงซิตี้ กันครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทุกท่าน

19. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีท่านใดสนใจร่วมทำบุญกับพี่รักไหมครับ
    ผมมีพิมพ์นี้มอบให้กับทุกท่าน

20. ไกร6914 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสนใจร่วมบุญครับคุณอา