เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เอาองค์นี้ที่ผมไปก็ได้ครับพี่โต้ง

แค่แลกกะเหล็กน้ำพี้ก็พอ. อิอิ. ^^

2. kravity เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าจาเอา เค้าจาเอา:':)':)'(

3. kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมด้วยขอแบ่งปัน:cool:

4. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์หลังจารนั้นก็เทพแล้วครับ กานต์

ว่าแล้วก็ลงเนื้อเบา ยั่วกิเลสอีกรูปแล้วกัน อิอิ

^_^

ปล.วันนี้ว่างจัด เอาพระมาถ่ายรูปเล่นๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      269.6 KB
      เปิดดู:
      59
  5. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ไม่ได้เรียนวิทยาลัยครู ยังไม่สามารถเป็นอาจารย์ใครได้ ต้องอาจารย์ต๋อยครับแน่นอน
    ไกล้ปีใหม่ 2556 แล้ว ไปค้นพระมาได้ 20 องค์ เอาภาพมาให้ชมก่อน
    ลูกอมที่บิดเบี้ยวไม่สวย ลุงที่อยู่ในเหตุการณ์สร้างพระเนื้อขาวบอกว่ายุคแรกๆๆไม่สวยหรอก
    พระพุทธ 5 เหลี่ยม ลุงคนเดิม และลุงที่อยู่ริมทะเล บอกว่าต้องกลิ่นบูดๆๆ
    พระปืดตา น่าจะล้อพิมพ์มาจากพระของหลวงปู๋เอี่ยม หลวงปู่ที่ชลบุรีเคยบอกว่าเหมาะกับพ่อค้า
    พระสมเด็จ หลวงปู่ที่ชลบุรี มอบให้ทหารเท่านั้น ท่านบอกว่าเหมาะกับทหาร
    พิมพ์เศียรเล็ก เห็นหลายท่านที่อยากได้เศียรโต(ที่ผมก็ไม่มีนะครับพีเอ็มมาก็ไม่มี) ผมคิดว่าไม่หนีกันเรื่องใช้แล้วเจริญรุ่งเรือง
    พิมพ์คะแนน เห็นว่าเมตตาแรงกว่าขุนแผนอีก สู้สีผึ้งเขียวพัดโบกได้ป่าวก็ไม่รู้
    ท่านปลัด คุณลุงคนเดิมท่านบอกว่า หลวงปู่เสกกระโดดได้เลย แรกๆๆไม่มีใครอยากได้ แย่งกันจนไม่เหลือ

ประมาณนี้ 20 ท่าน ขออนุญาติ อ.แก้วสว่างแจกนะครับ แต่วิธีการแจกต้องถามน้าต๋อยก่อนรอฟังจากน้าต๋อย ในหน้ากระทู้แจกฟรีมีค่าส่ง (ขออนุญาติทำให้ถูกกฏ) แต่แจกครั้งนี้ ฟรีโดยไม่มีเงื่อนไข ขอให้ทำตามกติกาของเสธต๋อยครับ หลังจากได้รับการคัดเลือกแล้วค่อยแจ้งที่อยู่มาในหน้าแจกฟรี(เพื่อเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์)ท่านทีเคยได้รับแล้วเปิดโอกาสให้ท่านที่ยังไม่มีมารับไป
    ชมภาพกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

มหาโมทนาบุญกับพี่รักด้วบครับ

ใครยังไม่มี ตั้งจิตอธิษฐานขอหลวงปู่ได้เลยครับ. ^^

7. SL3RPY เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2012

โมทนาด้วยครับ ขอพิมคะแนนด้วยเถิดสาธุ

8. ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับคุณรัก แจกอีกแล้ว นับถือน้ำใจจริงๆครับผม:cool:

9. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับ ท่านรัก น้ำใจมากมายชาตินี้และทุกๆชาติ ก็เหนือคน มือผู้ให้ย่อมสูงและเหนือกว่ามือผู้รับเสมอครับ:cool::cool:

10. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010

""""""""""""""""""'
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

11. bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011

ขอโมทนาบุญด้วยครับ ภาวนารับพิมพ์เศียรเล็กครับ อิ:cool:

12. สามพร เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ได้20ท่าน ขออนุโมทนาล่วงหน้าเลยครับ ดูๆแล้วผมคงอด เพราะออนซะดึก
    ปิดตา เศียรเล็ก คะแนน ขอไหว้ไว้ก่อนเลยครับ สวัสดีเพื่อนพ่องน้องพี่ ปีใหม่ขอ
    คุณพระรัตนไตร และสิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลาย อีกทั้งบารมีหลวงปู่ทิม ดลให้ท่านๆ ประสบ
    แต่สิ่งดีๆๆ ไม่เจ็บ ไม่จนครับ ขออนูโมทนาครับ

13. แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาครับพี่รัก:cool::cool::cool:

14. ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

โมทนาด้วยครับ ใครได้รับไปก็แสดงความยินดีล่วงหน้าเลยครับ :cool:

15. kravity เป็นที่รู้จักกันดี

(ping-love(ping-love(ping-love
    ผมแซวเล่นนะครับเฮียก้อง:cool::cool::cool:

สวัสดีครับเฮียรัก สบายดีนะครับ แล้วลุงไม่พูดเรื่องเสือบ้างหรอครับ:cool::cool::cool:

ขออนุโมทนาในบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ ขอให้ลูกได้พิมพ์คะแนนด้วยเถิด เพี้ยงๆๆ(k)(k)(k)

16. buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ

เอาตามถนัดปากครับ
    แต่โดยทั่วๆไปเราจะเรียกชื่อเดิมของท่านครับ
    จะไม่ค่อยเรียกยศหรือตำแหน่งครับ
    มายังไงไปยังงั้นครับ
    เรียกมาแต่แรกแล้วนี่ครับ ติดปากไปแล้ว
    อีกอย่างคือให้ถามตัวเองว่าจะเรียกชื่อหรือยศของท่านครับ
    แล้วค่อยเลือกที่จะเรียก

17. kravity เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเฮียป๊อก มาแอบดูหรอครับ:cool::cool::cool:

18. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

โมทนาสาธุด้วยคนครับ:cool:

ผมอยากได้เสือกับปลัดเป็นของขวัญปีใหม่
    ไม่รุ้จะได้มีบุญครอบครองหรือเปล่า

19. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

มหาโมทนาบุญด้วยครับ

20. แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

อดีตกาล ผ่านไป ไม่กลับหลัง อนาคต ก็ยัง มาไม่ถึง
    ปัจจุบัน สำคัญ ควรคำนึง ตรองให้ซึ้ง คุณความดี มีหรือยัง