เพลง สุสานคนช้ำ(แคทรียา มารศรี) by Airthestar

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย แอร์ ธัชพิชัย, 2 ตุลาคม 2012.

1. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เพลง สุสานคนช้ำ ศิลปิน แคทรียา มารศรี

<!--Main-->เนื้อเพลง
    หลังบ้านฉันมีที่ดินอยู่บ้าง...ห้าตารางวา
    ฉันขอแม่มาทำเป็นสุสาน
    ถูกพิษไฟรักเล่นชายลวง
    ไหม้ลุกลามทรวงจนแหลกลาญ อยากมีสุสานความระกำ
    ล้อมรั้วทำซุ้มประตูติดป้ายให้คนร่ำลือ
    สถานนี้...คือสุสานคนช้ำ
    เก็บหัวใจไร้ซึ่งวิญญาณหยุดทรมาทรกรรม
    อยู่อย่างคนช้ำ...ตายดีกว่า

* ขุดหลุมไว้ก่อนตอนฉันยังเป็น ไม่ต้องโบกปูนซีเมนต์ ทับหน้า
    วานใครก็ได้...ช่วยเอาดินกลบหลุมฝังศพฉันด้วย..น้า
    วันเธอวิวาห์ คือ วันฉันตาย

หลังบ้านฉันเป็นป่าช้าคนเศร้า เงียบเหงาเยือกเย็น
    ฉันขอยึดเป็นที่พึ่งสุดท้าย
    อยู่หรือตายไม่ต่างกันนัก อุทิศความรักและหัวใจ...เป็นปุ๋ยต้นไม้ยังงอกงาม (ซ้ำ *)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2275844/[/MUSIC]​

<!--End Main-->

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เศร้าอ่ะ หวานอ่ะ เพราะอ่ะ:'(

3. montraranee Active Member

ร้องได้ไพเราะมากค่ะ ฟังแล้วเพลิน

4. nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเพิ่งโศกเศร้าปนน้อยอกน้อยใจไปเลยน้องแอร์ อยู่ร้องเพลงเพราะๆให้แฟนเพลงได้ฟังดีกว่า ยังมีประโยชน์กว่าเป็นปุ๋ยต้นไม้น้า..อิ อิ
    ไพเราะมากครับน้องแอร์ :cool:

5. ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าคุณแอร์ ....
    คนร้องเพลงเพราะจะร้องเพลงไหนก็เพราะไปหมดจ้า อิอิ
    ฟังไปฟังมาเสียงคุณแอร์กับเสียงพี่เบิ้มคล้ายๆกันนะเนี้ย อิอิ

6. urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เห็นด้วยกะคุณใต้เกิ้ง เสียงแอร์คล้ายเบิ้มมีลูกเอื้อนลูกอ้อน
    แบบแม่ยกฟังแล้วใจละลาย(f)(f)(f)

7. bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    เพลงเศร้าจัง น้องแอร์ร้องได้เพราะ... ชอบมากเลยจ้า......
    เพราะก็เพราะ เศร้าก็เศร้า ฮือ...ฮือ....

8. penapaboom เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากๆๆๆๆๆๆ ชอบเสียง หวานมากกก

9. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆ พี่รัตน์มาคนแรกอีกแล้ว ครองแชมป์ตลอดเลยนะครับ อิอิ...ขอบคุณมากนะครับพี่รัตน์ ^_^/

10. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับคุณ montraranee หายไปนานเลยนะครับ ^_^/

11. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจังที่คุณใต้เกิ้งบอกว่าเสียงผมคล้ายกับพี่เบิ้ม เพราะเสียงพี่เบิ้มเพราะมาก อิอิ...ขอบคุณมากนะครับคุณใต้เกิ้ง ^_^/

12. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งพี่ไรมายืนยันอีกคนว่าเสียงผมคล้ายเสียงพี่เบิ้ม ทำเอาผมอดนั่งยิ้มไม่ไหวจริงๆนะครับเนี้ย ใครบ้างล่ะจะไม่อยากเสียงคล้ายคนเสียงเพราะอย่างพี่เบิ้ม อิอิ ...ขอบคุณพี่ไรมากนะคร้าบบบบบ ^_^/

13. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า!! เลิกเศร้าก้อเลิกเศร้า เห็นแก่พี่นพนะเนี้ย อิอิ...ขอบคุณพี่นพมากนะคร้าบบบ ^_^/

14. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๋ โอ๋...พี่ตู๋อย่าร้องไห้นะครับ ร้องให้มากๆ เดี๋ยวตาบวม เดี๋ยวไม่สวยน้า อิอิ...ขอบคุณพี่ตู่มากนะครับตามมาให้กำลังใจผมตลอดเลย ^_^/

15. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับน้องบูม ^_^/

16. VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    งั้นก็คงอยู่ในท่าเดียวกันล่ะครับน้องแอร์ ท่านั่งยิ้ม อิอิ
    ฟังไปก็เคลิ้มนะ รู้สึกว่าลูกเอื้อนลูกคอพลิ้วมาก
    ดีใจจัง มีคนชมว่าเสียงคล้ายพี่เบิ้ม
    แต่วัยต่างกันเยอะ ก็คงได้แค่คล้ายน่ะครับ
    คนแก่(เสียง)มันก็ยาน ไม่สดใสสู้คนวัยละอ่อน
    เสียดายดนตรีถูกบีบเพราะปรับคีย์ขึ้น แต่ฟังเพลงแล้วภูมิใจจัง

17. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแค่คล้ายพี่เบิ้มผมก็ดีใจแล้วละครับ ^_^ เพลงนี้พอลองมานั่งฟังที่ตัวเองร้องก็พบจุดเพี้ยนอยู่หลายจุดเหมือนกันครับ ส่วนดนตรีนั้นถ้าร้องคีย์ของผู้หญิงเลย เสียงจะอยู่ในลำคอร้องไม่ออกจริงๆครับ เลยต้องยอมปรับคีย์ แม้ต้องแลกกับคุณภาพเสียงเสียงดนตรีที่เปลี่ยนไปก็ต้องยอมครับ อิอิ...ขอบคุณพี่เบิ้มมากนะครับผม ^_^/

18. มอน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ไม่ผิดหวังที่ติดตามฟังเพลงคุณร้องเลย เอื้อนอ้อนถ่ายทอดอารมณ์ผิดหวังออกมาเป็นเสียงเพลงได้เหมือนคนเคยมีประสบการณ์เลยอ่ะ คนนั้นคงไม่ใช่คุณแอร์นะ
    rabbit_heart

19. แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยผิดหวังเหมือนกันคร้าบบ แต่อารมณ์ตอนนั้นไม่ถึงกับในเพลง อิอิ...ขอบคุณมากนะครับคุณ lotta ติดตามให้กำลังใจผมมาตลอดเลย ขอบคุณจริงๆครับ ^_^/
    ;41

20. chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

หัวหน้าค่ายเพลงร้องไม่เพราะไม่เป็นครับ...