เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านผู้นี้มีศรัทธามั่นคง เป็น กัลยาณมิตร เงียบๆ ของบ้านเหรียญบิน

ขอให้ สมหวัง ร่างกายแข็งแรงครับ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ถ้ายังไม่ส่งที่อยู่กันมา สำหรับสติ้กเก้อร์ผมก็เก็บไว้ล่ะครับ นึกได้ก็ทวง
    มาน่ะครับ

ผมจะประมูลรอบหน้า ล่ะครับ เหรียญพระนิพพาน ทองเหลือง มาแล้ว ส่งพระ คำข้าว หางหมากมาได้แล้ว จะแยกทีล่ะรายการ

๙ รายการ ส่วนใครจะแถมอะไร ตามสดวก แต่ห้ามส่งมาที่ผม ให้ส่งกันเอง เพราะผมจะงานยุ่งมาก แต่จะสร้าง หอปฏิบัติธรรม พระชำระหนี้ และ พระ ๑๔ศอกไปเรื่อยๆครับ

อยากชวนสร้างสาล แม่พิม ด้วย เพราะผมมีของ หลวงพ่อที่ท่านลงไว้ให้ ศักสิทธิ์มาก ว่าจะเอาเงิน ช่วยท่าน รักษาตัวด้วยใคร

ใครอยากได้ แม่พิม ชัวร์ หลายสิบเสก รับกับมือทุกชิ้น ยกมือครับ

และรังรองผมมีของทีเด็ด หายาก มีจำนวนจำกัด สรรพคุณ ใช้งานได้ ทำมาหากินได้ ผมพึ่งไปแก้บนมา เหล้า ๖ ลัง ไปที่วัด ๕ ลัง ที่บ้าน ๑ ลัง ตั้งแต่นี้ไป อยากสร้างศาลาให้แม่พิมอยู่ที่หน้าวัด ถ้างวดนี้จังๆ เสร็จทันทีน่ะ แม่จ๋า....เหอๆๆๆ

3. Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อยากได้แม่พิม ครับผม :cool:

4. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ยกมือด้วยคนค่ะ :cool::cool:

5. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ได้ความคิดใหม่ เมื่อตะกี้นี้่เอง
    ๑.การสร้างพระหลวงปู่ทวด เนื้อผง มวลสาร พวกเราคนละไม้ คนละมือ ใครมีมวลสารอะไร เอามาผสมรวมกัน
    ๒.เหรียญก็เอามวลสารของพวกเรา คนละอย่างสองอย่างมารวมกันเป็นหนึ่ง ก็เข้าท่าดีนะครับ

ของข้าพเจ้า มวลสารที่ล้นมาจากเบ้า รุ่นแพโบสถ์น้ำ ๑ อย่างแล้ว ใครมีอะไร นำเสนอมาได้เลยครับท่าน

6. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อิทฤทธิ์ แสนหก คนเสกคนแรก ไปแดนเกษมแล้ว

คนที่สอง นอนป่วย

เรื่องไข้ขึ้น กับดูดพิษ รับรองผล

ถ้าใช้แต่แรก ติดตัวไว้ พอ โดนตอนแรกๆ เอามาวนๆ กด ๆ ท่องคาถาไป คาถาอะไรก้ได้ อธิษฐานขอให้ดูดพิษ หนักจะเป็นเบาครับ

7. daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ประสบการณ์ดีครับ เป็นประจักษ์พยานและเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเอง

8. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งที่อยู่ให้ทาง พีเอ็ม ตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วครับ
    น่าจะมีชื่อจัดส่งในรอบนี้ใช่ไหมครับ พี่พี
    ขอบพระคุณมากครับ

9. plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างเมื่อไรครับพี่ ผมพอมีมวลสารอยู่พอสมควรเดี๋ยวส่งไปให้ครับ

10. plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับสำหรับศาลแม่พิม ขนาดได้ตะกรุดแม่พิมที่วัด(ของไม่ชัวว์ว่ามาจากหลวงปู่อั๊บแต่นำไปให้ท่านเสกอีกครั้ง)ยังได้ผลดีพอสมควรไม่ถึงกับมาก ถ้าผ่านมือหลวงปู่อั๊บแถมหลายสิบเสก น่าจะสุดยอดมากๆ

11. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ยกมือทั้งอยากได้แม่พิมและสร้างศาลด้วยค่ะ ..สาธุ.เพี้ยงงง งงงงงงงงงง

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มีครับ

วันนี้น่าจะถึง...แหะๆ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

จะนำมาประมูล ช่วยค่ายาหลวงพ่อ กับสร้างศาล

ไม่มีขายครับ

14. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ยกมือครับ กับ แม่พิมด้วคน

15. beleive เป็นที่รู้จักกันดี

ยกมือสองข้างเลยครับ พี่
    เรื่องสร้างศาล นี่ผมขอร่วมด้วยครับ แม่พิม นี่ สุดยอด ขอร่วมสร้างด้วยนะครับ

16. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    มารอแม่พิมด้วยคนครับ

^^

17. mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    แม่พิมด้วยคนครับ

18. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะคุณพี คงเป็นเพราะใช้หลังจากเดินผ่านต้นไม้นี้สัก 2-3 ชม เลยพอระงับพิษได้เยอะทีเดียว..นี่ผ่านไป 3 วันแล้วไม่มีผืน ไม่มีอาการบวมเหมือนปีที่ผ่านๆ มาเป็นแล้วทรมารมากๆ ฉีดยา กินยาก็มีผลข้างเคียงเพราะยาแรง.

ต้นไม้ชนิดนี้ก็แปลกนะคะ พ่อบ้านนอนเกลือกกลิ้งด้วยแต่เค้าไม่เคยมีปัญหา ..เราแค่เดินผ่านกันก็แพ้กันซะงั้น บางทีก็ลีมตัวว่าตนเองแพ้ต้นไม้ชนิดนี้เลยไม่ทันได้ระวัง...ใครอยากดูภาพลองกูเกิ้ลเอานะคะ ทั้งต้น poison oak ทั้งแผลที่คนเป็น poison oak rash ว่ามันน่าเกลียดแค่ไหน ไม่กล้าเอามาให้ชม มันน่าเกลียดจริงๆ ถ้าใครแพ้ต้นไม้ชนิดนี้จะวิ่งเข้าในกระแสเลือด (bloodstream) เลยค่ะ ลามไปทุกทีที่เราสัมผัสจากจุดหนึ่ง ไปจุดหนึ่ง

19. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

แม่พิม บอกว่าดีใจมาก ขอบใจทุกคน ที่จะสร้างศาลให้ ขอให้รวยกันทุกคน

20. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ.... ^_^

ได้รับสติกเกอร์แล้วครับ จะนำไปเคลือบพลาสติกไว้เลยครับ... ขอบคุณพี่พี พี่ช้างและทุกๆเสียงที่ช่วยโหวตครับ...