เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    คืองี้ค่ะ น้องไข่กะว่าเดือนตุลาจะไปถล่มบ้านยายอ่ะค่ะ อยากไปมานานแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าช่วงตุลายายจาว่างหรือเปล่าอะค่ะ ^_^

2. น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

ตามหาคุณยายที่รัก ^3^

ปล. เป็นสมาชิกมานาน ...แต่ทุกวันนี้ยังเข้ากระทู้ยายทั้งสามอันผิดอยู่เลย (i)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเพลงลาวคำหอม

เผื่อยายเหงาๆค่ะ ระหว่างรอตอบกระทู้

ประพันธ์โดย พระยาประสานดุริยศัพท์
    ขับร้องโดย ดวงพร พงศ์ผาสุข[

ยามเมื่อลมพัดหวน ลมก็อวลแต่กลิ่นมณฑาทอง
    ไม้เอยไม้สุดสูง อย่าสู้ปอง
    ไผเอยบ่ได้ต้อง แต่ยินนามดวงเอย
    โอ้เจ้าดวง เจ้าดวงดอกโกมล
    กลิ่นหอมเพิ่งผุดพ้น พุ่มในสวนดุสิตา
    แข่งแขอยู่แต่นภา ฝูงภุมราสุดปัญญาเรียมเอย
    โอ้อกคิดถึง คิดถึงคนึงนานวัน
    นอนไห้ใฝ่ฝัน เห็นจันทร์แจ่มฟ้า
    โอ้อกคิดถึง คิดถึงคนึงนานวัน
    นอนไห้ใฝ่ฝัน เห็นจันทร์แจ่มฟ้า
    ทรงกลด สวยสดโสภา

แสงทองส่องหล้า ขวัญตาเรียมเอย
    ทรงกลด สวยสดโสภา
    แสงทองส่องหล้า ขวัญตาเรียมเอย

(i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i)(i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i) (i)

4. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ...น้องไข่จ๋า ตอนนี้ยายยู่พัทยาค่ะ และจะไปรอต้อนรับคณะพี่ๆ น้องๆ ชาวเวบพลังจิต คนเมืองบัว และอกาลิโก ที่จไปทอดกฐิน 4 วัดที่ทองผาภูมิ โดยพระอาจารย์เล็ก เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ก็จะมีคณะจากทางใต้มาพักที่บ้านสองคืน คือเดินทางมาค้างวันที่ 21 ค่ะ งานมีวันที่ 23 ตุลาคม คณะน้องแป้งจะไปแต่เช้า 23 ตุลา ไม่ทราบว่าน้องไข่จะเดินทางแจมคณะไหนคะ หรือจะไปส่วนตัว เพราะยายจะได้ทราบกำหนดการค่ะ

5. prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไปด้วย แต่ต้องขออนุญาติเมียก่อน

6. น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปกะคณะไหนก็ได้อ่า น้องไข่อยู่กทมอะค่ะ แล้วต้องติดต่อใครอ่าค่ะ

7. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับจ๊ะ เอ้า ท่านพี่พระราหู ขออนุญาตเมียเนี่ยต้องมีใบเบิกทางนะจ๊ะ

ไม่งั้นอดไปแน่ๆ เลย

น้องไข่ลองติดต่อน้องแป้งนะจ๊ะ เพราะคณะน้องแป้งจะเหมารถตู้ไปค่ะ คือคณะน้องแป้งออกตีห้า กหลับค่ำหน่อย คือว่าพอเลิกจากงานกฐิน ก็ลุยน้ำตกผาตาด และไปลุยถ้ำหม่องกะลา และอาบน้ำแร่ร้อนปากทางเข้าหมู่บ้านยาย หอบพืชผักกลับ หากฝนไม่ตกจะพาเที่ยวถ้ำดาวดึงส์

วัดวาที่นี่มีหลายสาขา ทั้งสายหลวงปู่ชา หลวงพ่อดังๆ หลายองค์ค่ะ

งวดนี้หวยเด่นหวยดังอะไรน๊อ

ยายอยากวิ่ง

7 วิ่ง 2 วิ่ง 8 วิ่ง 9 วิ่ง 5 ค่ะ

อิอิ...ตัวล่ะ 1 แสน(สาหัส) แหะๆ

8. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อุ๊ย...

อยากหาเลขท้ายลอตเตอรี่

นำหน้าด้วย 2

ลงท้ายด้วย
    728
    905
    908
    752

9. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊าก!!! หวยออกเลขอายุของสนามบินดอนเมือง ตั้งและบริการมา 92 ปี
    แต่อะไรไม่น่าทุเรสเท่าที่เจ้า ซีล (เบริท) โทหายายตอนวันหวยออก ดทมาสายแล้ว บอกอย่างเขินๆ (จริงป๊ะว่ะ)

ยายผมฝันน่ะ

เดี๋ยวยายจะเล่าลัดเลยนะคะว่าเจ้าเบริทฝันว่าอะไร

ฝันว่า

เอานิ้ว 3 นิ้ว ไปจิ้มที่อ่าวสวรรค์ของผู้หญิง

ยายก็บอกว่า ผู้หญิงตีเป็น 4นะ แต่ 3 นี่เล่นเลย เพราะ 3 นิ้วใช่ไหม

ถ้าแปลแบบเขมร รูที่แกเอาปจิ้มน่ะเค้าเรียก ปิ๊ ตีเป็น 8

แต่ถ้าตีแบบไทยนะ เอาศัพท์ที่รื่นหู ก็ต้องตีเป็น 5 หรือ 6

เจ้าเบริทเลยบอกว่า 35 นะยาย

ยายก็บอก เออ...เล่นไป แต่เผื่อเข้าสามตัวด้วย

เอา 4 บวกหน้าไปด้วยนะ

นี่ยังไม่รู้เลยว่าเจ้าเบริทถูกหวยมั๊ย

แต่อย่างน้อยนะเจ้าเบริทหาเลขท้าย 35 ไม่ได้ หวยบนดินก็หมดเวลาขายแล้ว ยายเลยบอกว่า

งั้นแกหาเลขที่มีนะ เผื่อฟลุ๊ค

เหอๆๆๆๆ....ครั้งก่อน อีน้องอ่อนก็ฝันทุเรสอย่างนี้ล่ะ ยายก็ตีตรงๆ เลย

ทั้งบนทั้งล่าง แต่อีน้องอ่อนดันขำการบอกเล่าของยายจนลืมซื้อหวย

เอ้า..คราหน้าจำไว้นะคะ

ใครฝันอุบาทย์ๆ น่ะ ตีแบบมึนๆ แล้วกล้าเล่นนะจ๊ะ

เจ๋งจ้า

10. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ยายตีหวยแม่นมาก เข้าตรงๆเลย แต่มัวแต่ขำเรื่อง......... ก็เลยลืมซื้อ พอหวยออกแค่นั้นแหล่ะ ได้ขำอีกรอบ ขำจนน้ำหูน้ำตาไหล ขำแบบไม่บันยะบันยัง เรียกว่าขำแบบไม่เกรงใจใคร เฮ้อ ให้มันได้อย่างนี้สิน่า!!!
    (verygood)

11. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ...ต่อไปรับจ้างตีหวยจากฝันดีไหมจ๊ะ แต่อย่าขยันฝันบ่อยน๊า ส่วนมากจะแม่นตรงฝันใกล้หวยออกจ๊ะ

12. 77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาทำไมถ้าไม่รักยายผีป่า

ภาพบอกเล่า...เรื่องราว...ของ...การเดินทาง...ตามเส้นทาง...ของ...งาน...งาน...คือ...ภาระ...ของ...ความเป็น..คน... คือ...การดิ้นรน...ในสังคม...คือ...สิ่งบ่งชี้สถานะภาพ...ของบุคคลนั้นๆ ...ยายผีป่า...ไกลบ้าน...ร้างแรมรอน...ใจเคยอ่อน...ผ่อนล้า...น้ำตาไหล....แต่ยามนึกถึง...ครอบครัว...รอกำลังใจ...จะกลับไปมือเปล่า...เขาจะนินทา!...

.........

อ่านประโยคนี้แล้ว เศร้าจัง

เพิ่งเริ่มอ่านหน้าแรกค่ะ จะติดตามอ่านหน้าต่อๆ ไป

หนูมีคำถามคุณยายผีป่าเกี่ยวกับบางเรื่อง ไว้จะถามหลังไมค์ค่ะ

...jawa
    <!-- / message --><!-- attachments -->

13. prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

หลงเสน่ห์ยายกันจัง

14. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องหวยเนี่ย

..ดวงผมไม่อำนวยจริงๆ

15. pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ที่นี่เค้ามีอะไรกันครับ (ใครรู้บอกที)

16. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพงษสิทธิ์ก็ย้อนกลับไปอ่านตั้งแต่หน้าแรกสิจ๊ะ แล้วจะได้รู้ว่าที่นี่เค้ามีอะไรกัน

17. Raindrops เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2006
    สวัสดีค่ะ คุณยาย ที่เคารพ
    แนนฝากตัวเองให้คุณยายช่วยตักเตือนด้วยอีกคนน่ะคะ(จะพยายามตักเตือนตัวเองอยู่ตลอดคะ่ หากมีพลาดอะไรไปบ้าง ก็คงต้องรบกวนคุณยาย)
    แนนอาจจะดื้อบ้าง คุณยายคงจะเหนื่อยน่ะคะ่ ถ้าต้องคอยตักเตือนหลานคนนี้
    ขอโทษด้วยน่ะคะ่ มาแนะนำตัวช้าไป

18. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โฮะๆๆ

ฝากตัวกานหย่ายๆๆๆ

คอยเลี้ยงลูกยายกันดีกว่าพวกเรา

19. prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆด้วยอยู่มานานไม่เคยฝากตัวกับยายเลย ยายช่วยดูแลผมด้วยนะ ขอคารวะมาณ.ที่นี้

20. phuang เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ราหู เจ้าขา...............

หายไปไหน ไม่มาสนจัยน้องเลยอ่ะ - -"