แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ไม่น่าเชื่อเลยครับ เมื่อวานนี้แฟนผมถูกหวยเลขท้าย 2ตัว 46 ที่ผ่านมาก็ซื้้อมาตลอดแต่ไม่เคยถูก เฉียดไปก็เฉียดมา บางทีแม่แฟนผมบอกเลขให้แฟนผมซื้อแต่ก็ลืมซื้อ คุณแม่ก็เลยถูกไปคนเดียว เป็นอย่างนี้มาเรื่อย แต่หลังจากผมได้รับลูกอมมา ผมก็เลยให้ลูกอมก้นครกกับแฟนผมบูชาติดตัวไว้ คราวนี้อยู่ดีๆแม่แฟนผมโทรมาบอกแฟนผมให้ซื้อเลข 46 แฟนผมเลยจัดไปตัวละ 50 บาท ปรากฎว่าถูกครับ แต่เท่านั้นยังไม่พอ คนเขียนหวยเขียนผิดครับจากตัวละ 50 บาท เขียนเป็นตัวละ 120 บาทเฉยเลยครับ จากถูก 50 บาทก็เลยกลายเป็นถูก 120 บาท เป็นประสบการณ์จากลูกอมก้นครกครับเล่าสู่กันฟัง

2. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอป่วยเป็นคนแรกครับ ...!!

3. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

คนไหนเลขาผมไม่รู้ครับ เพราะผมไม่ชอบเสี่ยงไม่ชอบเดา แต่อยากจะฝากบอกว่า ผมเห็นคนเสื้อชมพูแล้ว เสื้อผมขาดเป็นรูหมดแล้ว รูเยิฟ เลิฟยู

4. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ได้ครับไม่สวยหรอกครับแต่เดี๋ยวจะจัดให้ครับ
    แต่ต้องรอไปถอดที่คอท่านมาถ่ายก่อนนะครับ
    อิอิ

5. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

คนเสื้อดำลายจุด

เหตุผลเหรอครับ.....หน้าตาท่าทางฉลาดสุด
    โหงวเฮ้งคุณเธอ นำมาที่หนึ่ง
    คำตอบสำรอง คนเสื้อขาวทางขวา
    ผิดถูกอย่างไร กรรมการช่วยเฉลยด้วย

แต่ที่แน่ๆ ดูจากรูป และเฉดสี รูปนี้มาจาก นายนิกร ดีเก้าสิบ แต๊ๆ

6. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    คราวหน้าหากมีจัดสัมนาอีกหน.....ขอฝากคณะนี้ไปบ้างจะได้มั้ยครับสหายเชน...(^_^)...

มอไซด์สวยมากๆท่าโจ....ผมฝากคนนี้ให้เอาไปซ้อนเลยครับบบบ ..555 (^^)....

ยินดีด้วยคราบบบ..(^_^)

ไฟล์ที่แนบมา:

7. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่โจกับน้าต๋อยตาถึงนะครับเนี่ย เดี๋ยวจะมาเฉลยครับ...หุหุ

8. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับ เกรงใจหลายท่านจัง เดี๋ยวเค้าหาว่าคนชอบเล่นพระแล้วจะเจ้าชู้ แต่หากเป็นไปได้ เฉลยเสร็จอย่าลืมแถมเบอร์โทรศัพท์คนเสื้อขาวมัดผมด้วยนะครับ

9. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทำงานเสร็จแล้วแวะมาหาข้อมูล พิมพ์นิยมมาอีกแล้ว เยอะจัง.....

10. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

มาได้จังหวะเลยคุณนวล....หายไปนานเชียว....(สาวสวมแว่นดำ,ปากชมพูสบายดีนะครับ..ดูหน้าอิ่มบุญมั๊กๆ ..(^_^)...

11. นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

12. ๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    พี่หนุ่มเดินทางตลอดไม่ได้หยุดเลย
    ยังไงก็อย่าลืมพักผ่อนบ้างนะครับ

13. ๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับคุณ daychar ด้วยนะครับ
    ถ้ามีโอกาสคงจะได้ไปทำบุญที่วัดหนองสะเดาบ้าง

14. ๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ผมเอาลูกอมพรายมงคลสีเทาไปใส่กรอบก็เล่นเอาเครียดเหมือนกัน
    ตอนที่ช่างใส่ลูกอมเข้ากรอบก็กดแบบไม่ค่อยยั้งมือ พอกดเสร็จลูกอมเข้า
    กรอบลึกไปหน่อย ก็เคาะๆแงะๆ เพื่อที่จะให้ลูกอมขยับออกมา แต่มันแน่นมาก
    ลูกอมไม่ขยับเลย ช่างก็เลยปิดกรอบเลย

พอเอากลับมาดูก็เป็นรอยกระเทาะนิดหน่อย
    นี่ลูกอมพรายมงคลสีชมพูอีกลูกยังไม่กล้าไปใส่กรอบเลย
    กะว่าจะไปซื้อกรอบแล้วมาใส่เอง

15. มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ดีใจด้วยน่ะครับท่านญาณพล พรายมงคลเค้าคงให้ลาภแก่แม่ของท่านแล้วล่ะครับสงสัยท่านคงจะสะสมบุญใว้เยอะจากที่จะได้แค่นั้น กลับกลายได้มากกว่า บ่งบอกถึงโชคลาภแล้วล่ะครับ ดีใจด้วย ส่วนผมคงต้องสะสมบุญไปอีก เพราะบาปมากซ่ะเหลือเกิน

16. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับพี่เดชา:cool::cool::cool:

17. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามเย็นค่ะ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน หลายวันก่อนได้พาน้องที่มาจากกรุงเทพ ไปกราบหลวงปุ่คำคะนึงค่ะ ภาพที่ถ่ายที่โลงแก้วหลวงปู่ถ่ายติดดวงธรรมมาด้วยค่ะ ส่วนภาพลูกแก้ว วงสีเขียวด้านใน ลินมองเป็นองค์พญานาค ชัดเจนมากเลยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเห็นแบบ ลิน ไหมค่ะ ?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129.4 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      186.5 KB
      เปิดดู:
      1,192
  18. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

19. มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่ลิน ภาพสวยจังเลยครับ:z16

20. ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอเล่าประสบการณ์พระหักหลวงพ่อกวยและรูปถ่ายหลวงพ่อที่ไม่ทันสักหน่อยเหตุเกิดในปีนี้เพื่อเสริมศรัทูธาปสาทะเหล่าลูกศิษย์ท่านนะครับ
    คือผมนับถือหลวงพ่อมา สัก 20 ปีได้แล้วก็ได้พระปลอมมาบ่อยๆ แต่ที่คิดว่าน่าจะดี(หรือไม่ไม่ทราบ)ก็มีแหวกม่านเจดีย์หักกลางและพระลีลาเนื้อผงซึ่งหักตรงคอเหมือนกันผมก็ติดตัวไว้พร้อมรูปถ่ายของท่านที่ไม่ทันท่านไม่มีตราวัดหรืออะไรทั้งสิ้นเขาใจว่าเขาอัดแจกกันเองอาจจะไม่ผ่านพิธีใดๆด้วยซ้ำก็ติดตัวมาตลอด จนวันหนึ่งผมนั่งรถมาดีๆตอนตี 2 ก็มีคนขับรถเร็วมาปาดหน้ารถที่ผมอยู่ในระยะกระชั้นชิดแล้วไปชนรถอีกคันที่วิ่งอยู่ข้างหน้าสัก 5 เมตรอีกทีจนรถพลิกคว่ำหลายตลบซึ่งเหตุการณ์เกิดขึ้นเร็วมากอยู่หน้ารถผมจึงได้หักรถหลบมาได้อย่างในหนังฮอลลีวู๊ด รถค่อยๆตีลังกาผ่านหน้ารถเรา รถผมเกือบแหลกไปแล้ว นี่ก็ด้วยบารมีพระหัก 2 องค์กับรูปถ่ายที่ไม่ทันของหลวงพ่อกวยไม่มีวัตถุมงคลอื่นใดของอาจารย์อื่นๆ เลย แต่ผมก็นึกถึงท่านทุกๆวัน
    เรื่องนี้ผมยังไม่เข็ด ห่างไม่นานอีก 1 เดือนผมก็ขับรถมาตามถนนปกติ ก็สัก 70-80 กม./ชม. ก็ดันมีแท๊กซี่ปัดมาชนอย่างแรงแต่ดีที่ผมขับบนถนนที่ค่อนข้างเล็กแต่เร็วไปนิดหนึ่งจริงๆไม่งั้นจะชนเข้าตรงคนที่นั่งคู่กับคนขับอย่างแรงจนคนนั่งคู่คนขับบาดเจ็บหนักได้แต่เดชะบุญรถมาชนตรงล้อรถผมพอดีรถบุบนิดหน่อยเพราะล้อปะทะไว้แต่กันชนด้านหลังหลุดยวงออกมาเลย ก็ต้องไปอู่เอากันชนกลับเข้าที่รถบุบตรงบังโกลนนิดหน่อยไปไม่เป็นไร คนชนก็ไม่เสียเงินมาก ผมก็ไม่เสียเงิน ยามโชคไม่ดีก็เป็นอย่างนี้ แต่ว่าพระหัก 2 องค์ของหลวงพ่อชุดเดิมยังติดตัวกับผมตลอดทั้งๆ ที่ก็เปลี่ยนพระบางครั้งก็เป็นพระหลวงพ่อกวยยืนพื้นกับ ลพ.องค์อื่นๆ แต่พอไปใกล้ๆ ผมมักจะพกพระหักของหลวงพ่อทั้ง 2 ไปไม่รู้เป็นไงเจอ 2 ที ตอนนี้เลยนิมนต์ท่านไว้บนหิ้งก่อนขอพระหลวงพ่อกวยองค์อื่นๆไปก่อนแต่ถ้าไม่แน่ใจว่าแท้ก็ต้องติดรูปถ่ายท่านไปเสมอแม้ไม่แท้แต่ก็ส่งจิตถึงท่าน ท่านคงรับรู้ได้ตลอดเพราะผมไปทำบุญที่วัดท่านทุกปีถ้ามีโอกาส