ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

.

เรียน พี่Nuanpanและเพื่อนๆที่นับถือหลวงพ่อทวด

ผมเป็นคนนราธิวาส และเรียนจบ มอ. หาดใหญ่
    อ่านข่าวภัยก่อการร้ายแล้วไม่สบายใจ อยากมีส่วนช่วยบ้างแม้เพียงน้อยนิด

ผมมีพระผงหลวงพ่อทวด สร้างไว้กว่า 10 ปีแล้ว
    พระที่ท่านอธิษฐานจิตให้มีศิษย์สายหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ด้วยการเสกเดี่ยว
    เช่นหลวงน้าใย วัดสะแก
    หลวงตาม้า ยุคก่อนปี 254X ต้นๆ
    พระอาจารย์ธรรมนูญ (อ.ติ๋ว) ท่านเสกและมีหยดเทียนไปทั่วกล่องเลย
    เอาเท่าที่จำได้นะครับ เพราะนานมากแล้ว

จากนั้นก็เก็บลืมในห้องพระบ้านผม
    ราว 2 ปีก่อน ก็ขุดพระกรุนี้ออกมา นำถวายพระสุปฏิปันโนอีกหลายองค์
    หลวงปู่เยี่ยม วัดประดู่ทรงธรรม
    หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง
    หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน
    หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศ์ สุพรรณบุรี

และแน่นอนครับ ผมกราบขอบารมีหลวงพ่อทวด หลวงพ่อดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก
    ที่หน้ากุฏิ ขอบารมีท่านให้ช่วยอธิษฐานจิตศักดิ์สิทธิ์เพื่อคุ้มครองผู้นำติดตัว

หากทหาร ตำรวจหรือข้าราชการ ครูอาจารย์ ประชาชนทาง 3จังหวัดใต้+หาดใหญ่
    ท่านใดต้องการพระผงหลวงปู่ทวดชุดนี้ ขอให้พี่นวลแจ้งมาได้เลยครับ

ผมยินดีส่งพระผ่านทางพี่นวลไปให้ท่านผู้ขอเหล่านั้น
    นับคร่าวๆ น่าจะมีเกือบๆ 100 องค์ (โดยประมาณ)

ไม่มีเงื่อนไขครับ
    เพียงแต่นำไปแจกให้กลุ่มคนที่เหมาะสมและจำเป็นก็โอเค

ปล.
    ยังมีพระอีกชุด เนื้อทองแดง เป็นรูป พระศรีอาริยเมตไตรย หลวงพ่อทวด

ช่วงต้นมี.ค.ที่ผ่านมา ได้นำลงมาขอบารมีหลวงพ่อทวด ทั้งที่วัดช้างให้ และวัดพะโคะ
    ตอนนี้กำลังนำตะเวณเสก จะจบใน วันวิสาขบูชา 4 มิ.ย. 55 ที่วัดสะแก
    ซึ่งจะมีงานพิธีใหญ่ หล่อพระหลวงพ่อดู่ 108 นิ้ว

หลังจากนั้น ผมจะมีพระส่วนหนึ่งมอบให้ทางภาคใต้อีกครั้งครับ

ตอนนี้ จะมอบพระผงหลวงปู่ทวดให้ก่อน

.....

ไฟล์ที่แนบมา:

2. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนา ในกุศลจิตของคุณ ด้วยขอรับ

สาธุ สาธุ สาธุ

:cool::cool::cool::cool::cool:​

3. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

4. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เป็นกำลังใจที่ดีครับผม

5. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

6. Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009

เสี่ยขา....อย่าไปว่าพวกเขาเลย อุทิศส่วนบุญกุศลให้พวกเขาเถอะค่ะ พวกเขาจะได้ตาสว่าง มีจิตใจที่มีเมตตา ไม่เห็นกงจักรเป็นดอกบัว
    อีกอย่าง ผู้นำคนของเรา ก็ไม่ดีเองค่ะ ปากสุนัข พูดจาพล่อยๆ ใส่พวกเขา ที่บอกว่า "โจรกระจอกภาคใต้ ตัวเองจะปราบให้ดูได้ภายในเวลาไม่กี่วัน แต่ก็ทำไม่สำเร็จ" มันถึงได้ก่อชนวนความรุนแรงขึ้น
    มาจนทุกวันนี้

นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา

ขออำนาจบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์, พระสยามเทวาธิราช, หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ คุ้มครองพี่น้องชาวไทยภาคใต้ทุกๆ ท่าน ให้อยูู่อย่างร่มเย็นสงบสุขไวๆ ด้วยค่ะ

สาธุ

7. Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

สัทธา ทานัง อนุโมทามิ

8. Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อ่านแล้วคล้อยตามศรัทธา เดี๋ยวจะต้องไปตามหาบ้างดีกว่า
    ขอบคุณ คุณนวลสำหรับข้อความความรู้ค่ะ

9. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาบุญค่ะ

พี่เดินทางเข้ายะลา ปัตตานีวันไหน จะแจ้งให้ทราบค่ะ.....:d

10. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ขอโมทนาสาธุ ขอร่วมสร้างพระศรีอาริยเมตตรัย-ปู่ทวด สัก 100 เหรียญ และขอรับพระผงสัก 2 องค์ บังเอิญข้าพเจ้านับถือปู่ทวดและพระศรีอาริยเมตตรัย เป็นทุนเดิม

11. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทวดเนื้อว่าน รุ่น มงคลห้า อ.นอง วัดทรายขาว

12. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กรี๊ดดดดด งาม มั่กๆ ครับ
    หึ หึ หึ

13. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

14. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนากับคุณธรรมประทีปด้วยครับบบบบ(^^)

15. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

16. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ไม่ต้องแอบถ่ายแล้วครับ ได้มาครอบครองเป็นของตัวเองแล้ว เอิํกๆ

17. Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    พ่อท่านนอง
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตรยและสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม เป็นประธาน พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกพระองค์ พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้ประทานพรอันประเสริฐให้กับพ่อท่านนอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี
    อีกทั้งบุญใด กุศลใด ที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาแล้วแต่อดีต จนถึงปัจจุบันในวันนี้ และที่จะได้กระทำต่อไปในในอนาคตจะยังเกิดประโยชน์ ความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด ข้าพเจ้าขออนุทิศส่วนบุญส่วนกุศลทั้งหลายเหล่านั้นให้กับพ่อท่านนอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี
    ขอจงร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวาย ร่วมรับ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของข้าพเจ้าด้วย เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด

18. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ตอนนั้นอายุเพิ่ง 2 ขวบค่ะ.....

19. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อัญเชิญ ไปสุราษฎร์ธานี บ้าง ขอรับ

20. pn-autogas เป็นที่รู้จักกันดี