“เมดเลย์ ๓ เพลงต้อนรับสงกรานต์” โดย สมาชิกเว็บพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 30 มีนาคม 2015.

1. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

(((( เพลงมีทั้งหมด 3 เพลง
    ทำเป็นเมดเล่ย์ ในขนาดต่างกัน คือ
    128 kbps :192 kbps :256 kbps
    และทำแยกในแต่ละเพลงไว้ด้วย
    เดี๋ยวจะอัพให้เพื่อนๆโหลดภายหลังนะคะ
    เพราะไฟล์เกินขนาดที่พลังจิตกำหนดไว้ ^_^
    )))))

านต์

ศิลปินต้นฉบับ : ศรีสุดา มาริษา วรนุช สมศักดิ์
    cover โดย สมาชิกพลังจิต

ท่อนที่ ๑ :

ร้อนลมสงกรานต์ ชื่นบานน้องพี่ (deneta)
    ประเพณีขึ้นปีครั้งก่อน สงกรานต์หน้าร้อนล้วนแต่สาดน้ำ ( jasminine)
    สาดความไม่ดีทั้งปีให้สิ้น( jainwit )
    อย่าชมยลยินเครื่องหมายเย็นชา (KeLBeRoS)

ท่อนที่ ๒ :

ปีนั้นเอยพี่เคยได้สาดน้อง (chakaj)
    ปีนี้มองถ้าเจอจะสาดน้ำ ( cat13)
    น้ำอบดอกไม้ เอาปนผสมไปรดใครก็ชื่นล้ำ(กาไก่)
    น้ำจิตปนน้ำ (pporjai)
    จงใจหมายทำ เพื่อนำไปสาดน้อง( sam_sbcc )

ท่อนที่ ๓ :

เรารื่นเริงวันสงกรานต์ สำราญรำร่อน (bananaleaf)
    ท่ามกลางลมร้อนเล่นมอญซ่อนผ้า (Thep Tavada)
    ซ่อนความเสน่หา ทุกขณะจร (ดอกใบบุญ)
    แต่ซ่อนรักภักดีตัวหล่อน ( catjoobjoob)
    เร่งรำเล่นมอญเจ้าช้อนตาจ้อง (magicaem)

ท่อนที่ ๔ :

ปีนี้นาข้าวปลาไม่ค่อยดี (ชมพู่หวาน)
    คอยสักปีพี่คงได้เกี่ยวดอง ( jainwit )
    น้ำสาดราดเนื้อ มีความรักเจือปนไปให้แก่น้อง ( panombe2013)
    รักอย่าหม่นหมอง (KeLBeRoS)
    มารำวง สงกรานต์ชื่นบานกันเถิดเอย (หนูตา)

ท่อนที่ ๕ :

เรารื่นเริงวันสงกรานต์ สำราญรำร่อน ( patz_bkk)
    ท่ามกลางลมร้อนเล่นมอญซ่อนผ้า ( kwantrakul )
    ซ่อนความเสน่หา ทุกขณะจร ( maysa79 )
    แต่ซ่อนรักภักดีตัวหล่อน (ryuzaki_benz)
    เร่งรำเล่นมอญเจ้าช้อนตาจ้อง (music_lover_man)

ท่อนที่ ๖ :

ปีนี้นาข้าวปลาไม่ค่อยดี (wvichakorn)
    คอยสักปีพี่คงได้เกี่ยวดอง ( KHONGRIT)
    น้ำสาดราดเนื้อ มีความรักเจือปนไปให้แก่น้อง (popy#love)
    รักอย่าหม่นหมอง (Kob)
    มารำวง สงกรานต์ชื่นบานกันเถิดเอย (พร้อม ช ญ)

รำวงสงกรานต์
    cover โดย สมาชิกเว็บพลังจิต

ท่อนที่ ๑ :

วันนี้เป็นวันสงกรานต์ (jasminine)
    หนุ่มสาวชาวบ้านเบิกบานจิตใจจริงเอย (popy#love)
    ตอนเช้าทำบุญ ทำบุญตักบาตร (หนูตา)
    ทำบุญร่วมชาติตักบาตรร่วมขันกันเอย (KeLBeRoS)
    เข้าวัดแต่งตัว แต่งตัวสวยสะ (maysa79)
    ไปสรงน้ำพระ ณ วันสงกรานต์กันเอย (music_lover_man)
    ตอนบ่ายเราเริงกีฬา (bananaleaf)
    เล่นมอญซ่อนผ้า เล่นสะบ้ากันเอย ( chakaj )
    ทำบุญทำทานสนุกสนานกันแล้ว(Kob)
    ขอเชิญน้องแก้วรำวงกันเอย (panombe2013)

ท่อนที่ ๒ :

วันนี้เป็นวันสงกรานต์ (ดอกใบบุญ - catjoobjoob)
    หนุ่มสาวชาวบ้านเบิกบานจิตใจจริงเอย (music_lover_man - กาไก่)
    ตอนเช้าทำบุญ ทำบุญตักบาตร (cat13 - KHONGRIT)
    ทำบุญร่วมชาติตักบาตรร่วมขันกันเอย ( patz_bkk - kwantrakul)
    เข้าวัดแต่งตัว แต่งตัวสวยสะ (sam_sbcc - wvichakorn)
    ไปสรงน้ำพระ ณ วันสงกรานต์กันเอย (jainwit -bananaleaf)
    ตอนบ่ายเราเริงกีฬา (pporjai -Thep Tavada)
    เล่นมอญซ่อนผ้า เล่นสะบ้ากันเอย (jasminine - popy#love)
    ทำบุญทำทานสนุกสนานกันแล้ว (deneta - ชมพู่หวาน)
    ขอเชิญน้องแก้วรำวงกันเอย (magicaem - ryuzaki_benz)

รำวงเริงสงกรานต์
    ศิลปินต้นฉบับ : รวมศิลปินแกรมมี่
    cover โดย สมาชิกเว็บพลังจิต

ท่อนที่ ๑ :

หมู่. ช)
    ฟ้าใหม่แล้วละนะน้อง
    สงกรานต์เราร้องทำนองเพลงโทน

หมู่. ญ)
    โน่นไงจ๊ะ โทนป๊ะ โทนโทน
    ทั้งโยกทั้งโยน เย้ายวนยั่วใจ

chakaj)
    วันตรุษหยุดการหยุดงาน
    สังคมชาวบ้านสิคร้านครึกครื้น

Thep Tavada)
    เริงสงกรานต์กันพอขวัญชื่นชื่น
    ฉลองวันคืนจนครื้นเครงคลาน

panombe2013)
    ดอกเอ๋ยมะเขือ แม้ตัวเนื้อมันเต้น
    เชิญน้องมาเล่นสงกรานต์

catjoobjoob)
    เอ้าเชิญน้องขึ้นวิมาน
    รับฟ้าสงกรานต์กันกะพี่ปะไร

ryuzaki_benz)
    เอ้าเชิญน้องขึ้นวิมาน
    รับฟ้าสงกรานต์กันกะพี่ปะไร

ท่อนที่ ๒ :

magicaem)
    สงกรานต์เราร้อง ทำนองเพลงโทน

ดอกใบบุญ)
    โน่นไงจ๊ะโทนป๊ะโทนโทน

jasminine)
    ฟังพี่นี่ชวนพี่เชิญ
    ขวัญเอยมันเปิ่นสะเทิ้นท้อถอย

maysa79)
    ชีวิตชีวาเราหนาน้อยน้อย
    รำแล้วจะพลอย ลอยคว้างกลางลาน

กาไก่)
    ดอกเอ๋ยฟักทองรักจะร้องรำเต้น
    ประสาเราเล่นสงกรานต์

wvichakorn)
    เอ้ามาซิถ้าต้องการ
    สำเริงสำราญกันเป็นคู่คู่ไป

sam_sbcc )
    เอ้ามาซิถ้าต้องการ
    สำเริงสำราญกันเป็นคู่คู่ไป

ท่อนที่ ๓ :

KHONGRIT)

Kob)
    ทั้งโยกทั้งโยนเย้ายวนยั่วใจ

patz_bkk)
    รำคู่อยู่เคียงใกล้กัน
    ซ้ายทรวงมันสั่นมันซึ้งเสียวเสียว

KeLBeRoS)
    งามแท้รำไทยเลื้อยไหลลดเลี้ยว
    เราร้อยกรเกลียว เพรียวพริ้วปลิวลม

music_lover_man)
    ดอกเอ๋ยชบาเหมือนนางฟ้ามาใกล้
    มาเย้ายวนให้หลงชม

popy#love)
    อ๋อ นางฟ้าน่าชื่นชม
    สวยจริงสวยสมงามตรงห่มสไบ

deneta )
    อ๋อ นางฟ้าน่าชื่นชม
    สวยจริงสวยสมงามตรงห่มสไบ

ท่อนที่ ๔ :

jainwit)

ชมพู่หวาน)

bananaleaf)
    รำคู่อยู่เคียงพี่ชาย
    หัวใจมันส่ายโยนซ้ายย้ายขวา

pporjai )
    เพลินคล้ายคนธรรพ์
    เคล้าขวัญคล้อยฟ้าไปค้างไปคาสุขาวดี

cat13)
    สวรรค์สงกรานต์แสนสนานสนุก
    รำแล้วเป็นสุขทุกที

หนูตา)
    ซิเธอถึงว่านะซิ
    สงกรานต์ทั้งปีรำกะพี่เรื่อยไป

KeLBeRoS)
    ซิเออถึงว่านะซิ
    สงกรานต์ทั้งปีรำกะพี่เรื่อยไป

ท่อนที่ ๕ :

patz_bkk)
    ฟ้าใหม่ แล้วละ นะน้อง
    สงกรานต์ เราร้อง ทำนอง เพลงโทน

kwantrakul)

(พร้อม ชญ)

2. ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

โปรเจคนี้เป็นโปรเจคที่ใช้เวลาสั้นๆที่สุด ตั้งกระทู้รวบรวมนักร้องวันที่ 9 มีนาคม
    แบ่งท่อนร้อง ส่งไฟล์เสียง มิกซ์เพลง เพลงเสร็จในวันที่ 30 มีนาคม ใช้เวลาไม่ถึง 1 เดือน

เพลงกลุ่มสงกรานต์ได้ร้องกันถึง 3 เพลง ได้ฟังกันจุใจ
    เพลงรำวงเริงสงกรานต์เป็นเพลงที่เพิ่มขึ้นมาทีหลัง เนื้อเพลงไพเราะสละสลวยมาก ร้องยากเหมือนกัน
    ได้เพื่อนๆช่วยกันร้อง น่าฟังมากค่ะ

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ร่วมร้องเพลงกลุ่มสงกรานต์ด้วยกันนะคะ

ขอบคุณน้องตาที่ช่วยแบ่งท่อนร้องให้นักร้อง ตัดไฟล์เสียงร้อง และตั้งชื่อแต่ละท่อนเป็นภาษาอังกฤษส่งให้โปรดิวเซอร์

ขอบคุณน้องปอโปรดิวเซอร์ ที่ช่วยมิกซ์ให้ทั้ง 3 เพลง และมีรายงานความคืบหน้าในกระทู้ด้วย

โปรเจคนี้พี่กบเหนื่อยน้อยหน่อย เพราะนักร้องส่งกันตามกำหนดเวลา แค่ลุ้นตอนแรกที่ส่งกันมาแค่ 6 คน
    สุดท้ายก็ทะยอยส่งกันมา และในวันสุดท้ายก็ได้ครบ 26 คน
    มีที่ต้องลุ้นอีกนิดหน่อยคือน้องใหม่ สองคนสุดท้าย (เพิ่งทราบว่า น้องไม่อ่านพีเอ็มกันเลยค่ะ)

กระทู้สวยงามมาก ขอบคุณน้องตามากๆค่ะ

ปล.กว่าจะโพสได้เหนื่อยจังเลย อืดมาก อ๋อสงสัยเป็นที่ โค๊ต พยายามโพสไม่ขึ้นเลย แต่ใช้มือถือโพสได้จ้า

4. magicaem เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2006
    ตัดโช๊ะๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอขอบพระคุณ โปรดิวเซอร์ คนมิกซ์ และพี่ๆทุกคน
    ที่เหนื่อยกับพวกเราด้วยคร๊าบบ

ผลงานออกมา ดีม๊ากกกกกกกกกกกกกก มากกกกกก
    ปลื่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม ฟินนน~

5. กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

แวะมาฟังเพลงเพราะๆ ที่ทุกคนร่วมกันร้องก่อนนอนจ้า... นอนหลับสบาย ฝันดีแน่ๆ ^_^
    เก่งมากๆ ทุกคนเลยค่ะ โดยเฉพาะคนมิกซ์นี่ต้องยกนิ้วให้เลยค่ะ เหมาเรียบ 3 เพลงเลย
    อย่าลืมพักผ่อนเยอะๆ นะคะคุณปอ ดึกมาหลายวันเลย น้องตาด้วยนะคะ เห็นตีหนึ่งกว่าๆ มาหลายวันแล้ว และพี่สาวคนเก่งของเรา พี่กบ พักผ่อนๆ ค่ะ
    หลับฝันดีกันนะคะ คืนนี้มีเพลงกล่อมนอนแล้ว ^___^

6. ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    เดี๋ยวลองเอา สคริ๊ป แฟลซหยดน้ำออกก็ได้ค่ะ แล้วพี่กบลองเข้ามาดูอีกนะคะ จะเร็วขึ้นมั๊ย
    จริงๆใส่สคริ๊ปเยอะ อลังการมาก แต่เอาออกหมด เหลืออันเดียวง่ะ ไม่งั้นพี่กบเป็นลมแน่ๆ

.
    .
    .

7. NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    เอาออกแล้วนะคะ ตอนนี้ไม่มีสคริ๊ปแล้วอ่ะค่ะ ^_^ โบ๋เบ๋

8. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งโพสเป็นชั่วโมงจริงๆเลยค่ะน้องตา เอา Superantispyware เช็คสองรอบเจอทุกรอบเลย ขอบคุณค่ะ

ทดสอบโพสผ่าน 555

9. ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ตาแสกนทุกครั้ง จนกลายเป็นสิ่งที่ต้องทำทุกครั้งทุกวันไปแล้วค่ะ
    ก่อนปิดเครื่องก็ต้องแสกน

ตกลงโล่ง สบายแล้วนะคะ ไม่มี flash แล้วอ่ะ

10. ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ความในใจ
    เพลง...วันสงกรานต์

กรี๊ดดดดด เพราะที่สุดในโลกจ้า อิอิ

ฟังจบไปหนึ่งรอบจ้า...วันนี้เครื่องอืดมาก
    ฟังได้จากการโหลดจ้า พอโหลดเสร็จฟังได้หน่อย
    เพลงจากกระทู้ก็ถึงเล่นเพลงจ้า ....

ฟังไปยิ้มไปจ้า นั่งจ้องท่อนของตัวเอง
    พอฟังก็ย้อนกับมานิดฟังซ้ำอีกหน่อย อิอิ
    ใบบุญเป็นคนแปลกคนจ้า ชอบฟังเสียงตัวเองจ้า
    จะบอกว่าหลงเสียงนางก็คงไม่ผิด อิอิ 55555

ดีใจที่ได้ร่วมร้องเพลงวันสงกรานต์ในครั้งนี้ ...
    ทุกกิจกรรม นักร้องใจรักไม่พักยกได้ร่วมกิจกรรมเสมอ
    ขอบคุณจ้าที่มีกิจกรรมดีๆ รู้ตัวดีจ้าว่าเป็นคนที่ร้องเพลงไม่เป็น
    ก็เกรงใจโปรดิวเซอร์ที่ต้องส่งไฟล์ไปให้หลายไฟล์ก็
    ให้เลือกเองจ้า อิอิ นั่นส่งไปน้อยนะคะ อิอิ 55555

กิจกรรมครั้งจะเกิดขึ้นไม่ได้ หากไม่มีผู้เริ่มต้น ผู้สานต่อ
    ขอบคุณพี่กบ น้องหนูตา คุณปอ ทำงานกันอย่างตั้งใจ
    แอบมาดูความคืบหน้าเสมอจ้า แล้วก็อมยิ้มทุกทีไปจ้า
    และขอบคุณนักร้องทุกท่านจ้า ฟังจากเพลงโฮ ร้องเพราะ
    กันไม่มีที่ติเลยจ้า แต่ขอติพี่แมวนิดนุง ก็เสียงร้องคู่กับพี่แมว
    เสียงพี่แมวกลบเสียงใบบุญมิดเลยนะ อิอิ 555555

เพลงจะจบรอบที่สี่แล้วยังพูดความในใจไม่จบเลยจ้า อิอิ

เพลงวันสงกรานต์ปี 2558 เวอร์ชั่นนี้...

เพราะที่สุดในโลกนะรู้ยัง อิอิ

11. ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังรอบที่เท่าไหร่นับไม่ถ้วนแล้วจ้า อิอิ

เพราะน้อ ชอบทั้ง 3 เพลงจ้า
    ยิ่งฟังยิ่ง เพราะ เพราะ เพราะ จ้า
    อิอิ 55555

12. KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    เย้ๆๆๆ เสร็จแล้ว อิอิ กว่าจะเสร็จ โดนไปเยอะเลย

(deejai)(deejai)(deejai)

13. patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006

14. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

นักร้องขาดไปหลายคนค่ะน้องแพท 555555555

15. tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพราะที่สุดเลยค่า ขอให้มีความสุขกันมากมากมากเลยนะคะ
    :cool::cool::cool:

16. kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ สำเร็จแล้ว

17. popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วววววววววววววว....อลังการงานช้าง......เริ่ดที่สุด

18. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเวอร์ขั่นนี้กันไปก่อนนะคะ

เดี๋ยวจะมีเวอร์ขั่นฉบับปรับปรุงมาใส่แทนอีก รอโหลดใหม่นะคะ

19. ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะที่สุดในหัวใจเลยนะคะ อิอิ
    พลังของเสียงเพลงที่มาจาก 26 ดวงใจ
    รวมพลังเป็น 1 เดียว ในสามบทเพลง
    ฟังแล้วมีความสุข ไม่เบื่อเลยจ้า อิอิ

20. vichan2510 Active Member

21 มิถุนายน 2008
    โห เพราะครับทุกคน ขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ด้วร่วมด้วยครั้งนี้ครับ เพราะ เมายุ่งกับลูกค้า อีรุงตุงนัง คราวหน้า ผมไม่พลาดแน่ครับ