เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    สำหรับทุกท่านที่จะร่วมปฏิบัติธรรม มาแนวทางสายวัดโพธิ์ศรีธาตุ ถ้าทราบกำหนดการแน่นอนแล้ว จะนำมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ..

และผู้ที่เข้าร่วมปฏิบัติ ก็จะได้รับแจกหนังสือ วิธีการฝึกจิตตามแนวทางสายวัดโพธิ์ศรีธาตุให้ด้วยครับ เพื่อจะได้ศึกษาประกอบกับการปฏิบัติครับ...

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หนังสือเล่มนี้เป็นของเก่าที่พิมพ์ขึ้นเมื่อประมาณปี37-38 ครับ เรียบเรียงโดยน้องของท่าน อ.แทน ซึ่งนำมาจากผลของการปฏิบัติของท่านเองครับ...

หนังสือเล่มนี้จึงใช้เป็นตำราในการฝึกจิตมาตั้งแต่นั้น และท่าน อ.แทน ก็เคยบอกว่า หนังสือเล่มนี้ใช้ในการปฏิบัติได้ดี เพราะค่อนข้างตรงทางที่สุด...แม้แต่ อ.โอม ก็ใช้หนังสือเล่มนี้เป็นแนวในการปฏิบัติมาแล้วเหมือนกันครับ เรียกง่ายๆว่าศิษย์ยุคต้นๆของวัดโพธิ์ศรีธาตุ ต้องผ่านตำราเล่มนี้มาทั้งนั้นครับ...

3. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

หน้ากระทู็้้มีผู้ชมมากมาย...น่าปลื้มใจจริงๆครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] เรียลลิตี้ 24 ชม.กับท่านอาจารย์แทน น.895 -897 ** เปิดจองขุนช้างมนต์ประสบเนตร อ.แทน - อ.โอม น.896 ** (167 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] Amata_club

4. misu

กรุณาช่วย แสกนส่งมาให้ผมอ่านด้วยนะครับ หากไม่หลายหน้า....
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ....สนใจมากมายแต่ไปไม่ได้ครับอาจารย์โอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2012
  5. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับผม ........

ง่วงๆ งัวเงีย ๆ อาบน้ำ แต่งตัว ..คร่อกกก

6. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณที่แจ้งมา :cool:

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายชื่อ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่สนใจฝึกหรือนั่งสมาธิแบบตัวต่อตัว กับท่านอาจารย์แทน ที่กรุงเทพ และหากเห็นว่าจำนวนมากพอแล้วจะขอปิดรับนะครับ เพราะอยากให้เกิดประโยชน์กับคนที่ตั้งใจปฏิบัติให้มากที่สุด

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ myammyaa [​IMG]
    หากทราบวันเวลา หากไปได้จะไปด้วยครับ (เรามันตัวสำรองคนหนึ่ง)

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เพื่อนๆ พี่ๆ นอกเว็บอีก 2 ท่าน (คุณโจ , คุณเอ็ม)

8. Amata_club

ทำอะไรดึกดื่นครับท่าน ตื่นมาถึงได้เพลียขนาดนี้

9. Amata_club

อานิสงส์ วิหารทาน

วิหารทาน คือการทำบุญถวายหรือร่วมสร้างเสนาสนะต่าง ๆ ถวายไว้เป็นสมบัติพระศาสนา เช่น การสร้างพระอุโบสถ (โบสถ์) กุฏิ ศาลา วิหาร หอฉัน หอระฆังเป็นต้น

องค์สมเด็จพระทศพลบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงตรัสไว้ว่าการถวายวิหารทานมีอานิสงส์มาก โดยมีพุทธดำรัสตรัสเอาไว้ว่า
    "แม้ถวายทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าถวายสังฆทานครั้งเดียว"
    "แม้การถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าการถวาย "วิหารทาน" ครั้งเดียว"
    การถวายวิหารทานยังมีอานิสงส์อีกมาก ดังที่จะได้พรรณาถึงอานิสงส์ที่มีมาในพระไตรปิฎก ต่อไป

คาถาอนุโมทนาวิหารทาน

[๒๐๓] วิหารย่อมป้องกันหนาว ร้อน และเนื้อร้าย นอกจากนั้นยัง
    ป้องกันงูและยุง ฝนในสิสิรฤดู นอกจากนั้นวิหารยังป้องกัน

ลมและแดดอันกล้าที่เกิดขึ้นได้
    การถวายวิหารแก่สงฆ์ เพื่อ
    หลีกเร้นอยู่ เพื่อความสุข เพื่อเพ่งพิจารณา และเพื่อเห็น

แจ้ง พระพุทธเจ้าทรงสรรเสริญว่า เป็นทานอันเลิศ เพราะ

เหตุนั้นแล คนผู้ฉลาด เมื่อเล็งเห็นประโยชน์ตน พึงสร้าง

วิหารอันรื่นรมย์ให้ภิกษุทั้งหลายผู้พหูสูต อยู่ในวิหารนี้เถิด อนึ่ง

พึงมีใจเลื่อมใสถวายข้าว น้ำ ผ้า และเสนาสนะ อันเหมาะ

สมแก่พวกเธอ ในพวกเธอผู้ซื่อตรง เพราะพวกเธอ ย่อม

แสดงธรรมอันเป็นเครื่องบรรเทาสรรพทุกข์แก่เขา เขารู้ทั่วถึง

แล้ว จะเป็นผู้ไม่มีอาสวะ ปรินิพพานในโลกนี้

ครั้นพระผู้มีพระภาคทรงอนุโมทนาท่านราชคหเศรษฐี ด้วยคาถาเหล่านี้
    แล้ว ทรงลุกจากอาสนะเสด็จกลับ ฯ

ที่มา พระไตรปิฎก เล่มที่ ๗ พระวินัยปิฎก เล่มที่ ๗ จุลวรรค ภาค ๒

ขอขอบพระคุณแหล่งข้อมูลด้วยครับ
    อานิสงส์วิหารทาน<!-- google_ad_section_end -->

ขอฝากงานบุญดีๆ อานิสงส์สูงๆของกระทู้นี้ไว้ด้วยนะครับ...

เส้นทางบุญสายนี้ยังต้องเดินหน้าไปอีกไกล...

กำลังใจ กำลังทรัพย์ กำลังศรัทธาจากทุกท่าน...

เป็นเหมือนกำลังผลักดันให้การเดินทางบุญสายนี้...

ขยับเข้าใกล้จุดหมายปลายทางเข้าเรื่อยๆ...

และสักวัน...เราท่านทุกคน...

ก็คงเข้าถึงซึ่งที่หมายปลายทางร่วมกัน..

นั่นก็คือ..พระนิพพาน..โดยทั่วกัน...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ...สาธุ...

บางคนทำบุญถามว่า ทำไมทำบุญแล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้นทำไมมีแต่เรื่องไม่ดีเข้ามา
    แล้วทำไมคนไม่ดี ทำอะไรชั่วๆ ถึงได้ดี

เราทำบุญเพื่ออะไร .........
    และกรรมที่เราสร้างมาตั้งแต่ชาติก่อนและชาตินี้มากแค่ไหน

คนทำดีและคนทำชั่ว ดูที่ปลายทาง

เพื่อนๆ พี่ๆ ที่พึ่งเข้ามากระทู้บุญเล็กๆ กระทู้นี้ ก็ขอให้อ่านรายละเอียดงานบุญให้ทราบถึงที่มาที่ไปให้เข้าใจกันก่อนนะครับ ว่ามีความเป็นมาอย่างไร หรือทำบุญอะไร เงินทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้หรือไม่

หากจะร่วมบุญจะได้ทำด้วยความสบายใจไม่ลังเลสงสัยว่าปัจจัยที่ได้ร่วมทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้หรือไม่ หรือหากมีข้อสงสัยประการใดสามารถสอบถามได้ในกระทู้ได้เลยครับ

คลิ๊ก >>>> รายละเอียด <<<<

10. Amata_club

11. Amata_club

ด่วนเงินในบัญชีกลางหมดแล้ว

ในส่วนของก่อสร้างคานคอนกรีตพระพุทธโพธิ์มหาเจดีย์ 49 เมตร ขณะนี้ทราบว่าเงินในบัญชีหมดแล้ว แต่ช่างยังก่อสร้างในส่วนของคานคอนกรีตยังไม่เสร็จ และยังต้องจ่ายค่าช่างและอุปกรณ์อีกเกือบ 2 แสนบาท

ซึ่งได้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดยคุณ วิปัสสนู ได้นำเงินส่วนตัวจ่ายค่าช่างไปก่อน เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาในการก่อสร้าง

จึงขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์ หากท่านใดต้องการจะต่อยอดบุญ เพื่อที่จะให้การก่อสร้างในส่วนของคานคอนกรีตนี้สำเร็จไปได้ด้วยดีโดยไม่เกิดปัญหา ก็ขอเชิญชวนเพื่อนๆ พี่ๆ ร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธา หรือจะช่วยประชาสัมพันธ์งานบุญเพื่อให้เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านอื่นได้ทราบอีกทางก็ได้ครับ

ทำบุญ 1 บาท
    ดีกว่าทำบาป 1 ครั้ง

12. Amata_club

13. Amata_club

ร่วมบุญสมทบทุนสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์

ทำบุญ 300 บาท รับขุนช้างมนต์ประสบเนตร อ.แทน และ อ.โอม เสก 1 องค์

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

ว่างๆช่วงฆ่าเวลาก็เลยหาเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ...

เมื่อคราวก่อนตอนที่มาสุรินทร์เมื่อเดือนที่แล้ว เผอิญ อ.โอม ได้มาเยี่ยมท่าน อ.แทน พอดีครับ ก็เลยได้พูดคุยกันเรื่องการสร้างโบสถ์พระธาตุ และเรื่องการบอกบุญในกระทู้ของเราครับ อ.โอม ก็เลยว่าจะทำอะไรพิเศษช่วยด้วยครับ

อ.โอมเหลียวซ้ายแลขวาซักพัก ก็เลยเหลือบไปเห็นขุนช้างของท่าน อ.แทน เข้าครับ ก็เลยขออนุญาตท่าน อ.แทน ขอเอาขุนช้าง และขอสีผึ้งมหาเสน่ห์ผอบครูขอท่าน อ.แทน มาทำของพิเศษๆขึ้นมาครับ...

ท่าน อ.แทน ท่านก็อนุญาตครับ อ.โอม ก็เลยนำเอาสีผึ้งจากผอบครูมาลงที่องค์ขุนช้างทีละองค์ แล้วก็ลงทองคำเปลวด้วยวิชาประสบเนตรที่องค์ขุนช้าง งานนี้ อ.โอมทั้งลง ทั้งเสก ทั้งเป่าทีละองค์ครับ จนครบทุกองค์นับได้ร้อยกว่าองค์ ใช้เวลาลงร่วมสามชั่วโมงครับ หลังจากลงเสร็จ อ.โอมถึงกับหมดแรงครับ ท่านว่า ขุนช้างของท่าน อ.แทนท่านทำไว้แรง ไหนจะสีผึ้งอีก กว่าจะอัดพลังแทรกลงไปก็เล่นเอาหมดแรงเชียวครับ...<!-- google_ad_section_end --> ​

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    ขุนช้างชุดนี้ อ.โอม ตั้งใจให้นำมามอบให้สำหรับผู้ที่ร่วมบุญผ้าป่าสร้างโบสถ์พระธาตุครั้งนี้ครับ

โดยตั้งใจว่า พี่ๆเพื่อนๆท่านใดทำบุญผ้า 300 บาท ก็จะมอบขุนช้างชุดพิเศษ 1 องค์ครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจจะร่วมบุญก็เชิญนะครับ ขุนแช้างชุดนี้มีเหลืออยู่แค่ประมาณร้อยหน่อยๆครับ ที่ท่าน อ.แทนก็หมดแล้วด้วยครับ งานนี้ถือเป็นการผสานพลังของทั้งสองอาจารย์เพื่องานบุญเลยล่ะครับ

ทำบุญผ้าป่า 300 บาท รับขุนช้างพิมพ์พิเศษ 1 องค์ ครับ...

อ้างอิง:
    ขุนช้างของท่าน อ.แทน นี้ แต่เดิมเด่นมากทางด้านเมตตาค้าขาย ล้วนก็ป้องกันตัวกันผีกันของครับ ลูกศิษย์ลูกหาของท่าน อ.แทน แถวนั้น ได้รับไปมีประสบการณ์ดีครับ แม่ค้าแม่ขายชอบใจกันเลยเชียว

ยิ่งแถว อ.สังขะ จำชื่อหมู่บ้านไม่ได้แล้ว ปีที่แล้วจัดองค์กฐินมาร่วมสมทบด้วย ก็เลยได้รับแจกไปเยอะ ไปคราวนีได้ฟังเค้าเล่าให้ฟังครับว่า ตอนนี้แถวหมู่บ้านเค้ามีความเชื่อกันว่ามีผีปอบอาละวาด เห็นว่าโดนกันไปหลายคน พากันมาให้ท่าน อ.แทนช่วยก็เยอะ แต่คนที่ได้ขุนช้างไปเอามาติดตัวกลับไม่โดนอะไรครับ ก็เลยมาขอกันไปเยอะครับ

อ้างอิง:
    ส่วนสีผึ้งผอบครูของท่าน อ.แทนนี้ ก็ไม่ธรรมดาครับ เป็นผอบที่ท่านใช้ใส่สีผึ้งรุ่นต่างๆของท่านที่ท่านหุงเองมาเกือบยี่สิบปีแล้วครับ เรียกได้ว่ามีเกือบทุกรุ่น นับตั้งแต่ประมาณปี30กว่าๆลงมา

และรุ่นล่าสุดที่ท่านหุงและแบ่งมาใส่ในผอบนี้ก็เป็นรุ่นที่หุงและเสกเมื่อตอนงานกฐินปีที่แล้วนี่ครับ

เรียกว่าสุดยอดครับสำหรับสีผึ้งผอบนี้...

อ้างอิง:
    สุดท้าย...วิชาลงทองประสบเนตร ของ อ.โอม นั้นก็ไม่ธรรมดาครับ สมัยก่อน อ.โอม เคยลงให้กับลูกศิษย์บ่อยๆครับ ใช้ไปติดต่อเจรจาชงัดนัก ไม่ว่าเรื่องงาน หรือเรื่องอื่นเรียกว่าแจ่มครับ

สมัย อ.โอม มากรุงเทพบ่อยๆนั่น พอมีคนรู้ว่าท่านมา ก็จะพากันมาขอให้ท่านลงให้กันเยอะครับ มีทั้งคนทำงานกลางคืน ครูสอนพิเศษ พนักงานขาย เด็กเสริฟ ...

แต่มาตอนนี้ อ.โอมไม่ค่อยลงให้ใครแล้วครับ...

อ้างอิง:
    ขุนช้างรุ่นนี้ทั้งท่าน อ.แทน และ อ.โอม ท่านตั่งใจเสกอย่างดีครับ เรียกว่าแรงจนสัมผัสได้ ตอนได้รับจากท่าน อ.แทนตอนแรกถึงกับปวดไปทั้งแขนครับ พอลองวางขุนช้างลงก็หายปวด พอลองหยิบขึ้นมากำดูใหม่ก็ปวดอีก ก็เลยมั่นใจครับว่าไม่ได้อุปทานแน่ๆ..

แต่เมื่อตอนที่ อ.โอม มาลงสีผึ้งและลงทองประสบเนตรเพิ่มให้อีกก็เหมือนกันครับ พอ อ.โอมลงเสร็จ แล้วส่งมาให้ผมดู พอผมรับมา ก็ถึงกับสะดุ้งครับ เพราะผมรู้สึกว่าองค์ขุนช้างจะเย็นผิดปกติ ก็เลยลองจับองค์อื่นที่ยังไม่ได้ลงก็ปกติ แต่องค์ที่เพิ่งลงเสร็จเย็นจนรู้สึกได้ครับ ก็เลยขอถ่ายรูปองค์แรกนั้นไว้ครับ..

และหลังจากที่ อ.โอม ลงสีผึ้งและลงทองครบทุกองค์ ผมก็เลยลองจับดู สะดุ้งครับ...เย็นทุกองค์...ไม่ธรรมดา...ขอบอก...

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG] รุ่นแรก...รุ่นเดียว...และเป็นรุ่นประวัติศาสตร์แน่ครับชุดนี้...

ไม่มีที่ไหน..มีที่นี่ที่เดียวครับ...

ได้ทั้งบุญ...ได้ทั้งของดีๆๆๆๆ...

ขออนุโมทนา...สาธุ...ครับ

อ้างอิง:​
    ของเครื่องราง หรือวัตถุมงคล ของท่าน อ.แทน โดยส่วนมากแล้วท่านจะให้อธิษฐานใช้ได้เลยครับ...

เคล็ดการใช้ง่ายๆ ก็คือ เมื่อเราได้รับขุนช้างมาแล้ว ก่อนอื่นก็ให้อธิษฐานบอกกล่าวกับท่านขุนช้างก่องเลยครับว่า ขอให้ท่านมาอยู่ มาช่วยเหลือเรา และขอให้ครูบาอาจารย์เจ้าของวิชา อันมีท่าน อ.แทน และ อ.โอมเป็นที่สุด ได้เมตตาให้กรรมสิทธิในการบูชาขุนช้างนี้ด้วยเทอญ...

และเวลาที่เราต้องการให้ท่านขุนช้างช่วยอะไร ก็ขอท่านได้เลยครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องที่เกินวิสัยแล้วก็อาจจะสำเร็จได้ดั่งใจปรารถนาครับ...

เรื่องงาน เรื่องเงิน เรื่องความรัก...ถ้าเชื่อมั่น ได้ทั้งนั้นครับ...

อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanaka_saga [​IMG]
    รบกวนถามคุณวิปัสสนูนิดหนึ่งนะคับ คือว่าผมห้อยขุนแผนอยู่หลายองค์ของวัดอื่นน่ะครับ แขวนคู่กับขุนช้างได้ไหมคับ [​IMG]

ได้ครับ...ยกเว้นว่าขุนแผนนั้นจะเป็นสายพราย ก็อาจจะมาการข่มกัน ทำให้พรายดูหนืดๆลงไปบ้าง แต่ไม่ถึงกับขัดกันครับ ยกเว้นว่าเราอธิษฐานไว้เพื่อป้องกันตัวกันของกันกระทำ อันนี้ก็อาจจะไปข่มสายพรายที่เรามีอยู่ก็ได้ครับ...

ทั้งหมดนี้ตอบจากสิ่งเคยเจอมานะครับ...ก็ประมาณนี้อ่ะคับ...

อ้อ...มีวิธีแก้เคล็ดก็คือ...พอเราได้รับขุนช้างมาปั๊บ เราก็บอกกล่าวกับขุนช้างไปเลยว่าเรามีพรายอยู่ด้วย ขอให้อยู่ด้วยกัน ช่วยเหลือกัน อย่าขัดกัน อะไรประมาณนี้ครับ...

ทั้งหมดนี้เป็นการยกตัวอย่างนะครับ.งถ้าไม่มีพราย ก็ไม่มีปัญหาครับ หนุนกันเสริมกันได้ครับ...

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ทั้งหมด โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

และทุกท่านที่ร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ จัดส่งฟรี...

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ...สาธุ...
    <!-- google_ad_section_end -->

14. Amata_club

15. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anbang [​IMG]
    วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555ffice[​IMG]ffice" /><O[​IMG]></O[​IMG]>
    <O[​IMG]> </O[​IMG]>
    ครอบครัวคูวัฒนวณิช
    (โดย นายอันปัง คูวัฒนวณิช 26-28 ถ.สมบุญ-เกตุวัลห์ ต.ตลาดหลวง อ.เมือง จ. อ่างทอง)<O[​IMG]></O[​IMG]>
    <O[​IMG]></O[​IMG]>
    ขอร่วมทำบุญ 10 อย่าง <O[​IMG]></O[​IMG]>
    บำรุงพระพุทธศาสนา<O[​IMG]></O[​IMG]>
    1. ร่วมก่อสร้าง พระอุโบสถ วัดสุริโย อ.โนนนารายณ์ จ.สุรินทร์โทร.087-880-7942<O[​IMG]></O[​IMG]>
    ธ.กรุงเทพ 579-0-17073–1 ชื่อบัญชี พม. ทองกิตติรตฺนสมฺปนฺโนจำนวน 108 บาท<O[​IMG]></O[​IMG]>
    2. ร่วมหล่อพระพุทธปรกพุทธชยันตยานุสรณ์ วัดสันทราย จ.เชียงใหม่ โทร.089-8523498
    ธ.กรุงไทย 545-0-14343-5 ชื่อบัญชี กองทุนเพื่อการเผยแผ่ศีลธรรมวัดสันทราย <O[​IMG]></O[​IMG]>
    จำนวน 108 บาท
    3. ร่วมซื้อที่ดิน วัดเทียบศิลาราม ต.บักดอง อ.ขุนหาญ จ.ศรีสะเกษ โทร. 085-657-8676
    ธ.กรุงไทย 326-0-16077-9 ชื่อบัญชี พระสุิพิน อตฺตสนฺโต จำนวน 108 บาท
    4. ร่วมซื้อดินสร้างถนนเข้าวัด วัดป่า จ.ร้อยเอ็ด โทร. 086-015-2130
    ธ.ไทยพาณิชย์ 546-2-50302-6 ชื่อบัญชี พระดี มณีวงค์ (คัมภีโร) จำนวน 108 บาท

5. ร่วมสร้างศาลาสำนักสงฆ์ป่าห้วยเรือ อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี โทร. 082-7571107
    ธ. กรุงไทย 338-0-09178-2 ชื่อบัญชี พระชวญชัย พรรณวงศ์ จำนวน 108 บาท
    6. ร่วมสร้าง สมเด็จองค์ปฐมเนื้อโลหะทองเหลือง ใหญ่ที่สุดในโลก
    วัดลำตะเคียน ต.แก่งกระจาน อ.แก่งกระจาน จ.เพชรบุรีโทร. 080-617-3648
    ธ.ทหารไทย235-2-13351-2 ชื่อบัญชี พระณัฐนนท์ สิรินันโท จำนวน 108 บาท<O[​IMG]></O[​IMG]>

7. ร่วมเป็นเจ้าภาพโต๊ะเก้าอี้ถวายพระภิกษุสามเณร โรงเรียนพระปริยัติธรรมพันษีวิทยา
    วัดพันษี อ.ศีขรภูมิจ.สุรินทร์ โทร.086-260-2702<O[​IMG]></O[​IMG]>
    ธ.กรุงไทย 331-0-26624-9 ชื่อบัญชี ทุนนิธิโรงเรียนพระปริยัติธรรมพันษีวิทยา<O[​IMG]></O[​IMG]>
    จำนวน 108 บาท<O[​IMG]></O[​IMG]>
    8. ร่วมสมทบทุนสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ สูง 49 เมตร
    วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว จ.สุรินทร์ โทร.000-000-0000
    ธ. กรุงไทย 864-0-09569-8 ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน จำนวน 108 บาท
    9. ร่วมสร้างกุฏิสงฆ์กับพระอาจารย์เยื้อน ขันติพโล วัดป่าบางแสม อ.บางประกง จ.ฉะเชิงเทรา
    โทร. 081-815-3970
    ธ.กรุงเทพ 116-4-02564-3 ชื่อบัญชี พระพิศาลศาสนกิจ (เยื้อน ขันติพโล)จำนวน 108 บาท<O[​IMG]></O[​IMG]>
    10. ร่วมบริจาคปัจจัยติดตั้งไฟฟ้าและทาสีศาลาปฏิบัติธรรมฯ วัดทุ่งอ้อหลวง ต.หารแก้ว อ.หางดง
    จ.เชียงใหม่ โทร. 087-659-9995
    ธ.ธนชาติ 577-2-11771-9 ชื่อบัญชี วัดทุ่งอ้อหลวง (กองทุนสร้างเสนาสนะวัด) <O[​IMG]></O[​IMG]>
    จำนวน 108 บาท<O[​IMG]></O[​IMG]>

ขอให้พระพุทธเจ้าทั้งหลาย พระธรรมเจ้าทั้งปวงพระสังฆเจ้าทุกท่านพระฤาษีทุกท่าน <O[​IMG]></O[​IMG]>
    ทวยเทพ-เทวดา รุขเทวดาครู-อาจารย์ เจ้าที่-เจ้าทางผีบ้าน-ผีเรือนบรรพบุรุส ปู่ย่า-ตายา พี่-น้อง ญาติ มิตร บริวารท้าวจตุโลกบาลพญายม พญาคุฑ พญานาคลูกๆ กุมา<O[​IMG]></O[​IMG]>
    รมารทองทั้งหลาย<O[​IMG]></O[​IMG]>
    สัมพเวสี ปีศาจ ภูต พราย เปรต อสูรกายเจ้ากรรมนายเวร ลูกค้า เจ้าหนี้-ลูกหนี้ <O[​IMG]></O[​IMG]>
    ในทุกภพ ทุกชาติ ถ้วนทั่วจักรวาล อนัตจักรวาลจงมาร่วมอนุโมทนาบุญนี้ด้วยเถิด<O[​IMG]></O[​IMG]>
    ขอทุกท่านจงร่วมกล่าวคำอโหสิกรรมให้แก่กันและกัน ถวายบุญนี้เป็นพุทธบูชา<O[​IMG]></O[​IMG]>
    ขอความสุข ความเจริญ ความมั่งมี ศรีสุข โชคลาภ จงมีแก่ท่านทั้งหลาย และตัวข้าพเจ้า <O[​IMG]></O[​IMG]>
    ขอพระรัตนตรัยเป็นเกราะเพชร คุ้มครองภัยอันตราย ให้ตัวข้าพเจ้า ตลอดกาล<O[​IMG]></O[​IMG]>
    ขอพระพุทธศาสนาเป็นเครื่องชี้นำจิตใจ ในทุกชาติต่อจากนี้เทอญ......<O[​IMG]></O[​IMG]>
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ..สาธุ

16. วิปัสสนู

มีภารกิจด่วน..

ขออนุญาตล่องหนคร้าบ...

17. misu

รับทราบครับ.......เดียวช่วยๆๆกันทำบุญครับสาธุๆๆ

18. misu

ชมรม....คนกลัว ผบ.
    ผบ.บอกว่า..พี่ๆแก๊สหมด..ไปเอาแก๊สมา1 ถัง.....

19. kaminsmart

kaminsmart Active Member

1 ที่ด้วยครับ

20. Amata_club

พูดง่าย ใช้คล่อง ไม่ต้องเถียง