ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    ขอร่วมทำบุญฯ 1000.- บาท(2 เหรียญ) ครับ
    พรุ่งนี้โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

2. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    รับทราบและอนุโมทนาด้วยครับ

3. 2zani เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 1 เหรียญครับ
    ขอแบบประคำ 19 เม็ดครับ

4. ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าถุงเงินถุงทอง บูชาทำบุญเท่าไหร่ึครับพี่

5. wat_chit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    บูชาเหรียญหมุนเงินหมุนทองแบบหนาเพื่อสมทบกฐินสามัคคี<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ผมสะสมเหรียญหมุนเงินหมุนทองแบบหนาไว้ส่วนหนึ่ง เลยนำออกมาให้ศิษย์หลวงปู่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญ
    ซึ่งผมจะนำรายได้ทั้งหมดไปสมทบกฐินสามัคคีที่สำนักเวฬุวัน อำเภอพยุห์ จังหวัดศรีสะเกษ ของพระอาจารย์จ่อย ในวันอาทิตย์ที่ 7 พ.ย. นี้

วันนี้ผมได้ไปกราบหลวงปู่ที่วัดบ้านจาน ได้จุดธูปบอกล่าวท่านถึงเจตนารมณ์
    เพื่ออุทิศส่วนกุศลในครั้งนี้ให้แก่ท่าน ให้ท่านร่วมอนุโมทนา โดยนำเหรียญทั้งหมดไว้ที่ตักรูปเหมือนหน้าโลงแก้ว

จำนวน 20 เหรียญ โดยเป็นเหรียญหนามีทั้งประคำ 18 และ 19 เม็ด อย่างละ 10 เหรียญ
    ให้ร่วมทำบุญเหรียญละ 500 ผมไม่ทราบว่าถูกหรือแพง แต่รายได้ทั้งหมดทำบุญทุกบาททุกสตางค์ครับ

ท่านใดอยากร่วมทำบุญให้แจ้งจำนวนได้ครับ และโอนเงินภายในวันศุกร์ที่ 5 พ.ย. นี้
    ธนาคารกรุงไทย เลขที่บัญชี 3110169851
    ชื่อบัญชี นายบุญเลิศ พลชลี<!-- google_ad_section_end -->

ขอร่วมทำบุญ 2 เหรียญ ครับ(ขอทั้ง 2 แบบ) พรุงนี้โอนเงิน

6. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบและอนุโมทนาครับ

7. 2zani เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมทำบุญ กฐินสามัคคีที่สำนักเวฬุวัน
    ยอดเงินจำนวน 550 บาท เวลา 19.08 น.
    บุญกุศลในครั้งนี้ขออุทิศให้กับ หลวงปู่หมุน ครับ ที่อยู่แจ้ง pm ครับ

8. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    ขอร่วมทำบุญ 2 เหรียญ ครับ(ขอทั้ง 2 แบบ) พรุงนี้โอนเงิน[/QUOTE]

รับทราบและอนุโมทนาครับ

9. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้พร้อมจัดส่งครับ

10. มอสเมืองชล เป็นที่รู้จักกันดี

ตามความเข้าใจของผม หากตอนนั้นไม่มีเสริม ไม่มียัดเสก หากมีออกมาภายหลังเขาเรียกของเก้ หรือไม่ก็ของปลอมครับ
    ด้วยความเคารพครับ ลูกศิษย์ลูกหาหลวงปู่ก็มีไม่ใช่น้อย โดยความเห็นส่วนตัว
    ผมไม่อยากให้เราคาดเดาไปครับ แต่หากว่ามีข้อมูลจริง ก็ไม่ควรพูดให้คลุมเคลือครับ
    รุ่นใหนบ้าง เนื้ออะไร เก้ยังไง เสริมยังไง ใครเอาหลวงปู่ไปหากินในทางไม่ชอบ เอาออกมาป่าวประกาศให้รู้กันทั่ว จะได้ไม่ต้องเดาครับ
    ผมพูดตรงไปบ้างผิดถูกขออภัยนะครับ เจตนาผมไม่มีอะไร
    เพียงแต่ไม่อยากให้เรื่องที่ไม่ถูกต้องผ่านไปเฉยๆ
    หากไม่มีใครออกมาให้ข้อมูลที่ถูกต้อง หรือรู้ ก็แกล้งไม่รู้
    สุดท้ายพระหลวงปู่ที่เราเคารพบูชา ก็จะถูกใส่ข้อมูลทางการตลาด บรรดาเสี้ยนพระทั้งหลายรู้ข้อมูลมากกว่าพระอาจารย์ที่วัดอีก แล้วก็ไม่รู้เก้รู้แท้ เพราะเราเล่นพระเก้จนกลายเป็นพระแท้นั่นเอง
    ขอแบบตรงๆ เอาให้หายงงไปเลยได้ใหมครับ

11. พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ romeo2003_61
    ตอนนั้นไม่เสริม แต่ตอนนี้ต้อง... ลองไปถามคนพื้นที่ดูเองนะครับ(i)(i)
    </td> </tr> </tbody></table>
    ตามความเข้าใจของผม หากตอนนั้นไม่มีเสริม ไม่มียัดเสก หากมีออกมาภายหลังเขาเรียกของเก้ หรือไม่ก็ของปลอมครับ
    ด้วยความเคารพครับ ลูกศิษย์ลูกหาหลวงปู่ก็มีไม่ใช่น้อย โดยความเห็นส่วนตัว
    ผมไม่อยากให้เราคาดเดาไปครับ แต่หากว่ามีข้อมูลจริง ก็ไม่ควรพูดให้คลุมเคลือครับ
    รุ่นใหนบ้าง เนื้ออะไร เก้ยังไง เสริมยังไง ใครเอาหลวงปู่ไปหากินในทางไม่ชอบ เอาออกมาป่าวประกาศให้รู้กันทั่ว จะได้ไม่ต้องเดาครับ
    ผมพูดตรงไปบ้างผิดถูกขออภัยนะครับ เจตนาผมไม่มีอะไร
    เพียงแต่ไม่อยากให้เรื่องที่ไม่ถูกต้องผ่านไปเฉยๆ
    หากไม่มีใครออกมาให้ข้อมูลที่ถูกต้อง หรือรู้ ก็แกล้งไม่รู้
    สุด ท้ายพระหลวงปู่ที่เราเคารพบูชา ก็จะถูกใส่ข้อมูลทางการตลาด บรรดาเสี้ยนพระทั้งหลายรู้ข้อมูลมากกว่าพระอาจารย์ที่วัดอีก แล้วก็ไม่รู้เก้รู้แท้ เพราะเราเล่นพระเก้จนกลายเป็นพระแท้นั่นเอง
    ขอแบบตรงๆ เอาให้หายงงไปเลยได้ใหมครับ

เห็นด้วยครับ ตัวผมเองก็เป็นคนพื้นที่ครับเกิดที่ อ.วัฒนานคร โตที่นั่นมีพ่อแม่ผมก็อยู่ที่นี่ ทำบุญที่วัดป่ามาตั้งแต่สร้าง ก่อนหลวงปู่ท่านจะมาจำวัด พ่อแม่ยายและญาติๆผมได้ร่วมบุญกับท่านหลายวาระ สมัยก่อนหลวงปู่แจกเหรียญรุ่นแรกผมยังเคยแซวท่านว่ารุ่นล็อกคอแจกเหรอครับหลวงปู่ ท่านก็ยิ้มด้วยความเมตตาบอกว่าเก็บไว้ให้ดีต่อไปจะแพง สมัยก่อนเมื่อ ๒ ปีที่ผ่านมาไปวัฒนาไม่มีใครเล่นแต่ทุกวันนี้พื้นที่เปิดราคากันกระจายแพงกว่าในเวปอีกครับ ที่สำคัญมีแต่คนต่างพื้นที่ไปไล่คว่านเก็บกัน เรื่องเสริมคิดว่าไม่มีแน่ครับ แต่ของหายจากวัดมีครับพวกมารศาสนาเคยขโมยออกมาขายกันถูกๆเป็นจำนวนมากบางครั้งจึงอาจเห็นของออกมาเยอะจนคนนึกว่ามีเสริมลองตรวจสอบที่มาให้ดีครับ ทางวัดป่าท่านทราบหมดแล้วว่าออกไปทางไหนบ้างอยู่ที่ว่าจะปล่อยให้เวรกรรมตามทันหรือให้กฎหมายบ้านเมืองจัดการครับ

12. ลูกคุณย่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    วันนี้ได้ไปกราบพระอาจารย์ขวัญเมือง เจ้าอาวาส ที่วัดป่าหนองหล่มมาค่ะ ก็เลยลองถามเกี่ยวกับพระเสิรม ท่านตอบว่าไม่มีแน่นอน ทำครั้งเดียวจบ ท่านไม่มุสาหรอกค่ะ คนที่พูดกล่าวโดยไม่รู้ความจริงยังไงก็ แค่คิดว่า สงสัยว่า น่าจะเป็น หรือเขาเล่าว่า อย่าเพิ่งเชื่อ มีเวลาก็ลองไปกราบพระอาจารย์สักรั้ง
    ลองถามจากปากท่านดู
    -และถ้าหากคิดเป็นเรื่องเสริมทีหลัง ยังไงๆ บล๊อคต่างๆ ก็คงขึ้นสนิมเป็นกลาก เป็นเกลื้อนไปแล้วเพราะนี่มันก็เป็น 10 ปีแล้ว

ที่พูดก็แค่ต้องการนำเสนอความจริงเท่านั้นเอง

13. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อความสะดวกและไม่เป็นการรบกวนท่านอื่น
    ผมได้เปิดกระทู้ใหม่ในการแจ้งความจำนงค์
    บูชาเหรียญหมุนเงินหมุนทองแบบหนา
    เพื่อสมทบกฐินสามัคคีพระอาจารย์จ่อย

14. papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่หมุนครับ
    V
    V
    V
    เท่าที่มีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4 MB
      เปิดดู:
      230
      ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      251
  15. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    แจ่มเลยครับ (^_^)...............

16. April24 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ในที่สุดผมก็ติดตามศึกษา ตั้งแต่โพสที่ 1 - 5667 สักที (เกือบๆ 1 สัปดาห์)

ขอขอบพระคุณและอนุโมทนา แด่ผู้แบ่งบันความรู้ทั้งหลายกับเด็กน้อยอย่างผมครับ

17. คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    พระไม่แท้ก็เคยได้ยินมาบ้างเป็นที่ทราบๆกัน แต่ตอนนั้นที่เห็นส่วนมากเป็นพระหลักพันถึงหลักหมื่น เรียกว่าจะปลอมทั้งทีต้องให้คุ้มค่ากันหน่อย ส่วนพระหลวงปู่ที่เป็นพระหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านยังไม่เคยพบผมยังเร่งเก็บในกลุ่มนี้อยู่เหมือนกัน กลัวค่าเงินบาทมี่มีจะต้องใช้มากขึ้นในภายหลัง แต่ตอนนี้ก็เริ่มกังวลในกลุ่มพระปิดตาเนื้อพิเศษต่างๆที่ทยอยมีให้เห็น
    มีหลักสิบองค์บ้างหลักร้อยองค์บ้าง ต้องดูกันนานๆครับ ตอนนี้บอกตรงๆข้อมูลที่น่าฟังสุดๆก็มีอยู่ไม่กี่ท่าน สองท่านที่น่าเชื่อถือก็เป็นสงฆ์ พระเก๋มีแน่ครับเพราะเกิดมาจากคนที่ศัสธาแบบเก๋ๆ เ็ห็นเงินเป็นใหญ่

18. ดู๋ดี๋ เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ขออนุญาติแนะนำนะครับ เก็บแบบมีโค๊ตครับ และเนื้อหลักๆมีไม่กี่เนื้อครับ

19. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบนมัสการหลวงปู่หมุนครับ
    พระหลวงปู่หมุนดีจริง ราคาแรงจริงๆ มีคนอยากบูชามากขึ้น จึงเป็นช่องทางของนักฉวยโอกาสทำมาหากินครับ มันเป็นเรื่องธรรมชาติไปแล้วครับ

20. นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับสำหรับภาพหลวงปู่